[Funland] Nơi chia sẻ những chuyện tâm linh trong đời.

xemaymoi

Xe hơi
Các cụ mợ cho e hỏi, trước khi mất mẹ e hay nhìn thấy một ng đen xì xuất hiện khi hơi gà gà ngủ là sao ạ? Có phải là ng ta đến để đưa bà đi k? Bà nằm trên giường mà nghe rất rõ mọi ng nc ngoài sân, trong khi bọn e ngồi cạnh k nghe rõ.

tranhoangminh

Xe container
Cụ ngộ được điều này trong thớt này là quý rồi :)
ngộ thì lâu rồi cụ ạ, chỉ là ngộ thêm thôi, trong thớt này mấy cụ chính e thấy 78 , e nghiệm lại 3 ông 78 làm cùng nhau thì ông nào cũng con 1 bề, ông thì cũng lên xuống, nhưng cơ bản là hiện giờ thu nhập đều tốt hơn mặt bằng chung của XH, còn 1 cụ 78 trên of này e hay càfe thì giầu sụ nứt đố đổ vách, nhưng cũng 2 gái luôn, vậy là 4 ông 78 đều con 1 bề, các cụ 78 ở đây có thế không?:D

Hoàng Trang

Xe ngựa
không phải mợ không tin, mà sau này e cũng nghe nhiều thầy, hoặc sư thầy nói cái này không có tác dụng, vì là bản mệnh rồi, nhưng mẹ e lúc đó chỉ nghĩ là có cái gì tốt là làm thôi, tiền nong mẹ e tự lo hết nên con như e cũng chả đóng góp được gì, sau này ngồi lại mẹ mới kể mợ ạ
Cá nhân em tin rằng có linh hồn tồn tại sau khi chết, âm giới cũng có 1 số tác động tới dương giới. Tuy nhiên Cái gì là của mình thì sẽ là của mình, những gì vốn không thuộc về mình thì của thiên trả địa. Nhiều khi các cụ tín, lễ bái thì thôi mình cứ để các cụ làm để giải tỏa tâm lý nếu như không gây ảnh hưởng kinh tế gia đình, chứ không thể cưỡng cầu được ạ.

tranhoangminh

Xe container
Cá nhân em tin rằng có linh hồn tồn tại sau khi chết, âm giới cũng có 1 số tác động tới dương giới. Tuy nhiên Cái gì là của mình thì sẽ là của mình, những gì vốn không thuộc về mình thì của thiên trả địa. Nhiều khi các cụ tín, lễ bái thì thôi mình cứ để các cụ làm để giải tỏa tâm lý nếu như không gây ảnh hưởng kinh tế gia đình, chứ không thể cưỡng cầu được ạ.
à về lễ thì chị e e chưa có ai cấm cản mẹ e cả, cụ độc lập kinh tế, lại quyết đoán , giờ tự cụ thấy và không theo nữa, chỉ lễ chùa và đi các nơi cùng sư thầy trong làng e thôi.
Thôi e k tranh luận, trả lại thớt cho cụ chủ để khỏi loãng thớt.

hp78

Xe điện
ngộ thì lâu rồi cụ ạ, chỉ là ngộ thêm thôi, trong thớt này mấy cụ chính e thấy 78 , e nghiệm lại 3 ông 78 làm cùng nhau thì ông nào cũng con 1 bề, ông thì cũng lên xuống, nhưng cơ bản là hiện giờ thu nhập đều tốt hơn mặt bằng chung của XH, còn 1 cụ 78 trên of này e hay càfe thì giầu sụ nứt đố đổ vách, nhưng cũng 2 gái luôn, vậy là 4 ông 78 đều con 1 bề, các cụ 78 ở đây có thế không?:D
Xuất phát điểm khác nhau thì kết quả khác nhau, không có thước đo chung, em nhìn từ bạn bè em thấy vậy ạ:D em rất thích câu: Tính cách quyết định số phận:)

