[Funland] Nơi chia sẻ những câu chuyện Tâm linh trong cuộc sống thường ngày 2024 Vol 8

TXM3b

Xe buýt

Đang có phong thủy nhà, e xin các cụ hỏi nhà e có 2 ngõ, nhưng chủ nhà họ xây thì đi ngõ chính 8.5m, và ngõ sau 1.5m thì họ xây kín, thực ra là cũng định mở nhưng nhà trong ngõ không cho mở, giờ e định mở chỗ nhà vệ sịnh, đập thông ra cái ngõ sau đi 2 lối cho tiện
Tuy nhiên thầy lại bảo không nên, vì đang đi ngõ to, lại mở ngõ con làm ăn k tốt, làm e hơi phân vân ạ

Hoàng Trang

Xe ngựa
View attachment 8760349
Đang có phong thủy nhà, e xin các cụ hỏi nhà e có 2 ngõ, nhưng chủ nhà họ xây thì đi ngõ chính 8.5m, và ngõ sau 1.5m thì họ xây kín, thực ra là cũng định mở nhưng nhà trong ngõ không cho mở, giờ e định mở chỗ nhà vệ sịnh, đập thông ra cái ngõ sau đi 2 lối cho tiện
Tuy nhiên thầy lại bảo không nên, vì đang đi ngõ to, lại mở ngõ con làm ăn k tốt, làm e hơi phân vân ạ
Rồi muốn đi wc phải lên tầng 2 ạ cụ?

Xe nội lước

Xe container
View attachment 8760349
Hướng gì , bao nhiêu độ . Nam chủ tuổi gì . Có xung sát gì bên ngoài không chứ thày tốt thì sao nói kiểu lấy to làm tốt bé làm xấu đc cụ.

hanoi16

Xe tăng
Vâng. Em nói cái em thấy đây.
Chuyện 1 :
Trong xd nhà ở ng ta tránh việc bậc 4 cấp liên tục ( số cổ bậc ) . Nhất là hàng bậc đầu tiên vào nhà. Cc chắc sẽ thấy chủ yếu là 1, 2, 3 ,5, 9 vv.
Ấy vậy mà 2004 em đc gọi về đv. Anh lớn hơn bảo về đi đám hiếu. Thằng x chết tối qua . Anh x em cũng chỉ biết chứ ko thân thiết vì anh là đối tác cả đv và thủ trưởng. Đi 1 mạch về Lương sơn hay Kỳ sơn gì đó thuộc tỉnh HB xe rẽ vào 1 ngõ rộng 6 7 m . Bên này là nhà bên kia là suối..cảnh đẹp và bình yên lạ. Nhà anh x vừa mới xây xong ..đẹp nhất ở đó . Nhưng cái em thấy lạ là bậc 4 cấp từ đường lên sân , 4 cấp từ sân lên nhà.
Chuyện thứ 2.
Nhà em bán ngôi nhà sau 17 năm ở đó. Em nói mẹ em bán vì nhiều lý do. Trong đó có lý do đen đủi , kỷ niệm buồn nhiều , xây ko hợp lý và phố không hè. Mấy nhà bán rồi mà nhà em giảm giá vẫn ko trôi. Khi đc giá cao thì mẹ em lại ko quyết ( xếp em muốn mua ).
Sau đó lại ko bán đc. Họ tới xem lại bỏ. Bạn ko dám vào nhà nếu em ko có nhà. Vài ng kêu rợn. Mà em thì có thấy gì đâu, nhà hơi bị thoáng mát ..có cả sân trên sân dưói.
Em nghe ai liền đi kiếm 1 vài viên đạn thối găm khắp nhà . Đạn thối họ bỏ đi. Đc gần tháng tự dưng có ng nhao ngay tới mua liền mà khi đó còn giảm qc . Sau này em thấy ko phải ai cũng có tay chôn đạn thối đâu. Tùy tay sao ấy. Ko hợp tay nó còn loạn cào cào hơn.

