[Funland] Nóng: Củi trong vụ đưa công dân Việt Nam về nước thời điểm dịch Covid và Công ty Việt Á

lamien

Xe buýt
Nếu thư ký của anh Tuyên mà khai đưa anh Tuyên thì hai anh thư ký của anh M và anh Đ ko thể khai ăn 1 mình dc? Căng ở chỗ đó. Anh Tuyên khéo lại may.

huedonganh

Xe điện
Thế này nhé, mấy hội ở đại sứ quán vn ở nước ngoài thu nhập rất cao, cụ nghĩ tiền đấy ở đâu ra. Toàn đè dân mình bên đó ra vặt chứ đâu.
Em vào xác nhận cho cụ phát, cuối 2018 em mới sang Canada và có làm lại hộ chiếu cho con (do lúc chuẩn bị bay nhiều việc nên không để ý ạ). Lệ phí niêm yết 1 đằng còn thu tiền là 1 nẻo nhé. Hai cái hộ chiếu của hai đứa con em là mất gần 200 USD, đô Mỹ nhé chứ các anh không chịu lấy đô Canada dù các anh đang ở Canada mà nhân dân cũng đang sẵn đô Canada.

Khi thanh toán thì phải đưa thông tin thẻ Credit để họ tự trừ á, chứ đưa bank draft với số tiền mình tính theo trên web công bố là còn lâu các anh ấy mới chịu làm.

Chưa hết, trong số tiền các anh ấy trừ nghiến trong thẻ credit của em có 30USD để gửi hộ chiếu đảm bảo về nhà. Và một buổi chiều đi về nhà, em thấy 2 quyển hộ chiếu được gửi thường, nằm tênh hênh trong hộp thư á, chả có đảm bảo gì, gửi thưởng chắc vài đô Canada thay cho 30 USD của em đã nộp.

Haizzz, khổ lắm á.

BloodOwl87

Xe điện
Em vào xác nhận cho cụ phát, cuối 2018 em mới sang Canada và có làm lại hộ chiếu cho con (do lúc chuẩn bị bay nhiều việc nên không để ý ạ). Lệ phí niêm yết 1 đằng còn thu tiền là 1 nẻo nhé. Hai cái hộ chiếu của hai đứa con em là mất gần 200 USD, đô Mỹ nhé chứ các anh không chịu lấy đô Canada dù các anh đang ở Canada mà nhân dân cũng đang sẵn đô Canada.

Khi thanh toán thì phải đưa thông tin thẻ Credit để họ tự trừ á, chứ đưa bank draft với số tiền mình tính theo trên web công bố là còn lâu các anh ấy mới chịu làm.

Chưa hết, trong số tiền các anh ấy trừ nghiến trong thẻ credit của em có 30USD để gửi hộ chiếu đảm bảo về nhà. Và một buổi chiều đi về nhà, em thấy 2 quyển hộ chiếu được gửi thường, nằm tênh hênh trong hộp thư á, chả có đảm bảo gì, gửi thưởng chắc vài đô Canada thay cho 30 USD của em đã nộp.

Haizzz, khổ lắm á.
Hàng xóm nhà em có ông làm nhân viên ở dsq, bảo mỗi năm đi đc 1 tỷ. Mười mấy năm trước cụ nhé.

duonglamkhoa

Xe tăng
Đánh kẻ chạy đi chứ không đánh người chạy lại.
Các bị cáo đã thành khẩn khai báo, gia đình có công với cách mạng, số tiền hối lộ đã được gia đình các bị cáo nộp lại gần đủ, bản thân các bị cáo phạm tội lần đầu do thiếu hiểu biết pháp luật, trong quá trình công tác có nhiều đóng góp to lớn cho sự phát triển của đất nước, nhiều sáng kiến vĩ đại nên mỗi bị cáo bị tù 3-5 năm. Ngoài các bị cáo tại toà thì không còn người khác liên quan.
Hết phim.

