[Funland] Nóng: Củi trong vụ đưa công dân Việt Nam về nước thời điểm dịch Covid và Công ty Việt Á

Muxala

[Tịch thu bằng lái]

Điều đám tha hương chúng em quan tâm nhất là sau khi các đồng chí này đã đc bế đi thì đường về của chúng em còn xa ko ạ. Giá vé liệu có đc về lại ngày xưa ko :-?
Nếu đắt quá cứ qua ngả Campuchia hay thái rồi lội đường bộ zề

Muxala

[Tịch thu bằng lái]
Thế thì đi học mà vào đi, khỏi ngồi đó GATO :D
Gato gì
Với em đang tiêu diêu tự tại, chả luồn cúi ai, chỉ nghĩ làm sao đáp ứng tốt hơn nhu cầu khách hàng, xe 2 vợ chồng 2 con, nhân viên chục đứa, chả tội gì phải khổ

Saigon3

Xe tải
Bình thường trc dịch vé bên e về vn tầm 6tr vnđ cho cả khứ hồi,khi dịch thì giá vé giải cứu đc thông báo cho bà con là 100 tr vnđ cho vé một chiều về vn,bà con sợ quá lên ko về nữa chỉ có số ít ng về,chuyến đầu năm 2021 thì đc 18 ng nhưng với giá tầm 40-80 tr vnđ. Những ng này về là đa phần thuyền viên,khách du lịch,ng đi công tác và thăm thân,đa số họ bị kẹt lại từ đầu dịch cho đến lúc về cũng phải từ 6-1năm. Còn bà con có cmt Hk hay hộ chiếu Hk thì ai cũng xót tiền lên ko ai về vn nữa trừ những ng có công việc thực sự cần thiết thì họ về qua đng Campuchia hay thái lan
Cháu bé sinh ở Đức năm 2020, quốc tịch Việt Nam. Mùa đông cháu bị viêm da dị ứng, có lẽ do lạnh quá. Ba mẹ cháu định đưa về Việt Nam cho ông bà, biết đâu cháu khỏi nhờ nắng ấm quê hương, chứ nhìn da cháu nổi sần sùi, khóc khản cổ cả đêm lo lắng lắm. Khi hỏi vé “giải cứu“ thì được báo giá 4.000€ . Thế là cháu không được về và tiếp tục khổ sở với bệnh tình.

fresh_air

Xe tải
Chuẩn luôn cụ, ng nhà e vẫn bên đấy cóc thèm về với cái giá vé đấy
Em còn nhớ trên này có kha khá cụ mỉa mai lúc ấy, ôi sao bình thường ko thèm ở VN mà lúc này nhao nhao lên đòi về. Mình có giải thích những người có gia đình, công việc ở nước ngoài chẳng ai đòi về đâu, chủ yếu là những trường hợp hết học, hết làm, thăm thân, du lịch kẹt lại, tất cả cuộc sống của họ ở VN thì về VN là dĩ nhiên. Nhưng rất nhiều người cố tình ko hiểu và cố tình đánh tráo khái niệm, vì sao thì chịu.
Nhưng vài tháng ko về thì ok, chứ kéo dài gần 2 năm trời bị cấm cửa thì ai chẳng sốt ruột. Và thường cực chẳng đã mới phải cắn răng chi tiền về, những trường hợp như nhà có người ốm nặng, hay vể chịu tang. Chứ ai chờ được thì sẽ chờ

ChacuaTit

Xe tăng
Từ mùa Covy lần thứ nhất cơ, ở nước ngoài về không cốp 5000 đến 10000 usd thì sao về quê hương được

khausao

[Tịch thu bằng lái]
Gato gì
Với em đang tiêu diêu tự tại, chả luồn cúi ai, chỉ nghĩ làm sao đáp ứng tốt hơn nhu cầu khách hàng, xe 2 vợ chồng 2 con, nhân viên chục đứa, chả tội gì phải khổ
E đùa thôi, tự mình làm chủ mình ko phải lụy ai là sướng nhất!