Chuyện 3.
Có Lần em đọc xong nói với 1 ông bạn về nội dung hình đất mà gia chủ có thể giàu có như sách nói thế này thì làm gì có trên đời thật. Họa chăng phải huy động máy xúc máy ủi tạo hình như thế. Mà xúc ủi đc vậy thì chủ vốn đã phải siêu siêu giàu , cần quái gì thế đất. Ông bạn kêu toáng lên : có có..hôm tới tao đưa đi xem. Có 1 nhà thế thật. Chủ chỉ học lớp 3 nhưng siêu giàu. Ông đang đòi xây bv tư kìa. Tò mò em đi với nó. Đúng là gần như trong sách..nhưng chủ nói. Ko bền đc đâu. Em hỏi vì sao ? Ông nói Sông đã cạn, xú uế hôi thối đã nhiều . E là hỏng thế nhà của anh.
Đầu 2023 em thấy 1 chỗ theo em là 7 điểm nhưng không có tiền đem thí nghiệm. Nếu 3 4 tỷ là bt với em thì chắc em sẽ mua . Nhưng 34 ty là quá lớn cho 1 thí nghiệm. Nơi đó lại ko tiện cho em. Nếu cụ nào địa phương thì sd tốt.
Chuyện 4.
Chuyện này kéo dài nhiều thập kỷ. Có 2 nhà ở vùng nông thôn HN. Nhà này nhìn vào lưng nhà kia qua 1 con ngõ. Ko hiểu sao nhà có lưng quay sang mặt nhà kia họ lại gắn 1 cái gương khá to trên mái sau chĩa vào gian thờ nhà ng ta , xung quanh gương to là vô vàn mảnh vỡ đc lấy từ ruột phích vỡ như hàng chục gương nhỏ và hơi lồi . Và họ xây nhà 3 gian 3 cửa trước nhưng lại mở 2 cửa dóng thẳng 2 cửa bên thông luôn ra sau. Nhìn vào mặt nhà sau lưng.
Cụ già chủ nhà sau lưng lại biết võ vẽ PT do học đc trên giang hồ thời trẻ . Cụ tức quá và yc bỏ gương chiếu vào gian thờ nhà cụ. Bên kia ko chịu thế là ko nc với nhau. Cụ ông bên bị chiếu cho là họa cực to nên cụ ra tay . Cụ đã làm 1 thứ mà theo em chỉ cần 30 phút là xong. ( cái này sau em đc biết nhưng ko thể nói đc. Vì em ko muốn kẻ nào biết mà dùng vào việc thất đức ) .
Bà chủ bên kia vẫn ko chịu che cái gương lại còn thách thức hỗn láo , xung đột lớn theo . Lập tức đòn thứ 2 đc tung ra trong 1 đêm trăng sáng nhất. Đòn này ko mới so với đòn cũ nhưng tăng độ mạnh tối đa ( kiểu tao phóng 1 phát b41 cảnh cáo nhưng mày quyết hại nhà tao thì tao phóng 1 quả tomahok. May cụ không phóng cả giàn đó vì lý thuyết có thể phóng giàn đc 😆😆)
