[Funland] Nóng: Củi trong vụ đưa công dân Việt Nam về nước thời điểm dịch Covid và Công ty Việt Á

LeoMessi85

Xe buýt
Vụ này thấy anh Sơn bluesky là thiệt hại nặng nhất. Cả hối lộ để đc bay lẫn hối lộ chạy án tổng mất 100 tỷ, coi như bay 2 căn Ciputra :((
Ngẫm đi ngẫm lại thì kiểu phân cấp quản lý của nhà nc mình như ccc, toàn tạo đk cho bọn nó đè doanh nghiệp ra ăn.
Đơn cử như ở cty bà già em, thuộc phường Quảng An. Có mỗi cái vỉa hè để xe cho nhân viên mà 3 thằng nó xơi: Conan phường, 113 quận, xong đến bố thanh tra GT cũng dí phần. Mỗi quý phải chuẩn bị pbi cho 3 thằng.
Lẽ ra vỉa hè nằm trên địa bàn phường thì 1 mình ông phường quản tất, coi như đấy là lãnh địa của tao, như vậy doanh nghiệp chỉ mất 1 phong bì thôi.
Vụ bay này cũng thế, thằng cục lãnh sự dính phần, xong đến thằng cục xnc rồi y tế cũng gọi doanh nghiệp lên.
Đúng ra chỉ 1 thằng cho bay, ví dụ sb Nội Bài nằm trên đất HN, cứ bay về Nội Bài là 1 mình ông Hn đồng ý là đủ. Chính vì dây ra 3-4 thằng nên chúng nó mới mách nhau ăn, thằng này thấy thằng kia ăn đc cũng gọi doanh nghiệp lên đe.
Hehe, làm chuyến nghỉ mát dăm bảy năm, khi về tài sản vẫn đôi trăm củ, thôi thì chịu thiệt 1 tí cụ ơi :D .
Em thấy án như này thì sau nếu có thiên tai dịch bệnh các con giời vẫn ăn , cá kiếm và nhìn vào vụ này để chùi mép kĩ hơn thôi ạ :D
Như bên Trung Quốc, lúc dịch bệnh căng thẳng thì công dân của họ muốn về nước chỉ cần xin sứ quán, sẽ được cấp 1 cái mã code QR , sau đó tự mua vé về nước, sẽ được bố trí cách ly. Thủ tục nó đơn giản hơn VN nhà mình nhiều.

Thích Nói Phét

Xe điện
Việc đè H tội xâm phạm tư pháp thể hiện 2 vấn đề:
1. Vks chuẩn bị chưa kỹ trên cả 2 khía cạnh: luận tội lừa đảo và loại tội danh.
2. Vks thể hiện sẽ đè bằng dc bị can này. Tuy nhiên mức độ chắc chắn về chứng cứ thì vẫn chưa rõ. Cao trào sẽ còn ở phía trước.
Không có chứng cứ mà cứ muốn đè con người ta ra bằng được :))

thanhvd

Xe tăng
Việc đè H tội xâm phạm tư pháp thể hiện 2 vấn đề:
1. Vks chuẩn bị chưa kỹ trên cả 2 khía cạnh: luận tội lừa đảo và loại tội danh.
2. Vks thể hiện sẽ đè bằng dc bị can này. Tuy nhiên mức độ chắc chắn về chứng cứ thì vẫn chưa rõ. Cao trào sẽ còn ở phía trước.
Với tất cả thông tin báo chí cung cấp về phiên toà, vụ này Vks quá thiếu căn cứ để truy tố a H (Có quân bài tẩy dưới gầm bàn chò phút chót thì e không biết).

printer05

Xe điện
Nên bỏ tử hình cho tội nhận hối lộ cho nó nhân văn, thay bằng tịch thu tài sản của cửu tộc còn làm kinh tế

rainsg

Xe tải
Theo luật thì trên 500 củ đã vào khoản 4, chung thân rồi cụ nhé. Đây nó tố gần 20 tỷ thì k kịch khung thì cười vào luật à?
Nhiều cụ cứ thích thuyết âm mưu, án điểm với án bỏ túi, luật lù lù thì không đọc.
Nếu cụ cũng ở VN mà nói những việc án điểm với án bỏ túi là thuyết âm mưu thì thôi, một là cụ trên mây, hai là cụ (giả vờ) ngây thơ.

