[Funland] Nơi chia sẻ những câu chuyện Tâm linh trong cuộc sống thường ngày 2024 Vol 8

Yeuaibaygio

Xe container
Quả này khoai. Các mợ trên thớt toàn trót PR mình xấu với già với béo...nên ko mợ nào xung phong đóng Tiên Dung. Ko cáp được kèo cụ ạ.
Tiên Dung lúc gặp Cụ Chử là chưa chồng, thời xưa thì tầm 13-15 tuổi thôi.
Em bây giờ muốn xung phong nhưng chỉ đóng được vai mẹ hoặc bà của Tiên Dung thôi, Cụ có ưng không ;))

DurexXL

Xe lăn
Em nghĩ xung quanh ta nhiều đấy, chỉ là ai làm việc nấy thôi.
Em chưa thấy gì nhưng thi thoảng cũng có cảm giác ớn ớn. Ví dụ những lúc như này ạ:
- Có một dạo tâm trạng em không tốt nên hay mở Chú Đại Bi trên điện thoại nghe (không nhớ là 7 hay 9 biến, khoảng 30 phút). Em thường mở buổi trưa (loanh quanh 12h trưa) hoặc tối (22h) vì em chỉ rảnh giờ đó. Lúc đầu cũng thấy ổn, cảm giác bình tâm lại, sau một số ngày cứ thấy không ổn nên em không mở nữa.
- Lúc cúng giao thừa hàng năm. Em sắp lễ trên ban thờ, lên hương lúc 23h50 rồi xuống thắp hương mâm lễ ngoài trời (để trước cửa). Lúc gần hết hương thì đốt giấy tiền và rắc gạo muối xung quanh cũng thấy cảm giác đó.
- Một số thời điểm ở một số nơi (có cả ở nhà em) cũng thấy cảm giác đó. Mùi lạ em cũng từng thấy, thường là đêm, sau 23h vì tầm đó em mới ngủ, em thấy mùi rất rõ ràng nhưng bảo chồng em thì chồng em toàn kêu không thấy gì. May là mấy mùi đó chỉ ở mức hăng hắc hoặc thơm lạ chứ chưa lần nào khủng khiếp cả (trộm vía).
Trong 49 ngày Mẹ em, em ngồi cạnh Ban Vong của bà, cứ từ 11h15-11h45 là đọc chú Đại Bi, thường là 18 biến, xong xuôi cũng qua nửa đêm

Có những hôm thấy bình thường, nhưng có những hôm thấy rất mệt. Lạnh thì không chính xác cảm giác vì thời điểm đó tháng chạp Âm, rét mướt, mưa phùn nhiều

Nhưng về sau, qua nhiều sự việc, xảy ra với cả những người quen thân, em nhận ra rằng: Phật pháp - cũng như bất kỳ Môn, Pháp nào khác, đều có tác động như kiểu thuốc hay nhẹ hơn là TPCN, tức là dùng phải theo chỉ định của dân pro. Cái tư duy tự mua về uống, tự tụng niệm là lợi bất cập hại

DurexXL

Xe lăn
Tiên Dung lúc gặp Cụ Chử là chưa chồng, thời xưa thì tầm 13-15 tuổi thôi.
Em bây giờ muốn xung phong nhưng chỉ đóng được vai mẹ hoặc bà của Tiên Dung thôi, Cụ có ưng không ;))
Tuổi đó bây giờ mà Tiên Dung có đồng ý tự nguyện thì Chử tráng sỹ cũng đi ăn cơm Bố Vợ nuôi nhẹ nhàng dăm năm

Chưa kể cho cụ thân sinh mượn khố xong nhảy ra show như kia là ăn cái phạt hành chính 200k quấy dối, lưu tiền sự

Các lão OFEr ham nhưng tỉnh lắm

Chỉnh sửa cuối:

MuathuHN252

Xe cút kít
Em về cưới mà cập rập quá ko có tgian ra trèo mít và trèo nhót m.ng ạ. Làm lễ ở nhà gái xong, em lại lên xe ra HN để mai mốt đám ở nhà trai rồi. Mấy nay nóng quá mà chạy xô ntn mệt ghê.

mimi2023

Xe tải
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Trong 49 ngày Mẹ em, em ngồi cạnh Ban Vong của bà, cứ từ 11h15-11h45 là đọc chú Đại Bi, thường là 18 biến, xong xuôi cũng qua nửa đêm

Có những hôm thấy bình thường, nhưng có những hôm thấy rất mệt. Lạnh thì không chính xác cảm giác vì thời điểm đó tháng chạp Âm, rét mướt, mưa phùn nhiều

Nhưng về sau, qua nhiều sự việc, xảy ra với cả những người quen thân, em nhận ra rằng: Phật pháp - cũng như bất kỳ Môn, Pháp nào khác, đều có tác động như kiểu thuốc hay nhẹ hơn là TPCN, tức là dùng phải theo chỉ định của dân pro. Cái tư duy tự mua về uống, tự tụng niệm là lợi bất cập hại
Giờ mới đọc bài này, xin chia buồn với gd Cụ và mong mẹ Cụ siêu thoát!
Cá nhân em nghĩ, Đạo Phật giúp chúng ta hiểu về nhân quả, sinh - lão - bệnh - tử là quy luật tự nhiên chẳng ai thoát ra được. Ngoài ra, Phật pháp chỉ cho chúng ta con đường tu tập để thoát khổ chứ ko hề khiến ta u mê. Chỉ một số người xấu lợi dụng tâm tham cầu cố hữu ở mỗi cá nhân để mang sự mê tín vào Đạo Phật, cứ truyền tai nhau là về sự huyền diệu của việc ăn chay và tụng kinh. Dĩ nhiên, tụng kinh tốt, sẽ giúp tĩnh tâm lại và học thêm nhiều giáo lý nhà Phật. Nhưng ko có nghĩa, cứ tụng kinh là người mất sẽ được siêu thoát, sẽ được đầu thai vì nếu chấp niệm quá lớn, nghiệp lực quá mạnh thì sao mà được ạ?
Do vậy, đúng như Cụ nói, phải theo chỉ định, có nghĩa khởi tâm phải đúng chứ đừng mang tâm mong cầu, vì muốn được cái nọ, muốn được cho cái kia mà sở cậy.

