[Funland] Nóng: Củi trong vụ đưa công dân Việt Nam về nước thời điểm dịch Covid và Công ty Việt Á

bearbie

Xe điện
Án đưa- nhận hối lộ là mập mờ nhất, vì chỉ có 2 đương sự với nhau. Nhưng rốt cục, bên công tố bảo có là có, bảo không là không, cấm cãi. Như vụ xe vua chỉ xử người đưa hối lộ, nhưng lại không có ai nhận hối lộ kìa cụ.
Em thì thấy có lấn cấn trong vụ này, chứ không đơn giản là tranh tụng trước tòa.
Xem film tvb thì thường họ phải rình bắt quả tang. Nếu không thì ít nhất cũng phải khai tiền vào tiền ra, xem dòng tiền từ đâu đến đâu. Nhận tiền mặt thì phải theo dõi họ hàng hang hốc anh ta xem thời gian này mua sắm gì tận 60 tỉ. Rồi nếu đưa hối lộ bằng usd thì đổi ở đâu? Nói chung là muốn làm thì sẽ có thêm chứng cứ, công an VN đâu có thiếu nguồn tin. Đây chỉ muốn cắt ngang đến chỗ anh Hưng nên lập luận nghe kỳ khôi.

chenyouxing

Xe tải
Không cổ xúy nhưng xét xử cũng phải phù hợp với thực trạng
Ở nước mình vẫn có thể dấu dc cả trăm tỷ tiền mặt, nếu kết tội nhận hối lộ mà không làm theo "cách" thì chỉ cần không bị bắt quả tang là tội phạm chối leo lẻo, chả làm gì dc
như vậy tạo ra nhiều án oan lắm cụ ạ, giờ em khai thêm là có hối lộ cho cụ, cụ bị bắt, cụ có nhận không :))

hiepchiken82

Xe tăng
ôi rồi ôi, mấy cái câu đơn giản này mà cũng hỏi :)) đến cái cặp còn bảo không biết đâu mất rồi, chứu mấy chai rượu vang hỏi làm gì =))
Thì tò mò xem lão trả lời thế nào, có đúng nhãn hiệu ko? luống cuống lại trả lời là vang đà lạt thì bỏ mie

chenyouxing

Xe tải
Thì tò mò xem lão trả lời thế nào, có đúng nhãn hiệu ko? luống cuống lại trả lời là vang đà lạt thì bỏ mie
trả lời là em quên rồi, nhớ làm sao được, khác gì hỏi tiền em nhận được seri bao nhiêu
nhớ cái cần nhớ, quên cái cần quên, thế mới cần vks làm sao cho nó ngọng luôn

hiepchiken82

Xe tăng
Ko ai bênh thằng ml này cụ ạ. Ở đây mọi ngừoi đang chém về việc chứng cứ buộc tội H quá yếu. Vks đang quá khiên cưỡng khi khép hành vi nhận xèng của H.

Chứ thằng này chung thân a e of mở tiệc ăn mừng đó
nhận mấy chục tĩ là tử hình rồi cụ nhỉ

Ecoview

Xe hơi
Website
ecoview.net.vn
Đã nhận cặp có chưa vật bên trong gồm rượu (đã thừa nhận) và có thể cả tiền thì suy ra ông Hưng là người đã có thể nhận quà dạng tương tự chứ đây không phải lần đầu tiên và duy nhất. Như vậy, tầm ngắm của bên điều tra sẽ không hẳn chỉ riêng vụ việc này, có thể bới ra vụ khác để ép nhận vụ này. Nếu ông Hưng sạch thì phải sạch cả quá trình, còn không thì em nghĩ khó nói cứng mãi được, cần thêm thời gian thôi.

hiepchiken82

Xe tăng
đấy là tội nhận hối lộ, nhận hối lộ mà nộp lại đủ thì cũng chưa chắc, còn H tội lừa đảo chiếm đoạt tài sản mà
hơi giống cụ giám đốc công an HP nhỉ, nhận tiền xong ko làm j cả, nhưng cụ giám đốc thì có nhận tiền còn cụ này thì ko?

