[Funland] Nóng: Củi trong vụ đưa công dân Việt Nam về nước thời điểm dịch Covid và Công ty Việt Á

hưvô

Xe lăn
Đúng. Em ủng hộ quan điểm này. Phải có chứng cứ buộc tội mới được kết tội.
Đúng rồi, nên anh H thách VKS đưa bằng chứng ra anh ý mới tâm phục khẩu phục đó, và bảo "chỉ cần cho 5 phút, bị cáo chứng minh mình bị oan ngay"

duonglamkhoa

Xe tăng
Vừa đọc vụ lão Thái - Malay làm tiền của dân Việt chia nhau nghe đau xót nhỉ.
táng tận lương tâm. Bọn học HvNG rồi theo ngành ấy sau mấy vụ này em thực sự ác cảm với tụi ấy
Mấy năm trước trên Youtube có clip của Mr Thái nói về chiến lược của TQ với châu Á - TBD, trong đó có Biển Đông thấy trình độ phết. Mà thấy cũng ngon giai đấy chứ. Haizzzz

T91

Xe container
Chỉnh sửa cuối:

duonglamkhoa

Xe tăng
Đúng rồi, nên anh H thách VKS đưa bằng chứng ra anh ý mới tâm phục khẩu phục đó, và bảo "chỉ cần cho 5 phút, bị cáo chứng minh mình bị oan ngay"
Vậy nên yêu cầu các CQ tố tụng phải nâng cao trình độ cụ nhể. Tội phạm nó cũng ranh ma lắm chứ có phải gà đâu.

hưvô

Xe lăn

Mesocsic

Xe điện
Mấy năm trước trên Youtube có clip của Mr Thái nói về chiến lược của TQ với châu Á - TBD, trong đó có Biển Đông thấy trình độ phết. Mà thấy cũng ngon giai đấy chứ. Haizzzz
Đội này cơ bản là học khá thôi. Level ko phải xuất sắc so với trường khác. Được cái phông bạt - nước ngoài - đi lại nên nó đánh bóng kinh lắm.
cụ Minh - đs bên Đức lúc này: học cả Nga Mỹ, nhà nhỏ tại đội cấn thì em nể trọng.
* còn lại nó cắt tiết đồng bào dã man. :(

hưvô

Xe lăn
Vậy nên yêu cầu các CQ tố tụng phải nâng cao trình độ cụ nhể. Tội phạm nó cũng ranh ma lắm chứ có phải gà đâu.
Hình như chỉ có duy nhất anh thanh niên này chối và cãi hết, còn anh thanh niên Kiên thì có thừa nhận nhận tiền, chỉ cãi là ko "quát tháo, đòi DN đưa tiền" thôi

T91

Xe container

viet7500

Xe buýt
ông Hưng là công an j mà giọng ô í thẽ thọt thế các cụ nhỉ? có cái tình tiết là cái cặp khi tòa hỏi thì ô í bảo là ko tìm ra sao ko nói là vứt đi, còn 4 chai riệu vang nhẽ ra tòa nên hỏi chai riệu vang hiệu j, uống ra sao đã uống hết chưa và vứt vỏ chai chưa
E chả phải cán bộ điều tra gì, nhưng nhìn cách nói và nghe đ/c Hưng nói, là em thấy không tin dc rồi.
Đồng chí ấy biết trước tòa sẽ hỏi câu gì, và đã có sẵn câu trả lời.

Từ nhỏ tới giờ, em chỉ thấy người ta biếu nhau cả thùng rượu vang, chứ chưa gặp ai biếu nhau tận 04 chai rượu vạng một lúc, lại để hết vào 1 cái cặp mà ko kèm cái gì bao giờ! Chai rượu uống hay cho ai không biết, còn cái cặp thì dọn nhà để đâu quên mất rồi ! :)

Quả thật kiến thức của E còn hạn hẹp quá, các cụ ạ!:">

Chỉnh sửa cuối:

Mytv

Xe điện
Liệu có gì mới không các cụ

À hay ho thật. Để mai xem H tung bằng chứng bỏ lọt tội phạm.

