[Funland] Nơi chia sẻ những chuyện tâm linh trong đời.

dũng mập

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Em tàu ngầm chủ yếu,hôm nay thấy thớt này hầu các cụ. Em có thằng bạn từ thời sv học giỏi mà lận đận cả sự nghiệp và con cái. Đến h fdiểm lại ko biết có phaỉ lý do rất oái oăm
này ko. Nó đc gia đình xây cho cái nhà riêng từ lúc bắt đầu học đh, lúc nhà gần xong có một người lạ đi đường tạt vào xem qua một lượt khen đẹp, xin tốp thợ chén nước uống xong thì gục chết giữa nhà. Nhà nó phải trồng cây dâu to tướng ở cổng. Ông bạn em tốt nghiệp xong thì công việc ko đâu vào đâu, lấy vợ mãi ko có em bé về sau phải bán nhà (bán mãi mới xong)đi vào Nam thì cv tạm ổn, con h thì đã có 2 đưá
Kiểu như xây nhà và xây mộ cho người ta, ông đấy đi qua xem 1 vòng khen nhà đẹp rùi còn uống nước nhà mình xong đi, vậy là họ đã chọn đc chỗ để yên nghỉ, uống trà xem cảnh.
Nếu không bán thì phải thờ cái ông đấy thì làm ăn xuôi mái mát chèo. E nghĩ vậy còn ko thì xiu xẻo nó cũng như cái vận cái hạn nặng thêm lên thôi.

Ngonghinh

Xe tăng
Xin lỗi cụ, em biết cụ giỏi trong vấn đề tử vi, tướng số, nhưng có lẽ cụ lập riêng 1 thớt xem chỉ tay, tử vi, tướng số để các cccm vào đó nhờ vả, chia sẻ và đàm đạo sẽ tập trung hơn, hãy trả thớt này để cccm chia sẻ những vấn đề tâm linh cho đúng với tiêu chí trọng tâm của thơt;
Thanks cụ
Cụ ơi đã có người khuyên thế rồi, vậy cụ chỉ nên nói với những người có lòng tự trọng và biết nghe, biết nói thôi cho đỡ tốn sức cụ ạ.

Chỉnh sửa cuối:

ronglon

[Tịch thu bằng lái]
Cụ ơi đã có người khuyên thế rồi, vậy cụ chỉ nên nói với những người có lòng tự trọng và biết nghe, biết nói thôi cho đỡ tốn sức cụ ạ.
Cụ chủ thớt bảo "Tuỳ duyên" nên thôi đừng nặng lòng quá cụ ạ.Mọi cái tuỳ duyên vậy.

DurexXL

Xe lăn

Chúc mừng năm mới 2019, kính chúc CÁC KỤ MỢ một năm mới TÂM AN, VẠN SỰ THUẬN

Chúng ta gắn bó với nhau cũng đã gần 200 trang, cùng Hoan hỉ, Xả tâm ....chia sẻ cảm xúc, ký ức, kiến thức các Kụ Mợ nhé

Ấy là Duyên Quý vô cùng ạ
Các Kụ Mợ hữu duyên cứ inbox ạ, thuận duyên chia sẻ ạ

Em cũng inbox xin một số Kụ, Mợ chỉ giáo đấy ạ

Chỉnh sửa cuối:

hp78

Xe điện
Xin lỗi cụ, em biết cụ giỏi trong vấn đề tử vi, tướng số, nhưng có lẽ cụ lập riêng 1 thớt xem chỉ tay, tử vi, tướng số để các cccm vào đó nhờ vả, chia sẻ và đàm đạo sẽ tập trung hơn, hãy trả thớt này để cccm chia sẻ những vấn đề tâm linh cho đúng với tiêu chí trọng tâm của thơt;
Thanks cụ
Em xin lỗi cụ và Ngonghinh trước, thớt này nếu cụ để ý em chỉ trao đổi về tử vi với các cụ các mợ đã còm vào thớt thêm vui. Hơn nữa, như thớt trước em đã chia sẻ em không có chuyện tâm linh nào cả, em chỉ đọc và trải nghiệm tử vi thôi, cụ dũng mậpDurexXL gọi em vào chứ em không tự đến, mong cụ hiểu rõ điều đó. Nếu cụ không muốn đọc còm em thì blacklist nick em nhé. Kính cụ.

