[Funland] Nóng: Củi trong vụ đưa công dân Việt Nam về nước thời điểm dịch Covid và Công ty Việt Á

Thích Nói Phét

Xe điện
Bạn mà cụ mang lên đây bêu tên thế này em thấy sao sao ý,bạn cụ biết chắc bạn ý buồn lắm
Bạn bè gì tầm này, tầm cỡ quen được bạn như thế đã không lên đây chém rồi :))

duonglamkhoa

Xe tăng
Xai là xai thế nào?
Doanh nghiệp sai bác ạ..

Các đồng chí Doanh nghiệp cúi đầu nhận sai hết cả rồi:
Link: Luật sư: Việc cựu đại sứ nhận hối lộ có 'lỗi rất lớn từ doanh nghiệp' (vnexpress.net)
Trích: "Luật sư cho rằng "có lỗi rất lớn từ doanh nghiệp", bởi ông Nam "chưa bao giờ chủ động đặt vấn đề hay mặc cả gợi ý đưa tiền". "
""Như vậy việc nhận tiền của ông Nam có lỗi từ sự chủ động áp sát, sự nài ép từ phía doanh nghiệp", luật sư Long bào chữa và cho rằng nhận thức đơn giản của thân chủ là doanh nghiệp tổ chức chuyến bay xong, có lãi thì cảm ơn. "Cùng là nhận tiền nhưng thân chủ tôi có sự khác biệt và bản chất hoàn toàn khác", luật sư nêu quan điểm. ".

Đấy, toàn do mấy thèng doanh nghiệp khốn nạn, tôi tin chắc là do mấy thằng đồng chí Việt new cài cắm vô để thực hiện các hoạt động phá hoại.
Khộ. Quan chức người ta rất trong sạch, tất cả vì dân thôi nhưng xảy ra cơ sự như này là do mấy DN. Thế có bực không chứ. Có ông 37 năm trong sạch, giờ bị mấy đứa trẻ ranh làm DN nó làm cho hư đốn.
Phải phạt thật nặng mấy DN làm hư cán bộ.

Niceday2022

[Tịch thu bằng lái]
Em ủng hộ cho thằng Hưng mọt gông.

Cãi khỏe à? cho mày chết cụ mày luôn :))

doctor103

Xe điện
Em tìm thì có thế này thôi ạ. Đâu ra chục thế cụ
Tổ chức[sửa | sửa mã nguồn]
  • Phòng Điều tra tổng hợp (Phòng 5)
  • Phòng 4
  • Phòng Điều tra các tội phạm khác
  • Trại tạm giam B34 ở huyện Củ Chi, thành phố Hồ Chí Minh
  • Trại tạm giam B14 ở xã Thanh Liệt, huyện Thanh Trì, thành phố Hà Nội[6][7]
Hình như wiki thiếu, Hưng điều chuyển sang làm trưởng phòng chính trị hậu cần (Phòng 2) cũng thuộc A09

Cụ chắc người zời. Toà chỉ cần 2 nhân chứng khai đưa tiền cho Hưng, vật chứng là cặp da thế là thừa cơ sở cho Hưng ăn án ngập mõm rồi.

Ở Mỹ chỉ cần gái kiện cụ ra toà hiếp dâm mà nó chứng minh cụ có gặp nó, ở 1m với nó là cụ ăn án tù mọt gông rồi chứ chả cần chứng cứ gì hết.
hiện tại không có vật chứng (cặp da) thì có ăn án không?

Toàn Hoa HY

Xe buýt
Bạn mà cụ mang lên đây bêu tên thế này em thấy sao sao ý,bạn cụ biết chắc bạn ý buồn lắm
Bạn thì cũng có nhiều kiểu bạn mà cụ
Bọn em cùng làng, xưa có mỗi cái sân bóng đá với nhau suốt ngày, cùng trong đội bóng của làng đi đá giải khác, cũng chỉ là vậy thôi chứ không thân gì. Học xong cấp 3 thì có 1 suất học trung cấp an ninh cho người nhà, ra trường do cũng đẹp trai nên cưới vợ HN, là con gái của 1 ông tướng công an gì đó. Sau gần đây nó bị bắt thì người làng mới biết. Cho dù là bẹn thân đi nữa mà làm việc thất đức như thế cũng xứng đáng bị bêu tên lắm, và chắc cũng chả " dám " buồn đâu, em thật.

hưvô

Xe lăn
Cái này đã có cụ doctor103 post mấy hôm trước rồi:
Có thành tích thì lên, tham gia các vụ như vụ đại học đông đô, vụ trung tâm 3k - tổng cục thủy sản, cụ Giang Kim Đạt, ...

