[Funland] Nơi chia sẻ những câu chuyện Tâm linh trong cuộc sống thường ngày 2023 Vol 7

Trạng thái
Thớt đang đóng

MuathuHN252

Xe cút kít
Vụ này em có nghe bạn em kể sau khi đi gọi vong cháu ruột về, bạn em là bác ruột thằng bé bị chết đuối ở bể bơi, goi vong lên thì nó chào bác xong nói rõ ràng là con ko chết đuối đâu, có 1 chị nằm dưới đáy bể gọi rủ con lặn xuống chơi rồi con cứ nằm lại đó thôi, không rõ thật hư thế nào mợ ạ.
Có những chuyện thôi đành chấp nhận coi như là số phận, nhân duyên của con với cuộc sống này chỉ dc có vậy ạ...

114hangbong

Xe cút kít
Hình như các thầy hay gọi hồn của những người đuối nước hay người bị tai nạn bằng cành phong.

Ngày trước trên đường 1A, gần chỗ em năm nào cũng có 3-5 vụ tai nạn xe cộ tại cùng 1 điểm, nhẹ thì gãy chân gãy tay, nặng thì chết người. Vậy mà 10 năm nay ở đó ko còn xảy ra vụ đâm đụng xe nào nữa dù mật độ xe dày hơn, tốc độ nhanh hơn ngày trước. Có thể do bên đường gần đó dân cư đông đúc, ko phải dải đất trống như xưa nên đội vong ở đó ko ở nữa nên ko kéo người theo nữa chăng???
Do ý thức người dân đã nâng cao thôi cụ ạ. Ngày xưa mở đường 5, xóm nhà em dâu em tuần nào cũng có người chết vì mở mắt dậy ra cửa đã là đường to có xe chạy ầm ầm rồi. Sau họ điều chỉnh hành vi biết nhận thức nguy hiểm thì hết hẳn. Đừng mê tín quá !

hanoi16

Xe tăng
Do ý thức người dân đã nâng cao thôi cụ ạ. Ngày xưa mở đường 5, xóm nhà em dâu em tuần nào cũng có người chết vì mở mắt dậy ra cửa đã là đường to có xe chạy ầm ầm rồi. Sau họ điều chỉnh hành vi biết nhận thức nguy hiểm thì hết hẳn. Đừng mê tín quá !
Giảm thiểu tai nạn là điều tốt chị ạ.
Điểm đen em đề cập phía trên hồi xưa là dải đất trống ven đường quốc lộ, tai nạn chủ yếu do các xe tải hay xe khách. Đang nói về hiện tượng chứ ko phải mê tín hay ko.

114hangbong

Xe cút kít
Giảm thiểu tai nạn là điều tốt chị ạ.
Điểm đen em đề cập phía trên hồi xưa là dải đất trống ven đường quốc lộ, tai nạn chủ yếu do các xe tải hay xe khách. Đang nói về hiện tượng chứ ko phải mê tín hay ko.
Giờ có nhà cửa xây lên lái xe đến đoạn đó quan sát dễ hơn chỗ đất trống ngày xưa mà cụ.