DurexXL

Xe lăn
Em xin lỗi cụ và Ngonghinh trước, thớt này nếu cụ để ý em chỉ trao đổi về tử vi với các cụ các mợ đã còm vào thớt thêm vui. Hơn nữa, như thớt trước em đã chia sẻ em không có chuyện tâm linh nào cả, em chỉ đọc và trải nghiệm tử vi thôi, cụ dũng mậpDurexXL gọi em vào chứ em không tự đến, mong cụ hiểu rõ điều đó. Nếu cụ không muốn đọc còm em thì blacklist nick em nhé. Kính cụ.
Kể Chuyện Tâm linh là Âm linh
Người bình, luận, thuyết ...là Dương khí

Âm Dương hài hoà, thuận Duyên thì Thớt bền vững ạ

Kính mong các Kụ Mợ hoan hỉ cùng nhau đón năm mới

Hai bố con em quẩy trên Hồ Gươm đây

laha

Xe tải
Kể Chuyện Tâm linh là Âm linh
Người bình, luận, thuyết ...là Dương khí

Âm Dương hài hoà, thuận Duyên thì Thớt bền vững ạ

Kính mong các Kụ Mợ hoan hỉ cùng nhau đón năm mới

Hai bố con em quẩy trên Hồ Gươm đây

E vừa xem thời sự mà ko nhìn thấy cụ nhỷ

Ttko

Xe máy
Em thích chuyện ma nên vào đây hóng

fanmu1234

Xe container
Kính nhờ cụ xem giúp số mạng của em. Nhiều người xem tử vi cho em, hoặc nhìn tướng em và phán rằng em rất giàu sau 40t. Nhưng đến nay gần 5 sọi rồi mà em vẫn đang nợ nần đầm đìa.

Có 1 lần 1 ông gặp mẹ em đang tập dưỡng sinh liền bảo: "tôi nhìn tướng bà, thì con bà sẽ rất giàu, nó sắp giàu rồi" . Cụ nhà em mất 13 niên rồi mà em vẫn đang nợ nần đầm đìa. Em nói thật.

Em sinh 20 giờ ngày 12 tháng 8 năm Quý Sửu, mẹ em tuổi Ngọ.

Xin nhờ cụ xem giúp. em cám ơn cụ

hp78

Xe điện
Kính nhờ cụ xem giúp số mạng của em. Nhiều người xem tử vi cho em, hoặc nhìn tướng em và phán rằng em rất giàu sau 40t. Nhưng đến nay gần 5 sọi rồi mà em vẫn đang nợ nần đầm đìa.

Có 1 lần 1 ông gặp mẹ em đang tập dưỡng sinh liền bảo: "tôi nhìn tướng bà, thì con bà sẽ rất giàu, nó sắp giàu rồi" . Cụ nhà em mất 13 niên rồi mà em vẫn đang nợ nần đầm đìa. Em nói thật.

Mốc 2005 và 2016 công việc của cụ có gì đặc biệt không ạ?

fanmu1234

Xe container
Mốc 2005 và 2016 công việc của cụ có gì đặc biệt không ạ?
E thấy năm 2005 và 2016 em chẳng có gì đặc biệt trong cv, chỉ là chuyển vị trí nhưng không thay đổi cv nhiều.

Chỉ thấy trong chuyện làm ăn ngày càng thua lỗ, và nợ nhiều thêm :D:D:D. Em nói thật đấy

Ngày 12 tháng 8 em là ngày âm

Trường tk1

Xe đạp

Chúc mừng năm mới 2019, kính chúc CÁC KỤ MỢ một năm mới TÂM AN, VẠN SỰ THUẬN

Chúng ta gắn bó với nhau cũng đã gần 200 trang, cùng Hoan hỉ, Xả tâm ....chia sẻ cảm xúc, ký ức, kiến thức các Kụ Mợ nhé

Ấy là Duyên Quý vô cùng ạ
Các Kụ Mợ hữu duyên cứ inbox ạ, thuận duyên chia sẻ ạ

Em cũng inbox xin một số Kụ, Mợ chỉ giáo đấy ạ
Chúc cụ sang năm mới có nhiều sức khỏe để chăm sóc gia đình, vk con và viết truyện cho cccm trên thớt cụ nhé.

DurexXL

Xe lăn
Chúc cụ sang năm mới có nhiều sức khỏe để chăm sóc gia đình, vk con và viết truyện cho cccm trên thớt cụ nhé.

Em cảm ơn Kụ, em cũng xin chúc Kụ và Gia đình năm mới 2019 Mạnh khoẻ, Thành công

Tìm hiểu về Tâm linh chỉ để chiêm nghiệm và suy ngẫm, qua đó điều chỉnh các xử sự và nhận thức cho cuộc sống Dương viên mãn

Âm không quyết được Dương
Số trúng Vietlott mà không mua vé thì không thể trúng

KHỞI ĐẦU NĂM MỚI 2019, TRÀN ĐẦY NĂNG LƯỢNG DƯƠNG TÍCH CỰC CÁC KỤ MỢ NHÉ

Chỉnh sửa cuối:

xe cup teo

Xe buýt

Em xí xọn tí nhé, đọc còm của cụ, em chợt nhớ đến anh hai em, hồi xưa cũng có người nói anh giàu. Anh ra đời sớm, lăn lộn vất vả, đến 30 tuổi lập gia đình, mở công ty, cũng nợ đầm đìa, càng về sau càng nợ nhiều, công ty vẫn lỗ, nhưng anh vẫn cố, và vừa rồi anh đã bán công ty, với một số tiền xem ra khá lớn, nhưng so với những gì đầu tư trong 20 năm qua thì 0 nhiều, nhưng dù sao vẫn được xem là giàu. Cụ tuy nợ đầm đìa, nhưng em nghĩ cụ vẫn khá giả, vì ít ra để được vay nợ thì cũng phải đầu tư nhiều , có gì đó người ta mới cho vay, như em vô sản nè, đâu dễ gì vay, vì vậy vẫn nghèo bền vững hi hi

hp78

Xe điện
E thấy năm 2005 và 2016 em chẳng có gì đặc biệt trong cv, chỉ là chuyển vị trí nhưng không thay đổi cv nhiều.

Chỉ thấy trong chuyện làm ăn ngày càng thua lỗ, và nợ nhiều thêm :D:D:D. Em nói thật đấy

Ngày 12 tháng 8 em là ngày âm
Năm 2004 cụ được thăng chức hay cụ mở công ty? Nhà cửa cụ cắm hết chưa?

Thichhaihoa

Xe tải
Cam
Những người quan tâm đến Tử Vi cũng có thể chia ra như sau:

1. Hoàn cảnh cuộc sống khó khăn, có chút tài, nghiên cứu Tử Vi để tìm cơ hội vươn lên.

2. Thất bại trong công việc, sự nghiệp tìm đến Tử Vi như 1 sự động viên an ủi, ngụy biện cho bản thân.

3. Thành công trong công việc, sự nghiệp tìm đến Tử Vi để duy trì và phát triển.

Đó là nguyên nhân gần đây thầy, bà, cô, cậu rất nhiều vì nhu cầu tăng đột biến lão ạ:D
cảm ơn cụ. Em thuộc trường hợp 1

xe cup teo

Xe buýt
Không liên quan tới nội dung của thớt lắm.Nói thì bảo lèm bèm nhưng không nói e thấy khó chịu làm sao ý.Cái văn hóa tối thiểu nhất là xếp hàng mà hiển hiện ở đây sao thấy khó khăn thế không biết.Bao nhiêu Cụ Mợ trật tự ngồi đọc chuyện.chia sẻ những điều phải nói là rất đáng để ngẫm nghĩ, suy tư thì đùng cái ở đâu có những người ít tuổi cũng như "nhiều " tuổi có vào muốn xem riêng cho bản thân mình.Thật sự chứ e không biết gì về Tâm linh,Tử vi cũng như lá số nhưng e đoán chắc tính cách hẹp hòi ích kỷ chiếm phần lớn tâm hồn họ.
E có hơi bức xúc và quá lời vì theo dõi từ thớt bên kia nên phải đọc mấy dòng e viết Cụ Mợ thông cảm.
Còn ai cảm thấy bị đụng chạm thì cứ gạch đá e xin nhận hết.
Chính vì cụ bức xúc ở thớt bên kia nên chủ thớt chiều lòng cụ , sang mở thớt bên đây riêng, và cụ í cũng biết tính nghiêm túc của cụ và một số cụ khác nên đã nói trước là hữu duyên, là các cụ mợ cứ thoải mái trong thớt. Cụ chủ thì dễ dàng, mà sao các cụ là khách mà cảm thấy phiền hà thế?