[Funland] Nơi chia sẻ những câu chuyện Tâm linh trong cuộc sống thường ngày 2024 Vol 8

Còn Siêu quậy Teppi, Lucky Luke nữa
Chính xác là phục cụ ấy cái cụ ấy có thể ngồi mà list ra ấy.
Cho đến thời đại học thì em cũng hay đọc sách.
Hồi đó nhớ khu vực đường Nguyễn An Ninh ngta hay bày sách ra vỉa hè bán tối.
Thi thoảng cũng ra mua 1 cuốn về đọc dần.
Xong có 1 thằng bạn học chung lớp BK nó cũng dân đọc sách.
Nói chuyện thấy hợp nên nó cho mượn thêm ít sách.
Em chỉ nhớ được là nó cho mượn cuốn " Đàm thiên, thuyết địa, luận nhân".
Thực sự thì nó quá tầm của em lúc đó, không thể nào tiêu hóa được.
Nó có quá nhiều kiến thức .
Sau này thì cuộc sống sô bồ làm cho em trở nên lười đi. Bây giờ cũng chưa cầm cuốn sách mà đọc lại như ngày xưa được.

Xe nội lước

Xe container
Hôm trước có lần về quê thấy bả đứng bán thịt chó các cụ ạ.
Em đeo khẩu trang hỏi bả có nhận ra ai không.
Mà bả bảo không.
E mở khẩu trang ra bảo tao đây :D.
Bả bảo ông bây giờ giàu r nên nhận ra nữa. Khiếp.
Ở quê toàn kiểu đồn thổi 1 thành 3 chứ e trên răng dưới cát tút chứ có j đâu :D.
Mà e mơ về bả vẫn xinh xắn đáng yêu của cô học sinh cấp 2 (e học cùng đến lớp 7) sau đó đi học trường chuyên sau đó thì không còn gặp nữa. Mà bjo "khác" quá :D.
Nghe bảo chồng con cũng lận đận. Rõ tiếc :D.
Đời đau là vậy. Em thì điển hình của loại zai ngoan, mà chị em lại có vẻ thích zai hư..
Nghĩ lại thì giật mình..khi em bớt ngoan và ko 1 xu dính túi, bằng cấp và công việc đều không thì là lúc em đào hoa đc 1 tí ti.
Mịa.. nếu có kiếp sau mà lại đc làm zai..em nguyện ko làm zai ngoan nữa . Phải hư cho đến mức siêu hư mới phải 🤣🤣
À..mà người cũ có chặt luôn cả ký thịt chóa với tí chả nướng tặng cụ không ?

Chỉnh sửa cuối:
Đời đau là vậy. Em thì điển hình của loại zai ngoan, mà chị em lại có vẻ thích zai hư..
Nghĩ lại thì giật mình..khi em bớt ngoan và ko 1 xu dính túi, bằng cấp và công việc đều không thì là lúc em đào hoa đc 1 tí ti.. nhưng em vừa ngâu vừa nhát nên lỡ dở bao lần. Sau này có pha còn gặp ng ấy trong nhà 1 bạn làm ăn bằng tuổi..4 mắt nhìn nhau như chưa hề quen biết..
Cô gái rộng lượng nhận cả hoa xuyến chi em nhặt từ đống cỏ bò ăn. Biết thừa em nói dối khi em tự làm ướt quần rồi bốc phét là xuống hồ hái súng tặng nàng..( anh không biết nói dối đâu. Đừng cố ). Nàng sướng hơn gấp 10 gấp trăm khi lấy ng ta..chứ lấy em thì vất vả lắm..cũng thật tâm mừng cho cô ấy.
Mịa.. nếu có kiếp sau mà lại đc làm zai..em nguyện ko làm zai ngoan nữa . Phải hư cho đến mức siêu hư mới thỏa 🤣🤣
Hư thì bây giờ vẫn còn kịp mà cụ. Cưa sừng làm nghé lại là được mà cụ.
Ngày xưa cấp 3 cũng chỉ dám thích thích vậy chứ có dám tỏ tình gì đâu.
Trừ mấy đứa ngoài thị trấn (chúng nó được tiếp xúc với nền văn minh sớm hơn) thì khác.
Còn lại toàn 1 đám gà rù vs nhau cả.

Mà cụ ạ bây giờ cũng vậy. Con gái thích zai hư nhưng đấy là điều kiện cần thôi cụ ạ.
Điều kiện đủ là : Zai hư mà phải đẹp trai hoặc nhiều tiền (có cả 2 thì càng tốt) :D. Các mợ thấy đúng k ạ.

Xe nội lước

Xe container
Hư thì bây giờ vẫn còn kịp mà cụ. Cưa sừng làm nghé lại là được mà cụ.
Ngày xưa cấp 3 cũng chỉ dám thích thích vậy chứ có dám tỏ tình gì đâu.
Trừ mấy đứa ngoài thị trấn (chúng nó được tiếp xúc với nền văn minh sớm hơn) thì khác.
Còn lại toàn 1 đám gà rù vs nhau cả.

