[Funland] Nơi cùng chia sẻ những câu chuyện tâm linh trong cuộc sống hàng ngày

Trendy Eyewear

Xe tải
Gì thế này??? Đây có phải là thread tán tỉnh???

Dungly91

Xe tải
Ô các cụ đâu hết rồi nhẩy ? Cụ nào thắc mắc ma mãnh gì hay có chuyện ma mãnh gì kể đi

chienss

Xe đạp
cụ phonglantrang k biết sắp xếp lại sao rồi. đợi từ tết giờ :(

hn92

Đi bộ
tháng 2 rồi, em lại lót dép hóng chuyện của các cụ mợ ạ.

radiogaga

Xe điện

radiogaga

Xe điện
Em lại làm ly cafe hóng các cụ chém gió

tranhoangminh

Xe container
DurexXL , NguaHoang1978 , sparta.leonidas ,hp78 Hoàng Trang ,/ Serenade24 ....các cụ mợ cho e hỏi các cụ mợ mua nhà đất có quan tâm phần âm không? e xem có mảnh đất chủ nhà muốn bán, đất phù hợp với mục đích của e rồi, mỗi cái hỏi hàng xóm thì bảo đất khu đó dữ, và bản thân e vào ngõ đó , nhà đó cũng cảm giác lạnh hơn , nghe hàng xóm nói vậy, e cũng nhờ thầy quen , e gửi đc cho thầy, thầy nhắn tin luôn bảo thôi bỏ, đất này nặng âm, xấu lắm.
Về nhà e vẫn nghĩ và tiếc cái mảnh đó, nó khá phù hợp với mục đích của e, mà vợ nó cứ can làm e vẫn 50/50.
Các cụ mợ cho e ý kiến quan điểm cá nhân cho e thêm thông tin còn quyết ạ, e cám ơn các cụ nhiều nhiều và voka hết:D

honda acura

Xe điện
Các cụ cho em hỏi mấy câu ngu tý :
- Theo em hiểu sơ sơ đạo phật thì con người khi chết đi sẽ đầu thai sang kiếp khác . Có phải con người hiện tại đều do kiếp trước đầu thai không ? Con người ở hiện tại đông hơn ngày xưa rất nhiều vậy linh hồn ở đâu mà đầu thái lắm thế ?
- Em chưa gặp ma nhưng em tin có ma . Khi gặp ma , quỷ thì chúng ta cần làm gì để bình an
- Hồi em còn bé , ông nội em mới mất . Có lần em nhìn thấy ông đang đứng nhìn em . Hiện tượng khi nhìn thấy hồn người thân mới mất là như nào ? Ý nghĩa hiện tượng đấy là gì ? điềm lành hay dữ
Trước em cũng nghĩ như cụ nhưng sau nghe thày giảng phát mới hiểu ra cụ ạ
Con người khi so với muôn loài thì quả thực quá nhỏ bé, quá ít cụ ạ
Và không phải ai cũng có thể tái sinh làm người được, phải phúc báu lắm mới được làm người, chứ nếu là giun, rế , ròi bọ thì nhiều lắm

sparta.leonidas

Xe cút kít
DurexXL , NguaHoang1978 , sparta.leonidas ,hp78 Hoàng Trang ,/ Serenade24 ....các cụ mợ cho e hỏi các cụ mợ mua nhà đất có quan tâm phần âm không? e xem có mảnh đất chủ nhà muốn bán, đất phù hợp với mục đích của e rồi, mỗi cái hỏi hàng xóm thì bảo đất khu đó dữ, và bản thân e vào ngõ đó , nhà đó cũng cảm giác lạnh hơn , nghe hàng xóm nói vậy, e cũng nhờ thầy quen , e gửi đc cho thầy, thầy nhắn tin luôn bảo thôi bỏ, đất này nặng âm, xấu lắm.
Về nhà e vẫn nghĩ và tiếc cái mảnh đó, nó khá phù hợp với mục đích của e, mà vợ nó cứ can làm e vẫn 50/50.
Các cụ mợ cho e ý kiến quan điểm cá nhân cho e thêm thông tin còn quyết ạ, e cám ơn các cụ nhiều nhiều và voka hết:D
Cụ chả cần xem nhiều đâu. Tìm hiểu lai lịch của chủ đất trước và sau khi sở hữu miếng đất đó là tự cụ cũng quyết định được nên mua hay không mua rồi :D

DurexXL

Xe lăn
Quan điểm cá nhân của em, qua những gì em đã trải nghiệm nhé (kụ đọc lại mấy chuyện em kể liên quan đến các ngôi nhà):

