[Funland] Nơi chia sẻ những chuyện tâm linh trong đời.

hp78

Xe điện
Chính vì vậy e và 1 số cụ cũng muốn tìm chút hy vọng trong tử vi để lấy làm động lực phấn đấu vươn lên, chứ ngồi 1 chỗ trông chờ vào vận tốt thì khó cụ nhỉ
Năm 2017 cụ được thăng chức hay tăng lương?

vanduong_1909

Xe máy
Em tranh thủ buổi chiều gõ tiếp

Sau lần đầu gặp gỡ ấy, ông còn gặp vị đó thêm 2 lần nữa

Một lần là ông đang nằm ở cái sập gỗ, lúc đó bà đang soạn rửa gì đó ở cái bể nước ở sân, ông còn nghe tiếng dọn dẹp vọng vào (nguyên bộ sập gỗ tủ chè của chủ nhà trước để lại) ở tầng 1 (mặt đường, nguyên bản hồi đó là 1 buồng rộng, cửa chính mở thẳng ra đường, hai cửa sổ hai bên; tất cả đều là những bộ cửa gỗ cao lên gần trần nhà cũng rất cao)
Ông đang lơ mơ gần ngủ thì tự nhiên thấy cửa chính mở, ánh sáng ngoài đường ùa vào làm ông tỉnh
Ông ngồi dậy, định ra đóng cửa thì thấy bà đi rất nhanh từ cửa buồng (lúc ngồi lên nhìn ra cửa chính thì cửa buồng ở phía sau lưng, cạnh cái tủ chè) ra đóng cửa đó lại

Ông hỏi bà đang làm gì đấy
Không thấy bà trả lời, nhưng đóng xong cửa thì bà quay lại
Không phải bà

Mà là người phụ nữ kia
Ông thấy vậy thì bực mình, hỏi to, Cô là ai, mà cứ đi vào nhà tôi
Vị ấy chẳng nói chẳng rằng , đi từ cửa lại gần ông lúc đó đang ngồi giữa phản, mắt nhìn ông, mặt ghé lại gần

Ông giơ tay bấu vào mặt ( Hành động này em đã hỏi đi hỏi lại ông rất nhiều lần, vì em quan tâm. Lúc thì khi ông ngồi uống trà, lúc thì vừa xong bữa cơm bố con trà dư tửu hậu ...ông đều nói và còn mô tả rất rõ là Vị ấy trắng nõn, răng trắng vì miệng như hé cười, RẤT XINH, lúc bước lại gần sập thì vì ông đang ngồi giữa sập nên vị ấy nghiêng người ghé mặt vào, vóc rất là cao, với phụ nữ thì đó là rất cao, và ông, theo phản xạ thì thò tay ra bấu vào mặt vị ấy)

Nhưng tay ông giơ ra thì vị ấy biến mất và ... ông tỉnh .... chỉ có mình ông nằm khèo trên cái sập, cửa chính vẫn đóng kín và tiếng bà đang dọn dẹp, rửa giũ vẫn vọng từ ngoài cửa sân sau vào

Cho đến khi ông bà rời khỏi ngôi nhà đó, thì ông vẫn còn gặp vị ấy một lần nữa ... Đó là ban đêm ....
Cụ ngắt đoạn như con tàu lao thẳng vào màn đêm rồi mất hút, e lại đợi chuyến tàu sau vậy ... too ... chình chịch ...

bluebird123

Xe buýt
Theo lá số thì công việc cụ thuận lợi năm 30 (đây là mốc quan trọng trong sự nghiệp của cụ), 31, 32. Giai đoạn 33-42 là giai đoạn rất khó khăn, 34, 35, 36 là thời điểm khó khăn nhất
ở giai đoạn này. Giai đoạn 43 - 52 sẽ đỡ hơn chút.
Cám ơn cụ, đúng là giai đoạn 30-32 e khá an nhàn trong cv ( được đề cử lên chức) và gia đình. Chi e hỏi thêm chút là có vận xấu nào cần cẩn thận không cụ ?

hp78

Xe điện
E đc đi học lý luận thôi chưa tăng gì ạ, năm 2017 e có làm nhà
Cụ làm công việc có liên quan đến luật pháp hay công an, bộ đội gì đó ko nhỉ?

Cám ơn cụ, đúng là giai đoạn 30-32 e khá an nhàn trong cv ( được đề cử lên chức) và gia đình. Chi e hỏi thêm chút là có vận xấu nào cần cẩn thận không cụ ?
Như em đã viết đó cụ, qua năm 36 thì cụ sẽ dễ thở hơn. Mong cụ vững bước.

