[Funland] Nói thì hay mà thực hiện như mèo mửa

present

Xe điện
À, trả lời luôn cho các cụ hỏi nhé.
Em đi xin học cho F1 nhà em (trái tuyến) vẫn bắt phải có SHK kèm chứng thực nhé :(

harrynh

Xe container
À, trả lời luôn cho các cụ hỏi nhé.
Em đi xin học cho F1 nhà em (trái tuyến) vẫn bắt phải có SHK kèm chứng thực nhé :(
Em cẩn thận nên tháng 12 em đi công chứng SHK chục bộ rồi, chả biết có dùng đc ko, nhưng vốn ở ta cứ phải có bằng chứng nên xòe ra khéo cũng có ích.

Hacking

Xe tăng
Hài cái là dân cứ chửi , CA cứ đi 😭. Nhiều lúc không hiểu họp trên cao cụ Rừng có bị mắng không

isak

Xe tăng
Cái này đang nhẽ phải chuyển hết sang dân sự quản lý, cái gì cũng bộ X, giờ thành siêu bộ, ko ai dám đụng vào, mặc dù làm gì cũng hỏng.

MaTeo

[Tịch thu bằng lái]
Cái này đang nhẽ phải chuyển hết sang dân sự quản lý, cái gì cũng bộ X, giờ thành siêu bộ, ko ai dám đụng vào, mặc dù làm gì cũng hỏng.
Toàn ông có học hành gì đâu. Mấy tỷ chạy vào ngành

xe beet

Xe buýt
Em còn bị quả yêu cầu công chứng shk nhưng ra phòng công chứng thì bảo 1/1/2023 shk hết hiệu lực ko công chứng nữa. Về bảo thế mà nó vẫn cứ đòi hỏi. Bực em chửi um thì mấy hôm ko thấy í ới gì. Ko biết nó ngâm tôm đến bao giờ nữa

Colza

Xe hơi
Rất nhiều cơ quan chưa được trang bị máy đọc chíp hoặc QRCode trên CCCD nên họ càn giấy xác nhận nơi cư trú của xxx phường.
Có trách thì trách anh Cây, vì muốn lập thành tích trước Làng nhằm vị chí Chủ tiệm trà đá.
Đáng ra anh ta cho sử dụng song hành sổ hộ khẩu thêm vài năm nữa thì nay anh cắt cái rụp.
Cái QRCode trên CCCD điện thoại thông minh bình thường có Camera đều đọc được cụ ạ. Thông tin đọc ra dạng văn bản bình thường, không có mã hóa gì cả. Đầu tiên em hơi ngạc nhiên, nhưng sau nghĩ thông tin in đầy trên CCCD rồi, ai cầm cũng đọc được cả.

buicongchuc

Xe ba gác
Cái QRCode trên CCCD điện thoại thông minh bình thường có Camera đều đọc được cụ ạ. Thông tin đọc ra dạng văn bản bình thường, không có mã hóa gì cả. Đầu tiên em hơi ngạc nhiên, nhưng sau nghĩ thông tin in đầy trên CCCD rồi, ai cầm cũng đọc được cả.
Quét kiểu này, nội dung đọc được thì như nội dung đã hiện trên mặt CCCD rồi, thêm cái số CMND 9 số cũ.

Em đọc trên báo nhà CS:

NVM7886

Xe tải
Nhà cháu không rõ cái mã số định danh cá nhân có giúp ích gì được nhiều hơn không? Còn cứ liên quan đến CAP là rách việc lắm. Trừ khi có quen,thân lãnh tụ.

Sent from SM-A127F via OTOFUN

ung_sung_tu_tai

Xe container
Hề hề...
Vầng
Thay vì chửi cải thằng/cái nơi không chịu thực hiện theo quy định chung của pháp luật (ví dụ như phải trang bị thiết bị kết nối với cơ sở dữ liệu quốc gia để có thể dùng các biện pháp khác thay cho việc phải lấy giấy xác nhận) thì cứ chửi tung trời lên là tại nhà nước mình nó thế.

Mặt khác, người ta đã đề nghị/yêu cầu đi làm căn cước công dân để thuận tiện cho việc tra cứu, nhưng nhiều người có làm đâu, vẫn chìa cái cmt, thậm chí cái cmt 9 số ra thì kể cả cái chỗ ấy người ta kết nối vào CSDL thì họ cũng đọc thế úy nào được. Vậy không bắt lấy giấy chứng nhận thì ngẩng mặt lên giời láy thông tin à ?

