[Funland] Nơi chia sẻ những câu chuyện Tâm linh trong cuộc sống thường ngày 2024 Vol 8

Hoàng Trang

Xe ngựa
Thế Trang soi tay e thì đoán có xấu zai không mà ma cũng toàn chê thoai...:D:D
Trường hợp này không cần xem tay cũng thấy tên nick vận vào người, cụ ạ :D. Zai_ngoan hết giờ làm về ăn cơm với vợ, làm gì còn cơ hội cho ma tiếp cận ạ :)).

Mít tố nữ

Xe tăng
Manly

Chúc mừng Mợ

Ku em em tháng trước vừa tá hỏa thấy ông nhõi F1 lớp 10 thoa son tém tóc
Dạ, em cảm ơn cụ. Đúng là chúng nó bây giờ cứ X ra X và Y ra Y là mừng rồi, cứ đúng tuổi có người yêu là bố mẹ càng an tâm chứ xem trên diễn đàn mình có cụ 42 đi tìm vợ cũng hơi vất vả.

Hoàng Trang

Xe ngựa
Chắc không hạp gu :P
Hình như góc đấy cũng là nhà xác của BV thì phải. Đợt em ở đấy thì riêng góc đấy là tĩnh lặng nhất, loanh quang hơn 1 năm ở đấy mà em chẳng thấy có ai đi lại ban đêm ở đấy cả, hay người cũng chê em nhể?! :D
Ngày xưa, có giai đoạn em thường xuyên phải đi qua bên hông nhà xác của 1 bệnh viện cả ngày lẫn đêm. Em cũng chỉ thấy hoang vắng lạnh lẽo chứ chưa gặp vị nào tung tăng cả :D.

ducati888

Xe hơi
Website
reflection-westlake.com
Em gặp rồi, nhưng nhìn lòa loà không rõ. Ngày em còn bé tý, chẳng biết là học lớp mấy nữa. Tối hôm đó bố em tự dưng bị đau bụng quằn quại (thực ra là đau ruột thừa vì đêm đó đưa ra viện và đến gần sáng lên bàn mổ), mẹ em mới bảo chị em xuống gọi anh H (con trai lớn nhà bác ruột em) lên xem bố mày ntn để đưa đi viện. Tầm lúc đó gần 10 giờ đêm nên chị em cũng sợ bắt em đi cùng. Em cầm cái đèn dầu còn chị em thì vớ cái gậy gẩy rơm vội vàng xuống nhà bác em để gọi ông anh. Xuống đến nơi bảo với bác bố cháu đau lắm ko chịu được khéo phải đưa đi viện, thế là bác em bảo thằng H gọi thêm thằng C nữa lấy cái võng và tìm cái khúc tre sẵn đi, tao chạy lên xem chú mày thế nào, cần thiết võng ra viện luôn. Nói rồi bác em chạy luôn lên nhà em còn các anh cũng tháo võng và tìm khúc tre. 2 chị em em cũng về xem ở nhà ntn. Ở vườn nhà bác có một cây sung rất to, dưới gốc có một cây ruối ngay cạnh cũng khá to và sát hàng rào ở phía ngoài cổng. Khi 2 chị em em vừa ra khỏi cổng nhà bác được tầm 2 chục mét thì tự nhiên như có cơn gió nhẹ, rồi hình như một vài quả sung chín rơi lộp bộp xuống đất. Em cảm giác ngọn cây sung đung đưa rồi như lần truyền xuống ngọn cây ruối ở phía dưới. Bỗng tự nhiên có một bóng người trắng toát, tóc đen dài rũ rượi xoà ra từ ngọn cây ruối đó … thổi phù tắt đèn em đang cầm trên tay. Em chưa kịp định hình thì chị em thét lên và cắm đầu chạy, thấy vậy em cũng vứt đèn cắm đầu chạy thục mạng (chị em chạy được một đoạn thì rẽ ngay vào nhà bạn của chị còn em thì chạy thẳng về nhà). Về đến nhà mẹ em hỏi chị đâu em vẫn chưa hết sợ lắp bắp bảo chị chạy vào nhà bạn chị, thế rồi một lúc sau 2 anh con nhà bác em lên đưa bố em đi viện còn chị bạn em đưa chị em về và mấy chị em ở nhà mà đêm đấy sợ không dám ngủ :(( :(( :((
e tự nhiên nghĩ là lúc đấy cụ cầm cái đèn pin nhỉ, cho thổi thêm 100 phát nữa, ma cũng phải đầu hàng, mệt thì đi về :)) :)) :)) :))

Thang N.

