[Funland] NÓNG: Bộ Công an khởi tố vụ án lộ đề môn sinh học kỳ thi tốt nghiệp THPT năm 2021

ngoc_phuong

Xe lăn
Vai trò của bộ giáo dục ở đâu suốt 1 năm qua.
Rõ ràng đấy là sự im lặng có chủ đích. Nếu như cơ quan điều tra không khởi tố vụ án thì liệu vụ việc có đc đưa ra ánh sáng

hitle888

Xe điện
Vai trò của bộ giáo dục ở đâu suốt 1 năm qua.
Rõ ràng đấy là sự im lặng có chủ đích. Nếu như cơ quan điều tra không khởi tố vụ án thì liệu vụ việc có đc đưa ra ánh sáng
Sao cụ không nâng tầm lãnh đạo quản nghành: y tế, giáo dục, khcn 2 khoá gần đây

Em thích tư duy này.
Như em không lo được thầy cô thì làm thế nào?
Đấy chính là cái em sót chưa nói.
Cách làm của em dựa trên điều kiện gia đình em. Có nhà cửa ổn định ở HN, bản thân 2vc có nghề nghiệp công việc ổn định, dòng tiền ít hay nhiều thì cũng đều hàng tháng, có 1 chút xíu tích lũy theo năm tháng. Nên con có sai số 1 chút vẫn có chỗ lùi hoặc đi vòng.
Nhưng em nhấn mạnh ở đây là ước mơ. Ngay những năm tháng còn nghèo mạt, 2vc đã dám mơ và thống nhất sẽ đầu tư cho con thế này thế kia...
Giờ 2 bố con vẫn bảo nhau, cứ mơ đi xem mình đi xa được đến đâu.

DuongHL

Xe container
Tội này thời phong kiến là chém ngang lưng.
Bao giờ cho đến ngày xưa :D

Xechaybangcom

Xe điện
Ngày con gái thi Đại học . Có 3 bạn chuyên Anh tỉnh xa đạt điểm 10 Toán !!!
Về hỏi con gái , các cháu nhận xét bọn chuyên Anh ko khá Toán .
Em thêm 1 lần mất niềm tin vào Bộ Dục .
10 điểm toán của thi tốt nghiệp chả có gì khó.

ngoc_phuong

Xe lăn

hungeverest

Xe điện
E dự lại sắp có hiện tượng cháy lan rồi.

Escobar

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ cho em hỏi thế nào là "giống 80%"?
Cả bộ đề của ông luyện thi lẫn đề thi đều dựa trên chương trình môn học, môn học cấp 3 thì cũng k quá nhiều, vậy cả 2 bên (bên luyện thi và bên ra đề) có thể trùng nhau nhiều vì cùng dựa vào một chương trình chứ nhỉ?
Một con chó và một con người có ADN giống nhau đến hơn 90%, nhưng đâu phải do chó đẻ ra người?

XPQ

Xe cút kít
Sao lại có kiểu ra đề mà giống 90% nhỉ. Tưởng quy trình này nó phải ba bốn nhóm sàng lọc ông nào có leak ra cũng chỉ tối đa 40% thôi. Còn đã vào ctrinh rồi thì lộ nó lại kiểu khác. Có các cơ quan chức năng giám sát với giữ người ra đề, lộ có dễ đâu.

Thầy Nghệ thực ra có thể tin được. Vì các giáo viên có kiến thức sâu trong nghề luyện gà thường nghiên cứu rất kỹ lưỡng chủ trương đường lối định hướng của ngành ra đề. Nắm được chủ trương đường lối rồi phân tích rút ra chiến lược chiến thuật luyện gà là hoàn toàn có tỷ lệ trúng tủ cao. Mà ngành luyện tủ của ta có từ thời em còn vác đuýt đi luyện thi, mấy lò trong bách khoa thời đó có tiếng vì tỷ lệ trúng tủ cực cao đến nỗi không đỗ giả lại tiền.

Còn hai cụ giáo già chuẩn bị lên thớt có lẽ lại tham ít tiền dưỡng già mà phạm vào quy trình bảo mật mà thôi.

A Nok

[Tịch thu bằng lái]
Ra giống dạng đề là bình thường, nhất là với môn sinh. Nhưng mà ra trùng đến 90%, không phải là trùng dạng đề mà trùng đến từng con số, hình vẽ, thứ tự đáp án trắc nghiệm, thì làm trò với nhau là cái chắc rồi. Trùng hợp thế đíu nào mà như Vietlott thế được. Mà lại còn kiểu đề thi đặc biệt ngay trước ngày thi nữa chứ. Ông giáo vẫn còn cứng lắm, nhưng có vẻ hai ông bà làm đề đã xuôi xuôi nhận rồi. Ủng hộ xử lý cái bộ này.
Tiện đây các cụ cho cháu hỏi, mua sách giáo khoa ngoài cửa hàng thì phải mua giá bìa là đúng rồi vì cửa hàng nó còn phải ăn hoa hồng chiết khấu để nó sống, thế sao mua trực tiếp từ nhà trường mà cũng phải mua giá bìa nhỉ?
Mua sách vở, đồ dùng học tập thì Cụ vào sàn TMDT vào gian hàng của các nhà Sách mua sẽ rẻ hơn. Em mua trên Tiki của Fahasa....sau khi Cha+con lượn mấy vòng Nhà sách tham khảo?

Kem tươi

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ cho em hỏi thế nào là "giống 80%"?
Cả bộ đề của ông luyện thi lẫn đề thi đều dựa trên chương trình môn học, môn học cấp 3 thì cũng k quá nhiều, vậy cả 2 bên (bên luyện thi và bên ra đề) có thể trùng nhau nhiều vì cùng dựa vào một chương trình chứ nhỉ?
Một con chó và một con người có ADN giống nhau đến hơn 90%, nhưng đâu phải do chó đẻ ra người?
Tức là 80% số câu trùng nhau, giống từng từ, từng con số, thế mới đáng nói.
Chứ nếu chỉ có dạng bài giống nhau, khác số liệu thì còn đỡ.

Chỉnh sửa cuối:

DIT

Xe điện
Thầy Nghệ thực ra có thể tin được. Vì các giáo viên có kiến thức sâu trong nghề luyện gà thường nghiên cứu rất kỹ lưỡng chủ trương đường lối định hướng của ngành ra đề. Nắm được chủ trương đường lối rồi phân tích rút ra chiến lược chiến thuật luyện gà là hoàn toàn có tỷ lệ trúng tủ cao. Mà ngành luyện tủ của ta có từ thời em còn vác đuýt đi luyện thi, mấy lò trong bách khoa thời đó có tiếng vì tỷ lệ trúng tủ cực cao đến nỗi không đỗ giả lại tiền.

Còn hai cụ giáo già chuẩn bị lên thớt có lẽ lại tham ít tiền dưỡng già mà phạm vào quy trình bảo mật mà thôi.
Em nghĩ lý do chủ yếu là bê nguyên xi bộ đề ổng soạn sẵn vô , đáng lẽ phải suy nghĩ cái mới. Tai nạn thôi

AnhVu

Xe máy
Ngày xưa em học tốt môn toán nhưng vẫn học chuyên Anh đây cụ ơi vì Lý và Hoá không tốt nên không dám thi khối A đành thi khối D, nên đăng kí học chuyên Anh. Nhiều bạn em cũng vậy nên bảo học chuyên Anh không khá Toán thì không đúng lắm. Điểm 10 toán không khó lắm đâu ạ. Thời em thi thì chỉ cần học chắc kiến thức cơ bản và chịu khó giải mấy quyển bộ đề của các trường kiểu như Bách Khoa, Xây dựng…. là thi ngon lành.
Năm con gái em thi , cả Tp.HCM chỉ có 2 bạn 10 Toán .
Tỉnh lạ kia , 3 bạn chuyên Anh và 1 bạn chuyên Toán !!!!!
Năm đó , đề khó ! Số điểm 10 Toán không nhiều .

Còn chuyện sinh viên đi dạy luyện thi ĐH , nhiều mà các cụ . Nhóm tụi em hồi sinh viên vẫn thế ...

Nên em biết chắc chắn có một số nơi không đàng hoàng . Chỉ là chưa bị vạch mặt , như lần này thôi .

motthoidongbim

Xe điện

Chẳng bjo có cụ nhé. Cô e ở qê ôn văn. 3 đề trúng 1 đấy. Ko cao siêu j đâu. Mua tin đấy.
Còn lò luyện Bk nào tỉ lệ trúng? Ngồi cày vỡ mặt ra, chứ tủ gì?

LX_060616

Xe buýt
Em nghe radio sáng nay lúc lái xe, thấy nản quá !

Im pọt

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Năm con gái em thi , cả Tp.HCM chỉ có 2 bạn 10 Toán .
Tỉnh lạ kia , 3 bạn chuyên Anh và 1 bạn chuyên Toán !!!!!
Năm đó , đề khó ! Số điểm 10 Toán không nhiều .

Còn chuyện sinh viên đi dạy luyện thi ĐH , nhiều mà các cụ . Nhóm tụi em hồi sinh viên vẫn thế ...

Nên em biết chắc chắn có một số nơi không đàng hoàng . Chỉ là chưa bị vạch mặt , như lần này thôi .
Ôi, bới ra thì nhiều cụ nhờ, em nghĩ ngay HN cũng đầy ý chứ. Tạm gọi là có một thế lực đứng sau. Bỏ hết dạy thêm học thêm đi, chán.

edc

Xe lăn
Ôi, bới ra thì nhiều cụ nhờ, em nghĩ ngay HN cũng đầy ý chứ. Tạm gọi là có một thế lực đứng sau. Bỏ hết dạy thêm học thêm đi, chán.
Sao phải bỏ cụ. F1 nhà em đi học từ lớp 1-6 trường làng. K đi học thêm ở lớp, chả thấy cô ý kiến gì, cũng không phải riêng em. Sang lớp 7-8 em cho đi học thêm ở ngoài (vì mục tiêu riêng). Em k hiểu tại sao các cụ cứ hô khẩu hiệu bỏ học thêm. Học hay k đăng ký học là quyền các cụ.