[Funland] Nỗi vất vả cái cảnh đi thuê nhà

khanhpt4

Xe tăng
Em tưởng giá thuê nhà mạn Mỹ Đình, Mễ Trì nó rơi vào 100 đến 120 nghìn /1m2 thì số dự kiến của cụ phải thuê được chỗ ở tầm 30-40 m2 chứ nhỉ?

xebobabanh17201

Xe điện
10 năm trước em đi thuê, giờ cũng có cái nhà cho thuê. Đời thay đổi khi ta thay đổi

Binhhidecc

Xe buýt
10 năm trước em đi thuê, giờ cũng có cái nhà cho thuê. Đời thay đổi khi ta thay đổi
Khi ra trường con gấu nhà cháu nó chuyển hơn mười mấy lần chỗ ở mỗi lần chuyển cháu là thằng cửu vạn, nhưng từ khi lấy cháu, nó mới là chủ nhà mà oing cụ cháu cho, thế mới đau sờ cau chứ

xebobabanh17201

Xe điện
Cụ giỏi thế. Em mới được nửa cụ. Đang phấn đấu có cái nhà cho thuê mà khó quá
So với anh em ofer chả là gì, chỉ muốn nói là nếu không liều, cố gắng...thì suốt đời đi thuê.

ohmen123

Xe hơi
Cụ không tính mỗi năm đồng tiền nó trượt giá đi à. Vớ vẩn đổi tiền thì lại đi gần hết. Còn cái nhà nó vẫn là cái nhà
Cái nhà nó cũng là cái nhà, nhưng nó cũng bị trượt giá còn ghê hơn lạm phát của tiền cụ ạ. Các cụ mua chung cư sẽ hiểu, vài năm sau bán đi còn ko bằng giá lúc mới mua, tính cả trượt giá thì thiệt đơn thiết kép. Trừ khi mua đất thời điểm giá thấp thì còn có hi vọng có lời khi bán đi cụ ạ

sutubungto

Xe buýt
lương 2 vc em có hơn chục củ tý thôi cụ à. Nhịn ăn nhịn mặc lắm cụ
Hơn chục là 11 hay 19 vậy cụ, lại cảnh đi thuê nhà mất 5 - 6 triệu thì thực sự em phục cụ trong việc chi tiêu gia đình.

Mychinh

Xe máy
Hơn chục là 11 hay 19 vậy cụ, lại cảnh đi thuê nhà mất 5 - 6 triệu thì thực sự em phục cụ trong việc chi tiêu gia đình.
Hi nhà e có trẻ con nên nhịn ăn nhịn mặc chứ k dám nhịn ở vì cái ở nó ảnh hg đến sức khoẻ con cụ ah. Nên là 2 vc cứ ăn uống tằn tiện quần áo thì cả năm mua lần vào dịp tết. Còn ở thì đầu tư đôi chút cho con nó ở.

hackspeed

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Hi nhà e có trẻ con nên nhịn ăn nhịn mặc chứ k dám nhịn ở vì cái ở nó ảnh hg đến sức khoẻ con cụ ah. Nên là 2 vc cứ ăn uống tằn tiện quần áo thì cả năm mua lần vào dịp tết. Còn ở thì đầu tư đôi chút cho con
nó ở.
Ở HN mà hơn 10tr chưa trừ j thì đúng là vất vả. Cụ đang làm món gì ?

Mychinh

Xe máy
Thớt này về tìm nhà thuê, ổn định, vừa tiền. Các cụ đừng chém về mua nhà với làm công chức hay ra ngoài làm thuê, HN hay về quê. Chém vậy xa quá.

Em đã từng là công chức ở nhà thuê, em gom góp mãi mới mua nổi cái gian nhà bé em nói bên trên. Mỗi nhà mỗi người mỗi cảnh, mỗi cách tính, khó nói lắm.