Khách quan mà nói thì bộ đã có hướng dẫn sử dụng các giấy tờ khác thay thế shk giấy. Và ở đây bộ không bắt công dân phải xin giấy xác nhận. Thằng nào bắt cụ xin thì chửi thằng đó thôi. Trong bao nhiêu cách thì nó bắt cụ làm cách tốn công nhất.
E hôm rồi cũng đi làm mấy thủ tục hành chính ở phường đều chỉ sd cccd, mang sổ hk đi ko cần sd đến.
Cụ ở phường nào mà nhiêu khê vậy?
Không biết cụ đã đọc kỹ chưa? Đấy là hướng dẫn các phương thức. Còn chọn phương thức nào để giao tiếp với chính quyền thì cụ lại không phải người được chủ động.
Cụ xem lại mục 1.6 đi ạ.
Họ cứ vin vào mục đấy, cụ cứ vin vào các mục khác thì phần thua thiệt thuộc về ai mà cụ đòi in cái này ra doạ họ làm gì?
Các cơ quan không phải nhà nước, họ có thể yêu cầu khác với cái công văn nêu trên nữa, bác ạ, bank chẳng hạn.
Ngoài ra, bank họ cũng muốn lưu giữ gì đó bằng giấy. Xác nhận là an toàn nhất.

Khả năng là cụ ấy đi đăng ký tuyển sinh cấp 2 cho con - vẫn có trường yêu cầu hộ khẩu phường nọ quận kia. Trẻ con thì nó chưa có CCCD gắn chip nên bình thường dùng SHK giấy chứng minh. Nay không có SHK giấy thì bắt đi cách khác.
Năm ngoái em đi làm tủ tục nhập học cho con cũng bị bắt phải mang SHK bản gốc đến mới hoàn thành thủ tục. May là HK nhà em chưa bị thu. Có mấy nhà sổ bị thu cũng lằng nhằng mãi rồi mới được thông báo là phải đến C. An phường xin giấy xác nhận cư trú thì mới được. Thế là chạy đôn chạy đáo vì thời gian nộp hồ sơ chỉ có 3 ngày. Lỡ ông trưởng C. An phường nào mà đi công tác thì còn mệt. Đến khổ!

fanmu1234

Xe container
Xin phép và xin lỗi bức xúc quá cho e chửi phát,
Chả là cái vụ CCCD gắn chíp và bỏ sổ hộ khẩu giấy, giờ e đi làm thủ tục gì đưa sổ hộ khẩu thì chúng nó bảo nó ko còn tác dụng nữa vì bỏ rồi, phải về xin Xác nhận công an nơi cư trú, cái xác nhận này muốn nhanh thì phải thỏ thẻ phải abc, còn ko thì vài ngày thậm chí cả tuần. E mới hỏi thế cái CCCD gắn chíp làm xong vứt à, chúng nó cứ cười. Vậy là từ trước tới nay thay vì mất 5 phút photo sổ hộ khẩu hoặc vài giây xuất trình sổ hộ khẩu thì giờ phải đi xin Xác nhận cư trú chết tiệt kia. Đúng là của nợ các bác ạ.
Cái này em nói lâu rồi, nhưng mọi người không tin

NgangNganh

Xe tải
Trưóc mất 5p photo công chứng SHK là xong, giờ nếu đàng hoàng mất dăm ba ngày, còn muốn nhanh thì kèm theo cái phong bao đôi lít!
Bẩn, bựa.... Em éo thèm chấp.

present

Xe điện
Em cẩn thận nên tháng 12 em đi công chứng SHK chục bộ rồi, chả biết có dùng đc ko, nhưng vốn ở ta cứ phải có bằng chứng nên xòe ra khéo cũng có ích.
Em mang ra làm hộ chiếu cho F1 mà bọn CA Phường nó đòi thu.
Em đòi lại bằng được vì lý do sao phải thu? Sổ đó cấp cho tôi.
Tôi ra đây làm thủ tục chả lien quan gì đến các thủ tục quy định phải thu SHK cả.
Bắt phải trả lại bằng được để em mang về làm kỷ niệm đấy, mất gần 30' nó mới trả.

sakai_yo

Xe lăn
Em mang ra làm hộ chiếu cho F1 mà bọn CA Phường nó đòi thu.
Em đòi lại bằng được vì lý do sao phải thu? Sổ đó cấp cho tôi.
Tôi ra đây làm thủ tục chả lien quan gì đến các thủ tục quy định phải thu SHK cả.
Bắt phải trả lại bằng được để em mang về làm kỷ niệm đấy, mất gần 30' nó mới trả.
Thế giả sử em không mang thì làm thế nào để làm lại hc cho F1 cụ nhỉ? Chắc em cầm mỗi hc cũ đi thôi.

sskkb

Xe tăng
Các cụ cứ bình tĩnh :)) cái gì mới làm chả gặp nhiều rắc rối, rồi từ từ nó mới trơn tru được.