Sau đó ko lâu chồng họ ko còn . Cái này thì là do thời cuộc ( bác hy sinh trong ctr sau đó ).
Tiếp tục vài năm sau bố bác treo cổ trong vườn nhà sau 1 lần con dâu hỗn láo ( vợ ls ).
Rồi con trai duy nhất của bác ls mất trong 1 tai nạn khi anh mới có bằng mà chưa kịp đi làm . Ngôi nhà đó sau này coi như ko ai ở. Bên thắng trận thì cũng hầu hết các cháu ông cụ ko thành đạt , khá vất vả ..thậm chí có ng dính lao tù. Dù cha mẹ hiền lành trí thức. Cụ già ra đòn mất vì già . Nhưng con cháu cụ có ng biết họ đã gỡ tên lửa bỏ đi sau khi cụ qua đời. Nhưng khi đó bên kia cũng lãnh bao điều ko may mắn.
Chyện 4.
Không muốn nhắc lại nhưng nó là sự thật. Trong rất nhiều căn nhà em đã xây thì có 2 căn sau khi xây đã đặt bể cá lớn, 2 mặt kính thay vách ngăn đôi không gian bếp và khách. Kỳ lạ 2 căn này đều mất ng trụ cột gđ sau đôi 3 năm ( em nói trụ cột là trụ cột kinh tế. 1 nhà là chú GĐ . Nhà kia thì cô pn . Tuy có chồng lù lù nhưng vô dụng . Mọi việc lo toan tiền bạc xây xáo con cái học hành gần như cô phải bươn chải hết ) Cái này nghe nói ko đc trong thuật đặt bể cá.
Thày PT xịn khó tìm lắm. 1 cụ sư nay chắc ko còn . cụ tinh thông sách vở mà còn nói. Xem sách mới là bước 2 , bước 3 . Bước 1 là " cảm". Cảm tức là cụ sẽ đi chân đất , mặc 1 áo mỏng đi dò từng bước trên mảnh đất từ đường ngõ vào nhà . Cả đời Cụ mới giúp vài ng . Em có thông qua 1 anh ở sở VH HN ngày ấy là chỗ biết cụ nhờ cụ giúp cho nhà mình nhưng ko đc .
Chuyện PT vô cùng lắm. Đúng sai ko có bằng cớ chính xác.
10 ông thì 9,5 ông đưa ban thờ gia tiên lên tầng cao nhất. Nhưng có ông đặt t1 . Lý do ông nói là ban thờ là âm. Âm thì phải gần mặt đất, phải là nơi phòng khách đẹp đẽ. Thấy cũng phát.
Có ông làm bếp bên p khách mà sau lưng là Wc . Ấy vậy mà ông bảo. Nói ko phát sao tao sau này mua 5 6 biệt thự.
Có 1 điều em nghiệm thấy lạ . Hễ em vẽ mặt bằng mặt đứng và xây nhà ai thì hầu hết họ phát lên sau 2 3 năm . Nhưng làm nhà cho mình thì mãi không khá đc.

