[Funland] Nơi chia sẻ những câu chuyện Tâm linh trong cuộc sống thường ngày 2024 Vol 8

Thế thì cụ lại làm em nhớ cấp 3 hồi chưa có mạng lẫn điện thoại cố định thì toàn bỏ thư dưới ngăn bàn, bọn em còn có trò cuối giờ sáng còn đi dò xem đứa nào gửi thư cho hội học buổi chiều của trường khác. Nhưng thời đó thì nếu yêu mà bị phát hiện thì bị trêu cho chết thì thôi. Hồi đó chị gái em yêu mà phải giả vờ đi đổ rác để gặp anh người yêu. Thảo nào thời đó bà đó chăm đi đổ rác đột xuất ạ :D
Phòng học lớp cấp 3 bọn em học sáng thì chiều là các em lớp dưới
Mấy thằng có trò buổi chiều xem em nào ưng mắt, định vị chỗ ngồi rồi cũng viết thư bỏ ngăn bàn như lứa cụ, sau bị bọn zai lớp dưới nó bắt đc và biển thủ.
Các chàng nghĩ ra hộp thư mật: lấy dao cạo cạo sạch mặt bàn và viết vào đấy :))
Cô nào để nguyên hay dập xoá thì thôi, cô nào phản hồi là thành cặp

angkorwat

Xe container
Người OF
Hà nội này ổ bộ đội là khu sân bay cũ nhà cụ, khu Nam đồng, khu phố lính Lý nam Đế và khu Đội cấn/ đội nhân.
Đội Nhân đa số lính tăng, pháo. Em mua hai cái chung cư ở số 6 Đội Nhân cho hai thằng F1 ở. Hồi xưa mua cũng rẻ lắm. Bây giờ thì chắc không mua nổi.

Vất vả thế ạ? Bọn em toàn ném thư tay vào giỏ xe nhau 😂
Cái thời học sinh tuyền đi bộ, xe còn chả có nữa là giỏ xe ;)
Còn học xong, nhà chàng nàng cách nhau mấy con phố, đạp xe gặp thì dong nhau đi luôn chứ thư từ làm giề

angkorwat

Xe container
Người OF
Món này đúng khẩu vị của e, hay cụ kiếm được lô đất trống nào khu đấy e đến thuê kê cái bàn mở quán trà đá, nóng chuyên phục vụ các Đại tá lại vui quá !
Ngay cạnh quán em hay ngồi đang cho thuê đó. Buổi chiều đông phết, ngồi đầy ra ngoài vỉa hè. Cụ thích thì lượn qua 62 Nguyễn Viết Xuân. Nhà đang lát lại nền đó, khoảng gần 20m2.

prado2012

Xe điện
Đội Nhân đa số lính tăng, pháo. Em mua hai cái chung cư ở số 6 Đội Nhân cho hai thằng F1 ở. Hồi xưa mua cũng rẻ lắm. Bây giờ thì chắc không mua nổi.
Nhà hoj ngoại em ở dưới đấy, đất quân khu phân.
Còn có cục 2 là phân dưới xuân la nữa. Chung cư đội nhân thì vị trí sẽ càng ngày càng đẹp vì gần Liễu giai.

angkorwat

Xe container
Người OF
Tội cho bác thượng tá, chém gió lại gặp đúng bác cựu binh 10 năm bên K :))
Vâng, vậy nên cũng rút ra kinh nghiệm trước khi chém nơi công cộng phải xem xét những ai ngồi xung quang mới rút dao chém 🤣🤣🤣

Em xưa có trò ko dùng bồ câu vì dễ bị leak thông tin. Cho phong bì dán tem đàng hoàng phi thẳng vào hòm thư nhà đối tượng luôn. Ông bà bô nào dám vi phạm luật thư tín?
Thế thì lâu nhận đc lắm, nhỡ hết tính thời sự
Thư gửi bưu điện chỉ dùng khi chàng, nàng phải cách xa nhau thôi cụ. Lính và SV chăm viết thư là thế

angkorwat

Xe container
Người OF
Nhà hoj ngoại em ở dưới đấy, đất quân khu phân.
Còn có cục 2 là phân dưới xuân la nữa. Chung cư đội nhân thì vị trí sẽ càng ngày càng đẹp vì gần Liễu giai.
Em cũng cho thuê mãi. Năm ngoái mới lấy lại sửa để cho vợ con thằng lớn về ở. Vì con nó học ở Hoàng Quốc Việt đi lại cũng gần.

Xe nội lước

Xe container
Ôi, nhiều ông chém lắm cụ ơi. Toàn nghe hơi thôi. Nhất là chuyện nhặt được vàng bên K thì tam sao thất bản. Nghe các bố ấy nói thì ai cũng nghĩ lính hồi đó ông nào cũng có cả mũ cối vàng. Bọn em chỉ thấy vàng mắt. 😂
Tùy ng đó cụ..đối diện cửa em có 1 cụ còm còm .hay đưa cháu đi học..rồi 1 lần cách đây hơn 2 năm cụ nhập viện và đi luôn..lúc ấy em mới biết té ra thi thoảng mình hay nc với AHLLVT.. tướng BT .binh đoàn phó binh đoàn 12.
Rồi lại hay chém láo nháo với cụ nữa sau phố ..hôm cụ khoe. Chú có ảnh trên tạp chí Time, bắt tay Ki..m chủ t.
- chú làm gì bên ấy ?..đi buôn sâm à ? Hay thầu thịt Chóa ?🤣
- ơ..thằng này náo. Chú làm tùy viên QS 78 năm bên đó. .
Hóa ra em cũng lắm bạn làm to mà ko biết..các bạn già quá mới lòi ra 🤣

