[Funland] Nói to! Có phải em khó tính không?

akitsun

Xe tải
Trước em làm dưới site không nói to không được cụ à. Thành thói quen nên giờ ngồi văn phòng mấy năm rồi thi thoảng vẫn quên....

buicongchuc

Xe ba gác
Trước em làm dưới site không nói to không được cụ à. Thành thói quen nên giờ ngồi văn phòng mấy năm rồi thi thoảng vẫn quên....
Em hay đi ctr nên cũng nói to. Về nhà alo đt toàn phải chui vào phòng lv kẻo vợ khó chịu.

Kiliman

Xe tải
Em cũng thuộc loại to mồm, nhưng sau đợt đi ĐN, ở ks có cái bể bơi trên sân thượng, chỉ có gđ em và 2 bố con cụ ấy tắm, cụ ấy đag tập bơi cho con, em để ý thấy mỗi khi muốn nói gì với con, cu ấy vẫy cu con lại gần bờ và đi đến, cúi xuống nói nhỏ..., chỉ như vậy thôi mà em thay đổi hẳn.

v-kong

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng thuộc loại to mồm, nhưng sau đợt đi ĐN, ở ks có cái bể bơi trên sân thượng, chỉ có gđ em và 2 bố con cụ ấy tắm, cụ ấy đag tập bơi cho con, em để ý thấy mỗi khi muốn nói gì với con, cu ấy vẫy cu con lại gần bờ và đi đến, cúi xuống nói nhỏ..., chỉ như vậy thôi mà em thay đổi hẳn.
Cụ kể chi tiết này làm em phải nghĩ mình sẽ phải học tập ngay.

buicongchuc

Xe ba gác
Em cũng hay nói to, một là do di truyền, hai là dân kiến trúc hay ra công trình thành ra nói to thêm. Câu chuyện của cụ làm em phải tự xem xét lại mình trong khi nói chuyện. Sáng nay ra hành lang chung cư nói chuyện điện thoại to quá, lúc nhớ đến câu chuyện này vội thu nhỏ âm lượng mồm :D

Imex

Xe tải
Hôm nay cuối tuần, nịnh gấu em đưa cả nhà đi ăn ở một quán ăn gọi là có tí "sang" - khá yên tĩnh. Bàn ăn nhà em gần cửa sổ, và gần đó cũng có một bàn ăn khác. Ở bàn ăn bên cạnh là một đôi bạn trẻ, mà theo kinh nghiệm của em thì đôi này đang ở giai đoạn cưa cẩm nhau chứ chưa yêu. Chàng trai cao lớn, còn cô gái khá xinh đẹp và ngây thơ đúng chất gái dân kỹ thuật.

Tất cả mọi người trong phòng ăn đều nói nhẹ nhàng, và tập trung nhiều vào việc thưởng thức món ăn, nhưng riêng đôi bạn trẻ kia khá hào hứng và nói chuyện rất to. Qua câu chuyện nghe được, thì chàng trai này sau khi tốt nghiệp ĐH đã đi làm khoảng 1 năm, còn cô gái là SV năm cuối mới đi thực tập về. Có lẽ họ đều là dân kỹ thuật nên toàn nói chuyện về các nhà máy, công nghệ và công nghệ môi trường.

Một lúc sau, em gọi chàng trai ra một góc rồi nói nhỏ: "Ở quán ăn này khá yên tĩnh, mọi người đều nói chuyện rất nhỏ nhưng ở bàn em nói chuyện to quá! Hì hì, đừng cho bạn gái biết anh nói điều này, hãy chăm sóc cô ấy". Chàng chai cười nhẹ và bảo: "Vâng, cảm ơn anh!". Sau đó cả hai trở lại bàn của mình.

Có vẻ em già rồi nên khó tính các cụ nhỉ? Cuối tuần em lẩm cẩm tí, chúc các cụ mợ vui vẻ...

Cụ xử lí rất văn minh đấy!

Bimmer

Xe điện
Không phải chỉ riêng người Việt mà cả châu Á nói chung là đều nói to. Một phần là do môi trường khá ồn nên mọi người phải tăng âm lượng lên theo, dần thành thói quen. Nhất là cụ nào đang a lô thì váng nhà.
Tất nhiên phần lớn vẫn là do ý thức.

Napoli

Xe tải
Cụ chủ khá là tinh tế. Thực ra thì không riêng gì ở một chỗ sang trọng hoặc một nơi cần yên tĩnh mới phải giữ trật tự mà nếu có ý thức thì ở bất cứ chỗ nào cũng cần biết ý tứ điều đó. Em dạy bọn trẻ con nhà em là ngoài những nơi vui chơi hay riêng tư ra thì đến chỗ nào cũng nói để người khác đủ nghe.

ngocquybk

Xe điện
Em kinh hồn nhất là vụ ghép bàn ăn phòng vip Trâu ngon quán. Họ nhậu nó nhức đầu như k có ng ạ, sau này em cạch luôn

acferraris_01

Xe hơi
Nhìn ảnh minh họa của cụ thì em thấy hơi to thật ;;)

mmxhung

Xe điện
Rất văn minh lịch sự, cả người nhắc và người được nhắc

Nightmar

Xe hơi
Em thấy văn minh chứ Ko phải là khó hay Ko khó

Crusaderland

Xe điện
Cụ chủ như vậy không phải là khó tính mà là rất khó tính.
Đã ra nơi công cộng thì phải chấp nhận thôi.

HungNexus

Xe tăng
Nhiều người vô duyên bỏ mợ ra
Không biết quan sát xung quanh để điều chỉnh
Nói To Sỗ Sàng
Ăn uống nhai tọp tẹp như lợn húp cám

buicongchuc

Xe ba gác
Nhiều người vô duyên bỏ mợ ra
Không biết quan sát xung quanh để điều chỉnh
Nói To Sỗ Sàng
Ăn uống nhai tọp tẹp như lợn húp cám
Klq: Em vừa zoom ảnh avatar của cụ ra để ngắm :D

buicongchuc

Xe ba gác
Em kinh hồn nhất là vụ ghép bàn ăn phòng vip Trâu ngon quán. Họ nhậu nó nhức đầu như k có ng ạ, sau này em cạch luôn
Em có lần đưa khách xuống quán trâu giật cuối đường TH vào buổi trưa, phòng VIP hết nên ngồi khu ngoài. Đồ ăn thì ngon mà ong hết cả tai, không biết ai nói ai nghe nữa.

theanh212

Xe điện
Câu chuyện là chuyện bịa nên em ko ưng, có mỗi cái ảnh minh họa thì em ưng 8->

Phỗng new

Xe điện
Vod cụ chủ quả ảnh gái kỹ thuật :))

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Em ăn một lần ở Bùi Thị Xuân (tầng 1) thì gần như không nói chuyện được với nhau trong bàn trừ khi hét lên nên từ đó cũng cạch, chỗ Hoàng Đạo Thúy thì đỡ hơn, có vẻ làm tiêu âm tốt hơn

dpl

Xe lăn
Hôm nay cuối tuần, nịnh gấu em đưa cả nhà đi ăn ở một quán ăn gọi là có tí "sang" - khá yên tĩnh. Bàn ăn nhà em gần cửa sổ, và gần đó cũng có một bàn ăn khác. Ở bàn ăn bên cạnh là một đôi bạn trẻ, mà theo kinh nghiệm của em thì đôi này đang ở giai đoạn cưa cẩm nhau chứ chưa yêu. Chàng trai cao lớn, còn cô gái khá xinh đẹp và ngây thơ đúng chất gái dân kỹ thuật.

Tất cả mọi người trong phòng ăn đều nói nhẹ nhàng, và tập trung nhiều vào việc thưởng thức món ăn, nhưng riêng đôi bạn trẻ kia khá hào hứng và nói chuyện rất to. Qua câu chuyện nghe được, thì chàng trai này sau khi tốt nghiệp ĐH đã đi làm khoảng 1 năm, còn cô gái là SV năm cuối mới đi thực tập về. Có lẽ họ đều là dân kỹ thuật nên toàn nói chuyện về các nhà máy, công nghệ và công nghệ môi trường.

Một lúc sau, em gọi chàng trai ra một góc rồi nói nhỏ: "Ở quán ăn này khá yên tĩnh, mọi người đều nói chuyện rất nhỏ nhưng ở bàn em nói chuyện to quá! Hì hì, đừng cho bạn gái biết anh nói điều này, hãy chăm sóc cô ấy". Chàng chai cười nhẹ và bảo: "Vâng, cảm ơn anh!". Sau đó cả hai trở lại bàn của mình.

Có vẻ em già rồi nên khó tính các cụ nhỉ? Cuối tuần em lẩm cẩm tí, chúc các cụ mợ vui vẻ...

Ơ sao lại lấy ảnh giám sát của e :(