DurexXL

Xe lăn
Em tranh thủ buổi chiều gõ tiếp

Sau lần đầu gặp gỡ ấy, ông còn gặp vị đó thêm 2 lần nữa

Một lần là ông đang nằm ở cái sập gỗ, lúc đó bà đang soạn rửa gì đó ở cái bể nước ở sân, ông còn nghe tiếng dọn dẹp vọng vào (nguyên bộ sập gỗ tủ chè của chủ nhà trước để lại) ở tầng 1 (mặt đường, nguyên bản hồi đó là 1 buồng rộng, cửa chính mở thẳng ra đường, hai cửa sổ hai bên; tất cả đều là những bộ cửa gỗ cao lên gần trần nhà cũng rất cao)
Ông đang lơ mơ gần ngủ thì tự nhiên thấy cửa chính mở, ánh sáng ngoài đường ùa vào làm ông tỉnh
Ông ngồi dậy, định ra đóng cửa thì thấy bà đi rất nhanh từ cửa buồng (lúc ngồi lên nhìn ra cửa chính thì cửa buồng ở phía sau lưng, cạnh cái tủ chè) ra đóng cửa đó lại

Ông hỏi bà đang làm gì đấy
Không thấy bà trả lời, nhưng đóng xong cửa thì bà quay lại
Không phải bà

Mà là người phụ nữ kia
Ông thấy vậy thì bực mình, hỏi to, Cô là ai, mà cứ đi vào nhà tôi
Vị ấy chẳng nói chẳng rằng , đi từ cửa lại gần ông lúc đó đang ngồi giữa phản, mắt nhìn ông, mặt ghé lại gần

Ông giơ tay bấu vào mặt ( Hành động này em đã hỏi đi hỏi lại ông rất nhiều lần, vì em quan tâm. Lúc thì khi ông ngồi uống trà, lúc thì vừa xong bữa cơm bố con trà dư tửu hậu ...ông đều nói và còn mô tả rất rõ là Vị ấy trắng nõn, răng trắng vì miệng như hé cười, RẤT XINH, lúc bước lại gần sập thì vì ông đang ngồi giữa sập nên vị ấy nghiêng người ghé mặt vào, vóc rất là cao, với phụ nữ thì đó là rất cao, và ông, theo phản xạ thì thò tay ra bấu vào mặt vị ấy)

Nhưng tay ông giơ ra thì vị ấy biến mất và ... ông tỉnh .... chỉ có mình ông nằm khèo trên cái sập, cửa chính vẫn đóng kín và tiếng bà đang dọn dẹp, rửa giũ vẫn vọng từ ngoài cửa sân sau vào

Cho đến khi ông bà rời khỏi ngôi nhà đó, thì ông vẫn còn gặp vị ấy một lần nữa ... Đó là ban đêm ....

Lúc này giữa bà và chị vợ anh đã có những mâu thuẫn rất căng, tất cả chỉ từ việc chăm sóc anh mà ra.

Là đàn ông, ông cũng biết những cái tính độc tôn rất đàn bà khi cả 2 cùng tận tâm chăm cho người đàn ông mà mình yêu quý tất yếu sẽ va chạm. Ông đã mấy lần gàn bà nhưng bà vẫn không nghe, tuần là đủ 3 buổi đêm quảy quả sang chăm cho con trai

Đêm hôm đó bà lại sang chăm anh...

Ông xem TV xong (cái TV National 17 inch bjo vẫn còn trên nhà đó thì phải), thì tắt đèn đi ngủ, khoảng 10h tối

Phòng của ông bà chừng 18m2, có 1 cái giường, một cái tủ gỗ 3 cánh, một bộ bàn ghế tròn (bàn tròn và có 6 cái ghế tròn kiểu như đôn, không có dựa) và 1 gương cao hơn 1m, khung gỗ, hình bầu dục.
Giường kê sát bên trong tường, nhìn từ trong ra thì tủ 3 cánh để bên tay phải cửa phòng. Bên tay trái cửa phòng là cái gương. Gương và tủ đối diện với nhau. Cạnh gương là cửa sổ trên tường đầu hồi của dãy nhà sau, nhìn sang khuôn vườn nhà hàng xóm.

