[Funland] Nơi chia sẻ những câu chuyện Tâm linh trong cuộc sống thường ngày 2023 Vol 7

Trạng thái
Thớt đang đóng

DurexXL

Xe lăn
nhờ cccm tư vấn ...quần
Ôi lâu lắm Cụ Anh mới lên bài, kính chúc Cụ anh năm mới Mạnh khỏe, Như ý ạ

Anh làm bộ VKBO của Nga này cũng ok, hợp thu đông - đông xuân, chịu mưa bụi, không nặng nề

angkorwat

Xe container
Người OF
Cảm ơn cụ!
Ô mà cụ Xe nội lước sắp đi định cư tư bổn giãy chết à? Có tuổi sang đó "buồn" lắm đấy :))
Đúng, có tuổi sang định cư
Có gì đâu ...em tin mợ mà.
Em sang Phần Lan .
Lạnh lắm. Thằng lớn nhà này cũng có 1 năm học ở PL trước khi sang Mỹ. Mùa đông tuyết dày, trắng xóa. Buổi sáng trước khi đến trường đạp xe một vòng đi đưa báo. May nó thì được sang Mỹ nên thoát cái mùa đông PL.
Cách đây 12 năm em sang Mỹ dự lễ tốt nghiệp ông nhóc. Gặp bạn bè cũng nhiều. Phần đa theo con sang định cư. Nói chung thấy các cụ ấy buồn. Loanh quanh ở nhà cả ngày cắt cỏ, làm vườn. Thấy người quen VN sang mừng mừng tủi tủi. Con cháu nó đi làm cả ngày, vứt hai cụ ở nhà. Hơn 50 mà chẳng có gì giải trí ngoài cái tivi.
Tiếng Anh thì ba xí ba tú. Buồn lắm, ở với mỗi ông đôi ngày là em té.

Xe nội lước

Xe container
Đúng, có tuổi sang định cư
Lạnh lắm. Thằng lớn nhà này cũng có 1 năm học ở PL trước khi sang Mỹ. Mùa đông tuyết dày, trắng xóa. Buổi sáng trước khi đến trường đạp xe một vòng đi đưa báo. May nó thì được sang Mỹ nên thoát cái mùa đông PL.
Cách đây 12 năm em sang Mỹ dự lễ tốt nghiệp ông nhóc. Gặp bạn bè cũng nhiều. Phần đa theo con sang định cư. Nói chung thấy các cụ ấy buồn. Loanh quanh ở nhà cả ngày cắt cỏ, làm vườn. Thấy người quen VN sang mừng mừng tủi tủi. Con cháu nó đi làm cả ngày, vứt hai cụ ở nhà. Hơn 50 mà chẳng có gì giải trí ngoài cái tivi.
Tiếng Anh thì ba xí ba tú. Buồn lắm, ở với mỗi ông đôi ngày là em té.
Em biết . Biết trước là khó khăn. Ở nhà em sướng hơn.. nhưng từng này tuổi chẳng lẽ không dám làm gì thử 1 lần xem sao. Mà vì trẻ con là cái căn bản..
Mong bề trên phù hộ cho thành.
Em nghe nói PL lắm hồ nhiều biển..cái đó em cũng thích.

phuongan

Xe điện
Em biết . Biết trước là khó khăn. Ở nhà em sướng hơn.. nhưng từng này tuổi chẳng lẽ không dám làm gì thử 1 lần xem sao. Mà vì trẻ con là cái căn bản..
Không sao cụ ơi, cứ chân cứng đá mềm.
Lúc nào buồn quá lên đây bán than, bọn em mua tất! :D

Xe nội lước

Xe container
Em trộm nghĩ từ các câu chuyện cụ gửi trên này, cung phúc đức chưa tốt có thể hoá giải bằng cách đi xa như cụ đấy. Em nghĩ chắc chắn sẽ tốt hơn, tự tin giành chiến thắng lên nhé.
Vâng . Em cũng mong là tốt đẹp , em gần như đập nồi đốt thuyền rồi..cố thôi mợ ạ.
Cám ơn mợ.