Chuyện 4 cụ kể cũng có vài nơi các cụ già áp dụng. Khi đã dùng biện pháp này thì coi như bên bị yểm tuyệt tự luôn. Tất nhiên người ra tay yểm vật sắc nhọn kia gần như ko bị sao cả, nhưng con cháu sẽ ko nhận được phúc ấm tổ tiên để lại. Em nghĩ việc yểm này giờ ko còn ai dám dùng vì nó khốc liệt quá, triệt luôn đinh của nhà người ta và ko để phúc cho đời sau. Em cũng ko dám nói rõ vật đó và cách thức làm đâu ạ.

Xe nội lước

Xe container
Chuyện 4 cụ kể cũng có vài nơi các cụ già áp dụng. Khi đã dùng biện pháp này thì coi như bên bị yểm tuyệt tự luôn. Tất nhiên người ra tay yểm vật sắc nhọn kia gần như ko bị sao cả, nhưng con cháu sẽ ko nhận được phúc ấm tổ tiên để lại. Em nghĩ việc yểm này giờ ko còn ai dám dùng vì nó khốc liệt quá, triệt luôn đinh của nhà người ta và ko để phúc cho đời sau. Em cũng ko dám nói rõ vật đó và cách thức làm đâu ạ.
Nói vậy là cụ biết vũ khí. Em chỉ biết vũ khí và vị trí đặt tên lửa chứ ko biết cụ thể cách thức. Rất ủng hộ cụ không nói ra .
Có 1 2 võ khác em nghe đc nhưng quả thật cũng chưa chứng kiến. Người nói với em là con trai người biết .
Chuyện trấn cho hưng em cũng thấy. Vd khi xd có gia chủ đưa thợ nắm vàng. Mỗi góc đài cọc cho vào 1 hoặc 5 chỉ vàng. Giữa nhà cũng vậy. Đến khu gầm ban thờ thì đổ 1 lớp thạch anh to như 2 cái chiếu đôi , dày 15 cm , ném thêm vài cây vàng vào đó. Nhưng sau chục năm nay em nào có thấy họ phát gì hơn.
Có ng thay vì thả vàng họ thả 4 góc móng và giữa nhà mỗi điểm 1 lọ pelecinin trong đủ vàng bạc gạo đậu muối hầm bà làng...em cũng ko thấy phát đạt gì hơn sau bao năm.
Có nhà mua đc cái nhà khá to . Vị trí khỏi bàn. Nhưng chủ mới về phải gọi máy xúc mini vào hầm đào lên vài chục con rùa đá..mỗi con to như bao xmang. Vì họ muốn hạ hầm sâu hơn nên mới biết. Thử hỏi nếu rùa tượng trưng cho trường tồn thì sao chủ cũ phải bán. ?
1 chị alo từ sg về bảo với gia đình khi bác bố chị mất mà chị chưa kịp về tới nơi : làm đôi kiếm bằng vàng nhỏ xíu đeo vào chân bác cho con cháu sau này làm ăn phát đạt. Phát đâu ko biết. Chỉ biết anh con bác lỗ hơn tỷ tiền làm ăn cách đây 16 năm.
Nhà thì khoan lỗ chân ban thờ . Mỗi lỗ cho 1 sợi vàng to như sợi bún vào . Sau này chẳng thấy gì mà còn hơi xúi quẩy mới tức ông bán vàng xui dại bèn chửi ra miệng mới lộ ra . Vụ đó em buồn cười quá.
Chuyện nhặt đc vàng em nghe cũng lắm liêu trai ..cũng ko rõ thực hư sao nữa.

Chỉnh sửa cuối:

TXM3b

Xe buýt
Hướng gì , bao nhiêu độ . Nam chủ tuổi gì . Có xung sát gì bên ngoài không chứ thày tốt thì sao nói kiểu lấy to làm tốt bé làm xấu đc cụ.
nhà e hướng bắc, đối diện hướng nam, e đông tứ mệnh nên đều được, còn bao nhiêu độ e chưa thử, nhưng chung là hướng đường to là Bắc,
Rồi muốn đi wc phải lên tầng 2 ạ cụ?
vầng, khả năng vậy ạ, vì wc1 nhà e cơ bản không dùng, chỉ vào rửa tay gì đó khi đi đâu về. Nếu đi lối đó, e vẫn giữ nguyên, chỉ bỏ cái bệt đi, là thành lối đi ra sau

Hoàng Trang

Xe ngựa
nhà e hướng bắc, đối diện hướng nam, e đông tứ mệnh nên đều được, còn bao nhiêu độ e chưa thử, nhưng chung là hướng đường to là Bắc,

vầng, khả năng vậy ạ, vì wc1 nhà e cơ bản không dùng, chỉ vào rửa tay gì đó khi đi đâu về. Nếu đi lối đó, e vẫn giữ nguyên, chỉ bỏ cái bệt đi, là thành lối đi ra sau
Chỉ bỏ bệt và giữ nguyên hiện trạng để mở thêm cửa thì em thấy không ổn cụ ạ.

Hoàng Trang

Xe ngựa
sao vậy mợ, vì e vẫn giữ được nhà vs, và có lối ra sau, còn nếu mở thẳng thì lại đối cửa chính bây giờ
Em không biết diễn tả như thế nào, nhưng như thế không ổn cụ ạ.

lacetti_Max

Xe tải
Các cụ ơi em có cái nhà mãi một năm không rào bán được dù giá phải chăng. Đi xin thầy bảo có âm cản. Lên xin lại Lộc để bán thế mà em xin xong là có người hỏi tha thiết mua luôn. Em cũng không ngờ đấy ah. Giá còn cao nhất so với những khách trả trước.

