[Funland] Nơi chia sẻ những câu chuyện Tâm linh trong cuộc sống thường ngày 2024 Vol 8

ZynZyn

Xe lăn
Mấy hnay Hn nóng chảy mỡ ra, có phải đang đột ngột chuyển tử nóng sang lạnh đâu mà gỗ giãn nở co ngót, hơn nữa sự co ngót chỉ có ở gỗ tự nhiên ko có ở gỗ CN.
Cụ hình dung đi, giữa đêm đang tập trung xem phim, tự nhiên cạch 1 cái, cảnh cửa mở hé ra 1 khoảng, thì tim có rớt ra ngoài ko.
Cụ có ở hoàn cảnh đấy đâu mà cứ kêu ko sao. Sợ bỏ bu đi đc
Nãy em đùa đấy. Khi thời tiết hay độ ẩm thay đổi nó khiến mọi vl co giãn , biến dạng hoặc sinh ra dòng khí áp..tất cả là vật lý nhưng biến động nhỏ mà ít khi mình để ý..tổng hợp các biến động mang tính vly đó sẽ sinh ra hiện tượng. Nào là cạch, kẹt..nào là đóng cửa , mở cửa..vv
Túm lại là chẳng có cái gì đáng sợ hết. Mợ ngủ đi.

prado2012

Xe điện
Em nghĩ là số phận, bẩm sinh chứ có muốn luyện cũng chẳng được ạ

Như con F1 nhỏ nhà em hiện nay, em phải nạt nó và cấm cái trò tương tác âm dương. Nó học ngu hẳn từ khi nảy ra cái món này.
Nó xem bài tarot

Gần đây, nó đã có dịp "check IP" theo cách nói của nó, khi đang được 1 người xem tay cho nó qua ảnh chụp. Ngay thời điểm người kia xem và đọc ra được là nó có chơi món tâm linh, bảo nó hạn chế thì nó xòe luôn bộ Tarot ra đọc ngược lại người đó. Nó nói được tay người đó có đường chỉ tay kiểu như nào .....

Sau hôm đó, chính xác là đêm đó, cũng giờ Tý, thì nó bị đau bụng 1 trận tơi bời hoa lá phải nghỉ học sáng hôm sau

Mẹ chúng nó thì em cũng kể các cụ mợ biết rồi

Còn con F1 lớn, theo lời xác nhận của con F1 bé, thì từ 7 tuổi về trước, khả năng "nhìn" thấy trong nhà cũng bá đạo, hai chị em nó chơi còn chỉ cho con em biết và nhìn

Con F1 lớn hiện đã triệt tiêu khả năng này từ 8 tuổi, hiện chỉ còn bói Tarot, và con em - khi chưa bị em cấm - vẫn bói cho người khác kiếm xèn ăn quà, gặp case nào khó là lại phải hỏi ... Con chị
Ồ thì ra món này nó cũng di truyền trong gia đình hả cụ? Giờ em mới biết.

prado2012

Xe điện
Ko mợ ơi, hnay e ở căn nhà khác, e ở có 1 mình thôi, ko có ng nào và cũng ko có chó mèo. E vừa ra chốt lại cửa phòng và bật đèn sáng trưng rồi. Tim e rớt ra ngoài rồi :((:((:((
Mợ giở cuốn Ma thổi đèn ra dĩ độc trị độc ;))

ZynZyn

Xe lăn

Phỗng new

Xe điện
E có mỗi quyển này gối đầu giường thôi. Mà chưa đọc đc chữ nào đây
Quyển này e cũng có. Dày nặng, bìa cứng, vong vung lung tung vào trêu phi cho phát vào mẹt cũng ra gì đấy.
P/s: mợ cũng cần người cứng vía ngủ cùng giống mợ Cậu rồi.

DurexXL

Xe lăn
Thế có khi cắt cử cụ angkowat sang bảo vệ mục tiêu nhỉ. Giờ này cụ ấy vẫn còn thức và kinh nghiệm thì đầy mình ạ 👀
Cụ angkorwat sang bảo vệ mục tiêu thì yên tâm rồi
Muc tiêu chít lâm sàng, muỗi đốt không biết chứ đừng nói ba cái món đẩy cửa vớ vẩn

Khụ

DurexXL

Xe lăn

DurexXL

Xe lăn

DurexXL

Xe lăn

DurexXL

Xe lăn
Phỗng new ZynZyn

Bên nào không thực hiện hoặc thực hiện không đầy đủ các thỏa thuận sẽ lao động khổ sai cho bên kia theo chế độ 1 gói mì Hảo Hảo/ 1 lần lao động, cho đến hết 1 thùng Hảo Hảo tiêu chuẩn

Yeuaibaygio

Xe container
Lâu năm thành ra cũng quen Cụ ạ
Em nghĩ xung quanh ta nhiều đấy, chỉ là ai làm việc nấy thôi.
Em chưa thấy gì nhưng thi thoảng cũng có cảm giác ớn ớn. Ví dụ những lúc như này ạ:
- Có một dạo tâm trạng em không tốt nên hay mở Chú Đại Bi trên điện thoại nghe (không nhớ là 7 hay 9 biến, khoảng 30 phút). Em thường mở buổi trưa (loanh quanh 12h trưa) hoặc tối (22h) vì em chỉ rảnh giờ đó. Lúc đầu cũng thấy ổn, cảm giác bình tâm lại, sau một số ngày cứ thấy không ổn nên em không mở nữa.
- Lúc cúng giao thừa hàng năm. Em sắp lễ trên ban thờ, lên hương lúc 23h50 rồi xuống thắp hương mâm lễ ngoài trời (để trước cửa). Lúc gần hết hương thì đốt giấy tiền và rắc gạo muối xung quanh cũng thấy cảm giác đó.
- Một số thời điểm ở một số nơi (có cả ở nhà em) cũng thấy cảm giác đó. Mùi lạ em cũng từng thấy, thường là đêm, sau 23h vì tầm đó em mới ngủ, em thấy mùi rất rõ ràng nhưng bảo chồng em thì chồng em toàn kêu không thấy gì. May là mấy mùi đó chỉ ở mức hăng hắc hoặc thơm lạ chứ chưa lần nào khủng khiếp cả (trộm vía).

Chỉnh sửa cuối: