[Funland] Nóng: Củi trong vụ đưa công dân Việt Nam về nước thời điểm dịch Covid và Công ty Việt Á

Dream Thai

Xe điện
Đội này mà không có nghề thì ai có nghề nửa hả Cụ.
Nó đánh vào tâm lý hoảng loạn của nạn nhân, lúc nào cũng mơi mơi cái phao để hy vọng được cứu. Kiểu như sắp lên bờ được rồi, cố tí nữa thôi.
Đúng là food chain cc nhỉ, bọn doanh nghiệp ăn của người dân, quan chức ăn của DN, xxx là mức cao nhất trong chuỗi thức ăn =))

BMW X4

[Tịch thu bằng lái]
Kết thúc điều tra nghĩa là ko có thêm ai bị bắt.
Chị 2 Hà giám đốc sở Y ko sao nhỉ, thiên hạ đồn bị gọi lên làm việc vs CA suốt. Thằng cu e quen làm bên dược bảo vừa rồi chả ký tá cái gì hết. Mà chuyện nhập cảnh cách ly cũng có phối hợp vs y tế mà??
Chị Hà được đồn đại dính vụ khác bác ạ.
Còn vụ này, từ thời bác Hiền, tiền nhiệm chị Hà. Và bác Hiền cũng chưa bị gì cả, dù họ có yêu cầu gặp gỡ trà đá suốt.

Bản thân Sở y tế nhà ta, do gần bề trên, nên quyền lực cũng không cao lắm.

sskkb

Xe điện

Xem clip bọn giun nó nuốt nhau, em thấy anh Hưng là con giun to, chị Trăng anh Núi là con giun nhỏ bị nuốt. Nói chung là các anh chị í đều tởm như nhau.

Làm người ko muốn, lại cứ muốn làm giun.
Nhân quả là có thật!
Èo, kinh quá. Cơ mà xem clip này làm em nhớ đến lúc "con giun" của em bị nuốt , cụ làm em băn khoăn ko biết có nên để giun của mình bị nuốt tiếp hay ko :(

BMW X4

[Tịch thu bằng lái]
Anh Ca cũng mấy chục tỏi nhưng chưa đưa cho ai chưa tác động tới ai, đã tra lại tiền. Thế là tịt.
Tôi nghĩ là anh Ca chả nhận xu nào cả.
Ảnh nghĩa khí lắm, thấy bẩu vậy.

Mấy chục tỏi là cán bộ nó cáo buộc, anh tạm ứng để coi như đã hoàn thành nghĩa vụ dân sự - nếu có - thôi ạ.
Nếu không có nghĩa vụ này, ta sẽ trả lại vợ con ảnh số tiền còi mấy chục tỏi ấy.
Bác nhề.

sskkb

Xe điện
Chán dì bác.
Tụi êm điều tra từ lâu rồi, xác nhận là không có gì bất thường hết.
Tương tự vụ 2 vợ chồng và 4 biển số tứ quí ấy, không có sai phạm, không có nhận hối lộ gì sất.

Có thể có sự Đưa hối lộ, nhưng không hề có đồng chí nào Nhận cả, bác nhé, tương tự vụ 80 CSGT Đồng Nai năm xưa ạ.

Any questions?
Ko liên quan đến củi lửa nhưng em hóng vụ nữ kế toán bị đâm ở Bình Dương xem các anh nhà ta kết luận thế nào. Ngay sau khi em đó bị đâm thì trên 1 số diễn đàn bên TQ đã có tin là em đó biển thủ 1 số tiền cực lớn, không kém gì mấy vụ củi lửa đâu.

Phỗng new

Xe điện
Công ty bầu trời xanh này làm ăn tốt ghê, cổn hơn 2 triệu đô tiền mặt thật là nhẹ nhàng.
Các a moi tiền có nghề phết nhỉ, con số 13 thật là đen đủi :-o

z300

Xe điện
Ko liên quan đến củi lửa nhưng em hóng vụ nữ kế toán bị đâm ở Bình Dương xem các anh nhà ta kết luận thế nào. Ngay sau khi em đó bị đâm thì trên 1 số diễn đàn bên TQ đã có tin là em đó biển thủ 1 số tiền cực lớn, không kém gì mấy vụ củi lửa đâu.
Phức tạp quá nhỉ? Nhưng giết người là hỏng rồi. Chưa kể là tq thì dân mình ghét sẵn

