[Funland] Nói dối, vô hại nên hay không?

Nhà Quê 2

[Tịch thu bằng lái]
Cái này thường các cụ nhầm căn bản.

Nói thật khác với nói hết, nghĩ gì nói đấy. Người hay nói thật họ sẽ thiên về việc không nói những gì không cần phải nói thay vì nói dối.

Trường hợp cụ nêu ở trên thay vì chê nát nước hoặc nói dối cụ có thể tìm ra những cái đáng khen và chỉ nói về những thứ đó. Ví dụ dáng em rất xấu thì thôi không nói về dáng nữa, nói về tóc tai thần thái ... Biết cách nhìn vào ưu điểm cũng là một nghệ thuật và phải được đào tạo từ bé.
nó là nghệ thuật rồi, ko cần phải nói dối, mà chỉ cần ko nói, hoặc nói những cái mà mình cho là tốt, đẹp là ổn. dù đó chỉ là 1 phần của sự thật!

Menhim1601

Xe container
Đến nhà bạn gái chơi. Mẹ bạn gái hỏi: các cháu quan hệ với nhau như thế nào.

Thật thà : Dạ bọn cháu quan hệ chủ yếu là theo tư thế truyền thống. Thỉnh thoảng cô ấy có ngồi lên trên hoặc quỳ. Nhưng phần lớn là cô ấy ở dưới theo kiểu truyền thống ạ.
Thật thà thế này thì chết :))

ashlove

Xe tải
Cho tới bây giờ tôi cảm thấy sống thật với lòng mình, không quanh co, có là có không là không mới thực sự thoải mái và hạnh phúc.

Tôi phản ứng trước một lời nói dối vô hại để ng khác không buồn, nhưng họ có thực sự buồn khi phát hiện ra đó là lời nói dối.

Sự giả dối, lừa gạt ở khắp mọi nơi. Cái mà ng ta vẫn hay gọi là khéo!
Sống ở xã hội thích giả dối này thì câu hỏi của cụ sẽ bị phản đối nhiều. Nhưng e thấy cụ làm đúng.

Hãy cứ nói thật

ubisapro

Xe trâu
Phải định nghĩa lại chữ vô hại. Như cụ thớt nói "khéo" thì méo phải vô hại nhá, nịnh đầm, nịnh bợ cũng có thể từ đó đấy ợ ;))

5banhxequay

Xe tải
Gấu mà hỏi phần lớn toàn nói dối vô hại, nói thật thì hại là cái chắc ....

Hà Việt 78

Xe máy
E thấy ai kg nói dối nhưng phụ thuộc có chân thành hay kg hihiii

Kitcat

Xe container
Miu xinh đây rùi. Tết đi chơi nhìu không Miu ?
Hihi dạ em mèo lười mà nhím, tết thò ra ngoài đông chen chúc, em sợ bị dẫm bẹp ruột :((
Nhím đi chơi đâu rồi ạ, dạo này ít rót r, đâm em ko cập nhật đc tình hình rong chơi của Nhím :P

Yên An

Xe máy
Cho tới bây giờ tôi cảm thấy sống thật với lòng mình, không quanh co, có là có không là không mới thực sự thoải mái và hạnh phúc.

Tôi phản ứng trước một lời nói dối vô hại để ng khác không buồn, nhưng họ có thực sự buồn khi phát hiện ra đó là lời nói dối.

Sự giả dối, lừa gạt ở khắp mọi nơi. Cái mà ng ta vẫn hay gọi là khéo!
Em giống cụ, ghét những người nói dối lắm. Nhưng đôi khi em vẫn nói dối khi thấy điều đó an ủi được người đối diện, cảm thấy điều đó có lợi ích cho họ hơn khi họ phải nghe sự thật. Vì thế, em hay tự nhắc mình về sự trung thực, tuy thế, sẽ xem xét lợi ích và cái hại của sự trung thực đến đâu đế chọn lựa mức độ trung thực. Em chỉ thấy đáng sợ nhất là những người trước mặt mình nói một kiểu đẹp đẽ, sau lưng mình nói một kiểu tệ hại hoàn toàn khác về 1 vấn đề, hoặc những người nói dối để kiếm lợi ích cho bản thân.

Còn thì đúng như cụ, cảm giác những khi được sống thật với suy nghĩ của mình thực sự thoải mái và hạnh phúc.

Menhim1601

Xe container
Hihi dạ em mèo lười mà nhím, tết thò ra ngoài đông chen chúc, em sợ bị dẫm bẹp ruột :((
Nhím đi chơi đâu rồi ạ, dạo này ít rót r, đâm em ko cập nhật đc tình hình rong chơi của Nhím :P
Dạo này e cũng lười, mấy nay mí.lại vào of.
Tết em đi chùa rùi tháp tùng mami đi.chúc tết.
Ngày nào cũg áo dài rực rỡ đi tơi Miu ạ

Kitcat

Xe container
Dạo này e cũng lười, mấy nay mí.lại vào of.
Tết em đi chùa rùi tháp tùng mami đi.chúc tết.
Ngày nào cũg áo dài rực rỡ đi tơi Miu ạ
:D Thế tha hồ nền nã, hay nàng áo dài liền váy ạ?
Em thì chơi quả váy xoè chữ A, style thoải mái hơi giống kiểu mợ LCD thôi, nay chưa ướm áo dài lần nào.

Menhim1601

Xe container
:D Thế tha hồ nền nã, hay nàng áo dài liền váy ạ?
Em thì chơi quả váy xoè chữ A, style thoải mái hơi giống kiểu mợ LCD thôi, nay chưa ướm áo dài lần nào.
Nhím có áo dài truyền thống, có cả áo dài kiểu váy mặc đôi với Nhím con nữa
Choa Miu ngó cái rùi e xoá lun