Opel Astra

Xe điện
Thống kê mời cụ đưa nguồn,
Cứ cho nó đúng, thì cái 1 ngàn kia nó chạy thẳng về tàu qua Ali pây nhá cụ, dân Vn ăn dc tí khách sạn với đưa đón le ve, mà nhiều khi khoản đấy thì lãi cũng về tàu luôn vì nó mới là chủ thật của dịch vụ đó nhá cụ.
Tua 0 đồng tồn tại là nó cái hợp lý của nó, công nhận - Nhưng nó có hại cho DL Vn -
Cái hợp lý của nó là, Tàu ở rất gần Vn và Vn quản lý kém chưa có tầm nhìn và biện pháp dẹp nên nó tồn tại dc
Cái loại tua này chính voè tờ vò phải làm phóng sự vì sự nhức nhối của nó, đến cả hướng dẫn tua cũng là thằng tàu con, bô lô ba la bố láo về lịch sử vn-tq khi đến các điểm có tí liên quan, ầm ỹ cả ngành lên, cụ còn gì bênh ko
Ta quản lý kém thì bị nó lợi dụng, kêu sao được bác.
Chả nhẽ lên án các đồng chí Trốn thuế?

khausao

[Tịch thu bằng lái]
Em còn nhớ trên này có kha khá cụ mỉa mai lúc ấy, ôi sao bình thường ko thèm ở VN mà lúc này nhao nhao lên đòi về. Mình có giải thích những người có gia đình, công việc ở nước ngoài chẳng ai đòi về đâu, chủ yếu là những trường hợp hết học, hết làm, thăm thân, du lịch kẹt lại, tất cả cuộc sống của họ ở VN thì về VN là dĩ nhiên. Nhưng rất nhiều người cố tình ko hiểu và cố tình đánh tráo khái niệm, vì sao thì chịu.
Nhưng vài tháng ko về thì ok, chứ kéo dài gần 2 năm trời bị cấm cửa thì ai chẳng sốt ruột. Và thường cực chẳng đã mới phải cắn răng chi tiền về, những trường hợp như nhà có người ốm nặng, hay vể chịu tang. Chứ ai chờ được thì sẽ chờ
Khẳng định luôn là dân định cư các nước ko bao giờ có nhu cầu về "tránh dịch" hay gì đó, trừ khi ở nhà có việc gấp hiểu hỉ. Còn lại là lhs, công nhân xuất khẩu, người du lịch, thăm thân, người có công việc, công tác qua đó bị mắc kẹt, chấm hết.,

tuanhvt

[Tịch thu bằng lái]
Cựu cục trưởng lên VTV rồi thì e lành ít dữ nhiều, chắc côn an đã có ít nhiều chứng cứ trong tay. Chỉ vì thay đổi bản chất giải cứu nhân đạo, thành tìm đồng bào có tiền muốn về mới ra nông nỗi này. Đau quá !:(

meodenminh

Xe điện
Cựu cục trưởng lên VTV rồi thì e lành ít dữ nhiều, chắc côn an đã có ít nhiều chứng cứ trong tay. Chỉ vì thay đổi bản chất giải cứu nhân đạo, thành tìm đồng bào có tiền muốn về mới ra nông nỗi này. Đau quá !:(
Kiếm tiền khi có bất kỳ cơ hội nào, nhất là dịch bệnh. Mà dịch bệnh khác gì thời chiến . Kiểu này oánh nhau thật các cụ nhà ta nhẩy sang bển định cư hết thôi

1234abcd

[Tịch thu bằng lái]
Khả năng bị giữ điện thoại để làm chứng cứ điều tra nên không khóa FB được.
Mợ ấy để lộ gót chân Asin trên FB nhiều quá. Phàm đã làm chính trị không nên dùng MXH, viết status hay post ảnh đi ăn chơi (dù đó là nhu cầu của con người). Chỉ nên post khen thưởng, họp hành, nói chung là làm việc bận tối mặt mũi ấy. Mình có phải là làm kinh tế tư nhân đâu mà sang chảnh dù có thể tiền là biển. Nhìn chị ấy post trên Face thì ngày ngã ngựa, té ghế chỉ còn là thời gian mà thôi. Đố chị tìm được ảnh nào bí thư, chủ tịch huyện tỉnh ăn chơi nhảy múa, trác táng hay chơi golf, siêu xe, du thuyền,....đấy ?????

.Bo My

Xe lăn
Mợ ấy để lộ gót chân Asin trên FB nhiều quá.
Cụ biết sếp mợ ấy là ai không?! Chả ai sợ lộ trên FB cả vì quy mô khủng thế đằng nào chả lộ. Nhiều ông ai cũng biết là ai mà chưa bị bắt. Quan trọng sếp nó là ai.

