[Funland] Nói thì hay mà thực hiện như mèo mửa

ATNH

Xe buýt
Cụ đi làm thủ tục gì mà bị đòi SHK vậy?
Cụ đi làm các thủ tục hành chính rồi vay mượn thế chấp bank rồi đủ thứ thủ tục về cá nhân mà xem. Cái CCCD điện tử gần như chưa có giá trị gì

ATNH

Xe buýt
Cần thời gian điều chỉnh dần. bên đó cũng mệt
Nếu thế cứ để dùng sổ hộ khẩu có giá trị song song đến lúc ok hết hẵng bỏ, chứ đây chúng nó bỏ cái rụp, nhiều chỗ nó bắt đi Xin xác nhận cư trú để thay sổ hộ khậu, mịc chúng nó chứ.

meodenminh

Xe điện
Các cơ quan không phải nhà nước, họ có thể yêu cầu khác với cái công văn nêu trên nữa, bác ạ, bank chẳng hạn.
Ngoài ra, bank họ cũng muốn lưu giữ gì đó bằng giấy. Xác nhận là an toàn nhất.
Bank là nhiêu khê, chắc cú nhất.

Xin phép và xin lỗi bức xúc quá cho e chửi phát,
Chả là cái vụ CCCD gắn chíp và bỏ sổ hộ khẩu giấy, giờ e đi làm thủ tục gì đưa sổ hộ khẩu thì chúng nó bảo nó ko còn tác dụng nữa vì bỏ rồi, phải về xin Xác nhận công an nơi cư trú, cái xác nhận này muốn nhanh thì phải thỏ thẻ phải abc, còn ko thì vài ngày thậm chí cả tuần. E mới hỏi thế cái CCCD gắn chíp làm xong vứt à, chúng nó cứ cười. Vậy là từ trước tới nay thay vì mất 5 phút photo sổ hộ khẩu hoặc vài giây xuất trình sổ hộ khẩu thì giờ phải đi xin Xác nhận cư trú chết tiệt kia. Đúng là của nợ các bác ạ.
E xin xác nhận cứ trú mất gần 1 tháng đây cụ. Bọn nó cứ bảo hệ thống báo lỗi, làm đi làm lại mấy lần mới được. Bưc mình ghê...

meodenminh

Xe điện
Nếu thế cứ để dùng sổ hộ khẩu có giá trị song song đến lúc ok hết hẵng bỏ, chứ đây chúng nó bỏ cái rụp, nhiều chỗ nó bắt đi Xin xác nhận cư trú để thay sổ hộ khậu, mịc chúng nó chứ.
Bây giờ trình hộ khẩu giấy ra họ cũng không chấp nhận hả cụ ?

New car 2023

Xe container
E xin xác nhận cứ trú mất gần 1 tháng đây cụ. Bọn nó cứ bảo hệ thống báo lỗi, làm đi làm lại mấy lần mới được. Bưc mình ghê...
Bác lên chỗ Phạm Hùng, vô đòi gặp cậu mô Chịu trách nhiệm người đứng đầu ấy, rồi xạc cho 1 trận, cho cậu ấy trắng mắt ra.

HeoQuay66

Xe tăng
Chả là cái vụ CCCD gắn chíp và bỏ sổ hộ khẩu giấy, giờ e đi làm thủ tục gì đưa sổ hộ khẩu thì chúng nó bảo nó ko còn tác dụng nữa vì bỏ rồi, phải về xin Xác nhận công an nơi cư trú, cái xác nhận này muốn nhanh thì phải thỏ thẻ phải abc, còn ko thì vài ngày thậm chí cả tuần. E mới hỏi thế cái CCCD gắn chíp làm xong vứt à, chúng nó cứ cười. Vậy là từ trước tới nay thay vì mất 5 phút photo sổ hộ khẩu hoặc vài giây xuất trình sổ hộ khẩu thì giờ phải đi xin Xác nhận cư trú chết tiệt kia. Đúng là của nợ các bác ạ.
Chuẩn luôn cụ, không chỉ hộ khẩu nói riêng mà cái dichvucong nói chung rất là phiền hà.
Trước đây người dân cần gì ra cơ quan là đợi và làm 1 tí là xong, giờ lại phải nộp trên dịch vụ công và đợi cán bộ kiểm tra trong vài ngày, vài tuần mới trả lời (thường là sẽ trả lại do thiếu, sai, bổ sung hồ sơ), sau đó lại lặp lại qui trình trên với thời gian như vậy, cuối cùng nếu hồ sơ đc chấp nhận thì cán bộ sẽ hẹn ngày mang hồ sơ gốc ra để trả kết quả...
Đúng hành hành dân chứ 4.0 cái mả m* chúng nó. Sry các cụ e bức xúc tí.

nguyen_kia

Xe điện
Chết mệt với cái CCHC, CĐS thiếu triệt để.
em đạng định đi chỉnh cái ngày sinh mà thấy nản quá.

