[Funland] Nóng: Củi trong vụ đưa công dân Việt Nam về nước thời điểm dịch Covid và Công ty Việt Á

_MeoTom_

Xe tăng
Bọn này ra toà mà còn ngoan cố quanh co, cứng đầu lắm. Phải cử đội chuyên thổi nhạc Đám ma đứng trc cổng toà án đón chúng mới sợ.
Ý cụ là mời đội bát âm để động viên họ à? E nghĩ cuối cùng tất cả cũng chỉ phải đi vài năm là về hưu thôi, ăn bao nhiêu thì đã tự nguyện nhả ra hết rồi (cứ kiểu này sau thành công thức thì nguy hiểm phết). Thực ra tính ra tiền vụ này bé tý mà, đen cái ăn vào đúng lúc dân khốn cùng nên bị lôi ra. Chứ mấy ông này tiền ăn mấy đời còn ko hết.

tranmanhha

Xe điện
nhận gần 1 triệu biden vì nể nang, em cũng nể nhiều cụ mợ lắm mà chưa nhận được gì :|

View attachment 7959426
Học viện ngoại giao đào tạo có vẻ không đến nơi đến chốn.
Tuyền các quan chức cán bộ khi ra tòa khai nhận là không ý thức được việc làm sai.
Thật đáng quan ngại.

longphúc

Xe tăng
Mà sao các bị cáo lại bịt khẩu trang trong khi người khác lại không nhỉ

Zizou-Zidane

Xe tải
Ảnh các đ/c bị viền đen nom ghê bcm ...đã thế lại còn chữ "Khung tử hình" X_XX_X>-)

18 bị cáo bị truy tố ở khung tử hình trong vụ ‘chuyến bay giải cứu’
TPO - Hôm nay (11/7), TAND TP Hà Nội mở phiên xét xử sơ thẩm vụ án “chuyến bay giải cứu”; có 21/54 bị cáo bị truy tố về tội “Nhận hối lộ”, trong số này có 18 người bị truy tố theo điểm a khoản 4 Điều 354 BLHS, với khung phạt tù 20 năm, tù chung thân hoặc tử hình.
18 bị cáo bị truy tố ở khung tử hình trong vụ ‘chuyến bay giải cứu’ ảnh 1
X_XX_XX_XX_X
Khiếp, ông Kiên nhận hối lộ suốt ngày nhỉ, thời gian đâu mà làm việc.

longphúc

Xe tăng
Vừa xem lời khai của doanh nghiệp tại toà thấy kinh tởm lũ này thật,đề nghị tiêm hết để làm gương cho lũ chưa lộ

fadco

Xe container
Cụ phát biểu như này dễ lên phường trình bày và nộp tiền phạt lắm. Luật của ta trên không gian mạng xử lý rất nghiêm và nhanh rồi, cụ có đổi IP cũng chạy đằng trời. Em thật....
I em có nói ai đâu cụ, i em nói chung chung thế mà:)))

Jason88

Xe tăng
Kiếm tiền dễ thật các cụ ạ, bảo sao diệt mãi mà ko hết tham nhũng

banmotnucuoi

Xe lăn
Ý cụ là mời đội bát âm để động viên họ à? E nghĩ cuối cùng tất cả cũng chỉ phải đi vài năm là về hưu thôi, ăn bao nhiêu thì đã tự nguyện nhả ra hết rồi (cứ kiểu này sau thành công thức thì nguy hiểm phết). Thực ra tính ra tiền vụ này bé tý mà, đen cái ăn vào đúng lúc dân khốn cùng nên bị lôi ra. Chứ mấy ông này tiền ăn mấy đời còn ko hết.
Bộ ngoại giao cũng không nhiều tiền đâu cụ, nhiều là phải mấy bộ có chữ "công"
Dân ngoại giao thì quần áo không thể xoàng xĩnh được, chưa kể đi thăm các tiệm may còn được tặng, hay lấy giá tượng trưng

xebobabanh17201

Xe điện
Cháu em 1 tuổi gửi từ HQ về tổng chi phí mất cỡ 100 củ( vé, thuê, hotel+ người trông...)

aladanh

Xe tăng
Cụ phát biểu như này dễ lên phường trình bày và nộp tiền phạt lắm. Luật của ta trên không gian mạng xử lý rất nghiêm và nhanh rồi, cụ có đổi IP cũng chạy đằng trời. Em thật....
Thì cụ cũng vậy mà, còn đích danh hơn cả cụ kia, hihi
Đào Ngọc Dung đặc điểm là phát biểu hay, ngắn gọn, đứng về phía cần lao. Còn tay trái có nhận xèng không thì em không rõ, nhưng tay thứ trưởng của bộ này phụ trách mảng lao động ngoài nước thì ăn đậm. Ăn chắc không kém Ca, Tuấn mượt, Đam, Tiến Dũng,...là chắc chắn.