[Funland] Nơi chia sẻ những câu chuyện Tâm linh trong cuộc sống thường ngày 2023 Vol 7

Trạng thái
Thớt đang đóng

angkorwat

Xe container
Người OF
Kể ra bị tát là còn may cụ ạ, em thật đấy. Có những người pn họ dỗi hoặc buồn mà cứ im lặng mãi, ngột ngạt ko chịu nổi. Ít nhất thì mình ăn tát nhưng biết đc cảm xúc của họ để còn điều tiết mọi vđ. :">
Mụ Gấu nhà em thì dạng lì nhất quả đất. Cùng ở một nhà mà 6 tháng trời, ai làm việc người đó, không nói với nhau câu nào. Muốn trao đổi gì viết lên bảng, kinh khủng thật. Tưởng lính trinh sát đã là dạng lỳ đòn rồi. Cuối cùng mình là đàn ông thì đành xuống nước cho êm ấm cửa nhà, các con nó cũng vui vẻ, không bị ảnh hưởng.

Mimeo

Xe điện
Em bị rồi, bị mối tình đầu thứ nhất tát, nao em kể cho nghe
Cụ ăn tối muộn thế ạ. Cứ mối tình đầu là em hóng mạnh. Ai cũng có 1 thời để nhớ mà :)

Ơ, mà cụ còn có hẳn mối tình đầu thứ hai nữa sao ạ ;))

bomon

Xe tăng
Em lại ngoi lên kể chuyện cái ngõ mà em hay đi qua, có thể liên quan phong thủy nhà cửa. Có cái nhà lô góc nên đất vát 45 độ, nó vuốt cạnh nhà như này

Quả thực đứng đó nhìn cái cạnh nhà cảm giác rất bất an.

Nó xây xong chưa đầy năm thì nhà đối diện qua con ngõ, nơi cái mũi kia trỏ vào có người gặp nạn rất đen đủi và để lại hậu quả lâu dài. Liệu là trung hợp hay phong thủy cũng có lý?

Hoàng Trang

Xe ngựa
Em lại ngoi lên kể chuyện cái ngõ mà em hay đi qua, có thể liên quan phong thủy nhà cửa. Có cái nhà lô góc nên đất vát 45 độ, nó vuốt cạnh nhà như này

Nó xây xong chưa đầy năm thì nhà đối diện qua con ngõ, nơi cái mũi kia trỏ vào có người gặp nạn rất đen đủi và để lại hậu quả lâu dài. Liệu là trung hợp hay phong thủy cũng có lý?
Em nhìn qua ảnh mà thấy sợ luôn.

DurexXL

Xe lăn

Mũi đại đao chém vào nhà
Tiếc là nhà kia không biết để hóa giải

angkorwat

Xe container
Người OF
Cụ ăn tối muộn thế ạ. Cứ mối tình đầu là em hóng mạnh. Ai cũng có 1 thời để nhớ mà :)

Ơ, mà cụ còn có hẳn mối tình đầu thứ hai nữa sao ạ ;))
Ô hay, không lẽ mợ yêu là lấy liền à ? Tài nhỉ, tài đến thế là cùng 🤓

datlui

[Tịch thu bằng lái]

Cụ google về cái tên Trần Lãng sẽ thấy cách xử lý 3 toà nhà sát nhau, trong đó 1 toà cũng có hướng đâm như thế. Trần Lãng là bậc thầy phong thuỷ HK

datlui

[Tịch thu bằng lái]
Mụ Gấu nhà em thì dạng lì nhất quả đất. Cùng ở một nhà mà 6 tháng trời, ai làm việc người đó, không nói với nhau câu nào. Muốn trao đổi gì viết lên bảng, kinh khủng thật. Tưởng lính trinh sát đã là dạng lỳ đòn rồi. Cuối cùng mình là đàn ông thì đành xuống nước cho êm ấm cửa nhà, các con nó cũng vui vẻ, không bị ảnh hưởng.
Ra đường sợ nhất công nông
Về nhà sợ nhất vợ không nói gì :-B

Xe nội lước

Xe container
Đúng là cụ nhầm đó.. em có chuyện cũng như bác em , liên quan đến 18 xã này ... cách sau chuyện của bác tròn 50 năm...cũng vào 1 năm Mậu . 1 chị kém em 11 tuổi quê 18 xã này quăng Lựu Đạn vào nhà em. Nó nổ 1 phát suýt em bay ra đường, may là em cm đc mình ngay thẳng nên trụ đc ..🙄🙄🙄

Chỉnh sửa cuối:

DurexXL

Xe lăn
Đúng là cụ nhầm đó.. em bị cũng như bác em... cách sau bác tròn 50 năm...cũng vào 1 năm Mậu . 1 chị kém em 11 tuổi quê 18 xã này quăng Lựu Đạn vào nhà em. Nó nổ 1 phát suýt em ra đường, may là em cm đc mình ngay thẳng nên trụ đc..🙄🙄🙄
Chẹp
Mợ ấy quăng 2 quả lựu đạn chứ Cụ anh :">

MuathuHN252

Xe cút kít
Nhà e còn nửa quả mít đã bổ rồi, mời các cụ mợ thớt nhà mình. Mà mít thì ko thể để lâu dc, trưa mai em cũng rảnh nên các cụ mợ ai rảnh thì đi ăn ốc hoặc ăn gì cũng dc ạ. Địa điểm nhờ cụ mợ nào chọn giúp, có em và mợ Ỉn V ở khu vực gần Bến xe Giáp Bát. Nay e đi Bắc Ninh từ sáng đến tối, ghé 3 bệnh viện, đền Đô, chùa Phật Tích, chùa Bút Tháp nên giờ cũng hơi mệt. Mấy nay thớt trồng tầng nhiều quá, nhiều truyện hay và thông tin bổ ích mà e chưa đọc hết dc, từ mai khỏe sẽ đọc hết ko sót chữ nào ạ.

