[Funland] Nối lại tình xưa

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Vợ nuôi con thì để lại nhà cho vợ là chuẩn rồi. Các cụ OFer nghĩ thoáng lên tý.

Chỉnh sửa cuối:

Bobbo

Xe điện
Chuyện nhà người ta cụ cứ khéo lo hão.

ah99x6

Xe điện
Sáng nay ngồi uống cà phê, nghe tâm sự của một thằng em mà nặng lòng các cụ ạ.
Thằng này hiền hiền, lo cho gia đình, nhưng mắc bệnh sĩ diện, giờ trả giá hơi đắt.
Nó lấy được vợ xinh, 2 mặt con rồi thì phát hiện vợ loằng ngoằng. Vợ nó xin tha thứ nhưng nó không tha, hoà giải mấy lần không thành rồi giải tán. Nó tỏ ra sòng phẳng giành quyền nuôi 2 con và đổi lại vợ nó được căn nhà. Hai người hai lối, nó dắt 2 đứa ra ngoài trọ.
Chuyện tưởng thế là xong, ai ngờ thời gian cũng xoá lành vết thương, mỗi lần vợ cũ đến thăm con đều nói, nhà thì rộng bỏ không, anh đưa chúng nó về ở cho đỡ khổ, ba năm gà trống nuôi con khiến nó vàng mắt, lại thương con cần có mẹ, thế là nó lại dọn về nhà. Ai cũng mừng cho chúng nó tái hợp. Mọi người đặt vấn đề kết hôn lại nhưng 2 đứa gạt đi.
Bây giờ một đất nước, hai chế độ, thằng em ở tầng 1 tầng 2 vẫn thui thủi nuôi con, vợ nó ở tầng 3, ăn riêng, vẫn lả lơi đi sớm về hôm. Thằng em tự nhiên mất cả vợ lẫn nhà, mang kiếp ở nhờ, mà trước sau vẫn thế.
Giờ làm sao cho chúng nó quay lại các cụ nhỉ? Hay em xui nó uống rượu say, nửa đêm đạp cửa phòng con kia phang cho một trận lên bờ xuống ruộng nhỉ?
Các cụ cho em xin ý kiến với!
Trước khi phang nhớ nhai kẹo của cụ Sìn Sú AQuang ! Đảm bảo nối lại tình xưa. 😆

qbtokyo

[Tịch thu bằng lái]
Website
ltf.com.vn
Sáng nay ngồi uống cà phê, nghe tâm sự của một thằng em mà nặng lòng các cụ ạ.
Thằng này hiền hiền, lo cho gia đình, nhưng mắc bệnh sĩ diện, giờ trả giá hơi đắt.
Nó lấy được vợ xinh, 2 mặt con rồi thì phát hiện vợ loằng ngoằng. Vợ nó xin tha thứ nhưng nó không tha, hoà giải mấy lần không thành rồi giải tán. Nó tỏ ra sòng phẳng giành quyền nuôi 2 con và đổi lại vợ nó được căn nhà. Hai người hai lối, nó dắt 2 đứa ra ngoài trọ.
Chuyện tưởng thế là xong, ai ngờ thời gian cũng xoá lành vết thương, mỗi lần vợ cũ đến thăm con đều nói, nhà thì rộng bỏ không, anh đưa chúng nó về ở cho đỡ khổ, ba năm gà trống nuôi con khiến nó vàng mắt, lại thương con cần có mẹ, thế là nó lại dọn về nhà. Ai cũng mừng cho chúng nó tái hợp. Mọi người đặt vấn đề kết hôn lại nhưng 2 đứa gạt đi.
Bây giờ một đất nước, hai chế độ, thằng em ở tầng 1 tầng 2 vẫn thui thủi nuôi con, vợ nó ở tầng 3, ăn riêng, vẫn lả lơi đi sớm về hôm. Thằng em tự nhiên mất cả vợ lẫn nhà, mang kiếp ở nhờ, mà trước sau vẫn thế.
Giờ làm sao cho chúng nó quay lại các cụ nhỉ? Hay em xui nó uống rượu say, nửa đêm đạp cửa phòng con kia phang cho một trận lên bờ xuống ruộng nhỉ?
Các cụ cho em xin ý kiến với!
Nhà bao tiền thì cưa đôi. Đáng ra nuôi 2 đứa con thì phải được thêm căn nhà chứ?

Bất thường nhỉ?

hienzm

Xe tăng
Đạp vào làm bậy con vợ nó lại tố thêm tội hiếp dâm nữa thì max nhọ

ceconam

Xe điện
Ông kia đúng là k thần kinh thì cũng nhu nhược!
Giải tán thì xử dứt điểm chứ cao thượng gì? Ct thì chia đôi tài sản vs con cái hoặc nuôi cả 2 con mà k cần con vợ lăng nhăng chu cấp cũng là đủ nhục vs đàn bà lắm rồi!
Giờ còn ntn để nửa đêm ra mở cửa thấy vợ hôn bồ rồi về ngủ à :).
Nói chung là rất k bình thường thế thì chả khuyên can, giúp đỡ gì đc đâu cụ chủ ạ :).
Xem đc bao lâu thôi.
E có câu chuyện của người quen thật 100% mà ko thể tin nổi. E quen ông a cũng như kiểu trên, tuy nhiên 2 VC còn chia vách làm 2 phòng của 1 căn tập thể cũ và vẫn cùng nhau chăm 2 đứa nhỏ, coi nhau như bạn bè và cả 2 vẫn độc thân... thỉnh thoảng e đến chơi còn nghe họ trêu nhau về chuyện hôm qua "người kia" đưa người "yêu" về nhà :)) . Có lẽ khi đó họ nghĩ cho con cái trên cả bản thân mình rồi, và e cảm thấy phục họ

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
E có câu chuyện của người quen thật 100% mà ko thể tin nổi. E quen ông a cũng như kiểu trên, tuy nhiên 2 VC còn chia vách làm 2 phòng của 1 căn tập thể cũ và vẫn cùng nhau chăm 2 đứa nhỏ, coi nhau như bạn bè và cả 2 vẫn độc thân... thỉnh thoảng e đến chơi còn nghe họ trêu nhau về chuyện hôm qua "người kia" đưa người "yêu" về nhà :)) . Có lẽ khi đó họ nghĩ cho con cái trên cả bản thân mình rồi, và e cảm thấy phục họ
Nghe như chuyện thời bao cấp ấy cụ ah :)
Chứ giờ mà ở chung căn hộ dù có phòng riêng, cũng đã thấy phiền rồi :)

thanhgamo

Xe container
Giống vợ chồng em thế, hihi

ubisapro

Xe trâu
Chui về 1 nhà mà ko ABC tí nào thì hơi lạ :D

hai.tranhr

Xe container
Vấn đề nó và vợ nó có muốn quay lại ko, chứ sao phải đạp cửa làm gì. Nó mà từ chối hét lên còn nhục nữa.
Cứ trần như nhộng trước mặt em nó, kiểu gì chạ xơi được.

Đờn bà li dị rồi để chồng nuôi con , mà lại nuôi cả hai thì cũng là cái loại không ra gì
Chồng nuôi con còn rảnh háng đi với zai à ?

thanhgamo

Xe container
Khi đầu óc đã xác định không chịch thì con chim không thèm làm bậy đâu các bác ạ.
Khi đã có ấn tượng xấu rồi thì, có mời cũng không thèm.
Thế mới có chuyện chồng sẵn sàng ngủ với oshin nhưng không thèm đụng vào người vợ.