[Funland] Nơi chia sẻ những câu chuyện Tâm linh trong cuộc sống thường ngày 2023 Vol 7

Trạng thái
Thớt đang đóng

buicongchuc

Xe ba gác

buicongchuc

Xe ba gác
Lính mà. Đi qua đầu giường đã có bầu rồi. Chả vậy mà khối ông lính tình nguyện VN phải ở lại Campuchia chạy xe TukTuk đến bây giờ.
Chuẩn tình nguyện đới cụ :D

dracula_bg

Xe điện
Đúng ạ. Nhưng vấn đề là ngoài 1 số chị em a dua sửa với chị em khác, một số còn lại bị chồng chê/đem ra so sánh với mấy ẻm đẹp hơn nên các bà tự ti, đi sửa cho biết tay. Và chồng ngắm gấy ở ngoài thì đẹp vì nhiều gấy sửa xong trát phấn son các kiểu vào chứ vợ sửa xong vẫn mặt mộc ở nhà thì...😂
haiz cụ nào mà cứ đi so ở ngoài với gấu thì dại, gớm gấu nhà đi làm thì cũng chỉnh trang váy vóc trang điểm kém gì ai đâu, về nhà thì các mợ biết rồi đấy, thế nên không nên ca mãi bài vk người ta làm gì, vì sự thật thế nào chỉ có ck nhà người ta biết thôi =))
Ơ kìa, mình đẹp thì mình tự tin trong giao tiếp, gặp người nọ người kia mở rộng thêm mối quan hệ. Khi có niềm vui được ngắm bản thân mình xinh đẹp trong gương thì cũng lan toả được niềm vui đó cho mọi người xung quanh đấy cụ >:D<

Em lại hay nói vui với Sói, dịp nọ dịp kia, tuyền là đờn ông tặng quà phụ nữ, nhưng thực ra chính cái họ cần là được thấy sự hạnh phúc trong nụ cười ánh mắt của người phụ nữ. Như vậy là gián tiếp họ tự tạo niềm vui cho mình đấy, cũng nghĩ cho bản thân nhưng theo cách hào phóng cao thuợng thế cơ mà. Do đó cứ sinh nhật anh, em nghĩ nên đầu tư bản thân để tặng anh 1 cô vợ xênh đẹp. Chốt kèo, ký xác nhận đóng dấu cộp cộp :D
Gấu em cũng bẩu giống mợ, ở nhà thì không nói chứ đi ra ngoài chỉ cần tóc tai chưa gọn là đã mất tự tin rồi, không muốn giao tiếp với ai hhêhehhe

MuathuHN252

Xe cút kít
haiz cụ nào mà cứ đi so ở ngoài với gấu thì dại, gớm gấu nhà đi làm thì cũng chỉnh trang váy vóc trang điểm kém gì ai đâu, về nhà thì các mợ biết rồi đấy, thế nên không nên ca mãi bài vk người ta làm gì, vì sự thật thế nào chỉ có ck nhà người ta biết thôi =))

Gấu em cũng bẩu giống mợ, ở nhà thì không nói chứ đi ra ngoài chỉ cần tóc tai chưa gọn là đã mất tự tin rồi, không muốn giao tiếp với ai hhêhehhe
Công nhận với cụ, chả việc gì phải đi so sánh vk mình hay ck mình với vk/ck ng khác. Nói ra xong lại vk ck mất lòng nhau, vd mà thấy chị cùng cty mặc cái váy đẹp, nghĩ form ấy hợp vk mình, tâm lý thì mua về tặng vk hoặc chở vk đi mua nếu thấy lâu vk chưa sắm quần áo mới. Chứ mà về mở miệng ra chê bảo ăn mặc thế này thế kia thì chán, chị em bọn e cũng tụt cả hứng

ZynZyn

Xe lăn

buicongchuc

Xe ba gác
Điều này em tin chị ạ. Em thấy bảo nguyên nhân trẻ em có khả năng nhìn thấy được vì huyệt gì đó vẫn mở, chưa hoàn thiện. Trải qua năm tháng sẽ tự động đóng khép lại. Còn 1 số trường hợp vô ý/ cố ý tác động mở ra mà ko đóng lại thì từ đó về sau cũng sẽ nhìn thấy được.

Câu chuyện của chị làm em nhớ tới hẳn 2 câu chuyện của nhà hàng xóm mà khu tập thể nhà em. Ko rõ kể lên đây có gặp người quen nhận ra ko nữa, thôi thì khách quan bên ngoài quan sát thấy sao thì kể vậy. Dạo này thớt ít chuyện tâm linh quá.

