[Funland] Nơi cùng chia sẻ những câu chuyện tâm linh trong cuộc sống hàng ngày

Phonglantrang

Xe buýt
Kụ Phonglantrang 16h21 mới bắt đầu chekin
Sớm cũng phải 19-20h mới về với mẹ đỹ ở nhà

Tẩy trần thuế má xong, sớm ra cũng phải giờ Tý mới lên sóng được

Em hóng
Tẩy trần gì đâu ạ, e chỉ được nge tin chiến thắng của đổi tuyển trên máy bay. Chúc mừng đội tuyển, cám ơn các cầu thủ đã ạ.

Khoai Cún

Xe tăng
Tẩy trần gì đâu ạ, e chỉ được nge tin chiến thắng của đổi tuyển trên máy bay. Chúc mừng đội tuyển, cám ơn các cầu thủ đã ạ.
Em chốt sẵn cửa, sắm cái bô để góc nhà để hóng truyện của cụ rồi đây.
Btw, giờ em mới nhận ra hôm nay rằm, lại là rằm tháng chạp, có khi cả nước thành tâm cúng kiếng nên cô thương cậu mến vẩy phát phất trần khiến con dân cảm xúc thăng hoa hết cả. Yeahhhh

DurexXL

Xe lăn
Em chốt sẵn cửa, sắm cái bô để góc nhà để hóng truyện của cụ rồi đây.
Btw, giờ em mới nhận ra hôm nay rằm, lại là rằm tháng chạp, có khi cả nước thành tâm cúng kiếng nên cô thương cậu mến vẩy phát phất trần khiến con dân cảm xúc thăng hoa hết cả. Yeahhhh
Em quẩy thêm lúc là về hóng Kụ đây ợ

Hoàng Trang

Xe ngựa
Hoá bát hương là điềm đó Kụ
Có hoá âm và hoá dương

Tối về em biết chút gì em sẽ lạc tạch, kính mong các Kụ Mợ cùng chia sẻ ạ
Cả bát hương bùng cháy thì em chưa thấy, nhưng em đã từng một lần cứ đốt lại tắt, đốt lại tắt dù em rút que hương từ nhiều nắm hương khác nhau, châm bén lửa, thậm chí chờ cháy một lúc mới cắm nhưng vẫn tắt (loại trừ trường hợp hương bị ẩm). Em cũng đã từng thắp hương ngoài mộ, lúc cắm thì vẫn bình thường nhưng khấn xong thì bùng cháy rụi (cũng loại trừ yếu tố môi trường ví dụ gió, vì em trộn nhiều nắm hương khác nhau thành 1 bó to, thắp mấy ngôi mộ liền nhau mà chỉ 1 bùng cháy rụi).

hoahongphap

Xe máy
Nhát như cáy mà hnay e ở nhà 1 mìn vẫn đọc hết chuyện, và giờ e hóng tiếp nhá cụ Phonglantrang

DurexXL

Xe lăn
Em về rồi, đang trùm chăn hóng Kụ Phonglantrang

Xe nội lước

Xe container
Hoá bát hương là điềm đó Kụ
Có hoá âm và hoá dương

Tối về em biết chút gì em sẽ lạc tạch, kính mong các Kụ Mợ cùng chia sẻ ạ
Nhà em (nhà cũ)từng bị hóa 2 lần.một lần bà bô em bận quên hôm đó là ngày giỗ ông nội.tối đó muộn mới nhớ ra thì lên thắp hương xl cụ..lần 2 thì đúng giao thừa lại có phốt trong chuyện nhà ..em cáu lắm lên thắp hương mà lòng nặng chĩu..cả 2 lần này đều hóa nhưng hóa theo cách là hương bị đổ ngổn ngang trên ban thờ..khói trong nhà mù mịt..nhưng không có ngọn lửa nào bốc cháy lên cả..
Cách đây chừng 1 tháng nhà em (nhà mới).em lên thắp hương nhưng lúc sau lên thì bát nhang gia tiên thắp có 3 nén thì 1 nén tắt ở đoạn đầu,1 tắt ở đoạn giữa,1 tắt ở đoạn cuối.em tâm tư quá.

DurexXL

Xe lăn

DurexXL

Xe lăn
Hôm trc về bên nhà thấy bà dán 4 cái 4 góc, thêm một cái chính ở giữa ban thờ. Chả hiểu ý nghĩa gì nên hỏi các cụ ạ!
Kụ hỏi lại Bà xem như nào

Theo em nhớ thì những bùa dùng lục tự đại minh thường là đón lành tránh dữ, có tính "dưỡng" chứ không phải là trấn yểm

DurexXL

Xe lăn
Nhà em (nhà cũ)từng bị hóa 2 lần.một lần bà bô em bận quên hôm đó là ngày giỗ ông nội.tối đó muộn mới nhớ ra thì lên thắp hương xl cụ..lần 2 thì đúng giao thừa lại có phốt trong
chuyện nhà ..em cáu lắm lên thắp hương mà lòng nặng chĩu..cả 2 lần này đều hóa nhưng hóa theo cách là hương bị đổ ngổn ngang trên ban thờ..khói trong nhà mù mịt..nhưng không có ngọn lửa nào bốc cháy lên cả..
Cách đây chừng 1 tháng nhà em (nhà mới).em lên thắp hương nhưng lúc sau lên thì bát nhang gia tiên thắp có 3 nén thì 1 nén tắt ở đoạn đầu,1 tắt ở đoạn giữa,1 tắt ở đoạn cuối.em tâm tư quá.
Hoá bát hương như Lão mô tả:" hóa theo cách là hương bị đổ ngổn ngang trên ban thờ..khói trong nhà mù mịt..nhưng không có ngọn lửa nào bốc cháy lên cả.."

Đó là hoá Âm, bản chất là khối tro trong lòng bát hương đang âm ỉ cháy, trở thành khối lửa ngầm, các chân hương mới cắm vào đều cháy mủn, hương gẫy đổ, có khói ngún lên hoặc có lúc không có khói ...

Hoá Dương là bốc cháy có ngọn toàn bộ hoặc một phần chân hương trên mặt bát hương

Theo quan niệm của nhiều người, nhiều thầy thì hoá Âm không tốt, Hoá Dương tốt hơn
Hoá Dương toàn bộ tốt hơn 1 phần
.....
Đại loại vậy ạ

Xe nội lước

Xe container
Hoá bát hương như Lão mô tả:" hóa theo cách là hương bị đổ ngổn ngang trên ban thờ..khói trong nhà mù mịt..nhưng không có ngọn lửa nào bốc cháy lên cả.."

Đó là hoá Âm, bản chất là khối tro trong lòng bát hương đang âm ỉ cháy, trở thành khối lửa ngầm, các chân hương mới cắm vào đều cháy mủn, hương gẫy đổ, có khói ngún lên hoặc có lúc không có khói ...

Hoá Dương là bốc cháy có ngọn toàn bộ hoặc một phần chân hương trên mặt bát hương

Theo quan niệm của nhiều người, nhiều thầy thì hoá Âm không tốt, Hoá Dương tốt hơn
Hoá Dương toàn bộ tốt hơn 1 phần
.....
Đại loại vậy ạ
còn việc hương không cháy hết ,mà 3 nén dừng ở 3 vị trí khác nhau thì sao cụ..mà hôm đó hương bên bát nhang Thần Linh và "Bà Cô" thì cháy hết..hương cùng 1 thẻ cụ nhé..?

DurexXL

Xe lăn
Nhà lão có dán bùa không ? Em thì rất kỵ những lá bùa, vì không hiểu được hết ý nghĩa của nó.
Về cơ bản là em không có quan niệm trấn yểm gì trong nhà hết, chỉ Thờ Gia Thần, Gia tiên, Ông Địa Ông Tài...
Tuy nhiên, thời gian em mê lộ theo Bà Thầy, thì em có nhận về treo, để một số pháp khí, linh vật của Bà ấy, kể cả mang theo người, để rồi sau này khi giác ngộ theo Mật, em phải đem hoá thủy ....

Tuy nhiên, có một số lần nhà em phải dán bùa, đó là bộ linh phù Trấn Trùng của chùa Liên Phái, đó là mấy lần trong đại gia đình em có người ra đi không ổn ..... Chuyện này chính là trong 1 chuỗi chuyện rất liên quan đến nhau mà em đang cân nhắc để chia sẻ đến các Kụ, Mợ

hp78

Xe điện
Về cơ bản là em không có quan niệm trấn yểm gì trong nhà hết, chỉ Thờ Gia Thần, Gia tiên, Ông Địa Ông Tài...
Tuy nhiên, thời gian em mê lộ theo Bà Thầy, thì em có nhận về treo, để một số pháp khí, linh vật của Bà ấy, kể cả mang theo người, để rồi sau này khi giác ngộ theo Mật, em phải đem hoá thủy ....

Tuy nhiên, có một số lần nhà em phải dán bùa, đó là bộ linh phù Trấn Trùng của chùa Liên Phái, đó là mấy lần trong đại gia đình em có người ra đi không ổn ..... Chuyện này chính là trong 1 chuỗi chuyện rất liên quan đến nhau mà em đang cân nhắc để chia sẻ đến các Kụ, Mợ
Trước 54 gia đình ông em có điều kiện, nên bố em và các bác, cô khi sinh ra đều được lập lá số tử vi bởi cụ Lâm ở chùa Liên Phái, cụ đã từng nghe đến cụ Lâm chưa ạ?

DurexXL

Xe lăn
còn việc hương không cháy hết ,mà 3 nén dừng ở 3 vị trí khác nhau thì sao cụ..mà hôm đó hương bên bát nhang Thần Linh và "Bà Cô" thì cháy hết..hương cùng 1 thẻ cụ nhé..?
Lão bị việc này lâu chưa? Cụ thể thêm chút thông tin cho em
Trước 54 gia đình ông em có điều kiện, nên bố em và các bác, cô khi sinh ra đều được lập lá số tử vi bởi cụ Lâm ở chùa Liên Phái, cụ đã từng nghe đến cụ Lâm chưa ạ?
Em biết đến chùa Liên Phái lần đầu là năm Bố em mất, khi đó người xem là Một Cụ lớn tuổi (Bố em mất lành, theo Cụ ấy nói)

Sau đó mấy năm, khi một chị gái em mất, giờ không ổn, em đến thì người xem là thầy trẻ rồi ạ

Cây Xoài

Xe đạp
em lót dép ngồi hóng