[Funland] Nóng: Củi trong vụ đưa công dân Việt Nam về nước thời điểm dịch Covid và Công ty Việt Á

longphúc

Xe tăng
Em lại nghĩ, sau khi bị chuyển phòng thì ĐT của H, và T đã bị theo dõi và nghe lén
Cụ nói tình tiết này em mới lại thấy rằng các cụ cứ bảo tên Hưng cáo già nọ kia nhưng hoàn toàn lòng tham làm mất ý chí,khi bị chuyển từ phòng 5 sang phòng khác thì 1 kẻ như H thừa hiểu là bị lộ mà vẫn cố tình tiếp tục nhận tiền theo vụ này thì quả thực sức mạnh của hàng triệu đô nó ghê gớm mức nào,cụ nghĩ như vậy hoàn toàn logic ạ

Hieumos

Xe container
2 người k thù k oán , k lẽ tự dựng 1 lên câu truyện hối lôi để nhận thêm tội hối lộ và môi giời hối lộ sao ? Ngoài ra k làm ăn , k buôn bán mà gọi tới hơn 400 cuộc đt thì thật đáng nghi . Là CA hưng biết rõ án tham nhung nếu k có quay phi , chụp hình thì rất khó để khẳng định điều gì , H đang cố cãi chày cối để mong thoát tội thôi . Điều này là k thể bởi ở VN có kiểu xử án của riếng mình . E tin khi phúc thấm thằng này lại quay xe để xin hưởng khoan hồng ngay bởi cái gì thì án cũng đã chỉ rồi
Trước mắt, trong buổi hôm nay Hưng đã bật ngược bên VKS tình tiết 400 cuộc gọi này.

Chỉnh sửa cuối:

provtc

Xe container
2 người k thù k oán , k lẽ tự dựng 1 lên câu truyện hối lôi để nhận thêm tội hối lộ và môi giời hối lộ sao ? Ngoài ra k làm ăn , k buôn bán mà gọi tới hơn 400 cuộc đt thì thật đáng nghi . Là CA hưng biết rõ án tham nhung nếu k có quay phi , chụp hình thì rất khó để khẳng định điều gì , H đang cố cãi chày cối để mong thoát tội thôi . Điều này là k thể bởi ở VN có kiểu xử án của riếng mình . E tin khi phúc thấm thằng này lại quay xe để xin hưởng khoan hồng ngay bởi cái gì thì án cũng đã chỉ rồi
Ngoài ra đang là ĐTV chính của vụ án mà giữa chừng bị thuyên chuyển là chứng tỏ bên BCA họ đã ngửi thấy đông chí này có vẫn đề rồi
Cụ đưa số của cụ đây em ngồi tầm 15-20 phút em gọi nhỡ cho cụ tầm 50 cuộc, thì hưng chả bảo bên đó ko thù gì tôi thì với tôi cũng vậy, tôi cũng ko thù gì họ. Cái cần là chứng cứ

Mít - Mật

Xe tăng
Cụ nói tình tiết này em mới lại thấy rằng các cụ cứ bảo tên Hưng cáo già nọ kia nhưng hoàn toàn lòng tham làm mất ý chí,khi bị chuyển từ phòng 5 sang phòng khác thì 1 kẻ như H thừa hiểu là bị lộ mà vẫn cố tình tiếp tục nhận tiền theo vụ này thì quả thực sức mạnh của hàng triệu đô nó ghê gớm mức nào,cụ nghĩ như vậy hoàn toàn logic ạ
Khả năng là bị nghe lén từ trước rồi Cụ nhỉ. Phát hiện rồi, mới chuyển phòng

khtn

Xe tải
Mời các cụ đọc tiếp tại đây, nhiều nd mới phết
1.thời điểm nhận ông Hưng không nói gì nhưng khi mở chiếc cặp thì nói được người anh cho mấy chai rượu. Khi đưa chiếc cặp vào trong xe, ông Hưng để ở hàng ghế phía sau. Lúc mở ra, ông Bình không nhìn thấy bên trong có gì.

Sau đó, ông Bình lái xe rời khỏi cơ quan đến số nhà 262 Nguyễn Huy Tưởng và tới buổi chiều đến đón ông Hưng, chiều thì giao xe cho ông này và chiếc cặp vẫn ở trong xe.
2. Anh T khai bỏ thêm 100.000 do em gái đưa ko đủ theo y.c của H
3.....

Chỉnh sửa cuối:

longphúc

Xe tăng
Khả năng là bị nghe lén từ trước rồi Cụ nhỉ. Phát hiện rồi, mới chuyển phòng
Những vụ tầm cỡ như thế này em nghĩ mọi chuyện có thể xảy ra,có những chuyên án ăn ngủ tại chỗ nội bất xuất ngoại bất nhập bt mà cụ

duc_hung_an

Xe tải
Quân đội ít khi dính án tham ô, tham nhũng trong khi côn an liên tục dính hết anh này đến anh khác. Khả năng kỷ cương, kỷ luật QĐ làm rất nghiêm túc, chặt chẽ.
Cho tôi cười to một phát nhá 🤣🤣🤣

Thích Nói Phét

Xe điện
Ý em là nơi nào đó trên thế giới cãi lý giỏi có thể thành vô tội. Chứ ở VN thì đừng mơ. Ngoan ngoãn còn được ít cuốn hơn.
Cái hệ này không nhúng chàm thì cũng khó tin lắm.
Cái lý giỏi chỉ ở nước nào dùng thông luật của nước Anh thôi chứ xứ này theo luật tụi Pháp thì lý giỏi đến đâu cũng thua... Check được 400 cuộc gọi đã quy tội người ta rồi :))

Thích Nói Phét

Xe điện
Mời các cụ đọc tiếp tại đây, nhiều nd mới phết
1. B khai khi mở cặp H nói luôn anh T biếu rượu
2. Anh T khai bỏ thêm 100.000 do em gái đưa ko đủ theo y.c của H
3.....
Xem xử mới hay chứ xem báo mất phần gay cấn.

Taihoatu

Xe lăn

provtc

Xe container
Cái lý giỏi chỉ ở nước nào dùng thông luật của nước Anh thôi chứ xứ này theo luật tụi Pháp thì lý giỏi đến đâu cũng thua... Check được 400 cuộc gọi đã quy tội người ta rồi :))
Chuẩn, giờ kết tội thì phải có chứng cứ, cứ dựa vào lời khai mà khơi khơi kết tội, nhiều cụ trên này như thế là ko khách quan

xukthal

Xe lăn
Quân đội ít khi dính án tham ô, tham nhũng trong khi côn an liên tục dính hết anh này đến anh khác. Khả năng kỷ cương, kỷ luật QĐ làm rất nghiêm túc, chặt chẽ.
:)) CSB và Hải quân có phải QĐ ko cụ? Bao nhiêu tướng qđ mấy năm rồi dính án đấy thì kỷ cương đâu?

beomap2

Xe container
E nghĩ không phải cụ ạ!

QĐ ít va trực tiếp với dân về tới kinh tế, nên ít nghĩa lộ.
Ở VN, cũng do lịch sử để lại, QĐ có cái "vốn" là dành được sự tôn trọng của nhận dân, dù nhiều dù ít.
(Điều này không phải ở nước nào cũng có)

Bên CA thì khác, không có được cái "vốn" đó cụ ạ!
QĐ thì nước sông công lính, ngân sách nhiều, dự án mật