[Funland] Nói dối, vô hại nên hay không?

SongTu

Xe buýt

Trang điểm Tử thi

Xe container
Em bổ sung:
Nói dối...nhưng có lợi cho cách mạng b-)b-)

nyny

Xe tải
Mợ ơi trên đời này mà toàn người nói thật thì mợ sẽ là người buồn đầu tiên...và ai cũng buồn...em dự thía...:))
Hôm tết gặp các chị em cơ quan, em toàn nói dối : tết này trông em xinh ra, trẻ ra, mặc váy đẹp quá, váy này rất hợp với phom người em tôn dáng rất đẹp...Em mà nói thật thì nó sẽ dư lày: tết này trông em xấu như con điên, già nhăn nhúm, chát đầy son phấn trông vẫn nát bét, người thì phì nộn phùng phèo đủ chỗ, mặc váy trông như khúc giò di động, đã thế lại chọn váy đỏ tuyền 1 màu, trông rất quê...:))
Cái này thường các cụ nhầm căn bản.

Nói thật khác với nói hết, nghĩ gì nói đấy. Người hay nói thật họ sẽ thiên về việc không nói những gì không cần phải nói thay vì nói dối.

Trường hợp cụ nêu ở trên thay vì chê nát nước hoặc nói dối cụ có thể tìm ra những cái đáng khen và chỉ nói về những thứ đó. Ví dụ dáng em rất xấu thì thôi không nói về dáng nữa, nói về tóc tai thần thái ... Biết cách nhìn vào ưu điểm cũng là một nghệ thuật và phải được đào tạo từ bé.

Trâu sành

[Tịch thu bằng lái]
Vào nghỉ tý cho đỡ mệt và buồn đi vs...hứa ko làm gì L-)L-)
hanoipho79 nhỉ? :-j:-j:-j
Anh Cướp thô vãi loằn lại bốc mùi
Tôi đang đi thì tự ziên choáng váng chóng mặt nên cổ dìu tôi vào nhà nghỉ để đi hát cho đỡ mệt bớt choánh váng, tôi thề trước tổ chức trước bàn thờ đảng tôi chỉ nói sự thật và ko có dì ngoài sự thật
Văn cao hơn thì....vào chỉ để ỉa thôi ;))

Mercedes.com

Xe buýt
Cho tới bây giờ tôi cảm thấy sống thật với lòng mình, không quanh co, có là có không là không mới thực sự thoải mái và hạnh phúc.

Tôi phản ứng trước một lời nói dối vô hại để ng khác không buồn, nhưng họ có thực sự buồn khi phát hiện ra đó là lời nói dối.

Sự giả dối, lừa gạt ở khắp mọi nơi. Cái mà ng ta vẫn hay gọi là khéo!
Nói dối vô hại thì không sao nhưng nếu nói dối có hại thì không nên.

sparta.leonidas

Xe cút kít
Anh Cướp thô vãi loằn lại bốc mùi
Tôi đang đi thì tự ziên choáng váng chóng mặt nên cổ dìu tôi vào nhà nghỉ để đi hát cho đỡ mệt bớt choánh váng, tôi thề trước tổ chức trước bàn thờ đảng tôi chỉ nói sự thật và ko có dì ngoài sự thật
Đỉnh cao của sự không trung thực là nó dối một cách trung thực :)):)):))

Ps : món này phải qua khoá 9 chị cao cấp mới triển được

shiluo

Xe container
Sống thật với vô duyên nó khác nhau
Nhiều người cứ than thở sống thật bị thiệt thòi, bọn lươn lẹo lại được nhiều cái tốt - nhưng thực ra là thiếu kỹ năng sống nhưng ảo tưởng

Kitcat

Xe container
Cái này thường các cụ nhầm căn bản.

Nói thật khác với nói hết, nghĩ gì nói đấy. Người hay nói thật họ sẽ thiên về việc không nói những gì không cần phải nói thay vì nói dối.

Trường hợp cụ nêu ở trên thay vì chê nát nước hoặc nói dối cụ có thể tìm ra những cái đáng khen và chỉ nói về những thứ đó. Ví dụ dáng em rất xấu thì thôi không nói về dáng nữa, nói về tóc tai thần thái ... Biết cách nhìn vào ưu điểm cũng là một nghệ thuật và phải được đào tạo từ bé.
Cụ nói chuẩn ạ, thấy xấu thì lờ đi, cái gì không cần thiết không hữu ích cho ai, không hay không đẹp thì đừng nói.
Thấy xấu đau đớn mà ra sức khen, người biết gọi là khen đểu, dễ bị người khác sợ hãi vì "chả biết nó nói lúc nào thật lúc nào không". Sợ nhất là mấy bà cô khen cho đã mồm, người ta đi khỏi cái cười rúc rích, ra sức chê bai nói xấu, làm như người ta ngu lắm không biết mình nói gì. Dạng ấy em né hem chơi nó chơi đểu đc ng khác, sau có dịp nó cũng chả nể chơi đểu mình :)

huchich

Xe tải
Cụ lấy ví dụ sai cmnr, nói thế này cho đời thêm vui thôi dối trá gì đâu.

Mợ ơi trên đời này mà toàn người nói thật thì mợ sẽ là người buồn đầu tiên...và ai cũng buồn...em dự thía...:))
Hôm tết gặp các chị em cơ quan, em toàn nói dối : tết này trông em xinh ra, trẻ ra, mặc váy đẹp quá, váy này rất hợp với phom người em tôn dáng rất đẹp...Em mà nói thật thì nó sẽ dư lày: tết này trông em xấu như con điên, già nhăn nhúm, chát đầy son phấn trông vẫn nát bét, người thì phì nộn phùng phèo đủ chỗ, mặc váy trông như khúc giò di động, đã thế lại chọn váy đỏ tuyền 1 màu, trông rất quê...:))

lttvtvn

Xe container
Sài Gòn hoa lệ nhưng nhà em ở Q.2 thì không!
Thật là gì và dối là gì? Đừng phân biệt nó rành rẽ quá bởi nói thật nhưng bản thân người nói chưa chắc đã đúng do hiểu biết hoặc cách nhìn nhận của mình, vậy có coi là nói dối?

Em thì không nói dối theo cách hiểu của em tức là không cố tình nói sai đi mà chỉ nói đủ đến đấy thôi.

Ví dụ đến nhà Gái chơi bố mẹ gái hỏi cháu đến bằng gì, trả lời xe ô tô 4 chỗ ạ. Thế xe để ở đâu, trả lời dại dưới kia, có lái xe trông rồi. Xe gì cháu, dạ Cẩm Ly màu đen bla...bla. Không hỏi nữa thì thôi nói cứ hỏi mãi sẽ ra con Taxi VIP của Vinasun (em ở Sài Gòn). Đi chơi về vợ hỏi cũng từ từ mà trả lời, cấm có dối trá câu nào.

Các tình huống khác cũng thế thôi, khen một người: chị hôm nay đẹp lắm (mặc dù chị ấy vẫn béo nhưng đã gọn hơn 0.5/60kg so với tuần trước, có trang điểm bớt đậm hơn so với hôm qua) thì vẫn ổn mà. Vấn đề là phải thật lòng còn không thì thôi không nói. Còn khi vào thế khó quá thì xin phép không trả lời hoặc nói sau.

0985999000

Xe máy
:)) nhìn em rất quê là đã như vạn mũi tên đâm vào tim em ây

Trang điểm Tử thi

Xe container
Nại sỏ siên cháng chứng oánh võng đu dây
Có ví dụ điển hình thời kháng chiến oỳ:
Địch bắt được 1 đ/c, tra tấn bắt khai các đ/c khác.
Đ/c này dõng dạc tuyên thệ trước Đ và mắng địch: Ko bao giờ nói cho chúng mài biết đ/c B đang núp trong đống rơm :-j :-j

sparta.leonidas

Xe cút kít
Thật là gì và dối là gì? Đừng phân biệt nó rành rẽ quá bởi nói thật nhưng bản thân người nói chưa chắc đã đúng do hiểu biết hoặc cách nhìn nhận của mình, vậy có coi là nói dối?

Em thì không nói dối theo cách hiểu của em tức là không cố tình nói sai đi mà chỉ nói đủ đến đấy thôi.

Ví dụ đến nhà Gái chơi bố mẹ gái hỏi cháu đến bằng gì, trả lời xe ô tô 4 chỗ ạ. Thế xe để ở đâu, trả lời dại dưới kia, có lái xe trông rồi. Xe gì cháu, dạ Cẩm Ly màu đen bla...bla. Không hỏi nữa thì thôi nói cứ hỏi mãi sẽ ra con Taxi VIP của Vinasun (em ở Sài Gòn). Đi chơi về vợ hỏi cũng từ từ mà trả lời, cấm có dối trá câu nào.

Các tình huống khác cũng thế thôi, khen một người: chị hôm nay đẹp lắm (mặc dù chị ấy vẫn béo nhưng đã gọn hơn 0.5/60kg so với tuần trước, có trang điểm bớt đậm hơn so với hôm qua) thì vẫn ổn mà. Vấn đề là phải thật lòng còn không thì thôi không nói. Còn khi vào thế khó quá thì xin phép không trả lời hoặc nói sau.
Đến nhà bạn gái chơi. Mẹ bạn gái hỏi: các cháu quan hệ với nhau như thế nào.

Thật thà : Dạ bọn cháu quan hệ chủ yếu là theo tư thế truyền thống. Thỉnh thoảng cô ấy có ngồi lên trên hoặc quỳ. Nhưng phần lớn là cô ấy ở dưới theo kiểu truyền thống ạ.