[Funland] Nơi cùng chia sẻ những câu chuyện tâm linh trong cuộc sống hàng ngày

sparta.leonidas

Xe cút kít
ở đó là 1 chủ từ đầu, họ hàng sống xung quanh hết cụ ạ, nên muốn tìm chủ 2 cũng không có, về vc chủ nhà thì đều lành, vợ ốm đau liên miên hơn 10 chục năm nay k làm gì, chồng chạy xe ôm, có 2 con trai đều học tử tế, con cháu đều ở chung trên mảnh đó.

vâng, e đã đọc ngôi nhà trên phố của bố vợ cụ rồi, e cũng lăn tăn, khi nghe hàng xóm nói vậy thì cũng nhắn tin địa chỉ cho thầy quen và thầy nói như vậy, còn 1 thầy gần nhà e xem cũng khá hợp vài năm nay thì bốc bài nói mảnh đất đó ok, nếu mua về lễ chút là cực kỳ nhiều lộc, không vấn đề gì, thế mới mua được rẻ và khuyên e mua.
Về phương án chó thì e không nuôi và cũng không có bạn bè nuôi chó ta để thử cụ ạ, hơi tiếc cái đó, phương án trẻ con thì nhà e nhiều, nhưng e không dám thử đâu.
Mục đích e mua nhà đó là cho thuê chứ không ở? vậy nếu không ở có ok không?
Với mấy thông tin sơ bộ như trên thì khả năng là mua đuợc cụ ạ. Tuy nhiên nếu khi bước chân vào nhà đó mà cụ cảm thấy gai người hoặc bất an thì nên bỏ. Thửa đất ấy không hợp với cụ đâu.

hoanglongtung

Xe hơi
Hình như ai có số lượng chỉ trong tử vi cao thì số giàu có sung sướng đúng không các cụ? Vừa xem ở trên có 2 bạn 5 lượng 1 chỉ và 4,6 lượng thấy ngưỡng mộ quá

Vũ_Nhật_Long

Xe máy
Em xin chia sẻ 1 câu chuyện thật 100% của em
Em có thuê được cái cái nhà, vừa ở vừa làm văn phòng, từ trước tết, nhưng em chưa chuyển đến vì đã đóng tiền chỗ cũ
Cách đây 1 tuần, em chuyển xuống ở cửa hàng mấy hôm tiện setup và thu xếp công việc
Tự nhiên em bị đau lưng kinh khủng (chỗ phổi), em sợ do đợt tết hút thuốc nhiều có thể phổi bị sao đó
Đi chụp chiếu các kiểu thì may phúc không sao, tuy nhiên nó vẫn rất đau. Việc em đi khám em tranh thủ đi và chỉ mỗi em biết
Tự nhiên có cụ chủ nhà gọi điện bảo nhờ ông thầy phong thủy đến xem lại hướng đất... ông thầy phong thủy vừa đến thì chỉ vào cái ghế cũ ở góc tường, bảo nó là ghế của người chết, nếu để trong nhà sẽ bị đau lưng. Em ngồi nghe mà giật cả mình
Đợi ông thầy với chủ nhà về, em vứt cái ghế đi, 2 hôm sau thì khỏi hẳn đau lưng
Giờ em thấy vẫn hơi sợ sợ và khó hiểu ạ

tranhoangminh

Xe container
Với mấy thông tin sơ bộ như trên thì khả năng là mua đuợc cụ ạ. Tuy nhiên nếu khi bước chân vào nhà đó mà cụ cảm thấy gai người hoặc bất an thì nên bỏ. Thửa đất ấy không hợp với cụ đâu.
vâng cụ, gai thì e không có cảm nhận đó, bất an thì cũng không? chỉ là cảm giá nhà nó lạnh thôi cụ ạ, có thể do nhà cũ, ít đồ nên e cảm giác nó không ấm cúng. Thôi không lăn tăn thêm, tìm cái khác

sparta.leonidas

Xe cút kít
vâng cụ, gai thì e không có cảm nhận đó, bất an thì cũng không? chỉ là cảm giá nhà nó lạnh thôi cụ ạ, có thể do nhà cũ, ít đồ nên e cảm giác nó không ấm cúng. Thôi không lăn tăn thêm, tìm cái khác
Cảm giác ấm áp hay lạnh nó là do sinh khí cụ ạ. Nếu để ở thì đừng mua, nếu để đầu tư thì lại khác. Vị trí thửa đất có tiềm năng tăng giá thì cụ om đó để bán cũng rất ổn. Ta mua đi bán lại thì không lo :)

quangthuy2002

Xe buýt
Quan điểm cá nhân của em, qua những gì em đã trải nghiệm nhé (kụ đọc lại mấy chuyện em kể liên quan đến các ngôi nhà):

Nhà là nơi ta sống, nơi ta tái tạo năng lượng để hoạt động mỗi ngày. Cuộc sống ta là cuộc sống DƯƠNG, vậy khi ta nghỉ ngơi trong 1 không gian QUÁ MẠNH ÂM, sẽ không có lợi

Trên thực tế em biết, có những người phất lên nhờ ở nhà hợp đất, nhưng cũng không hiếm ngôi nhà làm cho chủ mới dọn đến tán gia bại sản, thậm chí ốm đau và còn xấu hơn nữa

Vậy nên, Kụ cần thận trọng

Một phép thử nhỏ để tham khảo thôi:

Kụ mang con chó của kụ nuôi (nếu ko có thì nhờ ng quen có nuôi chó đi cùng mang theo con chó ) đến ngôi nhà/ mảnh đất muốn mua, dắt nó vào đấy khoảng 30p vào giờ từ Dậu trở đi (khoảng sau 6h chiều), nếu phản ứng nó bình thản, bình thường, thậm chí là nằm chơi thì có thể tạm coi là không có gì quá dữ dằn, ngược lại, nó sợ hãi, không nằm yên, chỉ muốn đi ra khỏi đó dù chủ nó đang ngồi đấy .... thì cũng đáng để suy nghĩ

Phép thử nữa tương tự là mang theo một em bé dưới 2 tuổi. Nhưng cách này thì khó mà dám làm
Cụ nói đúng.em cũng từng nghe bảo làm như vậy

Lead vịt

Xe buýt
Cách đây mấy năm, e bán nhà. Có đôi vợ chồng trẻ mới cưới tới hỏi mua, quay đi quay lại xem nhà vài lần. Lần cuối, họ bế đứa trẻ con tầm 6 tháng tuổi, nói là con nhà hàng xóm nhờ trông hộ đi cùng. Cô vợ đặt hẳn đứa nhỏ xg nền nhà. em bé nằm chơi 1 lúc, mặt mũi tươi hơn hớn chả ọ ẹ gì. Thế là họ chốt tiền cọc luôn cụ ạ. Nhà ô bà nội ngoại của cụ có nuôi chó k? Nếu có, cụ nhờ ô hay bà bế con chó đi xem nhà cho theo phương án của cụ Rếch cg được đấy.

tranhoangminh

Xe container
Cảm giác ấm áp hay lạnh nó là do sinh khí cụ ạ. Nếu để ở thì đừng mua, nếu để đầu tư thì lại khác. Vị trí thửa đất có tiềm năng tăng giá thì cụ om đó để bán cũng rất ổn. Ta mua đi bán lại thì không lo :)
mua đầu tư thì ổn đấy cụ, vì tiềm năng còn tăng được, và đất đó cũng dễ mua bán, e thì định mua xây cái nhà cho thuê thôi.
Cách đây mấy năm, e bán nhà. Có đôi vợ chồng trẻ mới cưới tới hỏi mua, quay đi quay lại xem nhà vài lần. Lần cuối, họ bế đứa trẻ con tầm 6 tháng tuổi, nói là con nhà hàng xóm nhờ trông hộ đi cùng. Cô vợ đặt hẳn đứa nhỏ xg nền nhà. em bé nằm chơi 1 lúc, mặt mũi tươi hơn hớn chả ọ ẹ gì. Thế là họ chốt tiền cọc luôn cụ ạ. Nhà ô bà nội ngoại của cụ có nuôi chó k? Nếu có, cụ nhờ ô hay bà bế con chó đi xem nhà cho theo phương án của cụ Rếch cg được đấy.
cái này thì đúng, nhưng phương án dùng trẻ con e không làm cụ ạ, quá rủi cho cháu nhỏ, dù là con mình hay cháu, hay bất kỳ ai e cũng k mạo hiểm làm cách này.

hanoipho79

Xe lăn
Trên Thông thiên văn dưới tường địa lý thế nhể;))

Taxoakuta

Xe tải
Em xin chia sẻ 1 câu chuyện thật 100% của em
Em có thuê được cái cái nhà, vừa ở vừa làm văn phòng, từ trước tết, nhưng em chưa chuyển đến vì đã đóng tiền chỗ cũ
Cách đây 1 tuần, em chuyển xuống ở cửa hàng mấy hôm tiện setup và thu xếp công việc
Tự nhiên em bị đau lưng kinh khủng (chỗ phổi), em sợ do đợt tết hút thuốc nhiều có thể phổi bị sao đó
Đi chụp chiếu các kiểu thì may phúc không sao, tuy nhiên nó vẫn rất đau. Việc em đi khám em tranh thủ đi và chỉ mỗi em biết
Tự nhiên có cụ chủ nhà gọi điện bảo nhờ ông thầy phong thủy đến xem lại hướng đất... ông thầy phong thủy vừa đến thì chỉ vào cái ghế cũ ở góc tường, bảo nó là ghế của người chết, nếu để trong nhà sẽ bị đau lưng. Em ngồi nghe mà giật cả mình
Đợi ông thầy với chủ nhà về, em vứt cái ghế đi, 2 hôm sau thì khỏi hẳn đau lưng
Giờ em thấy vẫn hơi sợ sợ và khó hiểu ạ
Ông phong thủy đấy siêu nhỉ, cụ cho cái info.

Bigmoto

Xe container
Bớ cụ DurexXL, mợ Khoai Cún, qua mùng 1 rồi, em đề nghị cụ mợ biên tiếp ạ. :D
Để iem thắp hương muỗi cho các lão ấy xuống móng nhà mới nhá :))
Hú hú lão DurexXL phương trời nào về xây nhà mới khẩn trương, một cơ số cụ mợ chuẩn bị xách can Vang đi tìm lão đây này \m/

Khoai Cún

Xe tăng
Bớ cụ DurexXL, mợ Khoai Cún, qua mùng 1 rồi, em đề nghị cụ mợ biên tiếp ạ. :D
Em đang đi ăn cỗ, xôi gà ngập mồm đầu óc nẫn nộn hết cả ồi mợ ơi.
Hôm nọ em type được một nửa xong chả hiểu sao lại bị mất, để mấy nữa em gõ lại sau nhé.

Hoàng Trang

Xe ngựa
Em đang đi ăn cỗ, xôi gà ngập mồm đầu óc nẫn nộn hết cả ồi mợ ơi.
Hôm nọ em type được một nửa xong chả hiểu sao lại bị mất, để mấy nữa em gõ lại sau nhé.
Mợ type lại đi cho tiêu cơm :D. 9 rưỡi rồi còn cỗ bàn gì nữa :D.