DurexXL

Xe lăn
Việc đầubtiênnCụ anh sang đó cần làm là kết nối 4G full, duy trì zalo và online OF nhé

beloren2021

Xe buýt
Em nghĩ là em sẽ làm đc các việc kỹ thuật đơn giản mợ ạ.
Cụ lội nước khi nào sang PL thế ạ, em nghe nói tiếng Phần là 1 trong những ngôn ngữ khó nhất thế giới.
Cảm ơn cụ về bà viết về bà nội, em có đọc một số bài viết của cụ từ lâu, và thường cũng phải lau nước mắt… Nhà em cháu trai lớn có thể năm nay cũng sang PL học ĐH, nếu có duyên biết đâu 2 chú cháu lại gặp nhau bên đó.

Bigmoto

Xe container
Việc đầubtiênnCụ anh sang đó cần làm là kết nối 4G full, duy trì zalo và online OF nhé
Chẳng biết PL thế nào, chứ mấy ông bạn em bên Mẽo phải mắng tơi tả mới chịu dùng 3G/4G đấy. Toàn đi dùng chùa wifi :))
Internet vào nhà thì vẫn dùng cáp đồng trục đời ơ kìa, chửa có cáp quang. Em trêu bảo mấy thằng nhà mạng bên Méo về VN mà học nhá. Quán trà đá cũng có wifi luôn \m/

Xe nội lước

Xe container
Tuổi thơ của em gắn bó với Bà Ngoại, vì Bà Nội em mất từ lâu trước khi em ra đời

Hạnh phúc lớn nhất của tuổi thơ em là khi đi bộ từ trường về nhà lúc cuối chiều, đã thấy Bà cười hiền từ ra đón

Bà cũng có túi quần áo, luôn để ở đầu giường, cái giường mà em được cuộn lại rúc vào Bà suốt thời gian Bà lên nhà em

Nỗi buồn hụt hẫng nhất của em tuổi thơ cũng là khi đi học về thì túi quần áo không còn đó nữa, bà đã về quê ... Lại nau náu chờ đợi khi Bà lên lần nữa

Tuổi thơ em cũng ở Đống Đa

Em may mắn hơn Cụ anh Xe nội lước là đã có 1 tuổi thơ đẹp, là khoảng đời đẹp nhất của em trong cả cuộc đời này, để đến khi em vỡ toác tất cả, đi sang phần đời mới, thòi điểm em sẵn sẵn sàng bỏ buông tất cả mọi thứ, thì em xăm lên người dòng chữ đại ý là Đã may mắn có 1 tuổi thơ như thế

Bà em mất khi em vào ĐH năm 1
Bà em cả đời hiền lành, tuổi Hợi, mặc dù cuộc sống thời xưa khổ cực trăm bề, nhưng chưa bao giờ em thấy Bà buồn hay trách gì ai cả

Khi Bà ra đi, nghe Mẹ và Cậu em kể lại, Bà ốm mấy tháng, nằm 1 chỗ và không còn nhận biết j, nhưng khoảnh khắc trước khi đi, Bà mở mắt nhìn xung quanh, lúc đó mọi người đang ăn cơm ngoài hiên nhà, Bà nhìn thấy, nở một nụ cười rất tươi, mà như Cậu em nói, chưa bao giờ thấy Mẹ cười vui như thế, rồi Bà đi

Thế hệ 7x các Cụ Mợ và em, là thế hệ mà chúng ta vẫn gắn bó tuổi thơ với Bà, những người Bà chít khăn, áo còn mảnh vá và cười hiền hậu với hàm răng đen tỏa nắng

