[Funland] NÓNG: Bộ Công an khởi tố vụ án lộ đề môn sinh học kỳ thi tốt nghiệp THPT năm 2021

vihali

Xe container
Trước khi bị nhốt ra đề thì trong tay cũng phải có đủ tài liệu rồi. Em nghĩ các thầy này cũng bàn luận từ trước, một kiểu phản biện trước, khi vào làm thật thì thay 1 số câu của thầy khác. Quy trình ấy ko sao nếu thầy bên ngoài ko đem bản nháp ra cho hs làm.

Matxech

Xe container
Được thế đã tốt, nhưng đứa nào không đi học thêm là cô trù, đôi khi chỉ một lời nói, ánh mắt, chấm điểm chặt hơn,...
Chả vấn đề ji
Con tôi về vẫn luôn nc cố thế lọ thế chai
Mình động viên con để nó cứng cáp lên
Sau này ra đời cho mạnh mẽ

Kem tươi

[Tịch thu bằng lái]
Chả vấn đề ji
Con tôi về vẫn luôn nc cố thế lọ thế chai
Mình động viên con để nó cứng cáp lên
Sau này ra đời cho mạnh mẽ
Thì con cụ may mắn có một tâm lý vững, hoặc có một bố mẹ biết động viên.
Số đông thì không được vậy.

Minh Nguyen 12

Xe buýt
So với các cháu giờ thì cũng gần chục năm rồi cụ ạ.
Còn 1 đứa thi đh năm ngoái cụ ạ. Cái đề thi dễ (độ phân hóa thấp) cộng với điểm ưu tiên nó phệt cho choáng váng. May mà không lấm lưng, trắng bụng.

printer05

Xe điện
TTO - Sau khi kỳ thi tốt nghiệp THPT năm 2021 diễn ra, có một phản ánh sự việc bài tổng ôn môn sinh của thầy Phan Khắc Nghệ cho học sinh trước ngày thi giống hơn 90% so với đề thi chính thức.
Như vậy, có phải là lại gian lận trong thi cử không các anh.???
Con sâu cái kiến thì chết thôi. Mấy năm trước có xử lý được triệt để đâu. Kiểu như con tôi/tôi bị vu oan giá họa, có người cố tình làm hại,...

ngoc_phuong

Xe lăn
Con sâu cái kiến thì chết thôi. Mấy năm trước có xử lý được triệt để đâu. Kiểu như con tôi/tôi bị vu oan giá họa, có người cố tình làm hại,...
A Thầy đồ nghệ không liên quan. Vậy ai liên quan?

edc

Xe lăn
Em cho con em học thêm ở các trung tâm và em vẫn giới thiệu cho nhiều người khác cụ ạ. Em chỉ không ủng hộ nhà trường và giáo viên dạy con mình tổ chức thôi. Ngoài ra các trường chuyên họ tổ chức cũng rất tốt, thu hút rất nhiều hs không phải học sinh của mình. Có trung tâm 1 lớp tận 500-600 hs/lớp mà chen nhau mua vé tháng cụ ạ. Có thời kì tháng nào em chả phải đi mua vé cho con mặc dù con học trường chuyên và tham gia đủ các buổi chuyên đề của trường.
Sao cụ cho con đi học thêm ở trung tâm khác mà lại không đồng ý cho các thày cô dạy thêm ở lớp. Như thế có công bằng không cụ?
Cụ không cho f1 đi học ở lớp là quyền của cụ. Các thày/cô dạy ở lớp là quyền các cô. Cụ nên rõ ràng chuyện đó.

edc

Xe lăn
A Thầy đồ nghệ không liên quan. Vậy ai liên quan?
Liên quan hay không thì Viện KS đã khởi tố hình sự vụ việc. Đã bắt giam cá nhân liên quan có dấu hiệu làm lộ hàng cụ. Em nghĩ CA sẽ xác định việc Trùng Đề Thi 90% có liên quan hay không sớm thôi. 😅

ngoc_phuong

Xe lăn
Liên quan hay không thì Viện KS đã khởi tố hình sự vụ việc. Đã bắt giam cá nhân liên quan có dấu hiệu làm lộ hàng cụ. Em nghĩ CA sẽ xác định việc Trùng Đề Thi 90% có liên quan hay không sớm thôi. 😅
A có cho rằng cơ quan điều tra có cơ sở khi khởi tố không?
Hơi thừa cho câu hỏi trên.

Minh Nguyen 12

Xe buýt
Sao cụ cho con đi học thêm ở trung tâm khác mà lại không đồng ý cho các thày cô dạy thêm ở lớp. Như thế có công bằng không cụ?
Cụ không cho f1 đi học ở lớp là quyền của cụ. Các thày/cô dạy ở lớp là quyền các cô. Cụ nên rõ ràng chuyện đó.
Vâng cụ.