playboy83

Xe buýt
Trường hợp như H từ trc đến giờ thấy cũng vài vụ rồi , có người còn lấy tính mạng ra thề độc nhưng khi phúc thẩm lại nhận hết tội vì cho rằng lúc đó tâm trí k oone định , sợ lên khai thế
Đứng trên phương diện người dân e tin thằng H này có ăn nhưng vì là CA , sẵn có kiến thức và nghiệp vụ trong người lên đang cãi chầy cãi cối bởi đường nào cũng chết thôi .
Ngay như trong vụ án này 1 cán bộ ủy ban ở Hải Dương bị 1 doanh nghiệp khai đưa hối lộ hơn 800tr nhũng cũng chưa bị xử lý vì k đủ chứng cứ . Đây mới chỉ là phần hỏi đáp , chưa phải phần tranh luận, mọi người k thể vì 1-2 câu hỏi có phần ngây ngô của tòa án mà khẳng định bắt H là thiếu chứng cứ . Chắc chắn là H bị bắt k chỉ vì 1-2 người tố cáo bởi vì việc khởi tố H nếu chưa chuẩn , chưa chính xác , còn thiếu và yếu thì bên VKS họ sẽ gửi trả hồ sơ để bắt điều tra lại rồi. Đay là vụ án điểm , vào diện theo dõi của TƯ , đc sự quan tâm của cả nc k thể làm nhanh và ẩu đc

hưvô

Xe lăn
Cụ nghĩ có yếu tố mới ko
Anh thanh niên H đang úp mở là có chứng cứ bỏ lọt tội phạm, còn VKS em nghĩ cũng chưa tung hết chứng cứ vì mới có xét hỏi mấy ngày đầu tiên, dự kiến Tòa diễn ra trong 30 ngày cơ mà

Chelski

Xe điện
Cao nhân tất hữu cao nhân trị. Em hóng cao nhân bác bỏ và làm cho Hưng tâm phục khẩu phục
Vấn đề là làm sao để thu được lại tiền đã chiếm đoạt thôi cụ ạ, cãi sao được, trừ khi mình bị oan. Khi đang là trưởng phòng, đang là điều tra viên của vụ đại án H đã bị chuyển sang phòng khác, vị trí khác thì cụ biết rồi đấy ...Nội bộ đã phát hiện ra có dấu hiệu sai phạm rồi.

AHDA

[Tịch thu bằng lái]
Đúng như nhiều người đã suy đoán, không có chứng cứ trực tiếp, theo em khi án dính đến xxx phạm tội ko nên để xxx điều tra mà nên giao cho cơ quan khác độc lập với xxx còn ko sẽ xảy ra tình trạng như thế này

hưvô

Xe lăn
Vấn đề là làm sao để thu được lại tiền đã chiếm đoạt thôi cụ ạ, cãi sao được, trừ khi mình bị oan. Khi đang là trưởng phòng, đang là điều tra viên của vụ đại án H đã bị chuyển sang phòng khác, vị trí khác thì cụ biết rồi đấy ...Nội bộ đã phát hiện ra có dấu hiệu sai phạm rồi.
Thì anh ý đang cãi mình bị oan thật đấy cụ, ảnh dưới:

AHDA

[Tịch thu bằng lái]
Anh thanh niên H đang úp mở là có chứng cứ bỏ lọt tội phạm, còn VKS em nghĩ cũng chưa tung hết chứng cứ vì mới có xét hỏi mấy ngày đầu tiên, dự kiến Tòa diễn ra trong 30 ngày cơ mà
Chả có chứng cứ nào thêm đâu cụ, Hưng là người trực tiếp điều tra viên chính nên rõ nhất và mới mạnh miệng thế

duonglamkhoa

Xe tăng
Hi vọng vậy. Có thể VKS chưa tung hết để xem mức độ thành khẩn như nào.

hưvô

Xe lăn
E chả phải cán bộ điều tra gì, nhưng nhìn cách nói và nghe đ/c Hưng nói, là em thấy không tin dc rồi.
Đồng chí ấy biết trước tòa sẽ hỏi câu gì, và đã có sẵn câu trả lời.

Từ nhỏ tới giờ, em chỉ thấy người ta biếu nhau cả thùng rượu vang, chứ chưa gặp ai biếu nhau tận 04 chai rượu vạng một lúc, lại để hết vào 1 cái cặp mà ko kèm cái gì bao giờ! Chai rượu uống hay cho ai không biết, còn cái cặp thì dọn nhà để đâu quên mất rồi ! :)

Quả thật kiến thức của E còn hạn hẹp quá, các cụ ạ!:">
thì tội phạm cứ chối và cãi thế đấy, còn muốn chứng minh H có tội thì phải có bằng chứng rõ ràng chứng minh được, mà duy nhất có mỗi anh này chối và cãi thật lực