[Funland] Nóng: Củi trong vụ đưa công dân Việt Nam về nước thời điểm dịch Covid và Công ty Việt Á

Mytv

Xe điện
Nhiều cụ chê T non & xanh rồi khóc lóc, bản lĩnh kém này nọ... e lại thấy quá khôn & bản lĩnh đó. Tội thì dc khép vào môi giới hối lộ rồi, h ra toà cứ thành khẩn khai báo & khóc to lên. Kiểu j án chẳng dưới khung. Đi đôi năm là về. Gớm lên dc tới ///*. Phó hn mà các cụ chê thì hơi hài

longphúc

Xe tăng
Đại tá Phó tổng cục tình báo còn phải khai ra nữa thì Trưởng phòng điều tra Bộ so thế nào được cụ...Có biện pháp điều tra sẽ phải khai ra hết vì nó liên quan tới nhiều người, nhiều thời điểm khó thể chối cãi
Mà vụ đấy lại còn mấy năm sau cụ nhể,vụ này ăn thua gì so với anh Linh "còi"

ngoc_phuong

Xe lăn
chưa cần mất niềm tin về ai đâu ạ, mà ví dụ như sếp mình tham ô gây thất thoát của cơ quan mình hàng chục hàng trăm tỷ đồng, thì đương nhiên nồi cơm của mình bay hết rồi cụ ạ. Nên kể cả là sếp mình mà ăn của ae vậy thì cũng nên tiêm cho nhẹ nhàng, ko sếp sau lên lại theo vậy thì ae đói lắm.
Tiếc là thằng nào cũng khôn lõi... Bao giờ cũng để lại con đường thoát thân.
Thế nên cứ tẹt đi. Đen thì chịu. Chứ đỏ thì son cả 3 đời.

rainsg

Xe hơi
Chung con dùng mạng Nga mà vẫn bị đó cụ
Thế nên anh Chung mới kém, bởi vì ở VN, cụ dùng sim nhà mạng nước ngoài nào đi chăng nữa, vẫn phải roaming (mượn sóng) đi qua hệ thống nhà mạng VN rồi mới đi ra nước ngoài, mà đã qua nhà mạng VN thì xử lý được. Còn dùng = Telegram á, mã hóa của nó nước ngoài còn chịu chưa giải mã được chứ đừng nói đến mấy ông VN.

ngoc_phuong

Xe lăn
Nhiều cụ chê T non & xanh rồi khóc lóc, bản lĩnh kém này nọ... e lại thấy quá khôn & bản lĩnh đó. Tội thì dc khép vào môi giới hối lộ rồi, h ra toà cứ thành khẩn khai báo & khóc to lên. Kiểu j án chẳng dưới khung. Đi đôi năm là về. Gớm lên dc tới ///*. Phó hn mà các cụ chê thì hơi hài
E lại cho là diễn quá đạt.
Nhất nhật tại tù ...
Bớt được ngày nào, hay ngày đấy.

Chelski

Xe điện
Ok cụ ! Thủ trưởng cơ quan cảnh sát điều tra của thủ đô mà các cụ chê non và xanh quá thì nên nhìn lại mình .

zoro1970

Xe container
Hành động đó của T trc tòa cũng là lý do hợp lý của tính "thương người" ...Tóm lại chả biết Ai hơn nhưng hiện thời T chỉ bị khép tội Môi giới còn H thì tội Lừa đảo (dễ bị kịch khung ?)

chenyouxing

Xe tải
a H bị truy tố là lừa đảo, giờ cãi sống cãi chết nếu bị đưa ra bằng chứng thì vẫn chỉ là tội lừa đảo, chứ không phải tội nhận hối lộ, tội hối lộ mà cãi khi có bằng chứng (vì cãi nên không khắc phục hậu quả là nộp lại) mới kịch khung, nên ván này a H sẽ tố tất cả

AHDA

[Tịch thu bằng lái]
Án điểm cũng chạy cụ nhé. Nếu để bắt hết đúng tội thì số bị cáo cụ x3 cho e là ít. Còn những án nhơ nhỡ trở xuống thì ko chạy các a cũng doạ cho phải chạy, ko chạy sẽ có ngừoi gợi ý cho nếu ko chạy thì thế này thế khác. Ko thì xèng đâu mà sống. Nguồn tiền của các a là từ đây chứ đâu. Ăn quen như 1 món ăn nên gặp trường hợp ko chịu nôn ra các a "buồn" lắm.
Anh phóng viên này tố đc Trần Văn Vệ bỏ lọt tội phạm sau bị bật lại cho vào kho vì ko có chứng cứ đây này

Chỉnh sửa cuối:

longphúc

Xe tăng
Anh phóng viên này tố bỏ lọt tội phạm sau bị bật lại cho vào kho vì chứng cứ yếu đây này
Rồi lại phải thả vì chứng cứ cũng ...yếu😁😁

chenyouxing

Xe tải
Non xanh gì hả cụ. Tuấn cùng lắm chỉ bị khép tội môi giới hối lộ thôi, thành khẩn khai báo thì án nhẹ vài năm là về.
Cụ lại chê thủ trưởng cơ quan điều tra CAHN non và xanh thì hơi lầm.
mà môi giới hối lộ bên nhận còn chưa nhận được thì có gọi là môi giới thành công không :))

doctor103

Xe điện
Đúng rồi, sự nghiêp tiêu tan, khai trừ Oảng, bị tước mất danh hiệu cand cùng ///*. Giờ thì làm sao hạn chế thiệt hại nhiều nhất và đây là cách hành xử có lẽ là phù hợp

lao động chui và ngư dân sang đánh cá trộm cụ ạ.