Giờ thì em cũng chơi với mấy bà chị, bà nội bà ngoại cả rồi, váy trắng cuật golf
Em có thằng bạn ..nó cũng rất ấn tượng với bà nội nó lắm..hỏi vì sao ? Thì nó bảo có 3 lý do dù nó ko ở đợt nào với bà..chỉ về quê năm 2 dịp . Nghỉ hè và Nghỉ tết..
1 là chuyện nó nghe . Hồi kháng P thì làng nó gần rừng núi bị càn quét.. tất cả chạy vào rừng . Bà là du kích , bà tiếc con lợn nên vừa ẵm con ( bố nó ) vừa quay lại buộc dắt lợn đi..nhưng ko kịp . Bọn P ập tới bà thông minh mở cửa chuồng cho lợn chạy và bà phục kích...bà cho rằng lính sẽ bắt lợn . Đúng như bà nghĩ, lính P đuổi bắt lợn thật..con lợn cứ chạy vòng quanh vườn nhà ..thế là bà kê súng trường từ dưới 1 hố đất tự nhiên bắn chết 2 thằng ngay cửa chuồng lợn..xong bà ném súng cắp bố nó chạy mất ..nó ngưỡng mộ bà quá 🤣🤣🤣.
2 là bà rất tiết kiệm , bán rau cỏ hoa trái nhưng gà thì không...để con cháu về thì thịt ..
3 bà luôn mừng tuổi bằng số tiền lớn cho các cháu khi tết về..mừng 2 lần. Lần đầu trước tết , về cái mừng ngay để các cháu chơi chợ làng..lần 2 là sáng mùng 1 tết..đây là loạt mừng bổ xung...cái chuyện mừng tuổi này ấn tượng sâu sắc nhất 🤣🤣🤣

Xe nội lước

Xe container
Cụ lội nước khi nào sang PL thế ạ, em nghe nói tiếng Phần là 1 trong những ngôn ngữ khó nhất thế giới.
Cảm ơn cụ về bà viết về bà nội, em có đọc một số bài viết của cụ từ lâu, và thường cũng phải lau nước mắt… Nhà em cháu trai lớn có thể năm nay cũng sang PL học ĐH, nếu có duyên biết đâu 2 chú cháu lại gặp nhau bên đó.
19 ngày nữa em sang đó..em mong có dịp gặp gặp cháu. Cụ cứ pm nha..

Yeuaibaygio

Xe container
Em trộm nghĩ từ các câu chuyện cụ gửi trên này, cung phúc đức chưa tốt có thể hoá giải bằng cách đi xa như cụ đấy. Em nghĩ chắc chắn sẽ tốt hơn, tự tin giành chiến thắng lên nhé.
Em thấy Cụ lước gõ phím rất có duyên, thông minh, hóm hỉnh, không biết văn nói thế nào. Nếu hoạt ngôn có thể làm kênh Youtube chia sẻ cuộc sống ở PL. Khá nhiều Youtuber đã làm cách này và tạo được kênh ổn định, thu nhập tốt.
Cụ có lợi thế là làm được sửa chữa kỹ thuật các thứ nữa, là 1 nguồn đề tài làm video.
Trong thời gian ở VN chờ sang với vợ con, cụ vừa học tiếng, vừa học cách làm kênh Youtube, cách quay phim làm hiệu ứng các thứ là đẹp.

Chỉnh sửa cuối:

Xe nội lước

Xe container
Em thấy Cụ lước gõ phím rất có duyên, thông minh, hóm hỉnh, không biết văn nói thế nào. Nếu hoạt ngôn có thể làm kênh Youtube chia sẻ cuộc sống ở PL. Khá nhiều Youtuber đã làm cách này và tạo được kênh ổn định, thu nhập tốt.
Em ngại xuất hiện nơi đám đông..em đã nói là em ko mạnh rạn ( dạn..em nhầm )trong trạng thái bình thường ..thậm chí từng nhờ riêng cụ DurexXL là nếu gặp ọp xin đừng chụp ảnh..

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng