[Funland] Nóng: Củi trong vụ đưa công dân Việt Nam về nước thời điểm dịch Covid và Công ty Việt Á

Bopbi_hsgs

Xe container
Em trích dẫn từ hẳn báo Tiền Phong đấy nhá! 😅
Cụ ko đọc kỹ nội dung à? Báo Tiền Phong đăng là tay H vẫn khai là khi cqđt hỏi có nhận cái cặp ko thì hắn thừa nhận ngay, nhưng việc nhận này là ngày 24/3 sau khi cqđt đưa ra hình ảnh camera tay H mới nhận có chiếc cặp. Bản ghi lời khai ngày 5/1 thể hiện rõ là tay H khai ko nhận bất cứ lợi ích vật chất gì từ tay T, mụ H cả. Cho nên VKS nói tay H khai gian dối là đúng

Chỉnh sửa cuối:

BMW X10

Xe điện
Cụ ko đọc kỹ nội dung à? Báo Tiền Phong đăng là tay H vẫn khai là khi cqđt hỏi có nhận cái cặp ko thì hắn thừa nhận ngay. Nhưng bản ghi lời khai thể hiện rõ là tay H khai ko nhận bất cứ lợi ích vật chất gì từ tay T, mụ H cả. Cho nên VKS nói tay H khai gian dối là đúng
Bác nhặt chữ làm gì.
Nó bẩu không nhận gì và có nhận dăm chai riệu (trong cả ngàn chai) thì đâu có gì tệ hại.

Cái quan trọng nhất là, anh Viện đang đoán mò trong đó có 450K, còn anh Tuấn thì có lẽ đang che miệng cười hihi: Biết thế, hôm đó tau gửi luôn 800K.

Bopbi_hsgs

Xe container
Bác nhặt chữ làm gì.
Nó bẩu không nhận gì và có nhận dăm chai riệu (trong cả ngàn chai) thì đâu có gì tệ hại.

Cái quan trọng nhất là, anh Viện đang đoán mò trong đó có 450K, còn anh Tuấn thì có lẽ đang che miệng cười hihi: Biết thế, hôm đó tau gửi luôn 800K.
Đang nói về việc tay H có khai gian dối hay ko ợ.

Còn về chứng cứ thì ko phải bắt quả tang tay H nhận cặp số trong đó có 450k usd hay có clip ghi lại tay H mở cặp ra trong đó có 450k usd mới có thể kl là tay H nhận số tiền trên. Mà cơ quan tố tụng có thể căn cứ vào các chứng cứ khác đc quy định trong Bộ luật tố tụng hs để đánh giá tay H có phạm tội hay ko ợ

tqhai

Xe tải
Cụ ko đọc kỹ nội dung à? Báo Tiền Phong đăng là tay H vẫn khai là khi cqđt hỏi có nhận cái cặp ko thì hắn thừa nhận ngay, nhưng việc nhận này là ngày 26/3 sau khi cqđt nói là có dữ liệu camera. Bản ghi lời khai ngày 5/1 thể hiện rõ là tay H khai ko nhận bất cứ lợi ích vật chất gì từ tay T, mụ H cả. Cho nên VKS nói tay H khai gian dối là đúng
Hưng khai gian dối cũng chả nói lên điều gì. Ở đây, có ai dám vỗ ngực là lúc nào mình cũng nói 100% sự thật khi được hỏi không ? VKS có thể nhận định là Hưng không trung thực, gian dối, vòng quanh hay là gì tùy VKS. Nhưng những hành vi đó không phải là tội hình sự.

Lại nói tiếp, VKS kết luận Hưng nói không đúng sự thật. Nhưng VKS có dám khẳng định tất cả những gì họ nói trong phiên tòa là sự thật không ? Đặc biệt là phần liên quan đến đường đi của 1,8 triệu USD kia. Nếu VKS cũng không nói đúng sự thật, thì họ có khác gì Hưng ? Nếu cũng giống Hưng, thì họ có tư cách gì mà nói Hưng ? Dựa vào cái thế ngồi ở ghế quan tòa mà công kích người ngã ngựa, thật chẳng phải là quân tử.