Xe nội lước

Xe container
Chẹp
Mợ ấy quăng 2 quả lựu đạn chứ Cụ anh :">
Không . Mới 1 quả...chứ quăng 2 quả thì em bay tận lên dời rồi ..
Nhận định là lựu đạn miền nam chế tạo rất nguy hiểm.. em không hề nghịch chốt thế mà nổ ..

angkorwat

Xe container
Người OF
Đúng là cụ nhầm đó.. em có chuyện cũng như bác em , liên quan đến 18 xã này ... cách sau bác tròn 50 năm...cũng vào 1 năm Mậu . 1 chị kém em 11 tuổi quê 18 xã này quăng Lựu Đạn vào nhà em. Nó nổ 1 phát suýt em bay ra đường, may là em cm đc mình ngay thẳng nên trụ đc ..🙄🙄🙄
Nó gọi là " 18 thôn vườn trầu" chứ.

Ơ kìa, mình đẹp thì mình tự tin trong giao tiếp, gặp người nọ người kia mở rộng thêm mối quan hệ. Khi có niềm vui được ngắm bản thân mình xinh đẹp trong gương thì cũng lan toả được niềm vui đó cho mọi người xung quanh đấy cụ >:D<
Công nhận với Mèo về việc phụ nữ cần làm đẹp, nên làm đẹp và phải làm đẹp.

Nhưng mà mấy năm gần đây ra đường thấy có một dòng họ có những cô gái cực kỳ xinh đẹp, họ giống nhau kinh khủng: giống từ lông mày, mí mắt tới sống mũi cao, cằm V line
Giống đến nỗi nhìn cô này lại tưởng cô kia.

Xe nội lước

Xe container
Hôm nay em vui ..đi làm từ sáng nhưng đến 18h30 có tn..1 cụ ọp từ ĐN về thăm quê HN đã nt ..cụ chơi với bạn cách em 9 km..chạy về uống cocacola với cụ ấy trong không khí hào sảng...chém từ chuyện săn bắn, chuyện bệnh em, chuyện pháo binh và cả chuyện đốt lương Ô Sào, đại phá Viên Thiệu...
Chuyện puin nói phét...đến bom A bom H,
Chuyện văn hóa và ẩm thực...
Em đã cướp mic , kệ bạn cụ ấy..rất vui dù lần đầu gặp mặt..em ưa nịnh nên khi cụ khen tay em vừa cứng vừa ấm là tc dành cho cụ ấy tăng ước tính gấp 1,5 lần.. cụ khen thần thái và ánh mắt thế là em nhân 5 luôn tc...( cụ ấy nói..trước khi gặp cụ nghĩ em ốm yếu...nên gặp cụ vui / chắc là do em béo hú 😅)
Cái giống ưa nịnh nó hay rung rinh lắm cccm ạ 🤣🤣🤣

Chỉnh sửa cuối:

Mimeo

Xe điện
Ô hay, không lẽ mợ yêu là lấy liền à ? Tài nhỉ, tài đến thế là cùng 🤓
Úi ko cụ ơi, em nào có được may mắn 1 đập ăn luôn quan đâu. Cũng vài phát liền mất thời gian, ko đâu vào đâu đấy ạ :D

Ngày xưa các cụ thì ko yêu ko tìm hiểu, theo sắp xếp bố mẹ mà vẫn trọn tình. Nhưng bây giờ tự do yêu đương tìm hiểu, được mấy người tình đầu là tình cuối luôn đâu cụ nhỉ, hiếm lắm ạ.

MuathuHN252

Xe cút kít
Hôm nay em vui ..đi làm từ sáng nhưng đến 18h30 có tn..1 cụ ọp từ ĐN về thăm quê HN đã nt ..cụ chơi với bạn cách em 9 km..chạy về uống cocacola với cụ ấy trong không khí hào sảng...chém từ chuyện săn bắn, chuyện bệnh em, chuyện pháo binh và cả chuyện đốt lương Ô Sào, đại phá Viên Thiệu...
Chuyện puin nói phét...đến bom A bom H,
Chuyện văn hóa và ẩm thực...
Em đã cướp mic , kệ bạn cụ ấy..rất vui dù lần đầu gặp mặt..em ưa nịnh nên khi cụ khen tay em vừa cứng vừa ấm là tc dành cho cụ ấy tăng ước tính gấp 1,5 lần.. cụ khen thần thái và ánh mắt thế là em nhân 5 luôn tc...
Cái giống ưa nịnh nó hay rung rinh lắm cccm ạ 🤣🤣🤣
Em tưởng là cụ ấy khen chân cụ. Định thả haha. Hóa ra đọc kĩ lại thì ko phải =))

Trạng thái
Thớt đang đóng