[Funland] Nóng: Củi trong vụ đưa công dân Việt Nam về nước thời điểm dịch Covid và Công ty Việt Á

Hieumos

Xe container
Thì phải hướng theo ý đó chứ cụ. Tóm lại là Hưng lừa chị moon. Nhận 61 tỏi chưa đưa cho ai nên ko khép vào tội chạy án dc. Đ.c Tuấn cũng vậy. Chỉ "môi giới" thôi. Còn 400k biden đ.c Tuấn tiêu vào việc cá nhân nhá=))
Cay đắng nhỉ.

Thời điểm chị Moon gặp Hưng, thì Hưng là trưởng phòng điều tra của Bộ. Như đoạn dưới báo viết thì anh Hưng này có thẩm quyền và vai trò trong việc điều tra vụ án, có khả năng làm sai lệch kết quả điều tra thì đủ để hình thành tội nhận hối lộ rồi chứ nhỉ.

"Bà Hằng cùng ông Sơn thống nhất nhờ ông Tuấn lo cho cả hai thoát lao lý. Mọi việc do bà Hằng làm đầu mối. Ông Tuấn lại quen Hoàng Văn Hưng, điều tra viên chính của cuộc điều tra này, đang là Trưởng phòng điều tra của Cục An ninh điều tra (Bộ Công an)"

bihero_114

[Tịch thu bằng lái]
https://baochinhphu.vn/ket-thuc-dieu-tra-vu-an-chuyen-bay-giai-cuu-54-bi-can-bi-de-nghi-truy-to-102230404102159761.htm#:~:text=(Chinhphu.vn) - Cơ,và các tỉnh, thành phố.
Cơ quan An ninh điều tra (Bộ Công an) đã kết thúc, kết luận điều tra vụ án "Đưa hối lộ, môi giới hối lộ, nhận hối lộ, lợi dụng chức vụ quyền hạn trong khi thi hành công vụ, lừa đảo chiếm đoạt tài sản" xảy ra tại Bộ Ngoại giao, TP. Hà Nội và các tỉnh, thành phố.
Củi to, trùm cuối tạm thời ngồi yên. Chờ tình tiết mới để khôi phục điều tra

matizvan2009

Xe ba gác

Dân Tổ

Xe container
Quán jaguarudi phỏng cụ?
Hình như đúng cái tên đó cụ ạ, em lên 2 lần nhưng là từ hồi 2011-2012 sau này, trước đây thì là thế hệ các chú các bố nhà em mới biết chính xác tên hồi 2000 là gì. Em chỉ nhớ hồi 2000 thì góc đấy nổi tiếng có quán các anh các chú hay lên giao dịch với nhau công chuyện :D

Mytv

Xe điện
Cay đắng nhỉ.

Thời điểm chị Moon gặp Hưng, thì Hưng là trưởng phòng điều tra của Bộ. Như đoạn dưới báo viết thì anh Hưng này có thẩm quyền và vai trò trong việc điều tra vụ án, có khả năng làm sai lệch kết quả điều tra thì đủ để hình thành tội nhận hối lộ rồi chứ nhỉ.

"Bà Hằng cùng ông Sơn thống nhất nhờ ông Tuấn lo cho cả hai thoát lao lý. Mọi việc do bà Hằng làm đầu mối. Ông Tuấn lại quen Hoàng Văn Hưng, điều tra viên chính của cuộc điều tra này, đang là Trưởng phòng điều tra của Cục An ninh điều tra (Bộ Công an)"
Thế mới hài. Thời điểm đó Hưng đang phụ trách, có nhiệm vụ chính trong điều tra vụ này. Ấy thế mà bằng 1 cách tài tình nào đó Hưng lại dc chuyển sang tội danh lừa đảo chiếm đoạt ts.

Khả năng Hưng bị luân chuyển ko dc tham gia nữa do bị phát hiện.

Phuongnh28

Xe hơi
Thế mới hài. Thời điểm đó Hưng đang phụ trách, có nhiệm vụ chính trong điều tra vụ này. Ấy thế mà bằng 1 cách tài tình nào đó Hưng lại dc chuyển sang tội danh lừa đảo chiếm đoạt ts.