Nhà là nơi ta sống, nơi ta tái tạo năng lượng để hoạt động mỗi ngày. Cuộc sống ta là cuộc sống DƯƠNG, vậy khi ta nghỉ ngơi trong 1 không gian QUÁ MẠNH ÂM, sẽ không có lợi

Trên thực tế em biết, có những người phất lên nhờ ở nhà hợp đất, nhưng cũng không hiếm ngôi nhà làm cho chủ mới dọn đến tán gia bại sản, thậm chí ốm đau và còn xấu hơn nữa

Vậy nên, Kụ cần thận trọng

Một phép thử nhỏ để tham khảo thôi:

Kụ mang con chó của kụ nuôi (nếu ko có thì nhờ ng quen có nuôi chó đi cùng mang theo con chó ) đến ngôi nhà/ mảnh đất muốn mua, dắt nó vào đấy khoảng 30p vào giờ từ Dậu trở đi (khoảng sau 6h chiều), nếu phản ứng nó bình thản, bình thường, thậm chí là nằm chơi thì có thể tạm coi là không có gì quá dữ dằn, ngược lại, nó sợ hãi, không nằm yên, chỉ muốn đi ra khỏi đó dù chủ nó đang ngồi đấy .... thì cũng đáng để suy nghĩ

Phép thử nữa tương tự là mang theo một em bé dưới 2 tuổi. Nhưng cách này thì khó mà dám làm

tranhoangminh

Xe container
Cụ chả cần xem nhiều đâu. Tìm hiểu lai lịch của chủ đất trước và sau khi sở hữu miếng đất đó là tự cụ cũng quyết định được nên mua hay không mua rồi :D
ở đó là 1 chủ từ đầu, họ hàng sống xung quanh hết cụ ạ, nên muốn tìm chủ 2 cũng không có, về vc chủ nhà thì đều lành, vợ ốm đau liên miên hơn 10 chục năm nay k làm gì, chồng chạy xe ôm, có 2 con trai đều học tử tế, con cháu đều ở chung trên mảnh đó.

Quan điểm cá nhân của em, qua những gì em đã trải nghiệm nhé (kụ đọc lại mấy chuyện em kể liên quan đến các ngôi nhà):

Nhà là nơi ta sống, nơi ta tái tạo năng lượng để hoạt động mỗi ngày. Cuộc sống ta là cuộc sống DƯƠNG, vậy khi ta nghỉ ngơi trong 1 không gian QUÁ MẠNH ÂM, sẽ không có lợi

Trên thực tế em biết, có những người phất lên nhờ ở nhà hợp đất, nhưng cũng không hiếm ngôi nhà làm cho chủ mới dọn đến tán gia bại sản, thậm chí ốm đau và còn xấu hơn nữa

Vậy nên, Kụ cần thận trọng

Một phép thử nhỏ để tham khảo thôi:

Kụ mang con chó của kụ nuôi (nếu ko có thì nhờ ng quen có nuôi chó đi cùng mang theo con chó ) đến ngôi nhà/ mảnh đất muốn mua, dắt nó vào đấy khoảng 30p vào giờ từ Dậu trở đi (khoảng sau 6h chiều), nếu phản ứng nó bình thản, bình thường, thậm chí là nằm chơi thì có thể tạm coi là không có gì quá dữ dằn, ngược lại, nó sợ hãi, không nằm yên, chỉ muốn đi ra khỏi đó dù chủ nó đang ngồi đấy .... thì cũng đáng để suy nghĩ

Phép thử nữa tương tự là mang theo một em bé dưới 2 tuổi. Nhưng cách này thì khó mà dám làm
vâng, e đã đọc ngôi nhà trên phố của bố vợ cụ rồi, e cũng lăn tăn, khi nghe hàng xóm nói vậy thì cũng nhắn tin địa chỉ cho thầy quen và thầy nói như vậy, còn 1 thầy gần nhà e xem cũng khá hợp vài năm nay thì bốc bài nói mảnh đất đó ok, nếu mua về lễ chút là cực kỳ nhiều lộc, không vấn đề gì, thế mới mua được rẻ và khuyên e mua.
Về phương án chó thì e không nuôi và cũng không có bạn bè nuôi chó ta để thử cụ ạ, hơi tiếc cái đó, phương án trẻ con thì nhà e nhiều, nhưng e không dám thử đâu.
Mục đích e mua nhà đó là cho thuê chứ không ở? vậy nếu không ở có ok không?