[Funland] Nơi chia sẻ những câu chuyện Tâm linh trong cuộc sống thường ngày 2023 Vol 7

Trạng thái
Thớt đang đóng

Xe nội lước

Xe container
À. Nhân có cụ angkorwat là cựu quân nhân . Em kể để cccm xem bộ đội quái thế nào..chuyện em tận mắt nha .
1 .hồi tn em có 1 vài bạn học QY . 1 hôm em vào chơi , đi lên cầu thang nhà ở sv thì có mấy mợ đi trước..các mợ lên đúng lúc gặp 2 cụ tồng ngồng đi tắm..2 cụ này mỗi cụ có 1 cái xô nhựa..em còn chưa biết 2 cụ đó sẽ chui vào đâu thì bất ngờ . Nhanh như cắt ,2 cụ ấy ko ai bảo ai đồng loạt úp xô lên đầu còn hở mỗi cổ xuống , điềm nhiên tồng ngồng đi qua. 🤣
2. Có hôm ae gọi vào bảo liên hoan về tết..hỏi tiền đâu mà có...
- mỗi người 2 ngày lấy 1 cái thìa, về cho 1 hòm . Đĩa chôn đáy xô cơm sách về phòng..tết bán nhôm liên hoan..
Năm sau hỏi có liên hoan ko ..? Không ..lộ rồi, bếp cho người dùng thanh thép chọc như dò mìn trong xô cơm rồi mới cho xách về ..😅

Xe nội lước

Xe container
Kíp đốt dây cháy chậm chỉ đánh cá thôi. Thế mà cũng nhiều ông mất tay vì đánh cá đấy. Vì không muốn cắt dây dài, ném xuống cá chạy hết. Có cắt thật ngắn để vừa chìm xuống là nổ. Có ông còn bay cả đầu luôn.
Em nghe 1 cụ trên Phú Thọ bảo..đứng mũi thuyền ném..trượt chân rơi mìn. Ùm phát toi luôn ..

datlui

[Tịch thu bằng lái]

ZynZyn

Xe lăn

pooka

Xe container
Độ rày em toàn full black, gặp Cụ anh cũng ko xỏ chịp đỏ ra ngoài cuần ná

:D :D :D :D :D
Chuyện mặc quần xịp ra ngoài quần dài là có thật. Em được chứng kiến những hai lần. Buồn cười nhất là có bà phụ nữ đi ra chợ mà quần xịp mặc bên ngoài còn quần dài bên trong thì mặc lộn trái. Nghĩa là mặt cả hai quần cùng lúc mà không để ý chứ không phải mặc từng cái một. Chắc là vội quá cuống lên. Đội bán hàng được dịp cười muốn tắc thở.

Chỉnh sửa cuối:

DurexXL

Xe lăn
Tình hình là mai vẫn rét, sáng nay còn có tí mưa bụi

Em xin phép được đưa phương án cụ thể ngày mai ạ, địa điểm quán em cũng loanh quanh nghiên cứu các địa chỉ được các Cụ anh đưa ra. Tuy nhiên tới hết hôm qua, em có nhận được mess của 3 Mợ đề xuất là ở khu vực gần phố cổ, nhô ra Hai Bà Trưng, vậy nên em cũng mạo muội kính đề xuất các Cụ Mợ là chúng ta ọp tiếp ở quán lần trước ạ

Thời gian: Trưa mai, Chủ nhật 03/03/2024, từ 11h00

Địa điểm: Quán Lòng Bà Tình, 42 Lê Đại Hành, quận Hai Bà Trưng, Hà Nội

Kính mong các Cụ Mợ đông vui hiện diện đầu xuân ạ

Kính các Cụ anh: LÃO CANH NÔNG , Đại Ba honda acura , các Cụ TRÂU VÀNG II radiogaga ... thu xếp thời gian chung vui tái ngộ ạ