Khả năng lại có 1 vụ chạy án nữa cụ nhỉ. :D

Moriarty

Xe container
Đọc đoạn này như phim ngôn lù tàu khựa ý nhỉ, chắc chị Hằng phải đắm đuối ông Sơn lắm
"Đánh giá tình hình, điều tra viên Hưng bày cách bà Hằng "nhận mọi tội lỗi để cứu Sơn". "

sthd

Xe lăn
Vậy mới thấy sao nhiều thằng làm nhà nước nó giàu thế.
Mỗi lần nhận toàn hàng trăm ngàn $ thế thì dân làm cả đời ko bằng
mà các anh ấy có bao giờ thất nghiệp không? mỗi năm các anh ấy làm bao nhiêu vụ? mỗi vụ một củ biden thì két nhà anh có bao nhiêu củ?
mà nhiều anh như thế
Bắt 6 bị can nhận tiền 'chạy án' của Giám đốc Bệnh viện Thủ Đức - Báo điện tử VnMedia - Tin nóng Việt Nam và thế giới

El Jefe 2

Xe tăng

3 trường hợp (vụ này 2 là Tuấn PGĐ CA HN và Hưng, vụ Hp là tay Ca) đều cầm tiền chạy án, nhưng lại chuyển sang tội danh "lừa đảo chiếm đoạt ts".

BMW X4

[Tịch thu bằng lái]
Ko liên quan đến củi lửa nhưng em hóng vụ nữ kế toán bị đâm ở Bình Dương xem các anh nhà ta kết luận thế nào. Ngay sau khi em đó bị đâm thì trên 1 số diễn đàn bên TQ đã có tin là em đó biển thủ 1 số tiền cực lớn, không kém gì mấy vụ củi lửa đâu.
Biển thủ là của chủ doanh nghiệp, logic sẽ là sự ăn chia không sòng phẳng giữa 2 cán bộ cao cấp của doanh nghiệp, phải không bác?

cuhaifus

Xe container
Toàn các đức cao vọng trọng, mở mồm ra là đạo đức, càng nghĩ càng chán

Dotting

Xe tải
Em thấy phiên ngang có thể như này, các Cụ xem ổn không?

Xưa nay vẫn có 2 ngạch, Chính quyền và Hoàng tộc

Ở TW

Chính quyền/ Triều đình
Chủ tiệm nước: Vua
Thủ tư.ớng: Thừa tướng/ Trung đường
Bộ trưở.ng: Thượng Thư
Thứ trưởng: Tả Thị lang
Tổng cục trưởng: Hữu thị lang
Cục trưởng: Lang trung, Tham tri

Oảng/ Hoàng tộc
Tổng BT: Vua - Thiên tử - Hoàng đế
3 trụ còn lại: Đại vương gia
Các vị Bộ Công tắc: Các Vương gia
Các vị TWUV: Hoàng tộc

Ở Tỉnh
Bí thư T.uy: Hoàng tộc - chức vụ: Thái Thú
Chủ tịch: Không phải Hoàng tộc - chức vụ Phủ Doãn

Ở 1 số tỉnh lớn, ở Kinh sư: Thái thú là Vương gia, Phủ doãn là Hoàng tộc

Các giám đốc sở: Chánh Ti, Dịch thừa ...
Tể tướng ngồi đâu cụ nhỉ?

Driverto

Xe hơi

matizvan2009

Xe ba gác
Lên sân Golf càng khẳng định đội nhà nước nhiều anh siêu khủng ạ :D
đầu 9x em học trong SG, phía cầu Rạch Chiếc có cái sân tập golf, nghĩ rằng chả có người Việt nào chơi được đâu. Sau tốt nghiệp đọc báo thì thấy thẻ hội viên golf là 80k USD thì em nghĩ không bao giờ có người Việt nào có thể có thẻ hội viên.
Thế mà giờ trong team cán bộ quản lý cơ quan em thì 60% có chơi, 100% cán bộ lãnh đạo cơ quan em chơi.
Em không tham gia môn ấy.