DurexXL

Xe lăn
Bạn em Yta hay phải trực đêm gần nhà xác Bệnh viện, đồ nghề đi trực bao giờ cũng có con dao để cho xuống gối, thấy bảo ko có cái bị trêu ngay, mà toàn trẻ con trêu nên em nghĩ vong trẻ con nghịch hơn vong người lớn. Em thì chưa bị trêu bao giờ nhưng đúng là có những khu vực ngủ thì mơ nhiều và rất mệt, còn có chỗ ngủ giấc ngủ nhẹ nhàng lắm ạ
Tuổi thơ, tuổi trẻ của em gắn bó với ..... Khoa Nội A, bệnh viện Hữu Nghị (trước 199x thì quen thuộc với tên gọi Bv Việt Xô)
Đơn giản vì bố em bị tai biến mạch máu não và nhồi máu cơ tim từ những năm 1989,1990; và từ đó, năm nào ông cũng vào theo dõi, điều trị từ 1 đến 2 lần, lần nhanh thì dăm ngày, lần nặng, lâu thì ngót nửa năm.
Bố em cao tuổi, bệnh như vậy, nhà em lại cẩn thận, nên cứ đêm là mẹ, em và ông cậu chia nhau ngủ ở đó trông nom. Đặc thù Khoa Nội A (thời xưa là A2, sau đó hợp nhất A1 và A2 thành Nội A) - Cụ Mợ nào đã từng biết trong khoảng những năm 1992-2006, là 1 tòa nhà từ thời Pháp, trong tổng thể Nhà thương Đồn Thủy - rộng thênh thang, nguyên bản là 2 tầng và được nâng lên thành 3 tầng theo đúng thiết kế của 2 tầng cũ up lên.

Vậy là, việc ngủ đêm trông người nhà ở BV, vắng người có, đông người có ... quá quen thuộc với em

Trong suốt mười mấy năm, có thể nói là 1 phần cuộc đời tuổi trẻ của em gắn bó với Khoa Nội A đó (tòa nhà đó bị đập bỏ để xây mới 1 tòa nhà to hiện nay, khi tòa nhà đó bị phá bỏ, thì cũng là năm Bố em ốm, vào BV nằm, khi đó Khoa Nội A chuyển sang tạm nhà khác, Bố em không qua khỏi. Trong mạch thớt, em đã có lần nói về điều này. Hai lần Tòa nhà Khoa Nội A biến đổi, lần đầu là năm 1989 khi nâng thêm tầng 3, và 20 năm sau, năm 2008, khi phá bỏ hoàn toàn, là 2 lần Khoa chuyển sang nhà khác, cũng là 2 lần bố ẹm bị rất nặng, 1989 thì bị nhồi máu cơ tim và năm 2008 thì ra đi mãi mãi)

Quay lại việc ngủ đêm ở BV
Thời gian đó em là thanh niên, đêm gần như rất ít ngủ. Việc lang thang khắp 3 tầng của tòa nhà vắng tanh (khoảng hơn 30 buồng bệnh, mỗi buồng khoảng 40m2 chưa tính phụ khép kín, tối đa chỉ 4 giường bệnh và chả mấy khi full), mỗi tầng 1 sảnh hơn trăm m2 và các hành lang thênh thang của BV thời Pháp) là quá quen thuộc, lang thang chán thì lại lên phòng Trực ngồi buôn rồi lại quay về phòng trông bố
Những đêm trực dài đó, việc có cụ cấp cứu, có cụ ra đi cũng không phải là hiếm. Những hiện tượng xảy ra mỗi lúc đó cũng có lúc có nhưng không phải là nhiều

Chỉ có duy nhất 1 lần em gặp Cụ già đeo kính đọc báo ở sảnh lúc hơn 1h gần 2h sáng thì có thể coi là lần rõ ràng nhất về việc gặp vong (em đã chia sẻ trong mạch thớt này)

Còn lại, trong suốt gần 20 năm, từ nhỏ đến lớn hẳn, em cũng chỉ gặp một số hiện tượng mà người tin tâm linh, nhạy âm thì cho rằng đó là vong, là Âm khí; còn nếu người vô thần, duy vật thì chỉ coi đó là ngẫu nhiên

Mà em là 1 thằng cảm âm không tệ lắm

Như vậy, có thể nói rằng những câu chuyện ma ở BV, hoàn toàn có thể có thật, nhưng chắc chắn không thể đời đến thế, thật đến thế hay là nhiều đến thế - như tổng hợp các câu chuyện ma được đăng trên các web ngày nay

Chỉnh sửa cuối:

cuhaifus

Xe container
Chục năm trước em thấy có người hay đi bắt rắn chứ giờ chả thấy ai nên bọn nó mới sinh sôi nảy nở nhiều cụ ạ. Kể tóm đc con bố mẹ thì coi như ko phải lo nữa.