Quay lại chuyện mua nhà, lúc mua nhà giá hơn 20 cây vàng được mỗi gian tt bé tẹo. Là em lúc đó thì em thấy ổn vì phù hợp sức em, gần nhà bố mẹ, tiện đi làm, làm thêm, hàng xóm quanh em yên ổn dễ sống. Cùng lúc, bạn em mua đất dưới mỗ, được 40m đất, xây được gian cấp 4 thì mất thêm gần 100tr nữa. Nó bảo em cố cùng như thế nhưng nhà nó 2 ng, em 1 mình ko cố thêm được. mười mấy năm sau, nhà dưới Mỗ giờ lên giá rất nhiều nhưng bạn em không hợp để ở, lại phải lên trên này mua chung cư ở gần cơ quan, tiện đi làm, học hành con cái. Sau khi mua xong nhà mới nó mới tự chửi mình ngu vì đã ko chuyển sớm hơn. Do ở Mỗ mà con học Đội Cấn, Kim Mã bố mẹ đi lại quá tốn thời gian và tốn sức đưa đón. Trong khi em vẫn ở chung cư gần chỗ làm chỗ con đi học, nhẹ tênh chuyện đi lại hàng ngày. Em ko có lộc đất như bạn em nhưng ở nhà nhỏ, ko gánh nợ quá nặng, em rảnh đầu làm việc khác cũng ko khó sống lắm, chí ít cho tới giờ.

Chủ thớt thuê được nhà em cũng được, ko thuê được cũng ko sao, cho khách quan, nhé.
Vậy chốt lại là sao cụ? Cụ đang cho thuê nhà đúng k ạ

otzi

Xe tăng
cụ thuê cả nhà nguyên căn sau đó share lại cho người quen hoặc người phù hợp với cụ thì ổn hơn cụ ạ. Có gia đình rồi thì nên thuê nhà nguyên căn.

breeze

Xe tải
Phòng trọ thì bé gia đình ở chật trội, nhà riêng thì ko biết lúc nào đòi nhà, đồ đạc ko dám mua vì ngại chuyển. Em dành dụm mua đc mảnh đất định đợi có đủ tiền xây nhà tầng. Mà chán cảnh đi trọ quá nên xây nhà cấp 4 để ở cho thoải mái!

Mychinh

Xe máy
Phòng trọ thì bé gia đình ở chật trội, nhà riêng thì ko biết lúc nào đòi nhà, đồ đạc ko dám mua vì ngại chuyển. Em dành dụm mua đc mảnh đất định đợi có đủ tiền xây nhà tầng. Mà chán cảnh đi trọ quá nên xây nhà cấp 4 để ở cho thoải mái!
Em cũng chỉ mong có mái nhà cấp 4 để ở thôi cụ ạ.

Mychinh

Xe máy
cụ thuê cả nhà nguyên căn sau đó share lại cho người quen hoặc người phù hợp với cụ thì ổn hơn cụ ạ. Có gia đình rồi thì nên thuê nhà nguyên căn.
Em đang tính vậy cụ ah

krazyvn

Xe hơi
Khu tập thể Nghĩa Tân toàn nhà cho thuê 4M thôi cụ. Nhiều nhà giờ mua chung cư mới, có nhà ở đây cho thuê lắm. Bao giờ thấy nữa cháu bảo.
thấy thì hú em nhé, về gần các cụ cho tiện

Trác Mộ Thu

Xe điện
Thực sự thấy vất vả các cụ mợ ạ. Gia đình 2 vc 1 bé 2 tuổi. Vc công việc nhà nước nên đến giờ vẫn chưa thể mua được mảnh đất dung thân. Nên đến giờ hơn 30t đầu vẫn đi thuê nhà để ở. Căn đẹp thì nhiều tiền vợ chồng k đủ kinh tế thuê. Căn rẻ quá thì điều kiện sống ko đảm bảo
Em đang có nhu cầu thuê nhà trọ dạng 1 PN 1 PK. Nhà riêng hoặc là căn hộ nhỏ cũng được ạ. Khu vực quanh Cầu Giấy,Hà Đông, Nam Từ Liêm là đẹp ạ.
Nhà em ở hộ gia đình nhỏ nên muốn thuê lâu dài có thể đóng 6 tháng 1. Chi phí thuê mong muốn tầm dưới 4.5tr. Điện nước tự đóng
Cụ mợ nào biết hoặc có ai muốn cho thuê thì giới thiệu giúp em với ạ. Em xin chân thành cảm ơn
Rất cảm thông với cụ vì em cũng đã từng trải qua.
Cố lên cụ ạ, nghèo thì lâu chứ giàu thì mấy chốc.
Em có 1 cái nhà riêng 3 tầng ở Trung Văn, đồ đạc em để lại hết mà gấu cho thuê mất rồi. Bọn em cho thuê rẻ lắm, 5 triệu/1 tháng cốt để có hơi người cho đỡ hỏng nhà.

Prodin

Xe tăng
Website
v-point.vn
Em thấy ecohome bán nhà ở xã hội, giá cũng hợp lý, có cơ chế vay ưu đãi. Các đôi vợ chồng trẻ có tầm 3-400tr là mua đc rồi mà!