Tất cả đều đồng bộ chạm trổ cùng 1 kiểu hoa văn, mặt bàn và mặt đôn là mặt đá. Full đồ này do chủ cũ để lại. Em có thể mô tả kỹ vì em sau này có lên phòng đó 1 lần, khi em đến thì anh đã độc chiếm phòng đó, và là nơi anh sinh hoạt chính bây giờ

Nằm một lúc thì thấy như có người đứng trước gương, đang soi vào gương.Vì tắt đèn nên chỉ có ánh sáng mờ mờ hắt vào qua ô cửa sổ...
Ông nghĩ là bà đêm nay không trông anh nữa, về phòng sớm.

Ông hỏi Bà à
Không thấy trả lời

Ông hỏi mấy lần không thấy nói gì, người ấy vẫn đứng lặng lẽ, mặt nhìn vào gương

Ông lần sờ ra khỏi giường để bật đèn ....Thì người đó bước ra cửa phòng đang mở hé rồi đi ra ngoài

Ông bật được đèn ...bước ra cửa, nhìn ra hành lang ngoài thì không có ai

Ông quay về giường, nằm một lúc thì đúng là bà quay về thật, ông hỏi có phải bà lúc nãy không thì bà bảo không phải, vì bà vừa cãi nhau 1 trận nảy lửa bên kia với con dâu
(sau trận cãi nhau đêm ấy, chỉ hai ngày sau là ông bà quyết định không ở đó nữa,vì mâu thuẫn, chứ không phải vì những hiện tượng này khác)

Vậy mà ông không nghe thấy gì

Tuy không nhìn rõ mặt, nhưng cái dáng cao cao, trẻ trung ấy, mái tóc dài ấy, ông chắc chắn đến 9 phần chính là người phụ nữ kia

Khác một điều.... Lần này ông đang hoàn toàn thức, chưa hề ngủ hay mơ màng.....

Cụ ngắt đoạn như con tàu lao thẳng vào màn đêm rồi mất hút, e lại đợi chuyến tàu sau vậy ... too ... chình chịch ...

honda acura

Xe điện
Nhà cụ có 4 anh em?
Nhờ cụ hp78 phán xem, em
30/8/1977 âm lịch 15/7/1977 giờ sinh thì các cụ không nhớ, cứ phán bừa xem sao, em từ bé đến lớn chả xem gì cả

Vietjuve

Xe buýt
Em tàu ngầm chủ yếu,hôm nay thấy thớt này hầu các cụ. Em có thằng bạn từ thời sv học giỏi mà lận đận cả sự nghiệp và con cái. Đến h fdiểm lại ko biết có phaỉ lý do rất oái oăm này ko. Nó đc gia đình xây cho cái nhà riêng từ lúc bắt đầu học đh, lúc nhà gần xong có một người lạ đi đường tạt vào xem qua một lượt khen đẹp, xin tốp thợ chén nước uống xong thì gục chết giữa nhà. Nhà nó phải trồng cây dâu to tướng ở cổng. Ông bạn em tốt nghiệp xong thì công việc ko đâu vào đâu, lấy vợ mãi ko có em bé về sau phải bán nhà (bán mãi mới xong)đi vào Nam thì cv tạm ổn, con h thì đã có 2 đưá

hp78

Xe điện
Nhờ cụ hp78 phán xem, em
30/8/1977 âm lịch 15/7/1977 giờ sinh thì các cụ không nhớ, cứ phán bừa xem sao, em từ bé đến lớn chả xem gì cả
Lịch âm và lịch dương của cụ không khớp với nhau.

hp78

Xe điện
E làm ở vp hđnd ạ, đang cảm thấy mông lung quá, rối như tơ vò
Năm 37, 38, 39 là những năm khó khăn với công việc của cụ. Sau đó công việc thuận thuân lợi dần, năm 46 thì có thay đổi lớn trong công việc của cụ, tốt đấy cụ ạ.

Dungly91

Xe tải
Em tàu ngầm chủ yếu,hôm nay thấy thớt này hầu các cụ. Em có thằng bạn từ thời sv học giỏi mà lận đận cả sự nghiệp và con cái. Đến h fdiểm lại ko biết có phaỉ lý do rất oái oăm này ko. Nó đc gia đình xây cho cái nhà riêng từ lúc bắt đầu học đh, lúc nhà gần xong có một người lạ đi đường tạt vào xem qua một lượt khen đẹp, xin tốp thợ chén nước uống xong thì gục chết giữa nhà. Nhà nó phải trồng cây dâu to tướng ở cổng. Ông bạn em tốt nghiệp xong thì công việc ko đâu vào đâu, lấy vợ mãi ko có em bé về sau phải bán nhà (bán mãi mới xong)đi vào Nam thì cv tạm ổn, con h thì đã có 2 đưá
Đã số đen thì ko tránh đc cụ ạ. Ông người lạ ko chết thì e nghĩ bạn cụ vẫn phải trải qua vận đen ấy. Nhưng có ng chết thế mà bạn cụ ko bán luôn mà vẫn ở đc thì tài. Điềm to tướng thế còn gì.