Vong trẻ con nghịch ngợm hay trêu hơn, nhưng phía trên em để cả dao nhỏ, tỏi hay cành dâu già gần chỗ ngồi mà kể cả 4-5h chiều hay 9-10h tối khi bàn việc nhắc đến đội vong trẻ con ở xưởng em vẫn bị quấy đau bụng quằn quại đó ạ. Chỉ khi đọc vài câu niệm chú mới ko bị đau nữa.
Cụ có thể chia sẻ câu niệm chú đó không?

Colza

Xe hơi
Nhà mới lên tầng nhanh quá. Em ngồi cao kê dép hóng :D

SShomehanoi

Xe máy
em rất thích hóng những chuyện liên qua đến tâm linh như này các cụ ạ , lót dép nghe các cụ đàm đạo

tazan_90

Xe tăng
Bàn thờ đổ vào ngày thường hay ngày tết hả cụ??? Chỗ em có nhà kia bị đổ bàn thờ vào đúng ngày mùng 1 tết, nhưng là bàn thờ thổ công, ko phải bàn thờ gia tiên nên nhà đó cũng chỉ làm ăn lụi bại năm đó chứ ko bị nặng nề gì về vấn đề khác.
Còn việc em mơ thấy bàn thờ đổ phía trên là mơ chứ ko phải thật, cũng đêm đó có đứa em họ và bố em cũng mơ thấy giấc mơ xấu. Thực tế thì sau đó 1 tuần có việc đen đủi xảy ra và chính 3 người được báo mộng chịu trách nhiệm xử lí toàn bộ vụ việc cho đến lúc êm xuôi cụ ạ.
Ngày thường cụ ạ,nhà cũ của cụ ngoại nhà em sửa lị để ở tạm.bố e thì chả sợ gì ,vì ông mới đi cam với phía bắc về.nói chung ám ảnh em nhớ làm gì cũng ko được luôn ấy.sau bố mỗi người 1 đầu đất nước.

tazan_90

Xe tăng
Đúng hôm rằm tháng 7, hàng xóm nhà em đánh được một con hổ mang nặng gần 2kg, đen thùi lùi. Đem cho một cậu thanh niên mà chắc do kiêng rằm nên cậu ấy ko làm thịt ăn.

Nói đến hổ mang em lại nhớ cách đây 2 năm đang ngồi chơi, có em hổ mang bé bằng ngón tay út trườn qua cổ chân, bình thường theo phản xạ em sẽ giãy nảy lên và em kia sẽ tợp em 1 cái, nhưng may sao hôm đó em ngồi im. Đầu tháng 7 này cũng có em hổ mang bé chui vào lưng em, em nghĩ là bé thạch sùng nhưng khi nhìn thấy em kia đen sì mới giật mình. Có thể do được bề trên che chở nên em ko sao cả. Hoặc Có lẽ các em hổ mang bé chê thịt em nhạt nên ko muốn thử cccm nhỉ 🤣🤣🤣🤣🤣
Ghê thế mợ,em mà thấy rắn là em chạy rồi.

tazan_90

Xe tăng
Chủ đề này em cũng rất quan tâm ạ. Và em tin là có thật.
1. Chủ nhật vừa rồi em mới nói chuyện với cô em dâu họ nhà chồng. Cô ấy bảo mẹ em toàn được người âm sang tai thôi chị ạ. Ví như hàng xóm xung quanh nhà hoặc họ hàng sắp xảy ra chuyện gì không tốt thì mẹ cô này sẽ được người âm nói chuyện rồi nhắc nhở, cảnh báo. Tuy nhiên bà mẹ cũng chỉ dám bóng gió với hàng xóm, người nhà mà không dám đề cập trực tiếp.
Nhà bà mẹ bán hoa quả, có hôm đang ngủ trưa thì người ta gọi dậy bảo sắp có khách sộp đấy, dậy đi tiếp khách. Nửa tiếng sau thì có khách sộp thật ạ.
Bà mẹ này đã phải đi làm lễ khất rất nhiều lần, có căn mở phủ.