xedieu

Xe cút kít
Cụ ko đọc kỹ nội dung à? Báo Tiền Phong đăng là tay H vẫn khai là khi cqđt hỏi có nhận cái cặp ko thì hắn thừa nhận ngay, nhưng việc nhận này là ngày 24/3 sau khi cqđt đưa ra hình ảnh camera tay H mới nhận có chiếc cặp. Bản ghi lời khai ngày 5/1 thể hiện rõ là tay H khai ko nhận bất cứ lợi ích vật chất gì từ tay T, mụ H cả. Cho nên VKS nói tay H khai gian dối là đúng
Ý em là mấy cái ảnh cụ đăng CHƯA có căn cứ đáng tin nào (với em) vì em không thấy nguồn chính thống. Còn cái em đưa lên là báo TP đăng hẳn hoi (chứ không phải em Photoshop ra)! 😅

Kuiper

Xe đạp
Trong quá trình điều tra được thay đổi lời khai mà cụ. Ví dụ có những vụ việc xảy ra trước đó tới 1-2 năm nên có thể không nhớ chính xác. Do đó ko quy chụp cảm tính đó là khai gian dối được. Đã trên toà thì nói gì, làm gì cũng phải theo luật. Em thấy lý lẽ của VKS thật sự chưa thuyết phục.

Húp sụp sụp

Xe điện
Sau mười mấy cuộc gọi thằng Hưng nó nhận mấy chai diệu làm chóa gì
Nếu bị lão Tuấn hoặc ai đó đánh tráo tiền thành diệu thì thằng Hưng khôn lọc lõi như vầy nó sẽ mang đến tận nhà lão Tuấn trả lại, còn gọi người làm chứng theo cho chắc í chứ
Những cụ không phục, thay vì gõ phím cứ làm đơn gửi lên văn phòng quốc hội, lấy danh nghĩa cử tri đề nghị quốc hội vào cuộc, gây áp lực tha bổng cho thằng Hưng, thế mới sướng

BMW X10

Xe điện
Đang nói về việc tay H có khai gian dối hay ko ợ.

Còn về chứng cứ thì ko phải bắt quả tang tay H nhận cặp số trong đó có 450k usd hay có clip ghi lại tay H mở cặp ra trong đó có 450k usd mới có thể kl là tay H nhận số tiền trên. Mà cơ quan tố tụng có thể căn cứ vào các chứng cứ khác đc quy định trong Bộ luật tố tụng hs để đánh giá tay H có phạm tội hay ko ợ
Chỉ có lời khai 1 chiều từ 1 phe, nên không đáng tin cậy bác ạ.
Vì khi ta nhất nhất tin như thế, thì bắt buộc phải có câu hỏi: 1.6 triệu nữa chỗ mô?
1.6 triệu này, cũng căn cứ lời khai 1 chiều, anh cu Hưng chén cả rồi bác.

Bopbi_hsgs

Xe container
Ý em là mấy cái ảnh cụ đăng CHƯA có căn cứ đáng tin nào (với em) vì em không thấy nguồn chính thống. Còn cái em đưa lên là báo TP đăng hẳn hoi (chứ không phải em Photoshop ra)! 😅
Đấy là những bút lục điều tra do bên VKS công bố tại phiên tòa, cụ hay mọi ng có thể tự tìm & xem lại đc mà

Bopbi_hsgs

Xe container
Hưng khai gian dối cũng chả nói lên điều gì. Ở đây, có ai dám vỗ ngực là lúc nào mình cũng nói 100% sự thật khi được hỏi không ? VKS có thể nhận định là Hưng không trung thực, gian dối, vòng quanh hay là gì tùy VKS. Nhưng những hành vi đó không phải là tội hình sự.

Lại nói tiếp, VKS kết luận Hưng nói không đúng sự thật. Nhưng VKS có dám khẳng định tất cả những gì họ nói trong phiên tòa là sự thật không ? Đặc biệt là phần liên quan đến đường đi của 1,8 triệu USD kia. Nếu VKS cũng không nói đúng sự thật, thì họ có khác gì Hưng ? Nếu cũng giống Hưng, thì họ có tư cách gì mà nói Hưng ? Dựa vào cái thế ngồi ở ghế quan tòa mà công kích người ngã ngựa, thật chẳng phải là quân tử.
Vưng đối vs cụ & nhiều ng khác việc tay H khai gian dối chả nói lên điều gì. Dưng đối vs cơ quan tố tụng thì lại khác đới ợ

