[Funland] Nơi chia sẻ những câu chuyện Tâm linh trong cuộc sống thường ngày 2024 Vol 8

Yeuaibaygio

Xe container
Hic, cặp mắt theo dõi đó có phải người dương đâu ạ :(.
Vâng Mợ, ảnh thì rõ ràng màu sắc tươi sáng nhưng cứ thấy rợn rợn. :(

Em thì không có năng lực như Mợ nhưng cứ thấy bồn chồn lo lắng. Vậy là may mắn Mợ nhỉ. Em cảm ơn Mợ nhé.

Hoàng Trang

Xe ngựa
Vâng Mợ, ảnh thì rõ ràng màu sắc tươi sáng nhưng cứ thấy rợn rợn. :(

Em thì không có năng lực như Mợ nhưng cứ thấy bồn chồn lo lắng. Vậy là may mắn Mợ nhỉ. Em cảm ơn Mợ nhé.
Giác quan thứ 6 của mợ khá nhạy. Lần sau đi đâu mợ cứ lắng nghe giác quan của mình, nếu vẫn chưa yên tâm thì mợ chịu khó down ảnh xuống/chụp rồi ném vào inbox em xem cho ạ.

Yeuaibaygio

Xe container
Giác quan thứ 6 của mợ khá nhạy. Lần sau đi đâu mợ cứ lắng nghe giác quan của mình, nếu vẫn chưa yên tâm thì mợ chịu khó down ảnh xuống/chụp rồi ném vào inbox em xem cho ạ.
Vâng em cảm ơn Mợ ạ.

Có một sự trùng hợp thú vị liên quan đến F1 nhà em đợt này. Đó là cuối năm lớp 9 chụp ảnh kỷ yếu, lớp nó chọn đồng phục là áo in số (chắc kiểu áo bóng rổ), mỗi đứa chọn 1 số tùy thích nhưng không trùng nhau. F1 về kể là chọn số 32, em hỏi sao không chọn số nào đứng đầu mà chọn tít mấy chục thế, nó chỉ bảo thích số đó. Hỏi thế thôi chứ em cũng kệ bọn trẻ trâu vì chẳng quan trọng.

Đến lúc biết điểm thi vào 10 (hôm đang đi chơi ở Đà Nẵng, tra điểm trên mạng) thì F1 nhà em xếp đúng thứ 32 luôn, mà còn đang mặc cái áo đấy.

Hôm nào em thử nhờ nó mua vé số xem sao :))

Hoàng Trang

Xe ngựa
Vâng em cảm ơn Mợ ạ.

Có một sự trùng hợp thú vị liên quan đến F1 nhà em đợt này. Đó là cuối năm lớp 9 chụp ảnh kỷ yếu, lớp nó chọn đồng phục là áo in số (chắc kiểu áo bóng rổ), mỗi đứa chọn 1 số tùy thích nhưng không trùng nhau. F1 về kể là chọn số 32, em hỏi sao không chọn số nào đứng đầu mà chọn tít mấy chục thế, nó chỉ bảo thích số đó. Hỏi thế thôi chứ em cũng kệ bọn trẻ trâu vì chẳng quan trọng.

Đến lúc biết điểm thi vào 10 (hôm đang đi chơi ở Đà Nẵng, tra điểm trên mạng) thì F1 nhà em xếp đúng thứ 32 luôn, mà còn đang mặc cái áo đấy.

F1 nhà mợ lại đam mê số học thì bỏ bu 😂.

Hoàng Trang

Xe ngựa
Mà em đi về đã định vào thớt kể chuyện này rồi, không biết sao cứ lấn cấn mãi, như có gì cản ấy. Mãi đến hôm qua nhân Mợ nói chuyện xem ảnh nhà đất em mới nhân tiện kể.
Trước bị cản, nhưng hôm qua có đứa bảo kê nên ứ cản được mợ nữa :)).

Yeuaibaygio

Xe container
F1 nhà mợ lại đam mê số học thì bỏ bu 😂.
Lại chẳng cần học hành gì sất nữa Mợ ạ :D

Trước bị cản, nhưng hôm qua có đứa bảo kê nên ứ cản được mợ nữa :)).
Hay lần sau em có kế hoạch trước rồi Mợ bảo kê cho em vào ở thử xem cảm giác thế nào ạ #:-s

Cụ mợ nào nhạy về phong thủy thì lúc nào đi Nhật Lệ, thử qua vị trí em mô tả ở bản đồ trên ạ, đúng cái chỗ cửa sông mà dốc cao nhất của đường Trương Pháp ạ.

