[Funland] Nơi chia sẻ những câu chuyện Tâm linh trong cuộc sống thường ngày 2024 Vol 8

phuongan

Xe điện
Không mợ ạ. Em lười bẩm sinh, hơn nữa lại già cả lập cập. Tha lôi em ra khỏi nhà là 1 hành trình gian nan mà đến bạn thân của em còn phàn nàn. Có 1 vài lần hiếm hoi em tự chủ động đi thì hỏng bét mọi thứ nên rút kinh nghiệm, em cứ ở nhà ngoan, đừng có chủ động gì hết.
Ối giời, mợ có lòng là em có mắm tôm ngay!
Em còn đợi được 2 con dẩm dớ nhà em nó chuẩn bị, thì mợ ăn thua gì :))
Chốt đơn nhé? Em tha lôi ngay!

Hoàng Trang

Xe ngựa
Ối giời, mợ có lòng là em có mắm tôm ngay!
Em còn đợi được 2 con dẩm dớ nhà em nó chuẩn bị, thì mợ ăn thua gì :))
Chốt đơn nhé? Em tha lôi ngay!
Em cảm ơn mợ nhưng mợ cứ để em ở nhà ngoan đi ạ :D

ZynZyn

Xe lăn
E có đọc còm của mợ, nhưng muốn chờ xem cụ datlui xác nhận cụ thể. Hôm trc cụ ý nói có khả năng thứ 7 này về đến Hn thôi, chứ cũng ko chắc chắn. Mà cũng ko biết cụ ý về Hn thì lịch của cụ ý rảnh lúc nào để thu xếp mợ ạ.

Tâm linh em hỏi chút là em có bị ẩn hay bị âm phần gì không mà em hỏi không ai zả nhời???? 😭😭😭

Xe nội lước

Xe container
Vâng cụ. Em chụp nó k đẹp dù có khả năng chọn ra 1 bức ảnh đẹp trong 1 mớ ảnh thông thường.
Hôm nay em tâm trạng gần bình ổn em sẽ nói 1 vài điều lặt vặt hồ này. Em từng sống cách nó khoảng 1km trong 17 năm.. nó đc đặt tên dân dã là Hồ Than Thở. .
Em ăn đã. Hôm nay em về sớm nhưng ăn muộn.
Em tiếp vài thứ lặt vặt.
Hồ này khi em về gần đó thì nó có tên như vậy từ khi nào ko rõ..nó gồm 2 hồ và 1 đường đi ở giữa ..nhưng đường đất cỏ mọc . Tại gần đó những năm 90 có 1,2 vụ án mạng. 1 anh đưa ng yêu ra chơi và bị cướp đâm chết ở hồ phía bên kia. 1 anh trực tiếp bê đi cc nói với em rằng anh bị đâm đã chết ngay sau đó..
Ng bị đâm vốn cụt 1 tay, anh là con trai 1 vị giám đốc của 1 cơ sở sx nn, khi 19 tuổi em vừa đi học vừa thi thoảng làm trong đội cửu vạn bốc vác ở cơ sở này. Bác gđ không biết nhầm lẫn thế nào mà lại nói .em là con trai của giám đốc ca tỉnh, bị bố đày đi kỷ luật ( thằng này ngoan, thư sinh mà vẫn làm bốc vác, có việc nhẹ hơn cho nó không ?. Con ông xx. Bị bố nó kỷ luật )..anh đeo tay giả . Bọn cướp khi đó có kẻ là con ls. Không rõ nó thoát chết ko ..vì chúng đâm chết nạn nhân sau khi cướp ts của họ. Mấy năm sau 1 vụ đánh ghen..1 tn bị đâm 1 nhát sát tim..may mắn thoát chết
.
Các ông anh nói ..ven hồ này 1 thời là nơi tạo ra nhiều đứa trẻ con..nói ai chứ em ko có tài tạo đc đứa nào ở đó.
Trong 1 lần nào đó nói về chuyện em bị rơi cắm đầu xuống nc cũng ngay gần chỗ này. .cái hồ bên mợ Thu chụp ảnh cũng là nơi em bắn con chim bói cá ...khi xem xác nó em quyết định ko bao giờ bắn loài chim xinh đẹp đáng yêu ( có đôi chân y như chân vịt đc scan nhỏ lại ) này nữa.

Chỉnh sửa cuối:

Xe nội lước

Xe container
Em tiếp vài thứ lặt vặt.
Hồ này khi em về gần đó thì nó có tên như vậy từ khi nào ko rõ..nó gồm 2 hồ và 1 đường đi ở giữa ..nhưng đường đất cỏ mọc . Tại gần đó những năm 90 có 1,2 vụ án mạng. 1 anh đưa ng yêu ra chơi và bị cướp đâm chết ở hồ phía bên kia. 1 anh trực tiếp bê đi cc nói với em rằng anh bị đâm đã chết ngay sau đó..
Ng bị đâm vốn cụt 1 tay ..anh đeo tay giả . Bọn cướp khi đó có kẻ là con ls. Không rõ nó thoát chết ko ..vì chúng đâm chết nạn nhân sau khi cướp ts của họ. Mấy năm sau 1 vụ đánh ghen..1 tn bị đâm 1 nhát sát tim..may mắn thoát chết
.
Các ông anh nói ..ven hồ này 1 thời là nơi tạo ra nhiều đứa trẻ con..
Trong 1 lần nào đó nói về chuyện em bị rơi cắm đầu xuống nc cũng ngay gần chỗ này. .cái hồ bên mợ Thu chụp ảnh cũng là nơi em bắn con chim bói cá ...khi xem xác nó em quyết định ko bao giờ bắn loài chim đáng yêu này nữa.
Trước kia bán kính quanh hồ có nơi đến cả km mới có nhà dân..hồ bên kia lớn chắc gấp rười bây giờ..cả cánh đồng không đèn đóm tối đen , mồ mả lác đác với cả cái nghĩa địa không tường bao nên cảnh vật im lìm . Em chạy tối quanh hồ bên kia , khi ấy bắt buộc phải chạy xuyên nghĩa địa..vì đó là con đường bắt buộc nếu muốn chạy quanh vòng hồ khi ấy. .
Cánh đồng quanh hồ này có thời còn sót lại bom M ..loại bom chuyên đánh phá theo diện rộng..có thể nó nhằm đánh đài phát tín nằm gần 1 góc hồ. Có 1 bác gái đã mất cả 2 chân tận đùi, con trai út thoát chết dù đang nằm trong bụng mẹ..
Bên góc hồ xưa kia có ng nói hay xuất hiện 1 pn váy áo trắng , lập lờ trong những đêm mưa phùn.. em đã chạy đêm khá nhiều khi ấy. Kể cả mưa phùn gió lạnh nhưng chưa từng thấy bất kỳ chuyện bất thường nào.