Mợ còn xuân

Xe tải
Rồi sẽ thò ra một loạt cái đuôi các cụ nhỉ

poiuy

Xe ba gác
Thường lộ đề thì người ta chỉ cung cấp cho 1 nhóm nhỏ, hạn chế thôi. Đằng này lại bô bô công khai trên dạy trực tuyến. Em thấy có gì đó không hợp lý.

fundraiser

Xe container
Trong giai đoạn điều tra thôi. Họ đang thu thập điều tra và chọn mắt xích yếu nhất để hốt gọn cả ổ. Có vẻ đánh mạnh ở mảng giáo dục là có cơ sở. Hnay đã khởi tố 1 cô hiệu trưởng trường Tiểu học ở An Giang. Nhỏ thôi nhưng là có xảy ra. Giờ mà xử lý kiểu lãnh đạo nhà trường ăn chặn tiền chùa, nhận tiền đút lót nâng điểm hoặc ưu ái chạy chỗ cho học sinh trái tuyến chẳng hạn, chắc chẳng đủ nhà tù mà chứa. Ko biết công an họ sẽ làm đến đâu.
E vẫn tin là vẫn theo đuổi mục tiêu nhang nhác giống Thịnh vượng chung của TQ. Giảm chênh lệch giàu nghèo, giảm gánh nặng chi phí giáo dục và y tế cho xã hội… bắt đầu bằng việc xử lý các lợi ích nhóm, các tật xấu tưởng là hiển nhiên trong ngành (kiểu dạy thêm học thêm) để răn đe.
Em học em là giáo viên chuyên Toán hàng đầu ở Nghệ an có chia sẻ là việc dạy thêm sẽ sớm bị dẹp. Giáo viên kiếm tiền thêm từ mảng này (rất nhiều, và là nguồn lực làm giàu… nhưng lại hoàn toàn trốn thuế vì ko nộp 1 đồng thuế nào từ nguồn thu nhập này) sẽ sớm kết thúc.

cuhaifus

Xe container
TTO - Sau khi kỳ thi tốt nghiệp THPT năm 2021 diễn ra, có một phản ánh sự việc bài tổng ôn môn sinh của thầy Phan Khắc Nghệ cho học sinh trước ngày thi giống hơn 90% so với đề thi chính thức.
Như vậy, có phải là lại gian lận trong thi cử không các anh.???
Lại họ Phan à, có vẻ cái họ Phan này biến nhiều cb thành củi quá

TUCSON9389

Xe điện
Thầy còn cứng lắm. Không hổ danh lãnh đạo (Phó Hiệu trường chuyên tỉnh)
Trả lời VnExpress tối 10/6, thầy Phan Khắc Nghệ cho hay tin tưởng vào kết quả làm việc của cơ quan chức năng. Ông tái khẳng định không liên quan gì đến hai người vừa bị khởi tố, không liên kết với họ để làm điều sai trái.

"Đầu năm 2022 tôi làm việc với công an một lần, họ yêu cầu cung cấp các thông tin liên quan đến nguồn câu hỏi ôn luyện, tôi đều đáp ứng đủ. Cơ quan điều tra làm rõ vấn đề khi có khiếu nại là đúng, tôi tự tin không liên quan. Từ đó đến nay công việc của tôi tại trường vẫn bình thường, không có vấn đề gì", thầy Nghệ nói.
nói thật là e đọc mà chả thấy thầy Nghệ sai ở đâu. cái qui trình ra đề có vấn đề thì đúng rồi, nhưng sao gắn thầy với 2 cá nhân bị khởi tố thì thấy nó sai sai

TUCSON9389

Xe điện
Sao các cụ ác cảm học thêm nhỉ.
Học thêm tự nguyện thì sao.
Xưa em có đi học thêm k phải vì điểm ở lớp hay vì gv đe, mà chủ yếu là học để thi.
Lại có lúc cả lớp học thêm em lại k đi học vì phần học ở lớp em thấy mình k cần nữa.
Con em năm nay hết lớp 3 chưa biết một buổi học thêm nào ngoài tiếng Anh ở Trung tâm.
Nhiều người có nhu cầu học thêm vì có những phần kiến thức bị hổng, hay khả.năng nhận thức chậm cần có người chỉ dạy để nhanh hơn. đó là 1 nhu cầu rất chính đáng.
em thấy khá nhiều người hồ đồ. học thêm là 1 nhu cầu chính đáng mà nhỉ. cái mà ko ổn là dạy ở lớp thì ít mà dạy ở nhà thì nhiều, trọng tâm thì mới đáng bị lên án

nhatthang

Xe Cứu Trợ
Sao phải bỏ cụ. F1 nhà em đi học từ lớp 1-6 trường làng. K đi học thêm ở lớp, chả thấy cô ý kiến gì, cũng không phải riêng em. Sang lớp 7-8 em cho đi học thêm ở ngoài (vì mục tiêu riêng). Em k hiểu tại sao các cụ cứ hô khẩu hiệu bỏ học thêm. Học hay k đăng ký học là quyền các cụ.
Con em từ lớp 1 đến lớp 5 (trường công), học thêm 1 ngày nào. Lên lớp 6, học trường tư nên chắc cũng chẳng cần học thêm.

Sonduong.BMV

Xe container
Có lẽ nên thanh tra tổng thể nghành GD. Xã hội hóa nhiều quá. Có những công trình địa phương đầu tư cho nhà trường nhưng nhà trường vẫn "kêu gọi" phụ huynh xã hội hóa. Chả lẽ đi họp PH lại nói toạc ra thì không hay.