Xe nội lước

Xe container
Các cụ ơi em có cái nhà mãi một năm không rào bán được dù giá phải chăng. Đi xin thầy bảo có âm cản. Lên xin lại Lộc để bán thế mà em xin xong là có người hỏi tha thiết mua luôn. Em cũng không ngờ đấy ah. Giá còn cao nhất so với những khách trả trước.
Mách em thày với cụ ơi.

lacetti_Max

Xe tải
Mách em thày với cụ ơi.
Cũng không phải thầy gì Huyền bí đâu ah. Thầy này có một điện thờ bà cô. Cần xin gì tốt nhất đến mồng 1 khấn bà cô rồi gieo quẻ bằng tung xu rồi thầy luận theo thôi ah. Nếu xin được thì thầy bảo được. Không phải kiểu âm binh đâu ah

ducati888

Xe hơi
Website
reflection-westlake.com
E nghĩ giá cả phải chăng thời điểm 1 năm trở lại đây chắc chắn là bán dc ngay, hở ra căn nào là bán..chắc trước dc giá cụ quay xe, hoặc giá vẫn cao hơn so với thị trường, nên mới khó trôi, chứ chẳng có âm hay dương ji ở đây cả

lacetti_Max

Xe tải
E nghĩ giá cả phải chăng thời điểm 1 năm trở lại đây chắc chắn là bán dc ngay, hở ra căn nào là bán..chắc trước dc giá cụ quay xe, hoặc giá vẫn cao hơn so với thị trường, nên mới khó trôi, chứ chẳng có âm hay dương ji ở đây cả
Không ah. Ý thầy bảo nhiều người quan tâm muốn mua mà gần mua lại thôi em cũng thấy vậy ah có mây khách trc rất ưng nhưng ko hiểu sao lúc chuẩn bị xuống tiền lại thôi. Em cũng ko phải qua tín hay j nhưng ngẫm lại thôi ah

Đông Gioăng

Xe tăng
View attachment 8760349
Kích thước nhà thế nào cụ?

manhcsic

Xe Cứu Trợ
Không ah. Ý thầy bảo nhiều người quan tâm muốn mua mà gần mua lại thôi em cũng thấy vậy ah có mây khách trc rất ưng nhưng ko hiểu sao lúc chuẩn bị xuống tiền lại thôi. Em cũng ko phải qua tín hay j nhưng ngẫm lại thôi ah
Bình thường thầy 4.0 sẽ hỏi
1. Đã làm việc với MG chưa, làm với mấy người...
2. Giá bán có tính tiền nhà không, nhà có tân trang lại không
3. Chim lợn ở ngõ đã đẹp yên chưa
...
May mắn lão gặp thầy cao tay nên đc thầy (cho) tờ giấy thiêng về cúng tờ giấy là bán được nhà.

Xe nội lước

Xe container
Em chứng kiến 1 lần. Chủ bán gọi nhờ 1 thày từ TB lên hn sau khi vài ng đến xem nhưng ko mua . Thày cúng xong thì nói : ng mua sẽ chính là người đầu tiên đến xem nhà. Thế mà sau đúng thật 😆

lacetti_Max

Xe tải
Bình thường thầy 4.0 sẽ hỏi
1. Đã làm việc với MG chưa, làm với mấy người...
2. Giá bán có tính tiền nhà không, nhà có tân trang lại không
3. Chim lợn ở ngõ đã đẹp yên chưa
...
May mắn lão gặp thầy cao tay nên đc thầy (cho) tờ giấy thiêng về cúng tờ giấy là bán được nhà.
Thầy này cho em cái bùa gì dán ở nhà ấy.