[Funland] Nóng: Củi trong vụ đưa công dân Việt Nam về nước thời điểm dịch Covid và Công ty Việt Á

Alongcamepolly06

Xe container
Có thể bác ạ.
Như Hưng nó chối thì cũng theo hướng này.
Em cũng đã từng còm : thằng nhận giúp nhận của Hằng 10 đồng, chỉ đưa Hưng 6 đồng, khi biết Hằng khai đưa 10 mà chỉ nhận 6 sẽ cú và phản pháo bằng việc chối bay chối biến.
có trường hợp nào Hằng đưa 6 mà bảo 10 ko cụ nhỉ? có chứng minh được 6 hay 10 ko ạ?

Bopbi_hsgs

Xe container
H khai là cặp đó không khoá số, mở cái là ra luôn là khôn đấy. Để ngỏ khả năng: kể cả chứng minh được trong đó có tiền, chắc gì chiếc cặp đến tay H đã còn tiền.
Thằng lx giống như thằng shipper thôi. Cụ đặt hàng shop mà shipper giao hàng ko đúng thì cụ cứ thế mà dùng ko ý kiến gì à?

quy la tien

Xe điện
có trường hợp nào Hằng đưa 6 mà bảo 10 ko cụ nhỉ? có chứng minh được 6 hay 10 ko ạ?
Cũng như việc Hưng CÓ hay KHÔNG nhận xèng cụ ơi!
Hằng đưa chắc Tuấn sẽ kiểm, Tuấn đưa Hưng ai kiểm?

Sonduong.BMV

Xe container
Đội này của chìm của nổi khiếp lắm, ai biết đc, cụ nhìn Hải Bánh bây h chưa?
Giang hồ “đời cũ” e nghĩ không giầu đâu. Trường hợp HB có thể AE hùn vốn nhờ cái danh của ông anh để làm ăn thôi.

Sonduong.BMV

Xe container
Vặc lại luật sư là do tay luật sư hỏi ấm ớ, T nói là ko đọc kỹ biên bản lời khai, chủ tọa cũng nhắc luật sư bỏ qua ko hỏi kiểu ấy nữa, cụ tìm lại clip mà xem
Cụ có nghĩ LS giả vờ “ngu” để tìm sơ hở hoặc để gỡ tội cho thân chủ không?

Minh Nguyen 12

Xe buýt
Nói về cò hoành hành mà bẩu tại cơ sở thì chắc viện Tai Mũi Họng chết tử luôn.
Bố khỉ, viên TMH họ phải đưa người ra sân viện phát tờ rơi (tất nhiên không phải tất cả các ngày) phát loa ra rả từ sáng đến tối, bảo vệ nhắc nhở liên tù tỳ về việc bệnh nhân vào viện hãy vào thẳng viện, đừng có qua cò.
Vậy mà vẫn nhiều còn hoạt động ngoài đường đấy thôi.
Bởi vì BN đến cứ nghe lời cò hót ngon ngọt dẫn đi.
Và của đáng tội, dân vào viện, dù có chỉ dẫn đầy đủ , viện không quá rộng thì do lần đầu đến thì cũng vừa đi vừa lò do xem cửa lấy số chỗ nào, xếp hàng làm thao. Còn cò họ thông thuộc địa hình nên dân đi phăng phăng chứ có chen ngang được đâu. Nên dân lại cứ nghĩ phải qua cò.

Và như viện mắt, cò đến từ 5h sáng bấm lấy số - việc này chả ai có lý do gì cấm họ cả, đến 7h bán lại số cho những người vừa đến kiếm 100-200k, lùa được gà nào béo thì 300-500k cũng nên. Và rồi viện cũng bị đổ tội là để cò hoành hành.
Cái viện TMH kia nếu đúng như cụ nói thì là tại ông bệnh nhân rồi chứ còn như ở Viện mắt thì chỉ cần bỏ cái bấm số tự động đi, cho 1 nhân viên phát số ghi tên tuổi BN vào đấy thì cò còn việc làm không nhỉ?

duonglamkhoa

Xe tăng
Nh
Cụ Tuấn hôm rồi "vô tình" tiết lộ: "Anh em đã nhận hàng trăm, nghìn chai rượu. Có ai để vào cặp khoá số bao giờ đâu". Điều đó chính tỏ cụ Tuấn cũng chinh chiến trên "mặt trận" này nhiều lần rồi. Bảo sao cầm có tám trăm mà cụ hào phóng đóng ngân sách hẳn củ rưỡi. Có khi con số 104 cũng lại là code. Nếu cụ H phúc thẩm mà án y sơ thẩm thì em rút lại lời khen cho cụ ý. Còn nếu được xét lại và hủy bán án sơ thẩm do thiếu chứng cớ thì phải công nhận cụ Hưng quá cao thủ.
Như cụ nào ở trên đã nhận định:
H nhận 800K chắc là thật, nhưng H không xơi hết 800 này và đã bơm đi chỗ khác.
T thừa nhận đã nhận của Hằng 2,6M; đã đưa H 800; T giữ 400K và 1,4M T đã bơm chỗ khác ngoài H.
Chỗ khác này có lẽ cùng dây với H nhưng bự hơn H. Khi có biến thì mỗi H phải chịu tội, chỗ khác kia vẫn đi bia ôm đều đều nên H cay cú vì được ăn ít hơn nhưng phải vướng lao lý còn chỗ khác ăn dày hơn nhưng vẫn nhởn nhơ.
Do đó H cãi đến cùng và đưa ra mấy câu nói ẩn ý.