2. Các cụ bị ma gọi dậy chưa ạ? Cô đồng nghiệp của em, đi công tác cùng, tầm 5, 6 giờ sáng bị kéo chân cho mà dậy. Em nằm giường bên cạnh, chả ai gọi :D
Em có 1 lần rồi,năm 2011 gì đó e nay làm thêm ở cty toàn 2 h với về,hôm nào bàn giao sản phẩm thì cả team OT.Hom đấy e với bạn kia ra ngủ ngoài phòng làm việc tối lắm ,e thấy dõ có người kéo chân em dậy ,mà bạn kia ngủ ghế bên cạnh vẫn đang ngủ.

buicongchuc

Xe ba gác
Tuổi thơ, tuổi trẻ của em gắn bó với ..... Khoa Nội A, bệnh viện Hữu Nghị (trước 199x thì quen thuộc với tên gọi Bv Việt Xô)
Đơn giản vì bố em bị tai biến mạch máu não và nhồi máu cơ tim từ những năm 1989,1990; và từ đó, năm nào ông cũng vào theo dõi, điều trị từ 1 đến 2 lần, lần nhanh thì dăm ngày, lần nặng, lâu thì ngót nửa năm.
Bố em cao tuổi, bệnh như vậy, nhà em lại cẩn thận, nên cứ đêm là mẹ, em và ông cậu chia nhau ngủ ở đó trông nom. Đặc thù Khoa Nội A (thời xưa là A2, sau đó hợp nhất A1 và A2 thành Nội A) - Cụ Mợ nào đã từng biết trong khoảng những năm 1992-2006, là 1 tòa nhà từ thời Pháp, trong tổng thể Nhà thương Đồn Thủy - rộng thênh thang, nguyên bản là 2 tầng và được nâng lên thành 3 tầng theo đúng thiết kế của 2 tầng cũ up lên.

Vậy là, việc ngủ đêm trông người nhà ở BV, vắng người có, đông người có ... quá quen thuộc với em

Trong suốt mười mấy năm, có thể nói là 1 phần cuộc đời tuổi trẻ của em gắn bó với Khoa Nội A đó (tòa nhà đó bị đập bỏ để xây mới 1 tòa nhà to hiện nay, khi tòa nhà đó bị phá bỏ, thì cũng là năm Bố em ốm, vào BV nằm, khi đó Khoa Nội A chuyển sang tạm nhà khác, Bố em không qua khỏi. Trong mạch thớt, em đã có lần nói về điều này. Hai lần Tòa nhà Khoa Nội A biến đổi, lần đầu là năm 1989 khi nâng thêm tầng 3, và 20 năm sau, năm 2008, khi phá bỏ hoàn toàn, là 2 lần Khoa chuyển sang nhà khác, cũng là 2 lần bố ẹm bị rất nặng, 1989 thì bị nhồi máu cơ tim và năm 2008 thì ra đi mãi mãi)

Thời gian đó em là thanh niên, đêm gần như rất ít ngủ. Việc lang thang khắp 3 tầng của tòa nhà vắng tanh (khoảng hơn 30 buồng bệnh, mỗi buồng khoảng 40m2 chưa tính phụ khép kín, tối đa chỉ 4 giường bệnh và chả mấy khi full), mỗi tầng 1 sảnh hơn trăm m2 và các hành lang thênh thang của BV thời Pháp) là quá quen thuộc, lang thang chán thì lại lên phòng Trực ngồi buôn rồi lại quay về phòng trông bố
Những đêm trực dài đó, việc có cụ cấp cứu, có cụ ra đi cũng không phải là hiếm. Những hiện tượng xảy ra mỗi lúc đó cũng có lúc có nhưng không phải là nhiều