SVC

[Tịch thu bằng lái]
Đã quốc gia nào trên thế giới mà nghề cảnh sát hot hơn bác sĩ không anh?
Các ảnh phải làm gì để kiếm tốt hơn bác sĩ??? Nhà nước trả lương cao????
CA nhân dân nên đươc Dân Nuôi :D
Xứ này mấy cán bộ ta sống bằng lương :D

matizvan2009

Xe ba gác
Các a moi tiền có nghề phết nhỉ, con số 13 thật là đen đủi :-o

Đọc xong, kết luận điều tra thì không có tội "chạy án". Chỉ có người cầm tiền bị truy tố tội "lừa đảo chiếm đoạt".

Mytv

Xe điện
Đọc xong, kết luận điều tra thì không có tội "chạy án". Chỉ có người cầm tiền bị truy tố tội "lừa đảo chiếm đoạt".
Thì phải hướng theo ý đó chứ cụ. Tóm lại là Hưng lừa chị moon. Nhận 61 tỏi chưa đưa cho ai nên ko khép vào tội chạy án dc. Đ.c Tuấn cũng vậy. Chỉ "môi giới" thôi. Còn 400k biden đ.c Tuấn tiêu vào việc cá nhân nhá=))

PlaStork

Xe buýt

Xem clip bọn giun nó nuốt nhau, em thấy anh Hưng là con giun to, chị Trăng anh Núi là con giun nhỏ bị nuốt. Nói chung là các anh chị í đều tởm như nhau.

Làm người ko muốn, lại cứ muốn làm giun.
Nhân quả là có thật!
Con màu đỏ là con đỉa cụ ợ. Nghề chính là hút máu những con to hơn, còn con nào bé hơn là nó nuốt.

SVC

[Tịch thu bằng lái]
Vẫn lên ti vi ầm ầm. Đồn nhiều lúc hơi quá
Có thể tối nay còn lên ti vi nhưng sớm hôm sau, CA đã đến đứng đầy trong nhà nha cụ :D
Cái xứ xở này là Diệu kỳ lắm :D
Nếu đúng là cái chị Hà thay chồng như áo ở thủ đô ta thì chị đã bán nhà để "chạy" rồi :P

Thị_vệ_độc_hành

[Tịch thu bằng lái]
Có thể tối nay còn lên ti vi nhưng sớm hôm sau, CA đã đến đứng đầy trong nhà nha cụ :D
Cái xứ xở này là Diệu kỳ lắm :D
Cũng học anh béo ở phía Bắc thôi mà =))=)), mời đến phát biểu chống tham nhũng, tiêu cực xong xích cổ luôn tại trận

• Vodka
Reactions: SVC

Cucumin

Xe điện
Mà cầm có 800 nghìn thôi, còn số tiền kia Anh ấy bị đổ oan đi đâu nhỉ ?
Nhảy từ túi đồng chí này sang XXX nọ.
Như Phim lưu Gù: Tiền chui xuống đất, tiền bay lên chời , không không phải thế . =)) =))

Dân Tổ

Xe container
Nhớ hồi tay này còn làm Trưởng phòng Pa17 những năm đầu 2000, khi đó còn đi con CD5.
Có việc phải nhờ vả, mời hắn đi ăn tối xong hắn mời lại đi hát ở Caraoke ruột (góc Cửa Đông-Lí N Đế) và ko cho trả tiền (tiền hát = 4-5 lần bữa ăn tối)
Cũng có thông tin bắt trước Tết.
Chuẩn cụ ơi, con Kia CD5 mua lại của 1 bác (hồi đấy đã là đại gia 95-2000) bên Vận Tải Biển - nhà Ngọc Khánh. Con CD5 lúc đó bác ấy mua cho anh con trai lớn từ triển lãm Giảng Võ, đóng biển xong xuôi được 3 tháng thì bán (hoặc để lại/ biếu) ông T này.

Còn quán karaoke góc CĐ-LNĐ em không nhớ tên nhưng lúc đó cũng khá nổi tiếng vì là sân nhà của mấy anh xxx và xã hội thời đó.