[Funland] Nối lại tình xưa

thichduthu2011

Tầu Hỏa
E thấy vô lý. Sao lại li dị nhà cho vợ rồi mình nuôi 2 con. Có mà điên. Hay cụ ấy đọc truyện ngôn tình nhiều :(
Em giả sử bà vk ngoại tình thì nếu cụ là ông ck cụ có muốn được nuôi con không? Muốn nuôi con mà bà vk không đồng ý thì thỏa thuận (không kể con còn quá nhỏ thì ít nhất cũng phải chia đôi con), người cần con và người cần nhà thì quá hợp lý rồi còn gì nữa mà điên :))

holland

Xe tăng
Nói chung ông chồng đã không có tiền lại thích vùng lên thì chỉ mất trắng

không có tiền là không có gì
Chuẩn quá.
Đàn bà cặp bồ nhưng chăm con vẫn tốt, cớ gì các cụ cứ phải dành nuôi vì sợ mẹ nó cặp bồ làm hỏng con. Hầu hết gà trống nuôi con khổ lắm trừ một số cụ thạo món nấu ăn và "nữ công gia chánh" như một số topic cho thấy.
Bạn cụ chủ ngu thậm tệ, nghèo lại sĩ diện, dắt con đi thuê nhà để vợ ngoại tình vung vinh đc ở nhà. Đây nó chưa có bồ/chồng chứ nếu nó có rồi có phải khổ nhục không? Rồi đời kiếp nào mới mở mặt ra được.
Tốt nhất vợ ngoại tình cứ để nó nuôi con cả (nếu không muốn tách con) để nó không rảnh háng đi vói thằng khác,các cụ chịu khó để ý con và đóng góp nuôi con cho tử tế, tài sản chia đôi để còn bắt đầu lại cho vinh quang, sau này có kinh tế tốt nếu thấy con vợ nó chăm không tốt thì đón về nuôi. Ngu mà giải quyết như ông này.
Là phụ nữ tôi nói thật, đàn bà, trừ bọn quá hư hỏng, đều chăm con tốt và chu đáo hơn đàn ông nhiều dù nó có bồ bịch lăng nhăng. Đừng có dại nhận nuôi nếu không có điều kiện mà khổ mình,khổ con, sướng đôi gian phu dâm phụ.

Chỉnh sửa cuối:

giadep_emve

Xe hơi
Em giả sử bà vk ngoại tình thì nếu cụ là ông ck cụ có muốn được nuôi con không? Muốn nuôi con mà bà vk không đồng ý thì thỏa thuận (không kể con còn quá nhỏ thì ít nhất cũng phải chia đôi con), người cần con và người cần nhà thì quá hợp lý rồi còn gì nữa mà điên :))
Quan trọng ở cái vụ đi thuê nhà cụ ạ. Cáu giận nhưng đến lúc ký đơn cũng 1 tine đủ để suy nghĩ chứ cụ. Làm thế vì cái sỹ diện khổ cả con ra. Hậu quả nhãn tiền đây thây

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Quan trọng ở cái vụ đi thuê nhà cụ ạ. Cáu giận nhưng đến lúc ký đơn cũng 1 tine đủ để suy nghĩ chứ cụ. Làm thế vì cái sỹ diện khổ cả con ra. Hậu quả nhãn tiền đây thây
Thiếu thông tin nhưng theo thông thường đàn ông là trụ cột nên mất nhà có thể tạo lại được, 3 năm chưa nói được điều gì và cũng có khi gặp vận rủi không lường trước thì sao? Nếu không trụ cột thì chắc gì ts do mình tạo ra và dù muốn thì có chắc được chia hay không cho nên bỏ qua vấn đề vì sĩ diện khổ cả con ra :))

TÔN

Xe container
Tình cũ của e trên OF,thỉnh thoảng vẫn thấy nàng lượn lờ trên quán cafe OF.ko biết nàng có thấy cái còm này ko ;))

thangmin

Xe tăng
Tình cũ của e trên OF,thỉnh thoảng vẫn thấy nàng lượn lờ trên quán cafe OF.ko biết nàng có thấy cái còm này ko ;))
Mợ L phải ko cụ? =)) e thấy hay lượn lắm;)

Platinum19

Xe đạp
Website
acis.com.vn
Cháu không rõ mqh giữa cụ và thằng em ở mức nào? Có đủ thân để hiểu rõ tính của cụ ấy không? Chứ qua thông tin cụ nói ở đây thì cháu thấy: cậu này đúng là hiền nhưng k phải hiền lành mà hiền đần. Đã vậy lại còn sĩ dởm. Sĩ nhưng tự bảo biện rằng mình cao thượng. Cứ tưởng lý hôn, nuôi 2 con và nhường con vợ cái nhà là đc gắn mác " người đàn ông cao thượng". Nhưng sự thật là sau đó khổ như 🐶. Khổ mình rồi khổ cả con. Sau 2,3 năm chắc vàng mắt rồi thì lại lấy con cái ra làm cái cớ để quay về ở cái nhà cũ. Cho nên, TH này cụ cũng chị nên là người "nghe tâm sự" cho thằng em có chỗ xã ấm ức trong lòng thôi chứ không nên can thiệp làm gì. Vì cho dù cụ hay bất kỳ ai can thiệp họ vẫn sẽ hành động theo ý của họ thôi.
Sáng nay ngồi uống cà phê, nghe tâm sự của một thằng em mà nặng lòng các cụ ạ.
Thằng này hiền hiền, lo cho gia đình, nhưng mắc bệnh sĩ diện, giờ trả giá hơi đắt.
Nó lấy được vợ xinh, 2 mặt con rồi thì phát hiện vợ loằng ngoằng. Vợ nó xin tha thứ nhưng nó không tha, hoà giải mấy lần không thành rồi giải tán. Nó tỏ ra sòng phẳng giành quyền nuôi 2 con và đổi lại vợ nó được căn nhà. Hai người hai lối, nó dắt 2 đứa ra ngoài trọ.
Chuyện tưởng thế là xong, ai ngờ thời gian cũng xoá lành vết thương, mỗi lần vợ cũ đến thăm con đều nói, nhà thì rộng bỏ không, anh đưa chúng nó về ở cho đỡ khổ, ba năm gà trống nuôi con khiến nó vàng mắt, lại thương con cần có mẹ, thế là nó lại dọn về nhà. Ai cũng mừng cho chúng nó tái hợp. Mọi người đặt vấn đề kết hôn lại nhưng 2 đứa gạt đi.
Bây giờ một đất nước, hai chế độ, thằng em ở tầng 1 tầng 2 vẫn thui thủi nuôi con, vợ nó ở tầng 3, ăn riêng, vẫn lả lơi đi sớm về hôm. Thằng em tự nhiên mất cả vợ lẫn nhà, mang kiếp ở nhờ, mà trước sau vẫn thế.
Giờ làm sao cho chúng nó quay lại các cụ nhỉ? Hay em xui nó uống rượu say, nửa đêm đạp cửa phòng con kia phang cho một trận lên bờ xuống ruộng nhỉ?
Các cụ cho em xin ý kiến với!

barrios5116

Xe tải
Chuẩn quá.
Đàn bà cặp bồ nhưng chăm con vẫn tốt, cớ gì các cụ cứ phải dành nuôi vì sợ mẹ nó cặp bồ làm hỏng con. Hầu hết gà trống nuôi con khổ lắm trừ một số cụ thạo món nấu ăn và "nữ công gia chánh" như một số topic cho thấy.
Bạn cụ chủ ngu thậm tệ, nghèo lại sĩ diện, dắt con đi thuê nhà để vợ ngoại tình vung vinh đc ở nhà. Đây nó chưa có bồ/chồng chứ nếu nó có rồi có phải khổ nhục không? Rồi đời kiếp nào mới mở mặt ra được.
Tốt nhất vợ ngoại tình cứ để nó nuôi con cả (nếu không muốn tách con) để nó không rảnh háng đi vói thằng khác,các cụ chịu khó để ý con và đóng góp nuôi con cho tử tế, tài sản chia đôi để còn bắt đầu lại cho vinh quang, sau này có kinh tế tốt nếu thấy con vợ nó chăm không tốt thì đón về nuôi. Ngu mà giải quyết như ông này.
Là phụ nữ tôi nói thật, đàn bà trừ bọn quá hư hỏng, chăm con tốt và chu đáo hơn đàn ông nhiều dù nó có bồ bịch lăng nhăng. Đừng có dại nhận nuôi nếu không có điều kiện mà khổ mình,khổ con, sướng đôi gian phu dâm phụ.
Bác nói chuẩn từng câu từng chữ

Đúng là may cho nhân vật nam này là vợ nó chưa đi lấy chồng mới và vẫn đón con về

không thì sai đủ đường

tieunhilang

Xe điện
Cháu không rõ mqh giữa cụ và thằng em ở mức nào? Có đủ thân để hiểu rõ tính của cụ ấy không? Chứ qua thông tin cụ nói ở đây thì cháu thấy: cậu này đúng là hiền nhưng k phải hiền lành mà hiền đần. Đã vậy lại còn sĩ dởm. Sĩ nhưng tự bảo biện rằng mình cao thượng. Cứ tưởng lý hôn, nuôi 2 con và nhường con vợ cái nhà là đc gắn mác " người đàn ông cao thượng". Nhưng sự thật là sau đó khổ như 🐶. Khổ mình rồi khổ cả con. Sau 2,3 năm chắc vàng mắt rồi thì lại lấy con cái ra làm cái cớ để quay về ở cái nhà cũ. Cho nên, TH này cụ cũng chị nên là người "nghe tâm sự" cho thằng em có chỗ xã ấm ức trong lòng thôi chứ không nên can thiệp làm gì. Vì cho dù cụ hay bất kỳ ai can thiệp họ vẫn sẽ hành động theo ý của họ thôi.

Cảm ơn các cụ/mợ đã tư vấn.
Có một chút thông tin em vừa kiểm tra lại và xin đính chính là:
Cái nhà do 2 đứa mua, vẫn còn một ít tiền đi vay. Hai đứa còn một số chứng khoán do chồng đứng tên. Để đỡ thủ tục lằng nhằng chồng sẽ giữ chứng khoán, vợ lấy nhà và trả nợ.
Nó tâm sự là "cho hẳn nhà" nhưng thực ra là chia bằng nhau.

BKG

Xe tăng
Đúng là ngu, vừa có tội lại vừa được quà.

holland

Xe tăng
Cảm ơn các cụ/mợ đã tư vấn.
Có một chút thông tin em vừa kiểm tra lại và xin đính chính là:
Cái nhà do 2 đứa mua, vẫn còn một ít tiền đi vay. Hai đứa còn một số chứng khoán do chồng đứng tên. Để đỡ thủ tục lằng nhằng chồng sẽ giữ chứng khoán, vợ lấy nhà và trả nợ.
Nó tâm sự là "cho hẳn nhà" nhưng thực ra là chia bằng nhau.
Nếu thế, giải pháp tốt nhất là vợ nuôi 2 đứa và chồng ra ở thuê. Cơn cớ gì phải gom 2 con ra thuê nhà cho khổ các cháu? Đừng nghĩ mẹ nó ngoại tình không đủ tư cách đạo đức nuôi con. Nó không yêu chồng nhưng con thì vẫn thương. Để con cho mẹ nuôi cũng là 1 cách giúp chị em sớm hối cải, tu thân tích đức và các ông có thời gian làm kinh tế quên đi cái sừng mọc trên đầu. Rồi chờ thời gian 2-3 năm nữa đôi bên bình tĩnh lại, tha cho nhau đc thì tha thứ còn không thì cũng đỡ thù hằn, dặt vặt nhau hơn. Lúc đó, các cụ thiếu gì cách bù trì cho các con.

Hoang Uyên

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
maylocnuocmoi.com
Ở đời đúng là chuyện quái gì cũng có thể xảy ra ạ
Ông này sĩ diện hão,rắt con đi thuê nhà không biết kinh tế ok không mà hành động thế,vất vả cả con nếu không có kinh tế

RongPhuongBac

Xe điện
Em nói thật là em cụ xử lý vậy thì rắc rối thêm. Trước em cũng có quen 1 ông anh. Ông anh mải làm ăn rồi bị cắm sừng. Tất nhiên là anh giành quyền nuôi con và trả vợ về nơi sản xuất. Ông ấy chăm sóc con cái cho ăn học đàng hoàng. Rồi năm tháng trôi qua, con cái ủng hộ bố lấy vợ mới :D. Bà kế không được như bà trước nhưng rất thương con chồng. Bà cũ cũng ngần ấy năm mới hiểu ra thì đã muộn màng :(

anhquannatural

Xe hơi
vợ mà vẫn ngựa quen đường cũ thì giải tán cụ ah, cần buổi nói chuyện thẳng thắn giữa 2 bên. Đánh kẻ chạy đi chứ ai đánh người chạy lại, nếu vợ mà vì gđ và con cái ko thèm chuối hàng xóm thì mỗi ô xuống nước đi 1 tí, e nghĩ chưa chắc vợ đã tòm tem mà nó cố tình làm thể cho ô chồng u não mà ... thôi