Xe nội lước

Xe container
Trước kia bán kính quanh hồ có nơi đến cả km mới có nhà dân..hồ bên kia lớn chắc gấp rười bây giờ..cả cánh đồng không đèn đóm tối đen , mồ mả lác đác với cả cái nghĩa địa không tường bao nên cảnh vật im lìm . Em chạy tối quanh hồ bên kia , khi ấy bắt buộc phải chạy xuyên nghĩa địa..vì đó là con đường bắt buộc nếu muốn chạy quanh vòng hồ khi ấy. .
Cánh đồng quanh hồ này có thời còn sót lại bom M ..loại bom chuyên đánh phá theo diện rộng..có thể nó nhằm đánh đài phát tín nằm gần 1 góc hồ. Có 1 bác gái đã mất cả 2 chân tận đùi, con trai út thoát chết dù đang nằm trong bụng mẹ..
Bên góc hồ xưa kia có ng nói hay xuất hiện 1 pn váy áo trắng , lập lờ trong những đêm mưa phùn.. em đã chạy đêm khá nhiều khi ấy. Kể cả mưa phùn gió lạnh nhưng chưa từng thấy bất kỳ chuyện bất thường nào.
Mỗi buổi sáng em sẽ bơi ở hồ bên kia..trừ mùa lạnh. Và móc xà bằng cành của hàng nhãn gần đó..những cành nhãn xòe trên mặt nc.
Dạy bơi cho 1,2 ông anh..và cứu sống 1 mạng tại khu hồ này..anh ấy hơn em 2 tuổi và sau em mới biết anh là con trai của 1 lđ 1 nghành cấp tỉnh..
Không hôi hám và đen bẩn như giờ. Hồ xưa kia trong lắm, nc sạch để bà con dùng trong thủy lợi..nhiều con tôm , cá nhỏ cá lớn.. bên hồ theo em đoán vẫn lạc đâu đó 1 quả bom dài cỡ 1m..
Bom bi cũng từng phát nổ lấy đi 1,2 mạng quanh đây. .

Chỉnh sửa cuối:

phuongan

Xe điện
Em hết rượu, xin khất tới giờ mở được chum nhé cụ Xe nội lước
Em ngồi cf hồ Văn Quán khá nhiều, và rất thích vì hồ đẹp, cây xanh. Nhưng em chỉ ngồi ban ngày thôi.

MuathuHN252

Xe lăn

DurexSSL

Xe buýt
Em hết rượu, xin khất tới giờ mở được chum nhé cụ Xe nội lước
Em ngồi cf hồ Văn Quán khá nhiều, và rất thích vì hồ đẹp, cây xanh. Nhưng em chỉ ngồi ban ngày thôi.
Em nghe cụ Xe nội lước bảo ma nhiều mợ ơi, nên tốt nhất đừng ra ban đêm.
Hồ Văn Quán âm khí nặng, sau giờ Tuất là không tốt cho sức khỏe trẻ con và ông bà già
Tầm hồi xuân vẫn quẩy tốt ợ

DurexSSL

Xe buýt
Em nhớ hồ là thuộc âm. Thế hồ Tây của mình thì sao cụ?
Ở đó thì quá nhiều truyền thuyết rồi Mợ
Gần nhất, 1955, nhãn tiền là đoàn văn công TQ đi thuyền trên Hồ Tây bị bão gió lật thuyền
Không ai bị thương

Không phải vô căn mà Mã Viện đã đặt tên Hồ Tây gần 2000 năm trước là Lãng Bạt (sóng lớn), sau khi 1 viên tướng tài trận mạc dưới quyền đã vào sinh ra tử lại ...bị lật thuyền khi đi chơi ở Hồ Tây ...và cũng không bị thương

Hic

Chỉnh sửa cuối:

DurexSSL

Xe buýt

prado2012

Xe điện
Ở đó thì quá nhiều truyền thuyết rồi Mợ
Gần nhất, 1955, nhãn tiền là đoàn văn công TQ đi thuyền trên Hồ Tây bị bão gió lật thuyền
Không ai bị thương

Không phải vô căn mà Mã Viện đã đặt tên Hồ Tây gần 2000 năm trước là Lãng Bạt (sóng lớn), sau khi 1 viên tướng tài trận mạc dưới quyền đã vào sinh ra tử lại ...bị lật thuyền khi đi chơi ở Hồ Tây ...và cũng không bị thương

Hic
Các cụ toàn bắt quân Tàu thôi chứ dân mình em không thấy nhỉ. Có điều dưới hồ có nhiều mộ mà bọn cá to nó hay rúc làm tổ, dân câu cá bảo vậy.