Năm 37, 38, 39 là những năm khó khăn với công việc của cụ. Sau đó công việc thuận thuân lợi dần, năm 46 thì có thay đổi lớn trong công việc của cụ, tốt đấy cụ ạ.
Cám ơn cụ nhiều ạ, thế này e yên tâm phấn đấu rồi ạ. 37,38,39 thì cố gắng nhiều hơn cụ nhỉ

ronglon

[Tịch thu bằng lái]
Xin lỗi cụ, em biết cụ giỏi trong vấn đề tử vi, tướng số, nhưng có lẽ cụ lập riêng 1 thớt xem chỉ tay, tử vi, tướng số để các cccm vào đó nhờ vả, chia sẻ và đàm đạo sẽ tập trung hơn, hãy trả thớt này để cccm chia sẻ những vấn đề tâm linh cho đúng với tiêu chí trọng tâm của thơt;
Thanks cụ

honda acura

Xe điện
Xin lỗi cụ, em biết cụ giỏi trong vấn đề tử vi, tướng số, nhưng có lẽ cụ lập riêng 1 thớt xem chỉ tay, tử vi, tướng số để các cccm vào đó nhờ vả, chia sẻ và đàm đạo sẽ tập trung hơn, hãy trả thớt này để cccm chia sẻ những vấn đề tâm linh cho đúng với tiêu chí trọng tâm của thơt;

Thanks cụ
Cũng không nhất thiết phải thế, trong lúc hóng các cụ chia sẻ những chuyện tâm linh thì cụ hp78 xem qua cho mọi người cũng tốt, chứ nếu không thì vắng như chùa bà đanh ngay

LeTai1979

Xe cút kít
Hàng xóm em tai nạn chết 61 tuổi, vừa giỗ thứ 2 xong 2 tuần con rể sinh năm 84 vừa đấu đầu xe tải chết nốt. Em cảm giác như trùng tang nhưng coi ngày con rể chết ko thấy trùng tang, mà ngày ông bố chết quên ko coi.
Hình như trùng tang ko tính dâu, rể.

ronglon

[Tịch thu bằng lái]
Cũng không nhất thiết phải thế, trong lúc hóng các cụ chia sẻ những chuyện tâm linh thì cụ hp78 xem qua cho mọi người cũng tốt, chứ nếu không thì vắng như chùa bà đanh ngay
Em biết nếu rời chủ đề tử vi sang thớt khác thì thớt này có thể sẽ vắng hơn, ít tầng hơn, nhưng cứ để chung ở đây thì có một số cụ/mợ chỉ quan tâm đến vấn đề tâm linh chứ kg quan tâm đến vấn đề tướng số (mà em thấy vấn đề tướng số thì đa số là liên quan đến từng cá nhân) vì vậy sẽ rất bất tiện cho các cụ/mợ quan tâm đến tâm linh sẽ phải tìm và leo tầng nhiều trong thớt.

dũng mập

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Xin lỗi cụ, em biết cụ giỏi trong vấn đề tử vi, tướng số, nhưng có lẽ cụ lập riêng 1 thớt xem chỉ tay, tử vi, tướng số để các cccm vào đó nhờ vả, chia sẻ và đàm đạo sẽ tập trung hơn,
hãy trả thớt này để cccm chia sẻ những vấn đề tâm linh cho đúng với tiêu chí trọng tâm của thơt;
Thanks cụ
Cụ ý đang chiêm nghiệm, cũng có thể có duyên cụ ý xem choa, không nhất thiết lập topic khác làm gì vì các chuyện cccm viết cũng tùy hứng. Mà ai có duyên cụ ý xem cho thôi, chuyện kín thì cccm pm phơi lên diễn đàn đoi khi cũng ko tốt. Cái xấu nói ra chuẩn bị tinh thần, tốt nói ra để còn phấn đấu. Tiêu chí topic e lập, vạn sự tùy duyên, cưỡng cầu vô ích. Em là ko xem sóc bói toán gì, cccm ko pm là em cảm ơn nhiều ah.