[Funland] Nơi chia sẻ những câu chuyện Tâm linh trong cuộc sống thường ngày 2024 Vol 8

Phỗng new

Xe điện
À, thường là sau đó họ chuyển quay cảnh khác mợ ạ. Thường là cảnh sau họ bắt khán giả phải liên tưởng, em thấy có hai cảnh dễ liên tưởng nhất là :
- Một chú ếch ngồi trên lá sen, phơi cái bụng trẳng, rồi cận cảnh cái hàm dưới thở phập phồng.
- Hai con thạch sùng đuổi nhau trên trần nhà. Mồm chẹp...chẹp...
=)) =)):))
Cụ lại "quân phong quân kỷ" chấp hành nghiêm túc rồi. Mợ ý có khi chạy nhanh nhất ý chứ :))

angkorwat

Xe container
Người OF
Cụ lại "quân phong quân kỷ" chấp hành nghiêm túc rồi. Mợ ý có khi chạy nhanh nhất ý chứ :))
Mình cứ thật thà. Nhất là đối với mợ ZynZyn. Mợ ấy hỏi gì thì đều cố gắng trải lời cặn kẽ, dễ hiểu :))

Xe nội lước

Xe container
Chả biết thời ở quê các cụ hay phố phường như mợ ZynZyn thế nào. Chứ những năm 8x, ở quê em mấy nhà có đầu video, cứ tối thứ Bảy là mở phim xxx (chủ yếu phim nhập Đông Đức, Đông Âu về) từ 8-9h tối cho người già, trung niên, thanh nam nữ đến bọn choai choai cấp 2 như em thoải mái xem nhưng ít để lại cảm xúc như phim tình cảm xã hội thoảng qua, vì phim này nó cứ bị xôi thịt quá mức ☺
Em thì đi chơi về khoảng 23h . Vào phòng trung tâm thấy có ánh sáng màn hình .. có tiếng ai kêu rên khe khẽ thế là em vào.
5 ông anh 1 ông em đang ngồi bò nửa người qua mặt bàn vươn mắt nhòm màn hình như muốn cố gần hơn..đầu đĩa, loa máy tính loại to các bố chỉnh giảm chiết áp..phòng chú lđ sát đó mà, chú ngủ rất sớm.
Em ngó vào ..có tí men em hô : cho nó hoành đi các anh. Miệng nói tay em vặn cái chiết áp hết cỡ rồi giật nút nhựa ném qua cửa sổ.
Ôi trời ..2 anh chị tây gào inh ỏi . Mấy ông anh hốt quá , ko ông nào còn nhớ việc mắng em. Sếp lúc đó mới đi ra ..5 anh 1 em ngại quá..he he.
Em lại bi bô : chú dậy ạ..chú ra xem tí điện ảnh cho nó sống lại tuổi 20 🤣.
Ông ậm ừ rồi cũng ko mắng ai..ông nói vặn bé đi .khổ thân Sếp năm đó vào 60, sắp hưu.
Hôm sau mấy ông chú hx cq mò ráo sang un ..: hôm qua chúng mày làm gì ồn thế 🤣🤣

Chỉnh sửa cuối:

ZynZyn

Xe lăn
Ôi thôi chết. E thật thà ngay thẳng có sao nói vậy. E thấm nhuần câu cô giáo dạy ngày còn đi học: ko hiểu thì phải hỏi, ko được giấu dốt.

Cụ ko phải đề phòng e thế chứ :D :D :D

Mình cứ thật thà. Nhất là đối với mợ ZynZyn. Mợ ấy hỏi gì thì đều cố gắng trải lời cặn kẽ, dễ hiểu :))

angkorwat

Xe container
Người OF
Ôi thôi chết. E thật thà ngay thẳng có sao nói vậy. E thấm nhuần câu cô giáo dạy ngày còn đi học: ko hiểu thì phải hỏi, ko được giấu dốt.

Cụ ko phải đề phòng e thế chứ :D :D :D
Ồ, khôg phải vậy. Không " đề phòng" nhé. Mà xuất phát từ sự quý mến và tôn trọng.