Bigmoto

Xe container
Đồ mặc thì tự mua thôi. Gấu nó mua rất ít khi vừa mắt mình. Mà cụ chắc cũng ăn mặc phức tạp. Em thì vài cái quần jean, mấy cái sơ mi là xong.
Úi xời, em từ bé đến giờ tự mua được 2-3 bộ. Toàn mẹ em với gấu mua. Có gì mặc đấy, em dễ tính :D

angkorwat

Xe container
Người OF
Chuyện mặc quần xịp ra ngoài quần dài là có thật. Em được chứng kiến những hai lần. Buồn cười nhất là có bà phụ nữ đi ra chợ mà quần xịp mặt bên ngoài còn quần dài bên trong thì mặc lộn trái. Nghĩa là mặt cả hai quần cùng lúc mà không để ý chứ không phải mặt từng cái một. Chắc là vội quá cuống lên. Đội bán hàng được dịp cười muốn tắc thở.
Mặc quần dài bị lộn trái ra chợ buổi sáng em gặp cũng không ít. Các mợ sáng ra mới xỏ vội cái quần rồi ra chợ mua quà sáng cho chồng con nên hay bị nhầm. 🤓

Yeuaibaygio

Xe container
Đề nghị cụ đi học 1 lớp chụp ảnh. Cụ chụp phải có 1 chủ thể chính, cốc cafe hay cái gì đó chẳng hạn, chứ lửng lơ thế này đâm ra ng xem lại nghĩ ngợi ;));));))
Em đã định không ý kiến nhưng Mợ đã lên tiếng nên em cũng xin phép chê thêm: góc chụp gì đúng cái đũng quần, chê chữ ê ê ê kéo dài [-(

DurexXL

Xe lăn
Đề nghị cụ đi học 1 lớp chụp ảnh. Cụ chụp phải có 1 chủ thể chính, cốc cafe hay cái gì đó chẳng hạn, chứ lửng lơ thế này đâm ra ng xem lại nghĩ ngợi ;));));))
Nói chung món nhìn ảnh này hên xui lắm Mợ êy

Hôm trước, một em ở Cty iêm khoe cái ảnh em ấy chụp ở nhà, thấy bẩu nà ôm 1 con poodle xinh lắm, cùng ngủ trên giường... anh em bọn em cũng thò vào xem

Mà lạ thật, 5 anh em già trẻ hau háu nhìn chả thấy con poodle nào

Tâm linh j ko đây Mợ, hức

Xe nội lước

Xe container
Đúng là cái ảnh chụp không trong sáng 😂
Em đã định không ý kiến nhưng Mợ đã lên tiếng nên em cũng xin phép chê thêm: góc chụp gì đúng cái đũng quần, chê chữ ê ê ê kéo dài [-(
Em xin sửa ạ..🤣🤣🥰

MuathuHN252

Xe cút kít
À. Nhân có cụ angkorwat là cựu quân nhân . Em kể để cccm xem bộ đội quái thế nào..chuyện em tận mắt nha .
1 .hồi tn em có 1 vài bạn học QY . 1 hôm em vào chơi , đi lên cầu thang nhà ở sv thì có mấy mợ đi trước..các mợ lên đúng lúc gặp 2 cụ tồng ngồng đi tắm..2 cụ này mỗi cụ có 1 cái xô nhựa..em còn chưa biết 2 cụ đó sẽ chui vào đâu thì bất ngờ . Nhanh như cắt ,2 cụ ấy ko ai bảo ai đồng loạt úp xô lên đầu còn hở mỗi cổ xuống , điềm nhiên tồng ngồng đi qua. 🤣
2. Có hôm ae gọi vào bảo liên hoan về tết..hỏi tiền đâu mà có...
- mỗi người 2 ngày lấy 1 cái thìa, về cho 1 hòm . Đĩa chôn đáy xô cơm sách về phòng..tết bán nhôm liên hoan..
Năm sau hỏi có liên hoan ko ..? Không ..lộ rồi, bếp cho người dùng thanh thép chọc như dò mìn trong xô cơm rồi mới cho xách về ..😅
Gặp quân nhân mà lại quân y nữa thì...
Em tưởng cảnh này dân tình chỉ kháo nhau cho vui. Hóa ra cc ấy thực hành nhuần nhuyễn thế

Trạng thái
Thớt đang đóng