skuadi

Xe điện
Các cụ có hay mơ thấy người lạ trong giấc mơ hay không? Em thi thoảng hay mơ thấy người lạ, có người thì nhìn rõ mặt có người không, lúc tỉnh cũng quên luôn mặt hoặc mơ thấy mình đi tới 1 nơi nào đó nhưng cứ đi mãi đi mãi mà chẳng tới nơi, trời thì cứ tối nhập nhoạng không nhìn thấy gì hết. Có 1 thời gian mấy đêm liền e đang ngủ ngon thì giật mình tỉnh giấc, tỉnh táo hoàn toàn luôn. Lại có 3 lần khác em đang ngủ thì nghe tiếng bấm chuông cửa rõ lắm luôn, 1 tiếng duy nhất, em cũng bừng tỉnh để lắng nghe tiếp nhưng không thấy gì cả. Các cụ có thấy gì lạ bởi những hiện tượng này không?
Bt mợ. Cách đây vài chục năm em toàn mơ thấy xxxzxxx người lạ trong giấc ngủ.
Lạ cái sáng dậy em không thấy sợ gì hết. Chỉ hơi mỏi tay giặt đồ :D

DurexXL

Xe lăn
Xuất phát điểm khác nhau thì kết quả khác nhau, không có thước đo chung, em nhìn từ bạn bè em thấy vậy ạ:D em rất thích câu: Tính cách quyết định số phận:)
Tính cách quyết định số phận
Quan điểm tiếp cận quyết định kết quả đạt được

Đúng không Lão huynh?

tranhoangminh

Xe container
vầng, các cụ nói đức thiên thắng số, nên cũng có thể, e chỉ nói đến các cụ 78 e thấy trong chỗ làm thì con 1 bề thôi, nhưng đến thời điểm này thì e thấy đều ổn, thu nhập e nói khá mặt bằng chung là tàm 40~50tr/ tháng, có nhà xe cả rồi. cũng chỉ thấy được như vậy thôi, và e thấy cs không quá gian nan vất vả, nhưng cũng lên xuống ở mức độ vừa.

dũng mập

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Các cụ mợ cho e hỏi, trước khi mất mẹ e hay nhìn thấy một ng đen xì xuất hiện khi hơi gà gà ngủ là sao ạ? Có phải là ng ta đến để đưa bà đi k? Bà nằm trên giường mà nghe rất rõ
mọi ng nc ngoài sân, trong khi bọn e ngồi cạnh k nghe rõ.
Minh mẫn lạ thường, kiểu ngọn đèn dầu phụt lên rồi tắt, mọi giác quan đều mở tối đa.

dũng mập

Xe tăng
Website
www.facebook.com
vầng, các cụ nói đức thiên thắng số, nên cũng có thể, e chỉ nói đến các cụ 78 e thấy trong chỗ làm thì con 1 bề thôi, nhưng đến thời điểm này thì e thấy đều ổn, thu nhập e
nói khá mặt bằng chung là tàm 40~50tr/ tháng, có nhà xe cả rồi. cũng chỉ thấy được như vậy thôi, và e thấy cs không quá gian nan vất vả, nhưng cũng lên xuống ở mức độ vừa.
Sinh xuân ,hạ gặp thời thu đông nó khắc nhiệt hơn....ăn về hậu vận.

maichoi

Xe đạp
ột ngày cô ấy đòi ở nhà, không đi làm nữa. Mọi người trong nhà cô ấy phản đối, bảo không đi làm thì lấy gì mà sống. Thế rồi cô khăng khăng bảo chỉ ở nhà xem bói, bảo với mọi người là con có người chỉ cho nên chỉ cần ở nhà xem bói hưởng lộc là được. Thế rồi cũng thuyết phục được gia đình. Không
khi cưới e luôn hướng 2vc sẽ kd buôn bán nhưng chẳng hiểu sao từ ý định nhỏ nhất buôn ghánh bán bưng tới mở shop đều ko thông. E cảm giác
vầng, các cụ nói đức thiên thắng số, nên cũng có thể, e chỉ nói đến các cụ 78 e thấy trong chỗ làm thì con 1 bề thôi, nhưng đến thời điểm này thì e thấy đều ổn, thu nhập e nói khá mặt bằng chung là tàm 40~50tr/ tháng, có nhà xe cả rồi. cũng chỉ thấy được như vậy thôi, và e thấy cs không quá gian nan vất vả, nhưng cũng lên xuống ở mức độ vừa.
Em cũng 78 đây, lương thì khoảng 10 củ thôi. Mong như trên mà mãi chả được:). con 1 bề thì chuẩn. Em 2 giai:)