Húp sụp sụp

Xe điện
như vậy tạo ra nhiều án oan lắm cụ ạ, giờ em khai thêm là có hối lộ cho cụ, cụ bị bắt, cụ có nhận không :))
Thôi để khỏi bắt oan xử oan thì ván này tha quách cho thằng Hưng nhể?!
Em đi chạy cuốc xe đây, cũng thấp cổ bé họng nên nghe cụ dọa cũng thấy sờ sợ :))

piedaide

Xe tải
Thế nên anh Chung mới kém, bởi vì ở VN, cụ dùng sim nhà mạng nước ngoài nào đi chăng nữa, vẫn phải roaming (mượn sóng) đi qua hệ thống nhà mạng VN rồi mới đi ra nước ngoài, mà đã qua nhà mạng VN thì xử lý được. Còn dùng = Telegram á, mã hóa của nó nước ngoài còn chịu chưa giải mã được chứ đừng nói đến mấy ông VN.
Kém cái mém ấy :)) Chung con mà kém!. Cái sim đó nó chỉ dùng để đăng ký VIBER, xong là chấm hết, mọi liên lạc của Chung con (như khai tại tòa) đều xài Viber nhé.

chenyouxing

Xe tải
Thôi để khỏi bắt oan xử oan thì ván này tha quách cho thằng Hưng nhể?!
Em đi chạy cuốc xe đây, cũng thấp cổ bé họng nên nghe cụ dọa cũng thấy sờ sợ :))
quan sát thôi cụ ơi, otofun có phải người phán xử hay quan toà đâu mà tuyên án tha? :D

longphúc

Xe tăng
Kém cái mém ấy :)) Chung con mà kém!. Cái sim đó nó chỉ dùng để đăng ký VIBER, xong là chấm hết, mọi liên lạc của Chung con (như khai tại tòa) đều xài Viber nhé.
Kém đâu chỉ vụ điện thoại đâu cụ,kém cả quá trình dài đánh chén,chén vụ nào đều để lại vết "lòng thòng" vụ đấy,ai lại đưa cả vợ con vào oánh chén vụ nhập thuốc,may mà đàm phán tốt chứ không đi cả cụm,đến ăn ít cây cối mà anh còn để cả đống vết,vậy là quá kém so vs 1 cựu trưởng số 7

provtc

Xe container
Nhiều cụ trong này thích kiểu xử tội mà không có bằng chứng nhỉ. Như vậy nền tư pháp nước nhà đi về đâu, 1 khi thích thì chỉ cần lời khai là bắt thì đúng là không ổn

aladanh

Xe tăng
19 tới cũng xử 1 anh quản lý thị trường với tội nhận tiền, anh ấy cũng bẩu ko nhận, đối chiếu tọa độ 2 điện thoại của người đưa và người nhận tại thời điểm người đưa khai thì lại ko trùng với người nhận cơ

Alongcamepolly06

Xe container
ngành An ninh là ngành mũi nhọn của lực lượng Công an
cán bộ chủ chốt của lực lượng mũi nhọn, đtv cao cấp, trưởng phòng, đại tá... mà toàn tự ngã trước mời chào của bọn xấu

sức chiến đấu nằm ở đâu?
Sức chiến đấu vẫn còn nhưng để kiếm xiền cho mình trước đã cụ, ngã trước xiền thì bình thường mà cụ ;))

Mytv

Xe điện
19 tới cũng xử 1 anh quản lý thị trường với tội nhận tiền, anh ấy cũng bẩu ko nhận, đối chiếu tọa độ 2 điện thoại của người đưa và người nhận tại thời điểm người đưa khai thì lại ko trùng với người nhận cơ
À vụ tay này e nghĩ ko nhận đâu. Vụ này khác hoàn toàn vụ bay giải cứu.