Chuẩn luôn cụ, không chỉ hộ khẩu nói riêng mà cái dichvucong nói chung rất là phiền hà.
Trước đây người dân cần gì ra cơ quan là đợi và làm 1 tí là xong, giờ lại phải nộp trên dịch vụ công và đợi cán bộ kiểm tra trong vài ngày, vài tuần mới trả lời (thường là sẽ trả lại do thiếu, sai, bổ sung hồ sơ), sau đó lại lặp lại qui trình trên với thời gian như vậy, cuối cùng nếu hồ sơ đc chấp nhận thì cán bộ sẽ hẹn ngày mang hồ sơ gốc ra để trả kết quả...
Đúng hành hành dân chứ 4.0 cái mả m* chúng nó. Sry các cụ e bức xúc tí.
Em nhất trí với cụ, đốt bao nhiêu tiền ngân sách mà dân vẫn bị hành hơn hộ khẩu giấy

Isu_zu

Tháo bánh
Vũ như cẫn thôi cụ. Em năm ngoái còn bị cái vụ làm HC mới ko có nơi sinh, đến khi yêu cầu bổ sung, nó bảo phải làm đơn yêu cầu??? HC cũ đang có quê quán, sang cái mới tự dưng bỏ đi, rồi bắt dân làm đơn xin bổ sung!!! Ai cũng muốn chửi cụ ạ. Haizz.

minhhai985

Xe lăn
cụ thử bỏ cái điện thoại ra, bảo các e có làm ko thì bảo :D

vietbamboo

Xe điện
Nó d' đọc đấy cụ làm gì được nó. Khôn ngoan cửa quan mới biết, còn muốn bắt lỗi luật vs quan à, mùa quýt nhé.
EM KHÔNG COI ĐÓ LÀ KHÔN NGOAN, EM COI LÀ LƯU MANH! ĐAU ĐỜI CÁI CHÚNG TA PHẢI LƯU MANH MỚI SỐNG ĐƯỢC!

vkthang

Xe container
Khả năng là cụ ấy đi đăng ký tuyển sinh cấp 2 cho con - vẫn có trường yêu cầu hộ khẩu phường nọ quận kia. Trẻ con thì nó chưa có CCCD gắn chip nên bình thường dùng SHK giấy chứng minh. Nay không có SHK giấy thì bắt đi cách khác.
Trẻ em chưa có CCCD thì dùng tờ giấy xác nhận mã số định danh (phô tô kẹp cùng hồ sơ) là xong mà cụ, em xin học cho cả 2 nhóc nhà em năm ngoái đây.

NguyenChum1219

Xe tăng
Khách quan mà nói thì bộ đã có hướng dẫn sử dụng các giấy tờ khác thay thế shk giấy. Và ở đây bộ không bắt công dân phải xin giấy xác nhận. Thằng nào bắt cụ xin thì chửi thằng đó thôi. Trong bao nhiêu cách thì nó bắt cụ làm cách tốn công nhất.
Thì củ hành chính yêu cầu đúng theo quy định đó cụ, họ chọn việc dễ cho mình, khó cho dân, mà ông ca phường muốn xác nhận thì lại phải gặp đúng ông ca ql hộ tịch chứ ông trực ban ko nhận làm mấy giấy tờ liên quan cư trú.
Bộ ca còn quy định có cái giấy xác nhận thì củ hành họ cứ dí vào đấy thôi.

NguyenChum1219

Xe tăng
Vâng. cải cách hành chính, em đi làm khai sinh cho thằng cu con sinh tháng 7 vừa rồi cũng mất 4 lần đi lại, nhập hộ khẩu thêm mấy bận nữa, kinh hồn.
Khai sinh với nhập khẩu theo quy định là đc là làm cùng lúc khai sinh luôn mà cụ.

Hollyone

Xe tăng
Làm công chứng mua bán xe nó cũng đòi giấy xác nhận nơi cư trú; mất mịa nó 2 tuần

cusao

Xe lăn
Bức xúc nhất là chả ai có lỗi trừ dân

Alongcamepolly06

Xe container
Trẻ em chưa có CCCD thì dùng tờ giấy xác nhận mã số định danh (phô tô kẹp cùng hồ sơ) là xong mà cụ, em xin học cho cả 2 nhóc nhà em năm ngoái đây.
cháu note lại thông tin này vì năm nay F1 nhà cháu chuyển cấp, chắc phải dùng cái này vì đi xin xác nhận cư trú sớm không được (có hiệu lực có 30 ngày); mà gần ngày làm hồ sơ mà đến xếp hàng các anh Công An Xã chắc mút mùa vì đông là cái chắc :((