Shoptot102

[Tịch thu bằng lái]
Ông Hùng thích cục trưởng tinh nhẩm giỏi mời ông ra chợ tuyển đội bán rau bán cá nó làm cho, có mà đấy. Xem cái clip hoạnh hoẹ chuyện tính nhẩm như đàn bà. Ông tính đc 03 năm có bao nhiêu ngày bao nhiêu giờ ko?
Như đàn bà là ntn cụ? Đúng là đàn bà luôn. Đi khỏi VT đám còn lại nó tổ chức ăn mừng như bác sống lại. Cũng bị lót lá đuổi đi chứ chả hay ho gì đâu.

Quỳnh hp

Xe tăng
Cháu bé sinh ở Đức năm 2020, quốc tịch Việt Nam. Mùa đông cháu bị viêm da dị ứng, có lẽ do lạnh quá. Ba mẹ cháu định đưa về Việt Nam cho ông bà, biết đâu cháu khỏi nhờ nắng ấm quê hương, chứ nhìn da cháu nổi sần sùi, khóc khản cổ cả đêm lo lắng lắm. Khi hỏi vé “giải cứu“ thì được báo giá 4.000€ . Thế là cháu không được về và tiếp tục khổ sở với bệnh tình.
Ng nhà cụ còn có gia đình bên ấy,nghĩa là còn lo đc cho. Nhưng với những ae thuyền viên hay đi du lịch hay công tác thì họ khổ ntn nếu ko về đc vn. Vì ko đc đi làm,tiền ăn ở thì đắt nếu quy đổi sang tiền việt,ng nhà ở vn liên tục phải gửi tiền sang cho họ chi tiêu bên này
Các cụ đã bảo miệng ăn núi cũng nở

Xechaybangcom

Xe điện

Tookies

Xe điện
Lũ ấy giờ lặn đâu mất tăm. Trước khi lũ sâu bọ CDC, VA, CLS này bị lộ thì chúng hung hăng vãi. Trên OF này cũng đông
Những thread thế này không dám vào đâu cụ! Chỉ dám lên sóng mấy chỗ họ có thể úp bô ducanger lên người trái ý :))

Quỳnh hp

Xe tăng
Toàn thánh chém theo chỉ đạo hay ngồi một chỗ chém,chứ họ có vào hoàn cảnh đấy đâu mà biết hả cụ, tầm tháng 8/2020 e có gặp 2 cụ thuyền viên lên chỗ bọn e để lấy tiền ng nhà gửi sang để chị tiêu bên này,mấy ae họ bị kẹt lại bên e vì dịch ko bay đc về vn. E có hỏi thăm họ thì thấy họ thật sự khổ vì kẹt lại
Ko biết các cụ thuyền viên bị kẹt lại Hk năm ấy có nick trên này ko,nếu có e trân trọng mời các cụ vào xác nhận giúp e và mọi ng cái

td lines

Xe điện
Những thread thế này không dám vào đâu cụ! Chỉ dám lên sóng mấy chỗ họ có thể úp bô ducanger lên người trái ý :))
Chẳng phải vừa rồi con mụ kia cũng cho đu càng Đờ rim lai nờ 787 là gì hả cụ , khác mỗi hướng bay

Tookies

Xe điện

Điều đám tha hương chúng em quan tâm nhất là sau khi các đồng chí này đã đc bế đi thì đường về của chúng em còn xa ko ạ. Giá vé liệu có đc về lại ngày xưa ko :-?
Đường bay quốc tế mở lại dần rồi cụ! Chỉ cần PCR 72h + vé là về VN! Bỏ xét nghiệm nhanh điểm đi/đến rồi! Vé thì các hãng tự cạnh tranh nhau thôi

OTheAh

Xe tăng
Ng nhà cụ còn có gia đình bên ấy,nghĩa là còn lo đc cho. Nhưng với những ae thuyền viên hay đi du lịch hay công tác thì họ khổ ntn nếu ko về đc vn. Vì ko đc đi làm,tiền ăn ở thì đắt nếu quy đổi sang tiền việt,ng nhà ở vn liên tục phải gửi tiền sang cho họ chi tiêu bên này
Các cụ đã bảo miệng ăn núi cũng nở
Ng nhà e có chị mấy đứa e ruột nên sống với chúng nó mỗi nhà 4-5 tháng, đến h là 2 năm rồi