Xmind202X

[Tịch thu bằng lái]
Hình như wiki thiếu, Hưng điều chuyển sang làm trưởng phòng chính trị hậu cần (Phòng 2) cũng thuộc A09

hiện tại không có vật chứng (cặp da) thì có ăn án không?
Chỉ cần nhân chứng là đủ. Thêm tội láo nữa thì kịch khung. Tưởng thông minh à? Ngu mới thế :))

Thích Nói Phét

Xe điện

zoro1970

Xe container
Đã nộp lại đầy đủ, ăn năn hối lỗi ...Vẫn nhận bản án thích đáng . Công nhận Quảng Bình nghiêm minh thật !
TPO - Toà án Nhân dân (TAND) huyện Minh Hoá vừa đưa vụ án Đinh Thị Thu Hiền (SN 1981, nguyên Phó phòng Tư pháp huyện Minh Hoá (Quảng Bình) nhận hối lộ 9 triệu đồng ra xét xử sơ thẩm và tuyên phạt 3 năm tù giam.
Theo cáo trạng của Viện kiểm sát Nhân dân huyện Minh Hoá, bị cáo Hiền đã 2 lần nhận hối lộ, với tổng số tiền là 9 triệu đồng, nên phạm vào Khoản 2, Điều 354 Bộ Luật Hình sự.
Nhận hối lộ 9 triệu đồng, nữ phó phòng tư pháp nhận mức án 3 năm tù giam ảnh 1
Đinh Thị Thu Hiền nhận mức án 3 năm tù giam do nhận hối lộ 9 triệu đồng

Theo đó, ngày 28/9/2022, 2 mẹ con Cao Thị Mai và Cao Thị Kim Huyền đến Phòng Tư pháp huyện Minh Hoá nộp hồ sơ xin điều chỉnh năm sinh của mẹ và điều chỉnh người đi khai sinh. Khi xem hồ sơ, Hiền cho rằng sai nhiều không làm được và yêu cầu phải bổ sung thêm giấy tờ.
Nghe vậy, 2 mẹ con bà Mai ra về. Khi ra ngoài sân, có một người phụ nữ lạ mặt nói rằng “phải bỏ phong bì 1 triệu đồng” mới làm được. Bà Mai nghe theo, kẹp trong hồ sơ 1 triệu đồng rồi quay lại nhờ Hiền giúp để con gái làm thủ tục lấy chồng nước ngoài.

Hiền nhận lời, sau đó qua điện thoại, Hiền nói trường hợp này phải đi về xã xác minh, nên yêu cầu bà Mai đưa thêm 4 triệu nữa. Tuy nhiên, do không đủ tiền nên bà Mai chỉ đưa cho Hiền 3 triệu.
Tiếp theo, vào đầu tháng 9/2022, Cao Thị Lợi đến gặp Hiền để cải chính dân tộc. Hiền nói trường hợp này nhiều thủ tục, phải về xác minh ở xã nữa nên không nhận hồ sơ.
Một vài ngày sau, Lợi đến nhà Mai chơi và kể lại câu chuyện, Mai bảo “phải đưa tiền cho họ mới làm được”. Nghe vậy, Lợi về chuẩn bị 5 triệu đồng mang đến gặp Hiền và vài ngày sau công việc được giải quyết.
Đến đầu tháng 10/2022, ông Cao Xuân Hồng là anh trai của bà Mai và bà lợi nghe chuyện, bức xúc nên đã gọi điện cho Hiền yêu cầu trả lại tiền. Sau đó, Hiền nhờ em gái chuyển 5 triệu vào tài khoản ông Hồng để trả cho bà Mai và bà Lợi. Số tiền còn lại, trong quá trình điều tra, Hiền đã tự nguyện nộp tại cơ quan điều tra.
Tại phiên toà sơ thẩm, HĐXX cho rằng, mặc dù số tiền Hiền nhận hối lộ không lớn, nhưng lại nhận 2 lần, sách nhiễu, đòi hối lộ nên phạm vào Khoản 2 của Tội nhận hối lộ.
Tuy nhiên, quá trình điều tra bị cáo thành khẩn nhận tội, khắc phục hậu quả và là con của người có công với Cách mạng, nên hạ mức án xuống khung liền kề là 3 năm tù giam.
Dư luận Quảng Bình cho rằng, đây là cái giá quá đắt đối với Đinh thị Thu Hiền và là bài học cho những ai thích tham nhũng vặt.

BMW X10

Xe điện
Như vậy thống nhất kèo với 2 cụ như sau nhé:
- Hoàng Văn Hưng án từ 18 năm tù trở lên Em "Loe_hờ lú" thắng
- Hoàng Văn Hưng án từ 18 năm tù trở xuống Em thua
- Hoàng văn Hưng án 18 năm tù - hai bên Hòa
- Tòa án trả hồ sơ điều tra bổ sung liên quan đến tội danh của Hưng - hai bên Hòa

Nếu các cụ thua thì mất 1 triệu
Nếu em thua thì mất cho các cụ 5 triệu
Nếu hòa thì hai bên hẹn nhau làm chầu bia, 2 bên cùng thanh toán tiền bia
(Lưu ý: Nếu 1 trong 2 bên thắng thì đều chuyển tiền vào Qũy từ thiện OF)

Các cụ đồng ý nhận kèo thì quote lại còm của em, xác nhận đồng ý.

Đề nghị Lão Xuk.thal vào xác nhận làm chứng cho kèo
Êm BMW X10 xác nhận.
Êm đặt ra ban đầu là 18 năm 6 tháng tù ngồi, anyway, 18 năm cũng được.
@ anh xukthal : Bác theo mấy trăm, để êm biết đường nào.

@ bác lads1205: Của bác mấy trăm ạ?

hưvô

Xe lăn
Nguồn cơn có lẽ là do bị theo dõi ngay từ đầu,em nhớ cụ Bạc doạ ngay từ đầu dịch rồi mà bọn này không biết sợ
Sau đây ko biết bọn chúng có biết sợ ko hay là ngày càng tinh vi hơn, "sạch sẽ" hơn #-o#:-s

xukthal

Xe lăn