[Funland] Nóng: Củi trong vụ đưa công dân Việt Nam về nước thời điểm dịch Covid và Công ty Việt Á

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Cò vạc cũng chỉ là cánh tay nối dài của các vị có chức có quyền thôi, chứ tuổi gì mà mua chuộc nổi các đc trung kiên. :))
Cụ Th chính ra chỉ là tiền trảm hậu tấu thôi chứ không có ý đút túi riêng và chia chác cùng Team.
Em thấy nhiều cụ có vẻ xót thương cho cựu đại sứ Thái cũng như hệ thống DSQ VN tại Malaysia. Các cụ cho rằng nếu không có ông Thái cùng các nhân viên DSQ thì những tù nhân VN sẽ bị đám cò ăn chặn. Nhưng mọi người có thử đặt câu hỏi ngược lại, là tại sao ông Thái và các nhân viên DSQ lại để cho đám cò hoành hành người Việt bên đó.

Những người tù nhân VN đó họ cũng phải bỏ tiền ra để được về, mà kể cả có nhiều người không có khả năng trả chi phí thì nếu DSQ cứ làm theo đúng trách nhiệm, quyền hạn và nghĩa vụ của mình, thì những người tù đó cũng sẽ tìm được nguồn hỗ trợ để về với đất mẹ. Chứ không phải bị ông Thái cùng các nhân viên DSQ và cò mồi tìm mọi cách để kiếm thêm tiền. Rồi sau đó nhân danh là đóng góp vào quỹ và chia chác với nhau theo hệ số viên chức theo kiểu chi phí làm thêm ngoài giờ, hay cũng có thể hiểu theo ý của nhiều cụ, đó là số tiền họ xứng đáng được hưởng vì đã giúp đỡ đồng bào :)

trantien

Xe tăng
Đầu giờ sáng, em lại ngứa mồm tí.
Trường hợp anh Tuấn, PGĐ:
- Anh là người cầm cân nảy mực, há chẳng biết chạy tội là vi phạm pháp luật. Anh lại là người giữ chức vụ quyền hạn, chả có lý nào lại không am hiểu pháp luật mà vô tình phạm pháp. Vậy không thể chỉ là tội môi giới được. Môi giới đã rõ, còn việc chạy án, thậm chí tổ chức chạy án có khi cũng cần xem xét, xâm phạm tư pháp chắc cũng có thể kết luận được.
- Tiền anh nhận vẫn còn khoản phần lớn là chưa biết đi đâu. Anh bảo anh chỉ môi giới thôi thì anh có thể dính thêm lừa đảo, chiếm đoạt tài sản; nếu không thì là nhận hối lộ hoặc lợi dụng chức vụ quyền hạn để trục lợi.
- Anh đang được luật sư đề nghị 3 năm án treo. Thật nể sự trơ trẽn của đề xuất này nếu so với vụ cô giáo người Hà Tĩnh. Chỉ riêng gạch nối đầu tiên anh đã không thể không lĩnh án tù.
- Xét về mặt tổng thể, nếu có căn cứ (mịa, phải có căn cứ nhé, không lại đổ tội oan cho người thiếu hiểu biết pháp luật) thì anh nên được VKS đề nghị mức án kịch khung. Chứ không thì oan uổng lắm so với các bị can khác trong vụ án, gồm cả đồng chí thư ký trơ trẽn, trắng trợn đang được đề nghị án cao nhất kia, xét cả về chức trách, quyền hạn, hiểu biết, mức độ ảnh hưởng và so với vụ cô giáo Hà Tĩnh kia.
Em ngứa mồm thôi, chém gió theo các cụ trên này.
Cụ nói chuẩn.

duonglamkhoa

Xe tăng
Cò vạc cũng chỉ là cánh tay nối dài của các vị có chức có quyền thôi, chứ tuổi gì mà mua chuộc nổi các đc trung kiên. :))
Trại tù ở Malay thì cò vạc tuổi giề mà thích ra thì ra, thích vào thì vào như chỗ không người cụ nhể?
Nhiều khi cụ nào toa toa muốn làm vụ này nhưng ông T này làm mất nên chơi lại ấy chứ.

Aids

Xe điện
Thái đại sứ và mấy đàn em chắc đang căm tay cò Quách Văn Mừng lắm... :D :D :D
Thế lúc ở toà bác ấy mới nói việc làm của chúng tôi đã đá đổ nồi cơm của môi giới. Giờ nếu đỡ hơn trước khi bác ấy thực hiện kế hoạch hồi hương bác ấy gọi mấy tay cò lên bảo: cho chúng mày làm cùng nhưng tao khảo sát rồi chúng mày không thể thu hơn mức tụi tao đã khảo sát.

chenyouxing

Xe tải
Em thấy nhiều cụ có vẻ xót thương cho cựu đại sứ Thái cũng như hệ thống DSQ VN tại Malaysia. Các cụ cho rằng nếu không có ông Thái cùng các nhân viên DSQ thì những tù nhân VN sẽ bị đám cò ăn chặn. Nhưng mọi người có thử đặt câu hỏi ngược lại, là tại sao ông Thái và các nhân viên DSQ lại để cho đám cò hoành hành người Việt bên đó.