• Vodka
Reactions: dpl

longphúc

Xe tăng
Giờ ra toà sướng nhể,muốn khai gì thì khai hay sao
Screenshot_20230712-220544_Trình chạy Pixel.png

duonglamkhoa

Xe tăng
Giờ ra toà sướng nhể,muốn khai gì thì khai hay sao
Screenshot_20230712-220544_Trình chạy Pixel.png
Ông ấy khai đúng đấy. Do thiếu hiểu biết PL thôi mà. :))
Cũng giống như cách đây khoảng 10 năm, có ông thứ bộ xxx nói: không hiểu sao các anh xxx lại thích ra đường đứng thế!

Phè Văn Phỡn

Xe tăng

Haizzz, khổ lắm á.
Lói chung nà sau vụ dịch giã vừa rồi thì cần lao cũng sáng mắt sáng lòng.
Chốt nại nà nđừng nghe .... lói hãy nhìn những gì ... nàm.
Đến họp cuốc hội cũng toàn mấy lão nghị gật quân xanh quân đỏ chém gió cho cần lao nghe sướng cái lỗ nhĩ, xong rồi đâu lại vào đấy <:-P

duonglamkhoa

Xe tăng
Tội này đáng ra là "không thành khẩn",phạt nặng thêm,em mà lập pháp em cho thêm tội "coi thường Toà"😁😁😁
Không coi thường đâu cụ. Về công việc thì các anh ấy cực giỏi nhá, nhưng về pháp luật thì các anh ấy ngây thơ, thiếu hiểu biết thật.

longphúc

Xe tăng
Không coi thường đâu cụ. Về mặt công việc thì các anh ấy cực giỏi nhá, nhưng về mặt pháp luật thì các anh ấy ngây thơ, thiếu hiểu biết thật.
Dân ngoại dao mà cụ lại bảo thiếu hiểu biết luật á,mà nhóm này em lại thấy cả Vụ trưởng vụ quan hệ QT và mấy chuyên viên nữa,nếu cụ nói vui thì kg sao chứ nói thật thì em chán lắm lắm :)

duonglamkhoa

Xe tăng
Dân ngoại dao mà cụ lại bảo thiếu hiểu biết luật á,mà nhóm này em lại thấy cả Vụ trưởng vụ quan hệ QT và mấy chuyên viên nữa,nếu cụ nói vui thì kg sao chứ nói thật thì em chán lắm lắm :)
Em là em lại cứ hay tin người mới chết chứ. :D

Sungtazin

Xe tăng
Hai tay thư kí Linh và Kiên khai không đưa tiền cho ai là hoàn toàn chính xác, vào lò rồi không chối được đâu các cụ ạ, các anh ấy khai như thế bởi thực tế nó diễn ra như thế. Thứ nhất ông Minh là UVB CT, cái tầm nó khác lắm, không ăn uống vặt vãnh kiểu thông qua thằng thư kí đâu, Linh biết rất rõ việc này nên cứ ung dung mà ăn 1 mình thôi. Trường hợp thứ hai là ông Tuyên thì cũng vừa chân ướt chân dáo lên làm Th ứ trưởng, chuyên môn lại yếu, vây cánh không có gì, trước tình cảnh rối ren vậy thì cũng không thể thiết lập được đường dây ăn uống, cứ thư kí nó trình là kí, nhiệm vụ cấp bách do Th ủ tướn g chỉ đạo trực tiếp mà, vậy nên Kiên cũng cứ ung dung một mình đánh chén, doanh nghiệp có đưa hay không đưa thì Kiên vẫn phải trìn hồ sơ để ông Tuyên kí, vì lúc đó có càng nhiều chuyến bay giải cứu thì thành tích của các nghành liên quang càng cao. Đám này chỉ lợi dụng đục nước béo cò thôi. Bản chất thực vụ này cũng chẳng làm hại đến những người dân nghèo lương thiện, vì hầu hết các công dân về nước theo diện này đều con ông cháu cha, gia đình tiền đè chết người cả, con em các công dân bình thường đa phần chọn phương án ở lại, sống chung với lũ, vì có xếp hàng cũng không bao giờ đến lượt.