robinsonbn

Xe tải
Cái viện TMH kia nếu đúng như cụ nói thì là tại ông bệnh nhân rồi chứ còn như ở Viện mắt thì chỉ cần bỏ cái bấm số tự động đi, cho 1 nhân viên phát số ghi tên tuổi BN vào đấy thì cò còn việc làm không nhỉ?
Thế thì lại ngoạc lên 4.0 5.0 rồi mà vẫn phát giấy thủ công, tốn thêm ng, lại thêm cò bự ngồi ghi giấy tờ !

congthuong

Xe điện
Đọc mấy bài này thấy tội doanh nghiệp quá.
Chỉ vì văn hóa phong bì mà vướng vòng lao lý + mất tiền của.

Cái văn hóa này tồn tại ở mọi ngóc ngách cuộc sống. Biết bao giờ VN mới phát triển nổi ?

Doanh nghiệp nước ngoài còn kêu được, doanh nghiệp VN kêu ai :

buicongchuc

Xe ba gác
Em cảm giác là bố Tuấn này giấu lẹm tiền ăn mình. Nghe bố ấy khai và cách bố ấy khắc phục hậu quả em thấy có mùi.
T ăn thì đương nhiên rồi, nhưng có thể còn đi đút chạy vài cửa to khác nữa, chuyện vỡ lở, các cửa kia cùng T tính đổ hết tội cho H. T mới là tên trùm chạy án!

doctor103

Xe điện
Đọc mấy bài này thấy tội doanh nghiệp quá.
Chỉ vì văn hóa phong bì mà vướng vòng lao lý + mất tiền của.

Cái văn hóa này tồn tại ở mọi ngóc ngách cuộc sống. Biết bao giờ VN mới phát triển nổi ?

Doanh nghiệp nước ngoài còn kêu được, doanh nghiệp VN kêu ai :

Doanh nghiệp làm ăn cần có lợi nhuận và lợi nhuận đó đến từ khách hàng, người dân.
Cán bộ nhân viên nhà nước nhất quyết không nhận tiền thì doanh nghiệp đỡ được 1 khoản. Nhưng nếu dư ra khoản này thì doanh nghiệp có giảm giá dịch vụ, sản phẩm hay vẫn cứ thể để ăn lãi dày hơn

cadilac30

Xe tăng
Vụ này xong không biết em có nhận lại được tiền chi chênh lệch cho bay giải cứu không ta ?

buicongchuc

Xe ba gác
Nh

T thừa nhận đã nhận của Hằng 2,6M; đã đưa H 800; T giữ 400K và 1,4M T đã bơm chỗ khác ngoài H.
Chỗ khác này có lẽ cùng dây với H nhưng bự hơn H. Khi có biến thì mỗi H phải chịu tội, chỗ khác kia vẫn đi bia ôm đều đều nên H cay cú vì được ăn ít hơn nhưng phải vướng lao lý còn chỗ khác ăn dày hơn nhưng vẫn nhởn nhơ.
Ngay từ đầu em cũng gia cát dự dư lài. Tay T mới là tên trùm chạy án và lừa đảo.

hoviba

Xe container
-ông Thái mới sang có 7 Tháng , nạn cò vạc là truyền thống từ xưa rồi
ông thấy bức xúc mới dẹp bọn này, nên chúng nó bị đạp đổ bát cơm nên mới tố cáo ổng
-Ý thứ hai của bác là khác gì sống chết mặc bay giữa thờiđiểm mùa dịch như thế thì còn vô nhân tính hơn
Vâng, cảm ơn cụ đã mời vodka em. Nói chung quan điểm của em là ông Thái đen nên mới dính án hình sự, còn nếu đỏ thì có lẽ ông ấy đã khác. Khi ở vào hoàn cảnh và điều kiện như ông ấy thì đa số đã chấp nhân sự rủi ro này, bởi mọi người đều hiểu, dòng nước nó phải chảy như vậy.

Về ý thứ hai mà cụ nói quan điểm như em đưa ra ở bài viết trước là vô nhân tính hơn cách làm của ông Thái, thì em tôn trọng quan điểm riêng của cụ. Còn em thì chứng kiến khá nhiều trường hợp, cũng là người với người (cả VN và người nước ngoài), họ cư xử và giúp đỡ nhau trong tình hình dịch bệnh đều có tình người hơn trường hợp của ông Thái này. Ít ra là họ không ăn vào máu của đồng bào và họ cũng không đổ cho hoàn cảnh dịch bệnh khó khăn nên mới phải lấy thêm tiền.

