[Funland] Nóng: Củi trong vụ đưa công dân Việt Nam về nước thời điểm dịch Covid và Công ty Việt Á

huyhung123

Xe điện
Cụ chắc người zời. Toà chỉ cần 2 nhân chứng khai đưa tiền cho Hưng, vật chứng là cặp da thế là thừa cơ sở cho Hưng ăn án ngập mõm rồi.

Ở Mỹ chỉ cần gái kiện cụ ra toà hiếp dâm mà nó chứng minh cụ có gặp nó, ở 1m với nó là cụ ăn án tù mọt gông rồi chứ chả cần chứng cứ gì hết.
Nếu thế thì e cho cụ đi tù đơn giản nhỉ?

lads1205

Xì hơi lốp
Như vậy thống nhất kèo với 2 cụ như sau nhé:
- Hoàng Văn Hưng án từ 18 năm tù trở lên Em "Loe_hờ lú" thắng
- Hoàng Văn Hưng án từ 18 năm tù trở xuống Em thua
- Hoàng văn Hưng án 18 năm tù - hai bên Hòa
- Tòa án trả hồ sơ điều tra bổ sung liên quan đến tội danh của Hưng - hai bên Hòa

Nếu các cụ thua thì mất 1 triệu
Nếu em thua thì mất cho các cụ 5 triệu
Nếu hòa thì hai bên hẹn nhau làm chầu bia, 2 bên cùng thanh toán tiền bia
(Lưu ý: Nếu 1 trong 2 bên thắng thì đều chuyển tiền vào Qũy từ thiện OF)

Các cụ đồng ý nhận kèo thì quote lại còm của em, xác nhận đồng ý.

Đề nghị Lão Xuk.thal vào xác nhận làm chứng cho kèo
Em chốt chỉ sửa 1 chút là nếu cụ thua thì cụ chuyển vào Quỹ OF Vì Cộng Đồng nhé

Dan du an

Xe ba gác
Cụ chắc người zời. Toà chỉ cần 2 nhân chứng khai đưa tiền cho Hưng, vật chứng là cặp da thế là thừa cơ sở cho Hưng ăn án ngập mõm rồi.

Ở Mỹ chỉ cần gái kiện cụ ra toà hiếp dâm mà nó chứng minh cụ có gặp nó, ở 1m với nó là cụ ăn án tù mọt gông rồi chứ chả cần chứng cứ gì hết.
Thế thì quá dễ cho người khác đi tù, cứ sắp xếp một em rồi cho uống say sau đó con kia lôi vào nhà vệ sinh là xong phim

minhmo

Xe cút kít
Kính các bác

Các bác trước khi đưa ra vấn đề gì, cũng như kết luận tém tém lại giúp bọn em với ạ. Em vừa ngó qua thì thấy nhiều bài các bác chém đã bị xóa, nhưng vẫn nhiều bài chưa được xóa.

Các bác cứ kết luận sâu với tổ lái sang các vấn đề khác, vô tình một tờ báo mạng nào đó, chụp màn hình rồi ghi trích dẫn từ Otofun thì Diễn đàn lại mệt mỏi.

Vì vậy kính mong các bác, hãy giữ sân chơi chung cho mọi người. Trân trọng!

Bản án mới nhất đối với các cơ quan truyền thông chưa ráo mực đây:

Không đưa ra quan điểm riêng của mình, hoặc lấy ý tứ của người khác mà phán, thì làm sao thể hiện được là người hiểu rộng, biết nhiều và thuộc luật. ;)
Chã cũng nên thông cảm, chỉ nên khóa mõm lại cho đến hết phiên tòa, rồi thả cho chém thoải mái là xong.