Mà cụ ạ bây giờ cũng vậy. Con gái thích zai hư nhưng đấy là điều kiện cần thôi cụ ạ.
Điều kiện đủ là : Zai hư mà phải đẹp trai hoặc nhiều tiền (có cả 2 thì càng tốt) :D. Các mợ thấy đúng k ạ.
Giờ như ga cuối ..hành lý lại bộn bề . Hư sớm mới ăn thua cụ ạ..hư sẽ làm em bớt nhát 🤣

Hoàng Trang

Xe ngựa
mà chị em lại có vẻ thích zai hư..
Điều này hầu hết chỉ đúng với tụi con nít chưa trải sự đời, lấy chồng sớm thôi cụ ạ. Gió tầng nào gặp mây tầng đó thôi, khác tầng mây khó sống lắm ạ.
Em có 1 người bạn học chung 1 tháng. Bạn này ở khác tỉnh, đúng kiểu hiền lành ngây thơ quá. Bạn yêu 1 thằng ku mới học hết lớp 7, bông bông nghịch ngợm trong khi bố mẹ bạn nuôi bạn học hết đại học. Ra trường bạn vẫn cưới ku kia và đi làm công nhân (theo kiểu gọt chân cho vừa giày) còn chồng làm bốc vác.

Xe nội lước

Xe container
Nhìn giao diện em bây giờ, nói ra bạn lại hết hồn hết vía ạ ;))
Kệ chứ mợ. Ng ta thích thì đen vẫn khen em rắn rỏi. Béo nói em đầy đặn, lùn khen em gọn gàng..vẩu cũng nói là em duyên..🤣.
Không ưa rồi nha . Trắng kêu nhìn như bệnh. Vừa bảo nhàm chán. Cao bảo trông thô..răng đều vẫn nói răng như răng ngựa.. 🤣🤣
Nhưng duyên dáng nữ tính thì không nói sai đc..
Em rút từ mình ra đó . 🤣

Xe nội lước

Xe container
Điều này hầu hết chỉ đúng với tụi con nít chưa trải sự đời, lấy chồng sớm thôi cụ ạ. Gió tầng nào gặp mây tầng đó thôi, khác tầng mây khó sống lắm ạ.
Em có 1 người bạn học chung 1 tháng. Bạn này ở khác tỉnh, đúng kiểu hiền lành ngây thơ quá. Bạn yêu 1 thằng ku mới học hết lớp 7, bông bông nghịch ngợm trong khi bố mẹ bạn nuôi bạn học hết đại học. Ra trường bạn vẫn cưới ku kia và đi làm công nhân (theo kiểu gọt chân cho vừa giày) còn chồng làm bốc vác.
Vậy hả. Nghĩa là em ko có gì phải ân hận kiếp zai ngoan hả ? 😆
À mà em đã từng làm ở đội bốc vác đây Hoàng Trang ..vài tháng thì được nâng đỡ lên cấp cửu vạn bàn giấy đây mợ.
Nhớ hồi đó vất vả nhưng ae bốc vác rất thương nhau. Em là bé tuổi nhất trong mười mấy người. Cứ bé gọi lớn là anh cho nên từ út là em đến anh cả là 1 khoảng lớn về tuổi. Anh cả bốc vác nhà mặt phố , cho thuê không thiếu thốn nhưng chất chăm chỉ anh ko muốn ở nhà . 1 hôm anh cả mời 3,4 ae đến ur và ăn canh cá do con gái anh nấu ..
em cắm mặt lí nhí không dám ngửa mặt lên khi biết cháu nó kém em có 2 tuổi ( 1976 ) 🤣🤣🤣🤣🤣. Chỉ mong bữa cơm qua mau .Sau pha đó em không dám qua anh cả ăn uống gì nữa dù anh rất hay gọi ae. Anh cả cũng không hiểu vì sao 🤣🤣🤣

Chỉnh sửa cuối:

Citronella

Xe buýt
Cụ đọc này là quá nhiều, lại còn nhớ để list ra đc là oách rồi. Ô mà cụ chưa đọc Đô rê mon với 7 viên ngọc rồng à?
Còn bộ truyện văn học hiện thực mà cụ nhắc đến em nhớ là có 2, chứ ko phải là 1 cuốn. Em cũng chưa đọc, chỉ nghe nói thế.
Hi hi cụ cũng đọc Đô rê mon và 7 viên ngọc rồng ạ? Em còn đọc Chie, Maruko rồi đủ loại truyện tranh Nhật Bản. Còn truyện Cô giáo Th... thì đúng là em cũng chưa xem ạ :D

Hoàng Trang

Xe ngựa

Hoàng Trang

Xe ngựa
Theo mạch Tâm linh
Em xin đề cập đến vấn đề/hiện tượng : Mùi
Đã có nhiều cụ mợ chia sẻ về việc ngửi thấy mùi lạ, mùi bất thường trong những không gian, hoàn cảnh khác nhau
Em lại đang gặp thứ mùi quái dị đó đây :(.

Phỗng new

Xe điện
Hi hi cụ cũng đọc Đô rê mon và 7 viên ngọc rồng ạ? Em còn đọc Chie, Maruko rồi đủ loại truyện tranh Nhật Bản. Còn truyện Cô giáo Th... thì đúng là em cũng chưa xem ạ :D
Em đọc hết các thể loại manga về VN dạo trước. Đọc cả Thủy thủ mặt trăng, há há.
Truyện cô giáo gì mà mợ nhắc, có gì lạ mà ai cũng e ngại khi nhắc đến nhỉ?

Citronella

Xe buýt
Em đọc hết các thể loại manga về VN dạo trước. Đọc cả Thủy thủ mặt trăng, há há.
Truyện cô giáo gì mà mợ nhắc, có gì lạ mà ai cũng e ngại khi nhắc đến nhỉ?
Ha ha vì tên đứa bạn thân em thôi ạ :D còn Thủy thủ mặt trăng thì xưa VTV còn có cả phim hoạt hình em cũng đọc cả truyện nhưng truyện đó là truyện in lậu nên không đẹp. Hiện tại thì bọn nhóc nhà em cũng đọc Kim Đồng nhiều nhưng so với thời xưa thì giá đắt quá ạ :(