[Funland] Nóng: Củi trong vụ đưa công dân Việt Nam về nước thời điểm dịch Covid và Công ty Việt Á

dpl

Xe lăn
Cháu hỏi ngu xíu là tiền này vốn là cắt cổ đồng bào muốn về nước với giá cao. Liệu tịch thu có phân bố chia trả lại người bị hại hay ko ạ?
Có ạ
Chỉ ko trả cho người bị hại nào ko cần nhận lại ( nhiều ng phết)

longphúc

Xe tăng
Còn chừa để về với cộng đồng chứ cụ. Nhân văn là ở chỗ đó, không phải cứ mặc áo Juve hay màu xanh công nhân mới là nghiêm minh.
Toàn thấy án tử thì về với các cụ chứ cộng đồng nào cụ,nhân văn với người âm ghê,thì mặc áo gì hành xử ra sao nó cũng thể hiện 1 cái gì đó đấy cụ

dpl

Xe lăn
Vâng ! E có ông trẻ làm bộ phận TC Bộ NG, trong chiến tranh toàn xách cả va-li $ đi về để phục vụ trong và ngoài nước, ông bảo $ nhiều lắm nhưng phục vụ TQ nên ko ai tơ hào..., nghe mn kể lại thì hình như ông em " cầm" bức thư Bác cảm ơn luật sư LB ng Anh sang UK hay HK gì đó. Về hưu 2 ông bà sống thanh đạm trong căn nhà 15-20 m2 tập thể BNG.Ô sống đức độ lắm... họ hàng nhà e thành đạt nhiều ở đất này. Ai cũng kính trọng ông bà.
Về cơ bản bọn em trưởng thành là từ 254 TK.
Em thấy trước khi bỏ cấm vận
Các cụ ai cũng có tầm có tâm, chỉ lo nghĩ cho đất nước
Chỉ vèo cái sau bỏ cấm vận kinh tế tăng trưởng mạnh nên tham nhung hối lộ mới liên tục tăng :(

Mytv

Xe điện
Bộ ngoại giao cũng không nhiều tiền đâu cụ, nhiều là phải mấy bộ có chữ "công"
Làm choá j có nhiều mảng va với dân đâu cụ nhể. Đói bcm ra. Ngoài đội ăn vặt bà con ra hầu như vêu mõm. Đến cả như thứ bộ, con làm ăn thua lỗ có 2 3 chục tỏi còn phải bán nhà. Thua xa mấy a có chữ "công". Lính lác ra đường tháng làm vài lít. Như cái a phó Hn trong vụ này chạy án mấy củ biden đó. Ngon ơ ko à.

doctor103

Xe điện
Em thấy trước khi bỏ cấm vận
Các cụ ai cũng có tầm có tâm, chỉ lo nghĩ cho đất nước
Chỉ vèo cái sau bỏ cấm vận kinh tế tăng trưởng mạnh nên tham nhung hối lộ mới liên tục tăng :(
vật chất quyết định ý thức

Ecoview

Xe hơi
Website
ecoview.net.vn
Những người tham ô, trục lợi trong hoàn cảnh dịch bệnh gây hoảng loạn, xáo trộn khắp quả đất, thì quả thật lòng tham, tâm bất thiện nhiều, cần phải bị trừng trị thích đáng. Nó như những ung nhọt, mưng mủ trong hình hài đất nước. Tuy vậy, đây cũng là phần ngọn của vấn đề, những người nam, người nữ trên, họ là những người con, người anh chị em, người con cháu trong nhiều gia đình ở nhiều địa phương khắp cả nước và họ đã không giữ được mình hay nói cách khác, môi trường sống của họ, từ những mối quan hệ gia đình, quyến thuộc, anh em, bạn bè không cho họ được sự vững vàng và vượt qua cám dỗ của tiền, quyền, của sự hưởng thụ lạc thú thế tục. Nó là câu chuyện cho thấy, nhiều người trong xã hội, không cứ những người trong bộ máy công quyền, mà cả phần nào trong khối doanh nghiệp tư nhân, trước sự càn quét của làn sóng chạy theo vật chất, sự hào nhoáng, lạc thú thế gian vẫn dễ dàng cúi mình trước hấp lực của đồng tiền. Trong mỗi con người, hầu như ai cũng còn ít nhiều tính xấu, còn lòng tham và khi gặp điều kiện thuận lợi nó có thể bộc khởi nên chuyện này sẽ không bao giờ kết thúc, chỉ là mức độ ít hay nhiều. Những việc đầy hổ thẹn này, ắt hẳn phải có những con người còn đàng hoàng hoặc còn khá đàng hoàng mới đủ khả năng lôi mớ bày nhầy này ra ánh sáng. Thôi thì hi vọng số đàng hoàng đó sẽ ngày càng đông, càng nhiều, chứ không thì đất nước nhỏ bé đã bốn nghìn năm, qua nhiều mất mát đau thương bởi chiến tranh, loạn lạc vẫn tìm cách vươn lên mà thời bình này lại có những hình ảnh quốc gia vấy bẩn, tầm thường quá.

coolpix8700

Xe ngựa
banmotnucuoi nói:
Bộ ngoại giao cũng không nhiều tiền đâu cụ, nhiều là phải mấy bộ có chữ "công"
Làm choá j có nhiều mảng va với dân đâu cụ nhể. Đói bcm ra. Ngoài đội ăn vặt bà con ra hầu như vêu mõm. Đến cả như thứ bộ, con làm ăn thua lỗ có 2 3 chục tỏi còn phải bán nhà. Thua xa mấy a có chữ "công". Lính lác ra đường tháng làm vài lít. Như cái a phó Hn trong vụ này chạy án mấy củ biden đó. Ngon ơ ko à.
Phần lớn công việc ở trong nước chỉ lương cơ bản, đi những nước như Indo, Mô dam bích,... thì cũng chỉ lương cơ bản theo ngoại tệ, nhưng những nước đông người Việt thì chẳng tồi chút nào đâu. Chưa cần muốn đi nhiệm kỳ đến Mỹ, từ các bang về đến sứ quá hay lãnh sự còn xa hơn từ nước này sang nước kia, ngay để đi đến những nước nhỏ như Đài Loan cũng không dễ dàng, vì thu nhập của họ không hề ít!

duonglamkhoa

Xe tăng
Có ạ
Chỉ ko trả cho người bị hại nào ko cần nhận lại ( nhiều ng phết)
Em cũng nghĩ theo luật thì sẽ được lấy lại, nhưng ráng đợi đến mùa quýt, nhá.
Test covid thu giá trên trời nhưng có ai lấy lại được đồng nào đâu.

dpl

Xe lăn
Em cũng nghĩ theo luật thì sẽ được lấy lại, nhưng ráng đợi đến mùa quýt, nhá.
Test covid thu giá trên trời nhưng có ai lấy lại được đồng nào đâu.
À thì theo luật thì đc mà cụ =))

Mytv

Xe điện
Vụ VA cơ bản đóng lại xong rồi các cụ nhỉ? Có ai biết 80% cổ phần Va của ai ko ạ? :))

Hieumos

Xe container
Cụ Chử ngồi ghế nóng mà có vẻ thoải mái nhỉ.

doctor103

Xe điện