Bopbi_hsgs

Xe container
Chỉ có lời khai 1 chiều từ 1 phe, nên không đáng tin cậy bác ạ.
Vì khi ta nhất nhất tin như thế, thì bắt buộc phải có câu hỏi: 1.6 triệu nữa chỗ mô?
1.6 triệu này, cũng căn cứ lời khai 1 chiều, anh cu Hưng chén cả rồi bác.
Cơ quan tố tụng đánh giá toàn diện các chứng cứ để đưa ra kl chứ ko phải chỉ dựa vào lời khai của 1 vài bị can, bị cáo đâu ợ

Bopbi_hsgs

Xe container
Trong quá trình điều tra được thay đổi lời khai mà cụ. Ví dụ có những vụ việc xảy ra trước đó tới 1-2 năm nên có thể không nhớ chính xác. Do đó ko quy chụp cảm tính đó là khai gian dối được. Đã trên toà thì nói gì, làm gì cũng phải theo luật. Em thấy lý lẽ của VKS thật sự chưa thuyết phục.
Đấu tranh vs tội phạm nhận hối lộ mà các cụ đòi hỏi phải bắt quả tang hay có clip ng nhận hối lọ mở cặp ra có tiền thì bó tay. Trong khi đó ko hiểu Bộ luật tố tụng hs quy định về chứng cứ trong các vụ án hs là ntn!

xedieu

Xe cút kít
Vưng đối vs cụ & nhiều ng khác việc tay H khai gian dối chả nói lên điều gì. Dưng đối vs cơ quan tố tụng thì lại khác đới ợ
Em mới nhớ ra là tay Tuấn cũng khai gian dối nhé. Thời gian đầu sau khi bị bắt hắn ta tự nói là giữ uy tín cho Hưng nên ỉm đi, chỉ khi biết Hưng chuyển sang phòng hậu cần mới thấy toang và khai báo. Như vậy tự Tuấn đã thừa nhận mình khai gian dối, tiền hậu bất nhất rồi. Theo lý lẽ của cụ thì nó đã như vậy, tất cả lời khai của nó (Tuấn) là không đáng tin hết! 😅

muachieukyniem

Xe điện
Em đã nghĩ ra lí do không truy 1.8tr , các cụ thử đoán cùng xem có giống em k.
Mai em sẽ trả lời.

xedieu

Xe cút kít
Vưng, cụ nghĩ thế nào thì kệ cụ. Tòa họ sẽ dựa vào các căn cứ đấy để kết án. E vs cụ cùng xem kq để điều chỉnh lại cách nghĩ nhé
Chả cần chờ em cũng biết toà sẽ kết án như thế nào rồi, vì sẽ dựa vào “bản chất vụ án” thôi mà! 😅

BMW X10

Xe điện
Cơ quan tố tụng đánh giá toàn diện các chứng cứ để đưa ra kl chứ ko phải chỉ dựa vào lời khai của 1 vài bị can, bị cáo đâu ợ
Bác có thể bẩu luôn là, cậu Viện biết tỏng cái Bản chất huyền thoại, cu Hưng cãi làm gì.
Thế có tốt hơn không?

Hỏi anh Viện, oánh dá toàn diện ra răng, ảnh toàn giơ tay khẽ khàng đọc nghị quyết thôi bác.

Kuiper

Xe đạp
Không đủ chứng cứ thì cũng xử đòm luôn H. cũng được ủng hộ chứ bênh cái gì.

Vì bản chất nó như rứa.
Tôi ủng hộ ạ.
Ấy chết cụ ơi, ko đủ chứng cứ kết tội mà xử đòm 1 con người thì còn sinh ra pháp luật, sinh ra Toà án bảo vệ quyền con người làm j nữa? Rồi lỡ mà có ghét ai thì chỉ cần đưa ra mấy lời khai bất lợi, quy chụp tội danh rồi lôi ra xử đòm là xong à? Nhiều người chưa trải qua lao lý, chưa chứng kiến những vụ án oan sai nên chưa thấu được nỗi đau tột cùng của người bị kết án oan, nên việc Toà án, VKS lắng nghe, coi trọng phản biện của bị cáo là một tín hiệu tốt. Em ko bênh Hưng, nhưng em mong muốn thượng tôn pháp luật. Em mong vks đưa ra những bằng chứng, lý lẽ, lập luận trên cơ sở pl, thực sự thuyết phục chứ ko cảm tính, quy chụp, chỉ trích.