Chỉ có duy nhất 1 lần em gặp Cụ già đeo kính đọc báo ở sảnh lúc hơn 1h gần 2h sáng thì có thể coi là lần rõ ràng nhất về việc gặp vong (em đã chia sẻ trong mạch thớt này)

Còn lại, trong suốt gần 20 năm, từ nhỏ đến lớn hẳn, em cũng chỉ gặp một số hiện tượng mà người tin tâm linh, nhạy âm thì cho rằng đó là vong, là Âm khí; còn nếu người vô thần, duy vật thì chỉ coi đó là ngẫu nhiên

Như vậy, có thể nói rằng những câu chuyện ma ở BV, hoàn toàn có thể có thật, nhưng chắc chắn không thể đời đến thế, thật đến thế hay là nhiều đến thế - như tổng hợp các câu chuyện ma được đăng trên các web ngày nay
Em làm chỉ huy kỹ thuật thi công cho cty quân đội ở công trình Cải tạo nhà số 7 BVHN (VX) hơn 1 năm từ 2001-2002. Thời đấy chưa vk, em thường ăn ngủ ở ctr. Em ngủ và lv riêng ở 1 phòng sát sân trong mà đêm nào qua cửa sổ em cũng thấy có cụ được đưa ra nhà xác - phòng em ngủ đối diện phòng cấp cứu cũ (trong nhà số 7).
Thời gian đó em cũng hay lọ mọ đêm hôm trong BV để tán tỉnh các em y tá trực, vì có đặc quyền đi lại do em có hợp đồng riêng với công ty việc cải tạo sửa chữa nhỏ - lặt vặt khắp nơi trong BV. Ở trong BV em chưa gặp ma hay hiện tượng ma lần nào, kể cả hiện tượng bóng đè. Nhưng 2 cu em lính vệ binh trẻ thì cứ ngủ là bị bóng đè, đến nỗi 2 cu em này phải về đơn vị lấy cái giường sắt cá nhân đến để ngủ, lúc thì mang giường ra sảnh ngủ gần chỗ thợ họ ngủ, lúc thì mang giường vào phòng làm chỉ huy ctr, và khi ngủ 2 thằng cứ nằm chung giường với nhau cho đỡ sợ.
Năm 2010 em xây nhà và chuyển về ở. Thời gian đầu em hay bị bóng đè. Mới đầu em cứ cố vận công chuyển khi ra đầu ngón tay rồi vùng dậy, sau em chán lại thả lỏng cơ thể cho nó đè chán đi xem thế nào, chán thì nó buông. Đến năm 2016 em chuyển về ở chung cư đến nay em chưa bị hiện tượng bóng đè lần nào nữa.

Chỉnh sửa cuối:

radiogaga

Xe điện
Lại có topic mới xôm gớm. Hôm nọ em mới xem được cái clip về tâm linh. Hắn bảo:

Tâm Linh = Spiritual = thơi thở (sự sống).
từ Spiritual là gốc tiếng Hy Lạp (kéo sang La Mã). Tức là muốn hiểu sự sống tâm linh của mình thì "quán hơi thở", lằng nhằng kinh :D

Xe nội lước

Xe container
Đúng hôm rằm tháng 7, hàng xóm nhà em đánh được một con hổ mang nặng gần 2kg, đen thùi lùi. Đem cho một cậu thanh niên mà chắc do kiêng rằm nên cậu ấy ko làm thịt ăn.

Nói đến hổ mang em lại nhớ cách đây 2 năm đang ngồi chơi, có em hổ mang bé bằng ngón tay út trườn qua cổ chân, bình thường theo phản xạ em sẽ giãy nảy lên và em kia sẽ tợp em 1 cái, nhưng may sao hôm đó em ngồi im. Đầu tháng 7 này cũng có em hổ mang bé chui vào lưng em, em nghĩ là bé thạch sùng nhưng khi nhìn thấy em kia đen sì mới giật mình. Có thể do được bề trên che chở nên em ko sao cả. Hoặc Có lẽ các em hổ mang bé chê thịt em nhạt nên ko muốn thử cccm nhỉ 🤣🤣🤣🤣🤣
Cụ tìm mua đôi chó Phú Quốc xem sao . Em thấy bảo loài này bắt chuột và rắn còn tinh nhuệ hơn cả mèo.