Hàng xóm trong khu tập thể nhà emngày đó là 1 cặp vợ chồng rổ rá cạp lại. Cô chú đều đã có con riêng rồi mới về ở với nhau. Vợ cũ của chú mất vì căn bệnh ung thư ngay tại nhà vào ngày rằm tháng 10 nên mọi người xung quanh cũng đồn đoán là cô ấy rất thiêng. Cô mất để lại 2 người con cho chú nuôi. Sau đó ít lâu chú lấy vợ mới. Vợ mới này ăn nói bạt mạng, khẩu xà vô cùng (tâm Phật hay ko thì em ko rõ lắm) nhưng cơ bản đối đãi với 2 người con cũng ko quá tệ. Cô vợ mới này về ở chung thì vẫn ngủ giường cũ mà ko hiểu kiểu gì (lý do nhà tập thể chật) lại kê giường ngủ thẳng đúng ban thờ cô vợ cũ như kiểu trêu ngươi cô vợ cũ. Trong khi chú và vợ cũ theo đạo Thiên chúa. Trong nhà nhiều ảnh Chúa.... Chú này lấy cô vợ mới về rồi thì tất phải sinh con chung. Trộm vía do cô này dân lao động nên sức khoẻ vô cùng, đẻ ra đứa bé hồng hào mạnh khoẻ. Tuy nhiên, mới sinh được vài ngày thì mất sớm luôn vào ban đêm. Nguyên nhân do khăn sữa quấn cổ chặt quá, sáng ra cái thân thể nhỏ xíu đã ko còn sức sống nữa rồi. Cô vợ mới chắc bây giờ mới biết sợ, đi xem thày thì cô vợ trước hiện lên lạnh giọng nói là chính tao làm đấy. Khỏi phải nói là cô khiếp hãi thế nào, theo lời thày hướng dẫn, cô về di chuyển gấp ban thờ cô vợ cũ ấy ra nơi khác (nghĩa là tránh khuất hẳn cái giường ngủ ấy ra) và thờ cúng giỗ chạp rằm mùng 1 cẩn thận. Rồi cũng yên yên, 2 vợ chồng sinh được 2 người con chung 1 nếp 1 tẻ. Cộng thêm 2 người con của vợ trước nữa là cô chú nuôi 4 người con trong gia đình.

Câu chuyện chưa dừng lại ở đây. Vì cô vợ mới này trước khi lấy chú cũng đã có 1 đời chồng và 1 con gái riêng lớn rồi. Nhưng khi cô lấy chú thì con gái riêng này ko về ở cùng theo kiểu con anh, con tôi mà con gái riêng ở với bà ngoại ở dưới quê. Gần như ko bao giờ con gái riêng đến nhà thăm cô mà chỉ cô về quê thăm nom thôi. Cô này đi lấy chồng, sinh con. Lần đầu tiên bế cháu ngoại lên thăm nhà cô cũng là lúc thằng bé bập bẹ tập nói. Vừa vào đến nhà thì thằng bé khóc ngất, kiểu sợ hãi thất kinh vô cùng với ánh mắt hướng thẳng lên ban thờ cô vợ cũ. Khóc giẫy đành đạch lên buộc phải bế ra khỏi nhà dỗ dành mới nguôi ngoai. Mọi người trong nhà hiểu chuyện, cô mới lên hương ở ban thờ cô vợ cũ ấy, khấn xin cô vợ cũ cho phép con gái và cháu ngoại được vào nhà. Nhưng thằng bé con vẫn ám ảnh sao đó, vào nhà là hướng mắt nhìn ban thờ và khóc tỷ ty đến lạc giọng nên đành phải bế ở ngoài đường, chờ khi nó thiu thiu ngủ mới bế vào nhà đặt lên giường được :(

Ngày xưa trẻ con khu tập thể đông, chúng em cũng lê la bày trò chơi hết nhà này sang nhà khác. Nhưng tuyệt rất hữu hạn sang bên nhà cô chú ấy chơi dù bên ấy hẳn 4 trẻ con cũng sàng sàng tuổi chơi cùng cả đám. Người lớn ngày đó mải làm ăn, chả cấm đoán gì mấy việc thả rông trẻ con chơi bời đâu, hoặc biết là có cấm cũng chẳng được :-j
Chuyện mợ kể ghê quá. Hic.

buicongchuc

Xe ba gác
Có ng ngồi ngắm, canh cho mình lúc ngủ thì quá yên tâm. Cụ bỏ thói quen để đồ lên ghế lúc đi ngủ đi nhá ;));));))
Ai đó về, tiện cái ghế thế là cứ ngồi nhìn mình ngủ, một cảm giác thật yomost 8-x

Fd79

Xe tải
Hôm trước có mợ nào nói ở nhà con cái hay đau ốm viêm phổi - phế quản này nọ ấy nhỉ???? Em có đọc qua cái còm ấy, rồi cũng xem qua một số thứ mà quên khuấy đi mất. Nay mở cái note ra xem các quẻ thì mới nhớ. Chỉ có một điều thôi, mọi đau ốm thì có thể khỏi, nhưng thế nhà thế đất lâm suy vi thì triệt hầu hết các ngách hanh thông. Cố gắng chuyển nơi sống!

gọi là: mọi thứ phải đổi dời!
Cụ datlui thông qua thớt có việc muốn nhờ cụ, mà không biết cách nào gửi thư inbox cho cụ được, mong cụ chấp nhận inbox
E gửi cái ảnh chụp cảnh thế đất nhà e nhìn ra con sông Cái trước mặt nhà, e biết trong topic có nhiều cụ có khả năng cảm nhận thế đất nhìn ra nhiều vấn đề, mong được các cụ cảm nhận giúp ( ảnh nhìn trực diện từ tầng 3 nhà e nhìn về phía trước) trân trọng !

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng