[Funland] Nơi cùng chia sẻ những câu chuyện tâm linh trong cuộc sống hàng ngày

BờmXờm

Xe máy
Di chuyển quách lâu năm đi chỗ khác, kiểu như vì cv vô tình gặp, rồi chuyển các cụ đi nghỉ ngơi chỗ khác, số lượng nhiều, hơn 100 về nghĩa trang thì có sao ko lão :(
Chả sao, cũng chỉ còn là nhúm xương khô trong mả.
Nhưng chú ý các mộ kết, chỗ đấy linh hồn vẫn vấn vương nhiều (không siêu thoát được).

Hoàng Trang

Xe ngựa
Quá tò mò, chắc còn tò mò về nhiều thứ khác nữa đây
Vì bản tính em tò mò nên từ bé em đã tung tăng theo papa ra nghĩa địa trông mộ lúc gần tối, trời mưa phùn gió bấc, phi lao rì rào, gió hun hút thổi. Lúc khác thì nửa đêm soi đèn theo papa ra cánh đồng.

Hoàng Trang

Xe ngựa
Chắc ăn trưa xong là toạch rồi. Đợi đến đêm đi mợ :))
Hoá vàng chắc chắn là toạch rồi :)) Chang muốn nhanh thì sang tận nơi vào hẳn phòng, pha trà quất giải diệu mí hô hấp nhân tạo cho hồi tỉnh đi ah. Có khi kiêm luôn chân thư ký biên lại cho các Cụ Mợ hóng nhanh ;;)

Hóng tin Chang :P
Úi xời, mợ xúi dại rồi. Tiến hành hô hấp nhân tạo khéo toạch lâu hơn :))
Các cụ mợ trêu em:">. Để em thắp hương muỗi lên gào vậy, bớ cụ DurexXL :D

Em không có gì đáng để chia sẻ, chỉ xin phép ngồi hóng chuyện của cccm thôi ạ.

Abram

Xe điện
Vì bản tính em tò mò nên từ bé em đã tung tăng theo papa ra nghĩa địa trông mộ lúc gần tối, trời mưa phùn gió bấc, phi lao rì rào, gió hun hút thổi. Lúc khác thì nửa đêm soi đèn theo papa ra cánh đồng.
Trẻ con theo chân người lớn mà ngồi kể. ra điều tự hào lắm. Giỏi thì giờ ra nghĩa địa một mình đi xem nào, nhá nhem thế này dễ gặp phết đấy.

DurexXL

Xe lăn
Em đơi

Em xong nhà chạy sang nhà ông bạn cũng hóa vàng ợ...

Hoàng Trang

Xe ngựa
Trẻ con theo chân người lớn mà ngồi kể. ra điều tự hào lắm. Giỏi thì giờ ra nghĩa địa một mình đi xem nào, nhá nhem thế này dễ gặp phết đấy.
Em có tự hào gì đâu, ngứa mồm thì kể thôi. Có sao không cụ?

DurexXL

Xe lăn

Mimeo

Xe điện
Ơ gần nhà em cũng có món này The Alley trà sữa
Vâng. Sữa tươi trân châu đường đen của Alley ạ. Cụ để ý, mấy em trẻ xinh văn phòng với các em tuổi teen phát cuồng vì hot trend này năm 2018. Rồi 1 loạt các biến thể món gì cũng topping trân chân đen. Ảnh chế FB nhiều lắm luôn.
Hức, chai rượu lúc nãy của em với mấy món này uống vào bổ can xi vỏ hộp sọ thì bỏ moẹ các Kụ Mợ êi
Thành phần chính là sữa tươi nên rất tốt cho sức khoẻ đó cụ. Các F1 nhà cụ nên uống loại này thay vì trà sữa với syrup có nhiều đường, rất dễ nguy cơ béo phì tăng cân ạ :)

hp78

Xe điện
Nếu ra khu mộ quen em không sợ lắm, nhưng nếu ra khu mộ lạ lúc nửa đêm nếu em 1 mình chắc cũng không dám đi, mặc dù em cũng thuộc dạng cứng.

Hoàng Trang

Xe ngựa
Nếu ra khu mộ quen em không sợ lắm, nhưng nếu ra khu mộ lạ lúc nửa đêm nếu em 1 mình chắc cũng không dám đi, mặc dù em cũng thuộc dạng cứng.
Trước đi cấy, nhiều lúc cấy cố đến khi trời tối mịt, không nhìn thấy cây lúa mới về, giữa ruộng có mộ/ mả to đùng ngay bên cạnh em lại không thấy sợ. Thỉnh thoảng em cảm nhận dẫm cả lên quan tài dưới chân (mộ vô chủ ở quê em nằm rải rác ở một số ruộng, quan tài nằm dưới còn phía trên chỉ đắp 1 mô đất hình tròn vừa phải chứ không đắp thành hình chữ nhật theo chiều quan tài). Ngày còn bé papa xách em ngồi lên nắp mộ các cụ, em lại không sợ lắm.
Cơ mà ra nghĩa địa gặp quan tài vứt lung tung/ bãi chiến trường sau cải táng thì em lại sợ8-x.

EvoqueLimited

Xe hơi
Cụ nói đúng đấy ạ, nhưng còn thiếu. Những linh hồn chưa siêu thoát được có nhiều lý do lắm ạ. Có thể do chấp chước, oan ức, bị kẹt lại bởi những lời nguyền, trấn yểm..... nhưng nói chung những linh hồn đó rất khổ sở, và họ cũng rất mong muốn được siêu thoát
Cụ bỏ thớt rồi ah cụ Lan ơi

hp78

Xe điện
Trước đi cấy, nhiều lúc cấy cố đến khi trời tối mịt, không nhìn thấy cây lúa mới về, giữa ruộng có mộ/ mả to đùng ngay bên cạnh em lại không thấy sợ. Thỉnh thoảng em cảm nhận dẫm cả lên quan tài dưới chân (mộ vô chủ ở quê em nằm rải rác ở một số ruộng, quan tài nằm dưới còn phía trên chỉ đắp 1 mô đất hình tròn vừa phải chứ không đắp thành hình chữ nhật theo chiều quan tài). Ngày còn bé papa xách em ngồi lên nắp mộ các cụ, em lại không sợ lắm.
Cơ mà ra nghĩa địa gặp quan tài vứt lung tung/ bãi chiến trường sau cải táng thì em lại sợ8-x.
Em chỉ sợ đinh rỉ thoai, cách đây khoảng 2 tháng em phụ giúp cải táng bà nội vợ em.

tazan_90

Xe tăng
Trươcf e cấp 2 làm trên nghia trang cũ ,tụi e đi học toàn lội qua Muồng ,mà cai mương toà quan tài cũ có khi nhìn cả thấy sương.

tazan_90

Xe tăng