manhcsic

Xe Cứu Trợ
Cụ có nghĩ có vong tốt tính, vui vẻ, có vong xấu tính chuyên đi doạ người ko ạ???
Phật Di Lặc là vị Phật của tương lai.
Theo đức Phật tổ Thích Ca Mâu Ni đã thọ kí. Thì Phật Di Lặc sẽ xuất hiện ở hội Long Hoa trong tương lai.( Khi mà không có ai biết đến Phật Thích Ca nữa, Thì Phật Di Lặc mới xuát thế, và trong tương lai chính Phật Di Lặc sẽ tuyên thuyết lại có một vị Phật Thích Ca Mâu Ni trong quá khứ)

Còn đa số các tôn tượng Di Lặc bây giờ, là tạc theo phong cách thị hiện của Bồ Tát Di Lặc( bồ tát là chưa thành Phật ) do vậy thỉnh về để thờ hay trưng bày đều rất tốt. vì bồ tát là một vị sắp thành Phật, nguyện cứu vớt tất cả muôn loài chúng sanh. Do vậy các ngài sẽ cứu khổ độ nạn cho hết thảy, miễn là biết đến danh hiệu của ngài mà thỉnh nguyện( thỉnh nguyện là niệm danh hiệu của vị Bồ Tát đó và nguyện hành theo đức hạnh của Bồ Tát)
Cá nhân em cũng rất thích tượng ngài Di Lặc và cũng có rất nhiều tôn tượng của ngài.

PHật tương lại khá béo và có phần khác với on người tương lai nhỉ.

hanoi16

Xe tăng
Ngày thường cụ ạ,nhà cũ của cụ ngoại nhà em sửa lị để ở tạm.bố e thì chả sợ gì ,vì ông mới đi cam với phía bắc về.nói chung ám ảnh em nhớ làm gì cũng ko được luôn ấy.sau bố mỗi người 1 đầu đất nước.
Thật ra sự việc xảy ra chỉ là điềm báo cho chuỗi thịnh suy cụ nhỉ. Nhưng phải công nhận có những điềm dù biết cũng ko tránh được, dù cố giải hạn, chỉ mong ko ảnh hưởng đến sinh mạng hay sức khoẻ cụ nhờ.

Ghê thế mợ,em mà thấy rắn là em chạy rồi.
Cụ ấy nuôi pet mà mợ.
Có kịp chạy đâu cụ, lần nó trườn qua cổ chân quá nhanh quá nguy hiểm ko kịp phản ứng, còn lần sau lại nghĩ là em thạch sùng đùa mình 😆😆😆😆
Nhìn thấy bọn này em cũng kinh, nhưng thịt của bọn nó ngon thật cụ nhờ 😅😅😅

hanoi16

Xe tăng
Cụ tìm mua đôi chó Phú Quốc xem sao . Em thấy bảo loài này bắt chuột và rắn còn tinh nhuệ hơn cả mèo.
Chỗ em chó mà ko xích hay bị vợt đi lắm. Thỉnh thoảng ko gặp các bạn trơn trơn, dài ngoằn lại thấy thiếu cụ ạ. Có đợt ngày nào em cũng gặp em hổ trâu dài gần 3m, to bằng cổ tay trẻ con ở cùng 1 chỗ nhưng sau vài hôm mưa mãi ko thấy em ý quay lại, tưởng em ý bỏ đi rồi, may sao 1 tuần sau lại thấy em ý ở cách chỗ cũ 100m và vừa lột xong :))

hanoi16

Xe tăng

Em cũng có đợt phải ngủ ở bệnh viện trông người nhà ốm mà ko hiểu sao ngủ rất ngon và ko bao giờ bị bóng đè hay ác mộng.