tuanhvt

[Tịch thu bằng lái]
Con thứ chưởng không đớp gì trong 42 tỏi xèng ông Cụ nhể…. Đcm đến đứa học mẫu giáo nó còn đẹo tin chắc Toà cũng đẹp tin mô.
Trên chỉ đạo khai có điểm dừng, về phía toà thì chỉ đạo tin lời khai làm tất ăn cả. Đã cho vào tầm ngắm 1 vài anh chị rồi, cứ thế mà làm theo. Thế là vẹn, đẹp mặt tất cả lại cùng vui thì hay hơn là cứ vặn vẹo nhau đúng sai chứ bác.

aca997

[Tịch thu bằng lái]
Đội ngạo nghễ, hừng hực đâu hết rồi nhỉ
Không thấy vào cân thớt

huedonganh

Xe điện
Hàng xóm nhà em có ông làm nhân viên ở dsq, bảo mỗi năm đi đc 1 tỷ. Mười mấy năm trước cụ nhé.
Còn vụ công chứng nữa á, công chứng giấy tờ của Canada là miễn phí, còn cái gì liên quan đến chứng thực giấy tờ từ Việt Nam là các anh ấy chém đẹp thôi rồi.

Lạ nhất là các anh ấy toàn tính đô Mỹ, dù đang ở trên đất Canada, luật gì lạ thế chứ.

longphúc

Xe tăng
Hai tay thư kí Linh và Kiên khai không đưa tiền cho ai là hoàn toàn chính xác, vào lò rồi không chối được đâu các cụ ạ, các anh ấy khai như thế bởi thực tế nó diễn ra như thế. Thứ nhất ông Minh là UVB CT, cái tầm nó khác lắm, không ăn uống vặt vãnh kiểu thông qua thằng thư kí đâu, Linh biết rất rõ việc này nên cứ ung dung mà ăn 1 mình thôi. Trường hợp thứ hai là ông Tuyên thì cũng vừa chân ướt chân dáo lên làm Th ứ trưởng, chuyên môn lại yếu, vây cánh không có gì, trước tình cảnh rối ren vậy thì cũng không thể thiết lập được đường dây ăn uống, cứ thư kí nó trình là kí, nhiệm vụ cấp bách do Th ủ tướn g chỉ đạo trực tiếp mà, vậy nên Kiên cũng cứ ung dung một mình đánh chén, doanh nghiệp có đưa hay không đưa thì Kiên vẫn phải trìn hồ sơ để ông Tuyên kí, vì lúc đó có càng nhiều chuyến bay giải cứu thì thành tích của các nghành liên quang càng cao. Đám này chỉ lợi dụng đục nước béo cò thôi. Bản chất thực vụ này cũng chẳng làm hại đến những người dân nghèo lương thiện, vì hầu hết các công dân về nước theo diện này đều con ông cháu cha, gia đình tiền đè chết người cả, con em các công dân bình thường đa phần chọn phương án ở lại, sống chung với lũ, vì có xếp hàng cũng không bao giờ đến lượt.
Gớm cụ cứ làm như 2 anh là gà không bằng :)

muachieukyniem

Xe điện
Khai đưa thì phải có bằng chứng. Đâu phải muốn khai là khai.

doctor103

Xe điện
Trên chỉ đạo khai có điểm dừng, về phía toà thì chỉ đạo tin lời khai làm tất ăn cả. Đã cho vào tầm ngắm 1 vài anh chị rồi, cứ thế mà làm theo. Thế là vẹn, đẹp mặt tất cả lại cùng vui thì hay hơn là cứ vặn vẹo nhau đúng sai chứ bác.
thu hồi được các nguồn tiền bất chính, lên danh sách hoàn trả nạn nhân thôi :v

longphúc

Xe tăng
thu hồi được các nguồn tiền bất chính, lên danh sách hoàn trả nạn nhân thôi :v
Em vừa ngó FB của 1 luật sư thì 5 tội danh đều không xác định người bị hại nên ở phiên này không nhắc gì tới chuyện cụ nêu,rất khéo léo

Chỉnh sửa cuối: