[Funland] Nỗi khổ của các cặp vợ chồng trẻ ở Hà Nội

thanhphuong06

Xì hơi lốp
Cụ ở cơ quan nào mà sướng thế
Năm bao nhiêu thì e không nhớ.
Nhưng nhà máy quốc phòng cụ nhé, có chế độ cấp nhà tập thể cho cán bộ, công nhân.

Giá mà ngày xưa các cụ mạnh dạn lấn đất thì chắc giờ con cháu giàu lắm :(

Politeboy

Xe tăng
Năm bao nhiêu thì e không nhớ.
Nhưng nhà máy quốc phòng cụ nhé, có chế độ cấp nhà tập thể cho cán bộ, công nhân.

Giá mà ngày xưa các cụ mạnh dạn lấn đất thì chắc giờ con cháu giàu lắm :(
Sau "bù giá vào lương" thì ko còn chuyện phân nhà cho công nhân
Sau hoá giá nhà theo nghị định 91 thì ko còn phân nhà cho cán bộ
1995 thì quân đội cũng không còn cấp nhà cho nhân viên quốc phòng nữa
Chỉ còn các cơ quan xin chia đất cho cán bộ làm nhà nếu giỏi chạy chọt

bau67

Xe container
Dân số cả nước 100tr, dân số vùng vành đai 3 HN đổ vào khoảng 4.5tr. Vùng lõi của HCM nhiều hơn chắc tầm 6tr. 2 cái lõi này quá tải lắm rồi, mà giờ ai đến đây làm cũng đòi mua được nhà thì ai đáp ứng nổi.
Giá cả thế này thì chịu sao thấu !

lanhchuachaplin

Xe điện
Mấy ông bà ngồi bàn đều có cả tập sổ đỏ nên khó đồng thuận cụ à.
Cầm tập sổ khó quản lý lắm, sổ cất tủ, họ dùng bản đồ, chỗ nào có nhà thì gắn cái đinh ghim vào là xong, tiện hơn nhiều 🤣🤣🤣

truongvoky1981

Xe buýt
Ôi thớt này hot hơn nhiều bên box bđs. Chính clip này 1 tuần trc đăng em comment là vợ chồng trẻ chưa có con mà lại đòi gần Hồ Tây, căn hộ 2 phòng ngủ. Xong ko đủ tiền thì đổ lỗi thê nọ thế kia là ko đúng lắm.
Xong nhiều Cụ bảo em là bài xích, chê với bỉ bôi ước mơ chính đáng của người trẻ haizz
Sang bên này thì có cẻ nhiều Cụ cũng comment tg tự em.

blackpaint

Xe container
Ở thuê 2vc ko sinh con thì nhẹ nhàng, 2vc + 1 đứa con cũng là vất. Còn 2vc + 2 đứa con thì nheo nhóc lắm. Nói chung như hnay chưa mua đc nhà chỉ nên đẻ 1 con.
E có thằng cu e làm đổ mối hải sản, đang thuê nhà giờ còn 2 đứa nheo nhóc, đợt rồi gửi 1 đứa về quê cho bố mẹ nuôi hộ... thế mà vẫn đẻ được thì e chịu

• Vodka
Reactions: BKG

blackpaint

Xe container
Cạnh e đây 2 vc là bs, chắc tầm 30 thôi.
Bs thì tinh hoa rồi, mà 2 đứa thuộc các tuyển quốc gia thi q.tế nên giỏi đừng hỏi, mà e nghĩ mua nhà cũng bố mẹ cho phần nhiều, vì cưới là có nhà rồi.
1 cặp khác ck là bs, vk làm tcb cũng tầm 30 thôi....nhà xe đủ cả, tiền tỏi có. Cơ mà bố mẹ cũng cho đấy chứ ko hẳn do cày đâu.
Giờ mỗi gđ thường 2 con thôi. Nhẽ bố mẹ thế hệ 6x- 7x nghèo cả?
Bs làm viện lớn tầm 30t thì cũng mới bắt đầu sự nghiệp thôi, lương và thu nhập tầm 20-25tr. 2 vc nuôi 1-2 đứa thì đến mộc thất cũng ko mua được nhà (50tr chỉ đủ sống, dư chút ít) tầm 3-4 tỏi như bây giờ. Tầm kiếm được tiền cũng phải ngoài 35-40t.

vingraux

Xe tăng
Ôi thớt này hot hơn nhiều bên box bđs. Chính clip này 1 tuần trc đăng em comment là vợ chồng trẻ chưa có con mà lại đòi gần Hồ Tây, căn hộ 2 phòng ngủ. Xong ko đủ tiền thì đổ lỗi thê nọ thế kia là ko đúng lắm.
Xong nhiều Cụ bảo em là bài xích, chê với bỉ bôi ước mơ chính đáng của người trẻ haizz
Sang bên này thì có cẻ nhiều Cụ cũng comment tg tự em.
Bác làm em cũng nhảy vào xem clip. Hai vợ chồng trẻ, người ngoại tỉnh mà yêu cầu cao quá, muốn mua nhà gần chỗ làm (Duy Tân, Cầu Giấy cơ).

td lines

Xe điện
Bác làm em cũng nhảy vào xem clip. Hai vợ chồng trẻ, người ngoại tỉnh mà yêu cầu cao quá, muốn mua nhà gần chỗ làm (Duy Tân, Cầu Giấy cơ).
Đứa em em cũng mới kể chuyện Cty , nhà vc nó ở dưới Cổ Nhuế gần 15 năm nay xe máy , cặp lồng đi làm ở tận TQK tuy vất vả ngày mưa gió nhưng hài lòng vì có căn nhà rộng rãi . Vậy mà kể ra nơi ở của mình bị các đồng nghiệp trẻ mới di cư đến chê là nhà quê đó cụ

VuongPQ

Xe buýt
Hiện ở HN, nhà treo biển cho thuê ở các tuyến phố rất là nhiều. Tính ra tỷ lệ tiền thuê / giá trị nhà ở mặt phố cũng ko còn cao như xưa mà ở lại bụi bặm ồn ào. Thêm 2-3 năm nữa sẽ chỉ còn những phố, mặt chuyên về sản phẩm cần đến tận nơi để trải nghiệm như hàng ăn uống, thuốc thang, khám chữa bệnh, thẩm mỹ,… còn đắt khách chứ phần còn lại thì giá thuê cũng sẽ chỉ bằng thậm chí sẽ thấp hơn cả hiện nay hay 2-3 năm trước.

alceste

Xe điện
Em nghĩ 1 phần thật ra rất nhiều ở tỉnh, ở các thành phố cấp 1-2 thì mọi người hầu hết sống ở rất gần cơ quan, trưa về ăn cơm đc, nên lên HN thấy 4-5km là đã xa lắm rồi.
Như ông chồng em cũng ở tỉnh thì lúc nào cũng chỉ thích mua nhà trong phố, gần cơ quan 3-5km nên toàn đưa ra những sự lựa chọn rất là ối giời hoặc là anh kô đủ tiền (kiểu Vin metropolis 3 ngủ). Nên thực tại lại đưa anh ra vành đai 3 thôi.

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Thương mại điện tử bây giờ giới trẻ họ dùng fần đa các kụ ợ

QD092000

Xì hơi lốp
Em nghĩ 1 phần thật ra rất nhiều ở tỉnh, ở các thành phố cấp 1-2 thì mọi người hầu hết sống ở rất gần cơ quan, trưa về ăn cơm đc, nên lên HN thấy 4-5km là đã xa lắm rồi.
Như ông chồng em cũng ở tỉnh thì lúc nào cũng chỉ thích mua nhà trong phố, gần cơ quan 3-5km nên toàn đưa ra những sự lựa chọn rất là ối giời hoặc là anh kô đủ tiền (kiểu Vin metropolis 3 ngủ). Nên thực tại lại đưa anh ra vành đai 3 thôi.
Thế ông ck mợ và mợ hiện có sống cùng nhao ko thế :D ?