Xe tăng
Xin ý kiến các cụ, các mợ với ạ. Em có một vấn đề nhỏ là rất kỵ khi bị vỗ vai. Bình thường công việc của em khá thuận lợi. Tuy nhiên, nếu tình cờ em bị ai đó vỗ vai, y như rằng, mọi việc ngay sau đó diễn tiến chậm đi đáng kể, thậm chí đình trệ và bế tắc. Thường em mất khoảng 3 tháng mới hồi dần dần. Tình trạng này em chiêm nghiệm rất nhiều lần, thậm chí nhiều năm. Em không bao giờ vỗ vai ai từ xưa đến nay. Các cụ, các mợ có mẹo hay nào giải xui xẻo khi bị vỗ vai (trường hợp không tránh khỏi), hướng dẫn giúp em với ạ. Rịu em đã chuẩn bị sẵn, hị hị.

thanhtrung052

Xe tăng
Tháng 7, em vừa bị ngơ ngơ 2s, tí phi thẳng vào ô tô. Các cụ đỡ nên giật mình phanh dc, bánh xe cách ô tô 20cm.
Y th ông chú e năm nay 65 tuổi. Đêm hom trước mơ bị những ng âm đuổi bắt sợ quá mất ngủ luôn thi hồm sau cũng chỉ 20cm nữa là nằm dưới bánh xe tải

Bigmoto

Xe container
Ngày xưa, có giai đoạn em thường xuyên phải đi qua bên hông nhà xác của 1 bệnh viện cả ngày lẫn đêm. Em cũng chỉ thấy hoang vắng lạnh lẽo chứ chưa gặp vị nào tung tăng cả :D.
Hôm vừa rồi em đi bình bịch trong ngõ, đang rất từ tốn vào góc cua, tay rà nhẹ phanh thì ...cạch....mất phanh luôn, tí đâm vào tường. May nhanh trí nhấn phanh chân. Bận mấy hôm mới qua thằng bạn sửa cho. Phanh đi 20 năm không hỏng, thế mà thằng vong nào dám làm hỏng của em, náo thật :))

DurexXL

Xe lăn
Xin ý kiến các cụ, các mợ với ạ. Em có một vấn đề nhỏ là rất kỵ khi bị vỗ vai. Bình thường công việc của em khá thuận lợi. Tuy nhiên, nếu tình cờ em bị ai đó vỗ vai, y như rằng, mọi việc ngay sau đó diễn tiến chậm đi đáng kể, thậm chí đình trệ và bế tắc. Thường em mất khoảng 3 tháng mới hồi dần dần. Tình trạng này em chiêm nghiệm rất nhiều lần, thậm chí nhiều năm. Em không bao giờ vỗ vai ai từ xưa đến nay. Các cụ, các mợ có mẹo hay nào giải xui xẻo khi bị vỗ vai (trường hợp không tránh khỏi), hướng dẫn giúp em với ạ. Rịu em đã chuẩn bị sẵn, hị hị.
Một mẹo em được bày cho là nếu bị vỗ vai bên nào thì dùng tay bên vai đó bốc 1 nắm/dúm muối ném chéo qua vai còn lại ra sau lưng Cụ ạ

Hoàng Trang

Xe ngựa
Cụ bị tác động mạnh thật :(. Em chỉ bị cảm giác cực kì khó chịu, nhưng thường sau đó em sẽ chấm dứt luôn mối quan hệ với người vỗ vai em.

phuongmit

Xe cút kít
Cụ lên Hàng Bông, in dăm cái áo phông ở phần sau đoạn cổ vai gáy in dòng chữ: dm thằng nào vỗ vai tao, mặc vào là xong luôn, chả cần giải hay phép gì nữa

DurexSSL

Xe buýt
Hôm vừa rồi em đi bình bịch trong ngõ, đang rất từ tốn vào góc cua, tay rà nhẹ phanh thì ...cạch....mất phanh luôn, tí đâm vào tường. May nhanh trí nhấn phanh chân. Bận mấy hôm mới qua thằng bạn sửa cho. Phanh đi 20 năm không hỏng, thế mà thằng vong nào dám làm hỏng của em, náo thật :))
Lại gặp mợ nào đi tập gym về, cắt côn đá số mắt điều hòa thị giác, quên bóp phanh tay chứ giề

Em biết thừa

Con ma này nó nhập vào người, là ma có tính Kim: Magie

:D :D :D

Zai_ngoan

Xe tải
Xời! Ngày bé đi học buổi trưa nào em chả trèo tường qua nhà xác bệnh viện để đi cho nó gần. Dịp nào có time em sẽ kể với cả nhà.

Bigmoto

Xe container
Lại gặp mợ nào đi tập gym về, cắt côn đá số mắt điều hòa thị giác, quên bóp phanh tay chứ giề

Em biết thừa

Con ma này nó nhập vào người, là ma có tính Kim: Magie

:D :D :D
Suỵt....be bé cái mồm ko ma chạy mất giờ :D