Những người tù nhân VN đó họ cũng phải bỏ tiền ra để được về, mà kể cả có nhiều người không có khả năng trả chi phí thì nếu DSQ cứ làm theo đúng trách nhiệm, quyền hạn và nghĩa vụ của mình, thì những người tù đó cũng sẽ tìm được nguồn hỗ trợ để về với đất mẹ. Chứ không phải bị ông Thái cùng các nhân viên DSQ và cò mồi tìm mọi cách để kiếm thêm tiền. Rồi sau đó nhân danh là đóng góp vào quỹ và chia chác với nhau theo hệ số viên chức theo kiểu chi phí làm thêm ngoài giờ, hay cũng có thể hiểu theo ý của nhiều cụ, đó là số tiền họ xứng đáng được hưởng vì đã giúp đỡ đồng bào :)
không để nó hoành hành nên vào tự làm và bị nó tố cáo nên đang đứng trước toà đấy :))

tqhai

Xe tải

Cụ Thái mới sang Malaysia làm Đại sứ từ cuối năm 2020 thôi. Đến đầu năm 2021, tức sau khi cụ Thái sang được 3 tháng, thì Malaysia đã yêu cầu Đại sứ quán Việt Nam đưa người Việt về nước rồi. Tệ nạn "cò" xảy ra từ trước khi cụ Thái sang làm Đại sứ, nên việc "cò" hoành hành không phải lỗi của cụ ấy.

trantien

Xe tăng
Thế mới thấy T già đời, lọc lõi hơn H nhiều, tại sao? anh hùng mịa gì trước tòa vì cả H và T, tự trong lòng, đều hiểu mình có tội, T nhũn như chi chi để còn mong án nhẹ. H cứ hiên ngang như mình vô tội thật (vụ này có thể chứng cứ trưng ra tòa để buộc tội H là yếu, nhưng không có nghĩa H vô tội, ai cũng thấy điều đó), thì H lại với tòa sao được, ăn án kịch khung luôn nhé.
Hiên ngang trước tòa, xưa nay mình chỉ phục anh Kiên béo ACB và 1 phần là Vũ nhôm, đáng mặt ĐÀN ÔNG!
Nếu nó ở vị trí thằng Hưng nó cũng hiên ngang bung bét thôi. Nó đang được deal để mức án thấp nhất, đổ hết tội cho Hưng thì nó chả ngoan. Còn Hưng nó có tội nhưng bị cả đội đẩy cho tội nặng thêm nó còn gì để mất mà chả cứng. Nó còn chưa nói bung bét hết ra là may đấy

chenyouxing

Xe tải
Nếu "vào tự làm" mà lại làm sạch thì giờ đã chả phải đứng trước tòa.
Khổ thân ảnh gặp toàn tụi đểu nó chơi xấu :))
Bản án thì toà sẽ tuyên thôi. Quan trọng là khi người ngoài nhìn vào, với tội tham nhũng thì mang tính răn đe, ai có ý định tham nhũng thì nhìn đó. Còn bản án của đại sứ Malai nếu đúng theo lời họ tự bào chữa, thì mọi người cũng nhìn vào đó và làm theo "đúng quy trình"

longphúc

Xe tăng
Ngày hôm nay vẫn chả có gì hay ho cc nhể

LeoMessi85

Xe buýt
Chuyến khác e ko biết nhưng chuyến e thì 250 là cái chắc cụ nhé. Lấy đâu ra ghế bỏ ghế trống. Bs nào đi theo hả cụ
các chuyến thời gian đầu dịch thì ngồi xen kẽ , không đc ngồi cạnh nhau cụ ơi. Giai đoạn sau này các chuyến combo mới nhồi full tải.

Alongcamepolly06

Xe container
Thế nếu Tuấn và Hằng bố trí quay video cho tiền vào cặp, mã số, đưa cặp đó cho Hưng tại địa điểm yêu cầu đều đc quay hết thì khi đó sao. Rõ ràng hết luôn
Tuấn khai việc cho vào cặp là ngoài dự tính vì ban đầu là Hưng sẽ đến lấy trực tiếp, sau vì Tuấn ko ở nhà nên đành mang đến cơ quan vào hôm sau!

Bomva

Xe điện
Em cảm giác là bố Tuấn này giấu lẹm tiền ăn mình. Nghe bố ấy khai và cách bố ấy khắc phục hậu quả em thấy có mùi.

hhnd

Xe tăng
Tuấn khai việc cho vào cặp là ngoài dự tính vì ban đầu là Hưng sẽ đến lấy trực tiếp, sau vì Tuấn ko ở nhà nên đành mang đến cơ quan vào hôm sau!
Không biết người đưa Vali từ chỗ T đến giao cho Hưng khai như thế nào cụ nhỉ?

hhnd

Xe tăng
Em cảm giác là bố Tuấn này giấu lẹm tiền ăn mình. Nghe bố ấy khai và cách bố ấy khắc phục hậu quả em thấy có mùi.
Vụ này cứ mập mờ kiểu gì ấy cụ ah.