Em cũng thấy lạ là đi chùa ở mình về thì em bị vong theo và gặp ác mộng, nhưng sao đi chùa bên Thái hay bên Cam em lại ko thấy hiện tượng lạ nào. Em cũng có thời gian ở eu tương đối dài, thời gian đó em vẫn có nhiều giấc mơ điềm báo may rủi nhưng tuyệt đối ko bị bóng đè hay gặp vong như khi ở trong nước. Tất nhiên em luôn tránh ko đến nơi âm khí nặng như cánh đồng Chum, trại tập trung thời Đức quốc xã, nhà tù Hoả Lò...Có lẽ nào khác văn hoá thì các bạn vong cũng ko gây phiền hà gì cho mình cụ nhỉ??? :D

DurexXL

Xe lăn
Em làm chỉ huy kỹ thuật thi công cho cty quân đội ở công trình Cải tạo nhà số 7 BVHN (VX) hơn 1 năm từ 2001-2002. Thời đấy chưa vk, em thường ăn ngủ ở ctr. Em ngủ và lv riêng ở 1 phòng sát sân trong mà đêm nào qua cửa sổ em cũng thấy có cụ được đưa ra nhà xác - phòng em ngủ đối diện phòng cấp cứu cũ (trong nhà số 7).
Thời gian đó em cũng hay lọ mọ đêm hôm trong BV để tán tỉnh các em y tá trực, vì có đặc quyền đi lại do em có hợp đồng riêng với công ty việc cải tạo sửa chữa nhỏ - lặt vặt khắp nơi trong BV. Ở trong BV em chưa gặp ma hay hiện tượng ma lần nào, kể cả hiện tượng bóng đè. Nhưng 2 cu em lính vệ binh trẻ thì cứ ngủ là bị bóng đè, đến nỗi 2 cu em này phải về đơn vị lấy cái giường sắt cá nhân đến để ngủ, lúc thì mang giường ra sảnh ngủ gần chỗ thợ họ ngủ, lúc thì mang giường vào phòng làm chỉ huy ctr, và khi ngủ 2 thằng cứ nằm chung giường với nhau cho đỡ sợ.
Năm 2010 em xây nhà và chuyển về ở. Thời gian đầu em hay bị bóng đè. Mới đầu em cứ cố vận công chuyển khi ra đầu ngón tay rồi vùng dậy, sau em chán lại thả lỏng cơ thể cho nó đè chán đi xem thế nào, chán thì nó buông. Đến năm 2016 em chuyển về ở chung cư đến nay em chưa bị hiện tượng bóng đè lần nào nữa.
Tuyệt quá, vậy là Mạch thớt Tâm linh đã phát huy tác dụng kết nối những người đã từng hữu duyên mà chưa biết, như Cụ và em

Nhà số 7, nếu em không nhầm, thì là dãy nhà cạnh cổng, mặt đường, một đầu nhà số 7 áp vào cổng, đầu còn lại áp vào ... nhà xác.
Nhà này hình chữ L. Tầng 1 đã có 1 thời gian là khoa Hồi sức cấp cứu.

Nhà xác của BV này dừng hoạt động khoảng năm 2005-2006. Khi đó, các Cụ ra đi ở đây sẽ đưa về số 5 Trần Thánh Tông hoặc nơi khác

Hiện nay, nhà xác đã không còn. Vị trí đó hiện nằm dưới nền toà nhà mới xây, chính là toà nhà xây lên và toạ lạc lên vị trí của 2 toà nhà: nhà Nội A (nhà số 1), nhà số 7 và nhà xác

Hồi 2001,2002, em mới ra trường, đang làm nhà nước, vẫn vào trông nom Bố em ở Nội A, toà nhà số 1

Biết đâu, lúc đó, em đã hữu duyên gặp Cụ anh, mà đến giờ, nhờ Duyên mạch Thớt Tâm linh, mới được biết

Trạng thái
Thớt đang đóng