Hoàng Trang

Xe ngựa

Phỗng new

Xe điện
Chào mợ mimi2023!
Hay mợ nhập luôn cái thớt tranh vào đây đi. Em đỡ phải sang đó hóng tranh tắm suối?

Yeuaibaygio

Xe container
Em tìm thấy ông và bà của Tiên Dung đây rồi. Thỉnh luật sư DurexXL lập vi bằng ạ :D
Tầm tuổi ông bà thì chỉ ngồi đàm đạo trà nước, cùng lắm đá tí lòng lợn mắm tôm thôi Mợ.
Chứ mà còn máu được như đội trẻ chắc con cháu càng mừng.
Quê em hơn chục năm trước có vụ 1 cụ 71-72 buổi sáng đi "tập thể dục" với em chuyên viên, bị đột tử luôn.

Lead vịt

Xe buýt
Đây là vấn đề em đang gặp phải. Có lần là thứ mùi khẳm như xác phân hủy trộn nước mắm nhưng xóc óc em gặp ở nơi em đang ở và lúc em đi dạo ngoài đường - tháng 7 âm năm ngoái. Có đợt là thứ mùi như mùi bể phốt lúc nồng nặc nửa đêm làm em tỉnh ngủ, bật dậy phi vào wc kiểm tra hoàn toàn không có mùi nhưng khu vực giường ngủ lại ngửi thấy.
Và hôm nay, thứ mùi ngái ngái hơi tanh 1 tí - mùi này em đã từng gặp trong một số năm trước (em đã từng nói với cụ DurexXL hỏi phương án xử lý nhưng không ăn thua). Loại trừ yếu tố nồm ẩm nấm mốc vì HN đợt này đang nắng nóng hanh khô. Những lần trước cũng vào các đợt nắng nóng hanh khô, thậm chí em còn cẩn thận lật tung mọi đồ đạc lên, ngửi từng thứ tìm nguyên nhân nhưng không thấy, cơ nhưng mà đứng không, ngồi không thì lại thấy :(.
. Tạm thời, e mở hết cửa sổ cho nắng chiếu vào nhà vaf xịt nc hoa vào chăn gối cho át cái mùi kinh dị đó đi.Tốt nhất là chuyển nhà.

datlui

[Tịch thu bằng lái]
Chào mợ mimi2023!
Hay mợ nhập luôn cái thớt tranh vào đây đi. Em đỡ phải sang đó hóng tranh tắm suối?
Hình như mợ mimi2023 có cái thớt nào up tranh bố mợ ấy vẽ phải ko cụ, hôm qua em xem mà ko nhớ chính xác!

MuathuHN252

Xe cút kít
Tầm tuổi ông bà thì chỉ ngồi đàm đạo trà nước, cùng lắm đá tí lòng lợn mắm tôm thôi Mợ.
Chứ mà còn máu được như đội trẻ chắc con cháu càng mừng.
Quê em hơn chục năm trước có vụ 1 cụ 71-72 buổi sáng đi "tập thể dục" với em chuyên viên, bị đột tử luôn.
Nói về độ máu, nay e ăn cưới ở quê ngồi cùng mâm là mấy em gái, 2 bạn gái của cô dâu, mấy f1 nhà e, bố ck e và 1 cô ruột, 1bà dì là em gái của bà ngoại em, năm nay bà ngoại em hơn 100, bà dì 86 tuổi. Vốn dĩ là em định ko uống nước, ăn xong uống nước chè sau nhưng nhìn đối diện bà dì làm 1 lon bia, em vừa buồn cười, vừa hốt hoảng kiểu ko tin vào mắt mình, em cũng rót 1 cốc bia dô với bà cho có khí thế. Khoe với các cụ mợ ạ, bà 86t đang rất minh mẫn ạ. Còn bà ngoại em ốm, giờ chỉ nằm 1 chỗ và chỉ ăn cháo được nữa thôi.

Hoàng Trang

Xe ngựa
. Tạm thời, e mở hết cửa sổ cho nắng chiếu vào nhà vaf xịt nc hoa vào chăn gối cho át cái mùi kinh dị đó đi.Tốt nhất là chuyển nhà.
Ngửi chăn gối thì chỉ có mùi chăn gối thôi ạ 😂.

mimi2023

Xe tải
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Chào mợ mimi2023!
Ăn chơi giải trí tùy lúc Cụ ơi🤣
Tâm linh là lĩnh vực vô cùng thần bí và vi diệu. Em tin tâm linh có thật và tôn trọng thế giới đó.
Cụ cần giao lưu mảng nào và trong khả năng hiểu biết của em thì em luôn sẵn sàng ạ!