Xmind202X

[Tịch thu bằng lái]
Thế thì quá dễ cho người khác đi tù, cứ sắp xếp một em rồi cho uống say sau đó con kia lôi vào nhà vệ sinh là xong phim
Cụ phải có camera chứng minh cụ đi vào cùng e kia 1 mình nhé. Và phải tỉnh táo chứ ko phải vác cụ ném vào chung mà đc đâu

Nói chung dính án hiếp dâm cực dễ nếu ở Mỹ và Tây âu. Đang ịt nhau mà con kia ko thích nữa nó bảo dừng mà cụ cố dập thêm vài cái nó tố ra toà là cụ đi tù. Hay cụ uỵt ko sướng, xong nó ươn người tố cụ thì cũng tù nhé.
Đừng mơ cãi ngu như thằng Hưng :))

QD092000

Xì hơi lốp
E thấy cậu Thái, đai sứ tại Mã cãi có lý. Phạt bằng tam giam là ok rồi.

Phè Văn Phỡn

Xe tăng
Cụ có vụ nào như thế cho em xin cái link.

Moriarty_01

Xe đạp
Cụ phải có camera chứng minh cụ đi vào cùng e kia 1 mình nhé. Và phải tỉnh táo chứ ko phải vác cụ ném vào chung mà đc đâu

Nói chung dính án hiếp dâm cực dễ nếu ở Mỹ và Tây âu. Đang ịt nhau mà con kia ko thích nữa nó bảo dừng mà cụ cố dập thêm vài cái nó tố ra toà là cụ đi tù. Hay cụ uỵt ko sướng, xong nó ươn người tố cụ thì cũng tù nhé.
Đừng mơ cãi ngu như thằng Hưng :))
chém thì nên tìm hiểu bạn ạ, riêng án hiếp dâm còn phải xem xét dấu vết tinh trùng, khám phụ khoa +tổn thương bộ phận sinh dục của nạn nhân... những bằng chứng này tương đương với biến động dòng tiền/tài sản của bị cáo trong án tham nhũng
Cựu hậu vệ Man City được xóa án hiếp dâm - VnExpress Thể thao

Xmind202X

[Tịch thu bằng lái]
chém thì nên tìm hiểu bạn ạ, riêng án hiếp dâm còn phải xem xét dấu vết tinh trùng, khám phụ khoa +tổn thương bộ phận sinh dục của nạn nhân... những bằng chứng này tương đương với biến động dòng tiền/tài sản của bị cáo trong án tham nhũng
Cựu hậu vệ Man City được xóa án hiếp dâm - VnExpress Thể thao
Chịu khó đọc me too đi bạn. Toàn tố cáo chuyện 30-40 năm trc mà chả cần chứng cứ gì

Toàn Hoa HY

Xe buýt
Vụ này nhà cháu có thằng bạn từ thời cởi truồng đá bóng với nhau ( Vũ Sỹ Cường ) nhận hối lộ hơn 9 tỏi , dự kiến 9-10 năm tù, mà ít thấy info của mấy bị cáo " bé bé" như này mà đọc.
Trong này cũng có rất nhiều cụ am hiểu luật, thậm chí có cả Luật sư, em xin hỏi : ví dụ ăn hối lộ 20 tỷ nhưng mà dứt khoát không nộp lại, tiền thì đã " rửa" rồi, án thì thấy ông 10 tỷ cũng 10 năm, mà ông 20 tỷ cũng 10 năm, chả hiểu nổi. Như thế thì Tòa cũng đành chịu phải ko ? và họ thi hành án xong lại có 1 mớ dưỡng già phải ko ?

longphúc

Xe tăng
Vụ này nhà cháu có thằng bạn từ thời cởi truồng đá bóng với nhau ( Vũ Sỹ Cường ) nhận hối lộ hơn 9 tỏi , dự kiến 9-10 năm tù, mà ít thấy info của mấy bị cáo " bé bé" như này mà đọc.
Trong này cũng có rất nhiều cụ am hiểu luật, thậm chí có cả Luật sư, em xin hỏi : ví dụ ăn hối lộ 20 tỷ nhưng mà dứt khoát không nộp lại, tiền thì đã " rửa" rồi, án thì thấy ông 10 tỷ cũng 10 năm, mà ông 20 tỷ cũng 10 năm, chả hiểu nổi. Như thế thì Tòa cũng đành chịu phải ko ? và họ thi hành án xong lại có 1 mớ dưỡng già phải ko ?
Bạn mà cụ mang lên đây bêu tên thế này em thấy sao sao ý,bạn cụ biết chắc bạn ý buồn lắm