Tại sao ở một số nơi, khi xảy ra đại dịch, chính quyền phải đưa ra tình trạng khẩn cấp. Điều này không chỉ để hỗ trợ người dân, mà còn là để nâng cao hình phạt của pháp luật. Bình thường vẫn tội đó thì chỉ lĩnh án A, nhưng nếu trong tình trạng khẩn cấp mà vi phạm thì sẽ là án A+ (nhiều trường hợp án có thể nặng gấp đôi), vì chính quyền đều hiểu trong hoàn cảnh khó khăn thì người dân luôn là những người khốn khổ nhất, cần được hỗ trợ nhất, nên luôn phải răn đe để hạn chế tệ nạn.

Thế nên tốt nhất là những người như ông Thái, đã được xử án nhẹ rồi, thì cũng đừng nên khóc lóc kể lể gì nữa cả, chỉ khiến cho những người bị thiệt hại nặng nề trong thời kỳ dich bệnh đó đau lòng thêm mà thôi.

congthuong

Xe điện
Doanh nghiệp làm ăn cần có lợi nhuận và lợi nhuận đó đến từ khách hàng, người dân.
Cán bộ nhân viên nhà nước nhất quyết không nhận tiền thì doanh nghiệp đỡ được 1 khoản. Nhưng nếu dư ra khoản này thì doanh nghiệp có giảm giá dịch vụ, sản phẩm hay vẫn cứ thể để ăn lãi dày hơn
Giảm hay không giảm còn tùy vào thị trường cạnh tranh. Nếu nhiều doanh nghiệp đồng thời dễ dàng tiếp cận / loại bỏ rào cản để làm dịch vụ thì khắc giá phải giảm.

Còn để độc quyền thì ông nào chả muốn lãi dày -> Đó là lẽ tự nhiên và hiển nhiên là quyền chính đáng của doanh nghiệp.

Lỗi tạo ra nhiều rào cản, giấy phép con để số ít doanh nghiệp độc quyền thì đó là lỗi cơ quan quản lý.

juneboy

Xe buýt
Nh

Em chưa hiểu chỗ 1,4M cụ T bơm ra ngoài?! Bơm ra ngoài để làm gì trong khi "cửa chính" là cụ H đã tiếp cận xong xuôi rồi. Quả 1,4M chỉ có 2 khả năng. Cụ T một mình tự bơm vá, bày biện ra để nã tiền "em gái mưa" là mợ Hằng. Hai là số tiền cụ T đưa cho cụ H có thể hơn con số đã khai trước toà. Cụ H tất nhiên không nuốt hết số này. Vẫn còn nhiều ẩn số đang ở ngoài xã hội và đó là con bài cụ H đang nắm. Có thể cụ T cũng được cụ H tiết lộ một vài cái tên hoặc chức vụ. Vì muốn nã tiền thì phải có lý do kiểu như "chỗ anh A, anh B cũng cần phải qua anh ạ". Chứ ko thể bâng quơ được, vì cụ T cũng trong ngành và đầu cũng nhiều sỏi. Có khi em gái mưa là mợ Hằng cũng có biết nhiều thứ hay ho mà chưa nói hết ra. Kịch hay vẫn còn ở phía trước.

Toàn Hoa HY

Xe buýt
Cũng có thực nghiệm đấy chứ cccm, theo Luật sư thì đc Hưng khai trước toà sai nhiều, khả năng làm truyền thông là chính

"Trước lời khai trong cặp da chỉ là 4 chai rượu vang chứ không phải 450.000 USD, luật sư Sơn cho rằng có thể do Hưng không được tiếp cận tài liệu điều tra nên không biết. Cơ quan An ninh đã thực nghiệm hiện trường, chụp ảnh để làm rõ tiền vào cặp như thế nào, nằm ở đâu, di chuyển như nào.
Theo luật sư, bị cáo Hưng khai chỉ được làm việc với điều tra viên hai lần và cơ quan điều tra chỉ dùng duy nhất lời khai của ông Tuấn để buộc tội là không đúng. Bởi hồ sơ vụ án thể hiện điều tra viên đã 13 lần lấy cung Hưng và tổ chức đối chất."
Em hỏi khí không phải, H là trùm của cơ quan điều tra rồi thì ai sẽ là người lấy lời khai, hỏi cung H ??? H nó biết trước ông định hỏi câu gì rồi, chuyện kể cũng buồn cười nhỉ

polizia

Xe container
Lx dù có biết pass mở khóa số thì cũng ko bg có thể thay đồ trong cặp số đc, thay cái thèng H gọi điện cho thèng T ngay
Gọi thì làm gì đc, có dám báo công an là lái xe ăn trộm tiền ko, tiền đang đưa hối lộ để chạy đại án chắc gì dám đi tố cáo.
Lái xe nó xin nghỉ việc luôn, quá ấm :)