ZynZyn

Xe lăn

Hoàng Trang

Xe ngựa
Nhưng hâm nhề mợ nhề. Ng ta thích thì cấu 1 lá sen lên tặng cũng ok..không thì biếu 1 đầm sen cũng vứt.

À mà em nói hồi đó..giờ đầm sen nửa ha chết tiền 🤣🤣🤣
Hâm gì đâu cụ. Bạn đó biết em thích hoa mà. Cả người tặng lẫn người nhận đều vui và có những ký ức đẹp về nhau.

Xe nội lước

Xe container
Hâm gì đâu cụ. Bạn đó biết em thích hoa mà. Cả người tặng lẫn người nhận đều vui và có những ký ức đẹp về nhau.
Em trêu mợ. Các mợ ko trân trọng thì vd 1 ng như em sẽ bị sứt mất 1 ít trong lòng..
Em cũng vậy.rút kn lần thứ 2 em nói hoa đc chọn từ 1 đống rất lớn..họ cắt cho bò .anh ngồi cạnh buồn tay ..mang về cho em.🤣🤣

Tv1912

Xe buýt
Ngày xưa em cũng nghĩ như Cụ

Nhưng sau khi Đại gia đình em trải qua thì ngẫm lại không hẳn là như vậy

Năm 2018, em đã chia sẻ lên mạch thớt Tâm linh này khá cụ thể (vẽ cả sơ đồ những người ra đi), chuyện đó em cũng không muốn nhắc lại kỹ nữa, nhưng đại loại là: Các nhánh từ Ông nội em xuống đến 4 đời, trong 9 năm, ra đi hơn 10 người. 7 năm đầu, rải rác cứ gần 3 năm mới có 1 người trực hệ với nhau, nhưng lại toàn cao tuổi, ốm đau, nên không gây chú ý. Đến khi bùng lên, chỉ 6 tháng, ra đi 6 người, một nửa là trẻ, lại toàn đột tử, tai nạn hoặc tự tận, có đến 2 trẻ tự tận mà trước đó ko có bky biểu hiện gì, lúc đó Đại gia đình mới kinh hoàng đi xem xét để hóa giải

Trong trực hệ, từ Bố em xuống, như em đã nói, có 3 người đi trong 13 ngày Tết, trong đó 1 trẻ

Thế nên, nói về Trùng, nhà nào phúc ấm chưa bị, thì không thể hiểu được và tin như những gia đình đã bị qua Cụ ạ

Quay về việc Cụ nói Trùng là 1 lực lượng, thế lực đi bắt người.
Đây là phần ngọn, là phương tiện, phương thức thôi

Gốc của hiện tượng này, là Vận thế của cả 1 gia tộc đến lúc suy sụp, trả nghiệp. Hậu quả đó là tổng thể, toàn diện, mà dữ dội nhất, tàn bạo nhất là tổn thất nhân mạng
Nếu các cụ mợ để ý quan sát, sẽ thấy rất rõ: các gia đình bị dây trùng, dù sau đó đã hóa giải, thoát được tổn thất nhân mạng, thì cũng rất lao đao sa sút: gia đình bất hòa, con cháu ốm đau, kinh tế đổ gẫy, và một thời gian sau mới có thể nhẹ bớt

Do đó, có thể nhìn nhận: Trong các thế hệ trước, đã có những người "giao kết" một hoặc nhiều các khế ước với các chủ thể Âm
Nếu như khế ước này bị vi phạm, hoặc chủ thể Âm kia lại là 1 style Tín dụng xã hội, thì việc truy nợ sẽ đến lúc diễn ra, việc truy nợ này sẽ thu hồi về cả tình cảm gia đình, kinh tế tiền bạc và nặng nhất là tính mạng, thậm chí cả linh hồn

Chốt lại, nếu có lực lượng trùng đi bắt người như Cụ nói, thì đó cũng chỉ là đội ong ve đi thực thi lệnh mà thôi

Việc giải trùng, chính là hóa giải cái khế ước này
Còn hóa giải thì có nhiều cách, nhiều Vị, còn có được hay không sẽ tùy vào khế ước đó như thế nào, vi phạm ra sao, ai là chủ nợ ...
Đúng là em có chút lấn cấn, vì người có sân si và ma hẳn cũng vậy. Các cụ mong đỡ cho con cháu nhà mình chả hết, nhẽ thường bị "thần trùng" dí thì cứ dắt sang nhà hàng xóm chơi có phải êm không!? :D