duonglamkhoa

Xe tăng
Nên bỏ tử hình cho tội nhận hối lộ cho nó nhân văn, thay bằng tịch thu tài sản của cửu tộc còn làm kinh tế
Vừa tử vừa thu nó mới sợ chứ cụ. Ý cụ là chỉ xì hơi hoặc tháo bánh thôi hở? Cụ không thấy nhiều nick bị Chã tịch thu bằng lái à? :D

polizia

Xe container
Hehe, làm chuyến nghỉ mát dăm bảy năm, khi về tài sản vẫn đôi trăm củ, thôi thì chịu thiệt 1 tí cụ ơi :D .
Em thấy án như này thì sau nếu có thiên tai dịch bệnh các con giời vẫn ăn , cá kiếm và nhìn vào vụ này để chùi mép kĩ hơn thôi ạ :D
Như bên Trung Quốc, lúc dịch bệnh căng thẳng thì công dân của họ muốn về nước chỉ cần xin sứ quán, sẽ được cấp 1 cái mã code QR , sau đó tự mua vé về nước, sẽ được bố trí cách ly. Thủ tục nó đơn giản hơn VN nhà mình nhiều.
Nói chung đề nghị khung 11-12 năm, toà tuyên rẻ hơn đôi niên. Vậy cũng là đúng ý nguyên gia đình rồi :D

m58668

Xe điện

ORIJEANS

Xe container
Với tất cả thông tin báo chí cung cấp về phiên toà, vụ này Vks quá thiếu căn cứ để truy tố a H (Có quân bài tẩy dưới gầm bàn chò phút chót thì e không biết).
Tội xâm phạm tư pháp thì e nghĩ sẽ ép dc, tội này khá cảm tính, điều tra viên chính tiếp xúc với nghi can ở ngoài trụ sở công an là có cơ sở luận tội rồi. Dù H có cho lời khai là luật pháp VN không cấm, vì tôi tiếp xúc để khuyên bị can ra đầu thú. Việc này cũng sẽ tranh tụng trong các phần tiếp theo, nhưng e nghĩ H thua ở tội này.
Trường hợp nếu k luận tội dc việc nhận tiền, mà tuyên dc tội xâm phạm tư pháp này, thì cũng là để vks câu giờ, củng cố hồ sơ để tố lại tội lừa đảo trong thời gian tới, chứ k thể thả H tại toà. Nếu chỉ tuyên dc tội xâm phạm tư pháp thì Vks thắng 1 trận đánh, còn H thắng cả chiến dịch. :)

QD092000

Xe điện
Em nhớ tay Thái này cách đây vài năm rất hay đc mời lên CT Bình luận quốc tế của VTV-1, "chém gió" cùng Cương thiếu tướng. Phong cách của Cương thì hùng hổ, Thái thì nói năng điềm đạm, nhẹ nhàng hơn.
Đó, e tiếc cho cậu này chỗ đó. Giá cứ chuyên tâm nghiên cứu, giảng dạy thôi....

xukthal

Xe lăn
VKS đề nghị tiêm đ/c Kiên rồi cc nhé.

rainsg

Xe tải
Văn minh dần lên đi cụ.
Em hết sức ủng hộ văn minh, nhưng ủng hộ văn minh với việc nêu thực tế ở xứ ta là hai việc khác nhau mà cụ, từ cái ủng hộ văn minh mà cụ phủ nhận thực tế à, logic gì kỳ vậy

ORIJEANS

Xe container
Em hết sức ủng hộ văn minh, nhưng ủng hộ văn minh với việc nêu thực tế ở xứ ta là hai việc khác nhau mà cụ, từ cái ủng hộ văn minh mà cụ phủ nhận thực tế à, logic gì kỳ vậy
2023 rồi, xử án công khai trên mặt báo, k chỉ ofer theo dõi mà thế giới nó cũng theo dõi. Đàng hoàng và đứng thẳng lưng lên cụ. Sao cứ nghĩ tiêu cực mãi thế.

HKCat

Xe buýt
Dù sao cụ ấy cũng thành khẩn, không chày cối, lại đang mang trong mình bệnh hiểm nguy cụ à. :(
Bọn chúng khi bỏ tiền mua ghế quan chức đồng thời mua luôn bệnh án ung thư, tâm thần... để phòng thân rồi cụ ạ .

Tứ thập

Xe tải
E chỉ tiếc bác Minh, nổ trội trong đám, ấy mà bị việc làm của mấy thằng cấp dưới nó diệt. Hic

rainsg

Xe tải
2023 rồi, xử án công khai trên mặt báo, k chỉ ofer theo dõi mà thế giới nó cũng theo dõi. Đàng hoàng và đứng thẳng lưng lên cụ. Sao cứ nghĩ tiêu cực mãi thế.
Ối giời, em nghĩ cụ thôi tỏ ra ngây thơ được rồi, thôi chúng ta dừng ở đây nhé, chết cười với cụ.

xukthal

Xe lăn