Trước em bay quá cảnh ở sân bay Mã lai đã từng giúp 1 bữa trưa nhỏ (bánh burger và chai nước) cho 2 bạn ngư dân đánh cá trộm bị trục xuất. các bạn ấy kể bị giam 3 tháng rồi trục xuất, ra sân bay mua vé cho về VN, người có mỗi bộ quần áo, chả có tài sản tiền bạc gì. Đói lả người.
Vậy mới thấy trách nhiệm bảo vệ cd của ĐSQ ở Mã thật hời hợt.

poohsieunhan

Xe tải
Non xanh gì hả cụ. Tuấn cùng lắm chỉ bị khép tội môi giới hối lộ thôi, thành khẩn khai báo thì án nhẹ vài năm là về.
Cụ lại chê thủ trưởng cơ quan điều tra CAHN non và xanh thì hơi lầm.
môi giới nhưng có nhận 400k Biden mà cụ, nên k đơn giản vài năm đâu

xukthal

Xe lăn

provtc

Xe container
Em chưa có còm nào vs cụ là H nhận hay kg nhận nên đây lại là 1 còm cụ chụp mũ em,còn không tự dưng H có mặt ở phiên toà này đâu,việc đó hãy để toà phán xét,cụ bỏ cái kiểu đưa người khác vào cái ví dụ vớ vẩn của cụ đi
Haiz tranh luận với cụ lúc thì cụ doạ em có số 069 gì gọi lúc thế nọ lúc thế kia, thôi

Azeglio

Xe điện
Thông tin về sự trao đổi 2 chiều giữa 2 thuê bao thôi, gọi là lịch sử cuộc gọi.
Còn ko cod bản ghi âm đâu, đọc Vnexpress thấy nhiều người bảo nhà mạng có ghi âm, ngây thơ thật.
Chỉ khi nào cơ quan điều tra có công văn đề nghị từ ngày mai ghi âm mọi cuộc gọi của thuê bao A thì may ra.
Còn ở ta có vài chục triệu thuê bao, mỗi ngày mỗi thuê bao có dăm bảy cuôic gọi, nhân lên từng ấy thuê bao từng ấy ngày ( từ năm ngoái ), nhà mạng nó có dở hơi đâu mà đi ghi âm 100% tất cả các cuộc gọi của cả từ ông xe ôm, bà bán rau, bà đồng nát đến anh tạp hoá, anh công an….
Server nào lưu đc và ngoài ra nhà mạng nó chả dở hơi tốn tiền server để lưu mấy mấy cái vớ vẩn ấy, mà có lưu giỏi lắm 1-2 tháng dữ liệu lại ghi đèn chứ cả gần năm nay server nào lưu đc hết :))
Chưa kể luật cấm ghi âm trái phép, ví dụ ông Viettel ghi âm trộm, tin đấy lọt ra và có bằng chứng thì thằng Mobile vs Vina nó dìm Viettel chết, thuê bao lũ lượt bỏ hết.
Thêm nữa, ví dụ như ở châu Âu thì nếu bản ghi âm trộm ( ko đc sự đồng ý ) thì ko đc coi là bằng chứng trc toà, ở ta chắc cũng vậy.
Ví dụ 2 ông hẹn nhau bàn bạc, ông này ghi âm trộm ông kia thì bản ghi âm đấy ko đc tính là bằng chứng.
Chuyên gia IT đây rồi.
Em nghe đồn thì dữ liệu của Apple các Công ty lơn về an ninh mang có thể khai thác được. Vấn đề là họ không dám để lọt lộ thông tin do Apple quá lớn về tầm ảnh hưởng.
Có anh Celebrites duy nhất cấp dữ liệu của Apple cho FBI 1 lần sao đó. Là em đọc mạng đồn thế.
Thời buổi này dữ liệu lớn bé gì đó, các anh điều tra yêu cầu trích xuất thì em nghĩ chả có vấn đề gì. Em trộm nghĩ, dữ liệu giờ nằm đâu đó trên mây, chứ server nào chứa nổi. Mà mấy anh thuộc dạng được chú ý thì cuộc gọi chắc được quan tâm. Chứ như điện thoại em thì trích xuất toàn thấy khất nợ.

Imperia Garden

[Tịch thu bằng lái]
Anh phóng viên này tố đc Trần Văn Vệ bỏ lọt tội phạm sau bị bật lại cho vào kho vì ko có chứng cứ đây này
Cụ Thiều và Vệ là người biết điểm dừng, đánh hơi rất nhạy thời cuộc. Xếp sau chút có Phi (Tiên Lữ - HY) cũng gần đạt như vậy sau khi qua đất 34 công tác.