Quá lý giải của cụ anh và kinh nghiệm hóng hớt kinh dịch online, nghĩa là vận mình nằm trong vận dòng họ và nằm dưới vận quốc gia! Vậy nên hiện tượng trùng tang là gia đình hay dòng họ đó đến vận xấu, việc cắt trùng là giải vận xấu đó đi chứ không có thần trùng nào cả! Thôi em dừng câu chuyện kẻo phá hỏng mạch thớt đang vui! :D

DurexXL

Xe lăn
Đúng là em có chút lấn cấn, vì người có sân si và ma hẳn cũng vậy. Các cụ mong đỡ cho con cháu nhà mình chả hết, nhẽ thường bị "thần trùng" dí thì cứ dắt sang nhà hàng xóm chơi có phải êm không!? :D

Quá lý giải của cụ anh và kinh nghiệm hóng hớt kinh dịch online, nghĩa là vận mình nằm trong vận dòng họ và nằm dưới vận quốc gia! Vậy nên hiện tượng trùng tang là gia đình hay dòng họ đó đến vận xấu, việc cắt trùng là giải vận xấu đó đi chứ không có thần trùng nào cả! Thôi em dừng câu chuyện kẻo phá hỏng mạch thớt đang vui! :D
Vâng, theo cách chiêm nghiệm logic của em là như vậy

Số 1 cá nhân có thể rất đẹp, gia tộc cá nhân đó vận cũng không xấu, nhưng sơn thủy căn nơi gia tộc đó cùng nhau sinh sống đến vận đại hung, tận diệt thì việc xảy ra đại động đất, đại dịch bệnh, hay hiện đại là như 2 thành phố bị Mỹ ném bom nguyên tử, thì coi như xóa sổ

buicongchuc

Xì hơi lốp
Em thì đi chơi về khoảng 23h . Vào phòng trung tâm thấy có ánh sáng màn hình .. có tiếng ai kêu rên khe khẽ thế là em vào.
5 ông anh 1 ông em đang ngồi bò nửa người vươn mắt nhòm màn hình như muốn cố gần hơn..đầu đĩa, loa máy tính loại to các bố chỉnh giảm chiết áp..phòng chú lđ sát đó mà, chú ngủ rất sớm.
Em ngó vào ..có tí men em hô : cho nó hoành đi các anh. Miệng nói tay em vặn cái chiết áp hết cỡ rồi giật nút nhựa ném qua cửa sổ.
Ôi trời ..2 anh chị tây gào inh ỏi . Mấy ông anh hốt quá , ko ông nào còn nhớ việc mắng em. Sếp lúc đó mới đi ra ..5 anh 1 em ngại quá..he he.
Em lại bi bô : chú dậy..chú ra xem tí điện ảnh cho nó sống lại tuổi 20 🤣.
Ông ậm ừ rồi cũng ko mắng ai..ông nói vặn bé đi .khổ thân Sếp năm đó vào 60, sắp hưu.
Hôm sau mấy ông chú hx cq mò ráo sang un ..: hôm qua chúng mày làm gì ồn thế 🤣🤣
Có một thời gian SV trong năm 1995 em ở nhờ trong Bảo tàng Pháo đài Láng (thời gian bảo tàng chờ cấp phép hoạt động). Cứ tối muộn đi chơi về là mấy thằng em rủ nhau ra hè phố Láng Trung (bây giờ là đường Nguyễn Chí Thanh) uống nước mía, xem phim trưởng, có quán mở cả phim xxx phát loa to ầm ĩ đến người qua đường phải đi chậm lại ngó xem.