em thì ko 78 dưng cơ mà ông chú rể và bà dì ruột em cũng 78 (cả 2 vc luôn ạ), sinh được 2 cô con gái :D ông chú thì vô tư như thanh niên ấy, làm nhà nước có khi nợ lương kiểu gì đến 4,5 tháng. May dc bà dì buôn bán tháo vát nên có vẻ kinh tế gđ cũng tạm tạm.

tranhoangminh

Xe container
Sinh xuân ,hạ gặp thời thu đông nó khắc nhiệt hơn....ăn về hậu vận.
Vầng. Phải nhắm mắt mới biết. Nhưng e thấy cũng ngoài 40 cả rồi, quá nửa đời người. Ông nào giàu thì e nghĩ giàu rồi, đủ ăn đủ rồi, còn để bật lên nhiều chục tỉ khi tầm này có vài trăm triệu thì chắc khó.
Em cứ nghiệm 3 ông 78 làm cùng thì cũng đôi b, dăm tỉ, nhưng giàu hẳn lên vài chục thì e nghĩ khó. Còn cụ 78 kia e biết thì đã đôi ba chục tỉ dư rồi.
Em cũng 78 đây, lương thì khoảng 10 củ
thôi. Mong như trên mà mãi chả được:). con 1 bề thì chuẩn. Em 2 giai:)
10 củ thì em thấy cần phấn đấu thêm nhiều.

tranhoangminh

Xe container
em thì ko 78 dưng cơ mà ông chú rể và bà dì ruột em cũng 78 (cả 2 vc luôn ạ), sinh được 2 cô con gái :D ông chú thì vô tư như thanh niên ấy, làm nhà nước có khi nợ lương kiểu gì đến 4,5 tháng. May dc bà dì buôn bán tháo vát nên có vẻ kinh tế gđ cũng tạm tạm.
Vậy là 78 đa phần con 1 bề hề hề.

DurexXL

Xe lăn

Hoàng Trang

Xe ngựa
Một cậu bạn 78 của em, vợ Tý, con Tý, Dậu, nếp tẻ đủ cả ... Hiện đang đi S500 có lái riêng

Thầy Bà cứ ngồi đó mà xung với khắc đi
Ca này thầy bà bẩu sinh giờ đẹp, át hết xung khắc :))

Pumzen

Xe ba gác
Cách đây 2 hôm (tiết Đông Chí) gia đình nhà cháu tiến hành di rời hơn chục ngôi mộ của gia tộc nhà mình sang khu mới (đất khu vực mồ mả thuộc diện phải giải toả để làm 1 dự án).
Tất cả các ngôi mộ từ xưa,cách cả trăm năm nay đều theo phong tục cổ truyền của dân làng là cải táng,giữ cốt trong tiểu sành và công việc di rời rất đơn giản,chỉ việc mang tiểu sang chôn chỗ mới. Riêng ngôi mộ mà nhà cháu phải gọi là kỵ thì hồi đó,do đất là của nhà nên khi cụ mất thì các cụ xưa làm theo kiểu mai táng(đào sâu chôn chặt).
Khi bắt đầu phạt nấm thì 1 con rắn ráo phi từ trong mộ ra,lúc khai quật thì hầu như cốt đã hoá thành đất,vất vả lắm mới tìm đc mẩu cốt còn xót lại. Riêng 2 phần xương đùi thì vẫn còn nguyên và nhà cháu phải rất cẩn thận hớt từng tý đất ra mới lấy đc,như nhà khảo cổ vẫn hay thấy trên tivi. Trong quá trình nạo vét lớp đất bám xung quanh,phát hiện 1 con lươn trườn phía dưới dọc xương ống.
Nhà cháu thì cho rằng chỉ là hiện tượng bình thường khi lươn,trạch hay rắn trú ngụ trong mồ mả. Theo các cụ các mợ có nghĩ hiện tượng đó có tương ứng với điềm gì ko ạ?