Chỉnh sửa cuối:

To Reng

Xe tải
Em có chuyện này nhờ các cao nhân giải giùm ạ, ở quê em có cái chùa thường thì vào ngày lễ hoặc nghỉ dài nhà em hay về quê, mà mỗi lần về thì gia đình em thường đi thăm họ hàng hoặc đến ngôi chùa này thắp hương mà mỗi lần đi thì cứ đi đến gần chùa đó thì em cảm thấy người choáng bay bay như trên mây rồi tay chân bủn rủn luôn các bác ạ, có hôm về đến nhà rồi e phải nằm tầm 1 2 tiếng mới thấy ổn lại. mà lạ là chỉ mới tầm 3 năm nay e mới có hiện tượng đó còn trước đó em cũng vấn đề gì.

xinchaoban12

Xe đạp
Em trải qua chuyện thực vầy, đến giờ em ko hiểu nỗi và biện minh ntn, em chạy xe điểm (a) > (b) sẽ có nhiều hướng đi, nếu em ko nghĩ gì về hướng mà đi theo kiểu quán tính, thói quen thì xác suất gặp đám ma cũng bình thường, nhưng nếu em nghĩ trong đầu:

- đi hướng này tiện hơn
- em thích đi mấy cung hẻm, vắng người, hay kiểu mình xem khung cảnh mới trên đường

Thì! Gần như 10 lần e có suy nghĩ trên và đi cung đường mình nghĩ trong đầu là em gặp đám ma cỡ phải 8-10 lần, nhiều lần cố suy nghĩ ngẫu nhiên nhưng sau nó trùng hợp...mà điểm đặc biệt sau nhiều lần để ý vậy, em thử ktra một cung tự hỏi lòng xem có gặp ko thì nhiều khi ko tin nỗi mắt mình, mới test cỡ 200m phía trước thì sau có ngay...mà nhiều đường trong hẻm hóc tự nhiên lại chui vào lại gặp trong khi bên ngoài ko đi...em đang hiểu kiểu bị dắt dẫn! :-s

thuyhtt

Xe tăng
Vâng em cảm ơn Mợ ạ.

may quá, có thằng bé lớp con em chọn áo số 37 (trẻ trâu lý giải là 37= 30/7 hay 30+7 = ngày sinh nhật bé crush của nó). May nó thi ko đc 37 ko có thì trượt mợ ơi.
Hum qua nhà em cũng xả sau thi, đi chơi tiện rẽ vào khu Đồi rồng đồ sơn, khoảng hơn 11h đêm, nhà em đi dọc khu, đường ko bóng người, chỉ vài căn sáng đèn, còn lại tối ỉm. Em cũng lần đầu có cảm giác ai đó nhìn mình, theo bước mình đi, em té vội ko ngoảnh lại mợ ạ.

Yeuaibaygio

Xe container
may quá, có thằng bé lớp con em chọn áo số 37 (trẻ trâu lý giải là 37= 30/7 hay 30+7 = ngày sinh nhật bé crush của nó). May nó thi ko đc 37 ko có thì trượt mợ ơi.
Hum qua nhà em cũng xả sau thi, đi chơi tiện rẽ vào khu Đồi rồng đồ sơn, khoảng hơn 11h đêm, nhà em đi dọc khu, đường ko bóng người, chỉ vài căn sáng đèn, còn lại tối ỉm. Em cũng lần đầu có cảm giác ai đó nhìn mình, theo bước mình đi, em té vội ko ngoảnh lại mợ ạ.
Có khi con nhà em cũng có lý do chọn số đó kiểu như con nhà mợ nhưng nó không nói cho em biết á.
Con nhà mợ hình như đỗ chuyên điểm cao đúng không ạ?
Con nhà em thứ 32/5xx bạn là được vào lớp chọn rồi, chứ 32 điểm thì căng lắm ạ :))

Hoàng Trang

Xe ngựa
Em có chuyện này nhờ các cao nhân giải giùm ạ, ở quê em có cái chùa thường thì vào ngày lễ hoặc nghỉ dài nhà em hay về quê, mà mỗi lần về thì gia đình em thường đi thăm họ hàng hoặc đến ngôi chùa này thắp hương mà mỗi lần đi thì cứ đi đến gần chùa đó thì em cảm thấy người choáng bay bay như trên mây rồi tay chân bủn rủn luôn các bác ạ, có hôm về đến nhà rồi e phải nằm tầm 1 2 tiếng mới thấy ổn lại. mà lạ là chỉ mới tầm 3 năm nay e mới có hiện tượng đó còn trước đó em cũng vấn đề gì.
Đi vào khuôn viên chùa cụ có bị hiện tượng đó không ạ?

xinchaoban12

Xe đạp
Em quên mất còn phần đi thực tế nữa. Khi đến Quảng Bình, nhà em nhận phòng nghỉ ngơi, chiều mát cho bọn trẻ con đi tắm biển. Em đề nghị cho đi 1 vòng Đồng Hới ngắm cảnh, qua tượng đài mẹ Suốt, Quảng Bình quan, ngắm sông Nhật Lệ, cầu Nhật Lệ và ra biển. Em xem google map thấy có đi qua homestay đó nên nhủ trong bụng là lát sẽ để ý khu vực đó. Nhà đó đề thông tin trên mạng là gần bãi biển nhưng thực tế lúc em đi đến là ngay chỗ cửa sông, hình như chỗ dốc cao nhất, đường cao như đường đê và rất cao so với mặt biển, phía chân có vẻ bị xoáy vào hoặc cong vào. Đoạn đó đang làm đường, khá là ngổn ngang và sặc mùi nhựa đường. Nói chung là không ổn thật (em không vào xem nhà vì còn phải rẽ vào hẻm, mà em cũng run không dám bảo dừng xe cho em chạy vào dù trước đó đã có ý định).