Chỉnh sửa cuối:

DurexXL

Xe lăn
Có một thời gian SV trong năm 1995 em ở nhờ trong Bảo tàng Pháo đài Láng. Cứ tối muộn đi chơi về là mấy thằng em rủ nhau ra hè phố Láng Trung (bây giờ là đường Nguyễn Chí Thanh) uống nước mía, xem phim trưởng, có quán mở cả phim xxx phát loa to ầm ĩ đến người qua đường phải đi chậm lại ngó xem.
1996 em bắt đầu học ở Láng Trung, quán nào có phim XXX mà iêm nại hem bít Cụ hầy
Hay là hồi đó dẹp rồi thì phải

buicongchuc

Xì hơi lốp
1996 em bắt đầu học ở Láng Trung, quán nào có phim XXX mà iêm nại hem bít Cụ hầy
Hay là hồi đó dẹp rồi thì phải
Đến đầu 96 thì dẹp rồi cụ ợ. Ngày đó có lần bọn em rủ mấy bạn gái KTXL ra uống nước mía, các bạn nói "lần sau không ra đây nữa", em bảo, "việc họ họ làm, việc mình mình làm, để ý làm gì" :))

prado2012

Xe điện
Ngày xưa em cũng nghĩ như Cụ

Nhưng sau khi Đại gia đình em trải qua thì ngẫm lại không hẳn là như vậy

Năm 2018, em đã chia sẻ lên mạch thớt Tâm linh này khá cụ thể (vẽ cả sơ đồ những người ra đi), chuyện đó em cũng không muốn nhắc lại kỹ nữa, nhưng đại loại là: Các nhánh từ Ông nội em xuống đến 4 đời, trong 9 năm, ra đi hơn 10 người. 7 năm đầu, rải rác cứ gần 3 năm mới có 1 người trực hệ với nhau, nhưng lại toàn cao tuổi, ốm đau, nên không gây chú ý. Đến khi bùng lên, chỉ 6 tháng, ra đi 6 người, một nửa là trẻ, lại toàn đột tử, tai nạn hoặc tự tận, có đến 2 trẻ tự tận mà trước đó ko có bky biểu hiện gì, lúc đó Đại gia đình mới kinh hoàng đi xem xét để hóa giải

Trong trực hệ, từ Bố em xuống, như em đã nói, có 3 người đi trong 13 ngày Tết, trong đó 1 trẻ

Thế nên, nói về Trùng, nhà nào phúc ấm chưa bị, thì không thể hiểu được và tin như những gia đình đã bị qua Cụ ạ

Quay về việc Cụ nói Trùng là 1 lực lượng, thế lực đi bắt người.
Đây là phần ngọn, là phương tiện, phương thức thôi

Gốc của hiện tượng này, là Vận thế của cả 1 gia tộc đến lúc suy sụp, trả nghiệp. Hậu quả đó là tổng thể, toàn diện, mà dữ dội nhất, tàn bạo nhất là tổn thất nhân mạng
Nếu các cụ mợ để ý quan sát, sẽ thấy rất rõ: các gia đình bị dây trùng, dù sau đó đã hóa giải, thoát được tổn thất nhân mạng, thì cũng rất lao đao sa sút: gia đình bất hòa, con cháu ốm đau, kinh tế đổ gẫy, và một thời gian sau mới có thể nhẹ bớt

Do đó, có thể nhìn nhận: Trong các thế hệ trước, đã có những người "giao kết" một hoặc nhiều các khế ước với các chủ thể Âm
Nếu như khế ước này bị vi phạm, hoặc chủ thể Âm kia lại là 1 style Tín dụng xã hội, thì việc truy nợ sẽ đến lúc diễn ra, việc truy nợ này sẽ thu hồi về cả tình cảm gia đình, kinh tế tiền bạc và nặng nhất là tính mạng, thậm chí cả linh hồn

Chốt lại, nếu có lực lượng trùng đi bắt người như Cụ nói, thì đó cũng chỉ là đội ong ve đi thực thi lệnh mà thôi

Việc giải trùng, chính là hóa giải cái khế ước này
Còn hóa giải thì có nhiều cách, nhiều Vị, còn có được hay không sẽ tùy vào khế ước đó như thế nào, vi phạm ra sao, ai là chủ nợ ...
Nhìn nhận như vậy thì tất cả đều là sơi dây: duyên- nghiệp, nhân- quả. Không ai trốn tránh được cụ nhỉ.