Nối tháng đến Trường Sa

PARASUCO

Xe tăng
Báo mạng hay tha tin ở of về làm bài viết, giờ vui lòng tha nốt vụ Chủ Tịch Bình Dương đào ngũ đi, gì chứ lên báo giấy báo mạng rồi thì cũng khó đỡ đấy.

codon.4150

Xe buýt
Tôi ở bộ T... đấy ông ạ, cơ quan tôi cũng có mấy người tham gia trong đoàn, tôi không đi vì thuộc loại "không thích đi du lịch trường sa" thì ở nhà,
buồn quá ông ạ
Thà Cụ ở nhà còn hay hơn là nhúng tí nước biển rồi nói tui đã đi Trường sa như mấy Bác ở bộ của Cụ.
Các Cụ đã ra cất công ra thăm Anh em ngoài đấy cố gắng ngủ lại với Anh em một đêm mới thấm thía hết tình cảm Anh em dành cho các Cụ.

Chỉnh sửa cuối:

3Gái

Xe tăng
Website
maithanhhaiddk.blogspot.com
Thà Cụ ở nhà còn hay hơn là nhúng tí nước biển rồi nói tui đã đi Trường sa như mấy Bác ở bộ của Cụ.
Các Cụ đã ra cất công ra thăm Anh em ngoài đấy cố gắng ngủ lại với Anh em một đêm mới thấm thía hết tình cảm Anh em dành cho các Cụ.
Ngồi 1 tý đã đòi ra tàu để... tắm, vì nước biển ào vào người, thì sao có thể ngủ lại 1 đêm với anh em, hở lão?..

codon.4150

Xe buýt
Ngồi 1 tý đã đòi ra tàu để... tắm, vì nước biển ào vào người, thì sao có thể ngủ lại 1 đêm với anh em, hở lão?..
Thế thì chán quá. Dù nước ở nhà dàn và đảo có thiếu đến mấy anh em vẫn ưu tiên cho các Bác ra thăm.
Phải tắm cùng anh em như này mới sướng.

Ưu tiên người trong đất liền, 2 thùng to bằng tiêu chuẩn 2 ngày của chúng em nhé.

Và ở lại ăn cơm cùng Anh em mới thấu hiểu tình cảm nơi đảo xa dành cho đất liền như thế nào.

Đến tối là lúc tình cảm nhất Chủ khách là người một nhà rồi, đàn hát tưng bừng.

Vừa hát với anh em vừa tranh thủ biên tập để đưa tin.

Chỉnh sửa cuối:

Goal

Xe tăng
Đọc 19 trang liền một mạch, thấy cảm động và phục cụ 3Gái quá!

Em cũng đã nhiều năm ở ngoài đảo, (nhưng quần đảo Cô Tô thôi :P). Tuy vậy cũng thấu hiểu được vị mặn mòi của biển, của tình người, tình anh em đồng chí.

Đọc bài viết về mấy vị cán bộ các địa phương, ban ngành ra thăm Trường Sa mà thấy buồn. :-<
Cứ tưởng tất cả những gì được coi là giá trị chân thực của cuộc sống sẽ được thể hiện ở nơi khó khăn gian khổ, vậy mà... Buồn thay cho những vị đang được sống sung sướng, no đủ nhờ có sự hy sinh của những người khác... mà cư xử quá tồi! :(

3Gái

Xe tăng
Website
maithanhhaiddk.blogspot.com
Đọc 19 trang liền một mạch, thấy cảm động và phục cụ 3Gái quá!

Em cũng đã nhiều năm ở ngoài đảo, (nhưng quần đảo Cô Tô thôi :P). Tuy vậy cũng thấu hiểu được vị mặn mòi của biển, của tình người, tình anh em đồng chí.

Đọc bài viết về mấy vị cán bộ các địa phương, ban ngành ra thăm Trường Sa mà thấy buồn. :-<
Cứ tưởng tất cả những gì được coi là giá trị chân thực của cuộc sống sẽ được thể hiện ở nơi khó khăn gian khổ, vậy mà... Buồn thay cho những vị đang được sống sung sướng, no đủ nhờ có sự hy sinh của những người khác... mà cư xử quá tồi! :(
Chỉ là vài con sâu làm đắng muôi canh thôi lão ợ!..

ym9972

Xe buýt
Ừ! Thế là lão cũng biết chuyện rồi đấy. Hôm nào ngồi bia bọt tý, bàn chuyện "cái bỉm" nhé! He! He!..
Ờ nhể, quên mất, vụ này chắc cũng làm được điều gì đó có ý nghĩa, góp với nhà lão tý, hí hí

trantam410

Xe tải
Ku # đang ra Trường Sa đấy các cụ ạ.Chắc là khảo sát để lập dự thảo thu phí của bọn ''tàu lạ'' đây.Việc này chú mà làm đc anh xóa tội đòi thu phí xe bọn anh

Taunhanh

Xe hơi
em cũng từng là thủy thủ tren biển 1 thời gian nên thấy cụ đi biển là e ủn hộ ngay.1 ngày e cũng sẽ làm 1 chuyến giống cụ mới đc

hanoien

Xe điện
Bao h lão 3G viết về Hoàng sa nhỉ. E kê dép hóng nhá, tư liệu cũng được.

EPL

Xe tăng
Thật khâm phục các chiến sĩ hải đảo Trường Sa, chúc các anh vững tay súng giữ gìn an ninh Tổ Quốc .

mr_kang

Xe điện
Lính đảo trường sa nhà em đây :) - chú ruột em, ảnh chụp ở Trường sa cuối những năm thập kỉ 80 thế kỉ 20 :)

Full

Xe đạp
Nhà cháu đọc gần hết mấy thớt về Trường Sa của cụ rồi ạ, nhà cháu muốn Vodka mỗi bài viết của cụ vì ... quá nhưng ko dc, mong cụ tiếp tục có nhiều bài viết thế nài để nhà cháu dc tiếp tục hóng ạ

magicmirror

Xe hơi
Chuyến đi có nhiều thông tin giúp em hiểu rõ hơn về tình hình Trường Sa đây

Jimmii

Xe máy
Về rồi về rồi! Có nhiều cái hay lắm nhưng chưa đưa lên hết được. Ah! mà nhà mình có ai biết cách ghi cái chữ bản quyền vào hình ảnh không, chỉ cho nhà cháu với. Có mấy ảnh TS, mấy bác bên TTVNOL lấy sang bên đó và đóng luôn chữ "ttvnol.com" lên đấy. Nhắc thì các bác ý bảo là: Tự động khi up ảnh vào đó. Pó tay luôn!
Water mark cụ ơi! Cực nhanh và hiệu quả ạ!

NongDan_ChanDat

Xe tải
nghe chụ kể em ứa nước mắt! thương bộ đội ngoài đảo xa quá. chẳng biết làm gì ngoài đóng gop bằng vai tin nhắn ủng hộ thôi. mong ước cả đời này là được đi 1 lần như bác!

xeco.com

Xe lăn
Thớt này hay và ý nghĩa quá, có cụ nào có chuyện Trường Sa, Hoàng Sa post tiếp đi cho em hóng với!