Em thấy vị trí này nó bị làm sao! Kiểu khó nói, thấy hơi bực dọc, mà ko riêng chỗ đó, em đề cập cả cụm đất ạ, hông biết có Bác/Mợ nào thấy như em hông!:)

Hoàng Trang

Xe ngựa
Lại chẳng cần học hành gì sất nữa Mợ ạ :D

Hay lần sau em có kế hoạch trước rồi Mợ bảo kê cho em vào ở thử xem cảm giác thế nào ạ #:-s

Cụ mợ nào nhạy về phong thủy thì lúc nào đi Nhật Lệ, thử qua vị trí em mô tả ở bản đồ trên ạ, đúng cái chỗ cửa sông mà dốc cao nhất của đường Trương Pháp ạ.
Nửa đêm mợ lại tông cửa, xách dép chạy thì chết em 🥴

p123123

Xe đạp
Em thì không hiểu sao có 3 đêm toàn mơ thấy người sắp mất: người thì là họ hàng và đêm cuối là ông ngoại đã mất cách đây 7 năm. Không hiểu sắp tới có vấn đề gì xảy ra không

To Reng

Xe tải
Đi vào khuôn viên chùa cụ có bị hiện tượng đó không ạ?
Đi gần đến nơi đã bị rồi bác ạ, vào trong đó vẫn bị, có hôm về đến nhà e phải nằm 2 tiếng mà tay chân bủn rủn luôn ấy như kiểu say sóng ấy ạ

thuyhtt

Xe tăng
à em nhầm thứ 32 thành 32 điểm. khả năng thằng bé kia cũng thứ 37/70 bạn đỗ chuyên lắm mợ.
Con em ngáp phải ruồi, nó xếp tt tầm ngoài 20 trường công nhưng con chọn học chuyên mợ ạ.
Có khi con nhà em cũng có lý do chọn số đó kiểu như con nhà mợ nhưng nó không nói cho em biết á.
Con nhà mợ hình như đỗ chuyên điểm cao đúng không ạ?
Con nhà em thứ 32/5xx bạn là được vào lớp chọn rồi, chứ 32 điểm thì căng lắm ạ :))

Yeuaibaygio

Xe container
à em nhầm thứ 32 thành 32 điểm. khả năng thằng bé kia cũng thứ 37/70 bạn đỗ chuyên lắm mợ.
Con em ngáp phải ruồi, nó xếp tt tầm ngoài 20 trường công nhưng con chọn học chuyên mợ ạ.
Ui Mợ khiêm tốn quá ạ, các con giỏi mình phải công nhận chứ đừng bảo do may mắn ạ. Cho dù ở đâu thì bạn nào đỗ chuyên cũng là xuất sắc và là kết quả của một quá trình dài rồi ạ.

Yeuaibaygio

Xe container
Đi gần đến nơi đã bị rồi bác ạ, vào trong đó vẫn bị, có hôm về đến nhà e phải nằm 2 tiếng mà tay chân bủn rủn luôn ấy như kiểu say sóng ấy ạ
Không hợp thế này thì cụ cứ đến gần làm gì nhỉ.
Em cũng bị tương đối nhiều lần đến một chỗ nào đó là có cảm giác chỉ muốn chuồn thật nhanh. Một ví dụ là nhà tù Phú Quốc.

To Reng

Xe tải
Không hợp thế này thì cụ cứ đến gần làm gì nhỉ.
Em cũng bị tương đối nhiều lần đến một chỗ nào đó là có cảm giác chỉ muốn chuồn thật nhanh. Một ví dụ là nhà tù Phú Quốc.
Vấn đề là ở chỗ để đi từ nhà e đến nhà họ hàng em chỉ có một con đường qua ngôi chùa đó thôi bác, còn bản thân e ban đầu cũng ko để ý lắm sau vài lần bị mới để ý đến sự trùng hợp như vậy thôi ạ chứ e cũng ko sợ hay gì đâu ạ.

Yeuaibaygio

Xe container
Vấn đề là ở chỗ để đi từ nhà e đến nhà họ hàng em chỉ có một con đường qua ngôi chùa đó thôi bác, còn bản thân e ban đầu cũng ko để ý lắm sau vài lần bị mới để ý đến sự trùng hợp như vậy thôi ạ chứ e cũng ko sợ hay gì đâu ạ.
Lần sau cụ ôm theo mấy củ tỏi giắt quanh người xem nhé.
Thế này mà cụ lái ô tô qua đấy thì nguy hiểm nhỉ.