Chỉnh sửa cuối:
À. Nhớ ra có ông nhờ bồ câu ..nhưng con bồ câu này nó đã to như ngỗng..thế là nó chén luôn thóc. Thóc giờ là 1 hiệu phó sắp về hưu . Con bồ câu nó kể đấy..giờ nó cầm sổ hưu hơn năm ròi.🤣
Tuyển bồ câu đưa thư mà cùng trang lứa là dại rồi
Phải chọn các cô, cậu bé ngoan gần nhà bạn gái làm thân với chúng, mua quà, cho tiền và... huấn luyện chúng lúc nào thì mới đưa thư, bất ngờ gặp "địch" tra hỏi phải giấu và huỷ tài liệu ra sao...
Cũng kỳ công đấy

Citronella

Xe buýt
À. Nhớ ra có ông nhờ bồ câu ..nhưng con bồ câu này nó đã to như ngỗng..thế là nó chén luôn thóc. Thóc giờ là 1 hiệu phó sắp về hưu . Con bồ câu nó kể đấy..giờ nó cầm sổ hưu hơn năm ròi.🤣
Vụ chén luôn thóc thì em gặp cũng n lần rồi ạ :P Mà yêu nhau cũng phải có duyên số với nhau, đầy đứa cưa mãi chả đổ, sau hỏi bồ câu cái bồ câu gật đầu luôn :D thế là đổ nhau luôn

angkorwat

Xe container
Người OF
Tùy ng đó cụ..đối diện cửa em có 1 cụ còm còm .hay đưa cháu đi học..rồi 1 lần cách đây hơn 2 năm cụ nhập viện và đi luôn..lúc ấy em mới biết té ra thi thoảng mình hay nc với AHLLVT.. tướng B .binh đoàn phó binh đoàn 12.
Rồi lại hay chém láo nháo với cụ nữa sau phố ..hôm cụ khoe. Chú có ảnh trên tạp chí Time, bắt tay Ki..m chủ t.
Năm 78 chưa giải phóng Phnom Penh thì làm gì có tùy viên quân sự. Sang 1979 mới có ĐSQ VN tại Phnom Penh do cụ Võ Đông Giang làm đại sứ. 1980 mới có tùy viên quân sự. Đời đầu là đại tá Vũ Nhạ và thiếu tá Phan Bang.
Vậy là cụ B nào đó khả năng cao là chém ẩu.🤓🤓🤓

Xe nội lước

Xe container
Năm 78 chưa giải phóng Phnom Penh thì làm gì có tùy viên quân sự. Sang 1979 mới có ĐSQ VN tại Phnom Penh do cụ Võ Đông Giang làm đại sứ. 1980 mới có tùy viên quân sự. Đời đầu là đại tá Vũ Nhạ và thiếu tá Phan Bang.
Vậy là cụ B nào đó khả năng cao là chém ẩu.🤓🤓🤓
Tùy viên ở bắc TT cụ ơi. Bắt tay ngài Kim khi ngài trên lễ đài d binh..các cq nvoaj giao qs lần lượt tới bắt tay.
Cụ này tên Đ không phải B T cụ ạ.
Cụ ahllvt , binh đoàn phó mới là BT

Chỉnh sửa cuối:

hd-vt

Xe container
Phòng học lớp cấp 3 bọn em học sáng thì chiều là các em lớp dưới
Mấy thằng có trò buổi chiều xem em nào ưng mắt, định vị chỗ ngồi rồi cũng viết thư bỏ ngăn bàn như lứa cụ, sau bị bọn zai lớp dưới nó bắt đc và biển thủ.
Các chàng nghĩ ra hộp thư mật: lấy dao cạo cạo sạch mặt bàn và viết vào đấy :))
Cô nào để nguyên hay dập xoá thì thôi, cô nào phản hồi là thành cặp
Khóa cc máu "dễ" nhỉ, thời bọn em hầu như không biết và để ý gì ở phía "dưới". :D
Trường ấy mới xây lại, em sắp ra xem tròn méo ra răng.

Tùy ng đó cụ..đối diện cửa em có 1 cụ còm còm .hay đưa cháu đi học..rồi 1 lần cách đây hơn 2 năm cụ nhập viện và đi luôn..lúc ấy em mới biết té ra thi thoảng mình hay nc với AHLLVT.. tướng B .binh đoàn phó binh đoàn 12.
Người biết nhiều, có thực lực thường kiệm lời

Vụ chén luôn thóc thì em gặp cũng n lần rồi ạ :P Mà yêu nhau cũng phải có duyên số với nhau, đầy đứa cưa mãi chả đổ, sau hỏi bồ câu cái bồ câu gật đầu luôn :D thế là đổ nhau luôn
Sử dụng bồ câu nữ, kém đôi ba tuổi thì rủi ro cho cặp nhân vật chính là rất cao, cao tương đương với trường hợp bà mối là bạn nữ chính