[Funland] Nơi chia sẻ những câu chuyện Tâm linh trong cuộc sống thường ngày 2023 Vol 7

Trạng thái
Thớt đang đóng

Hoàng Trang

Xe ngựa
Em gặp nhiều trường hợp khi bị K thì kiêng dự đám ma của người thân trong gia đình, họ có thể là con, là vợ hay chồng. Đôi khi em tự hỏi, giữa mạng sống và lễ nghĩa điều gì quan trọng hơn.
Đằng nào sinh ra chả chết nhỉ cụ.
Bị K, kiêng thì kiêng, chứ bố mẹ đẻ mình mất, mà vẫn còn kiêng thì có vẻ không được hay lắm
Quê em, không chỉ K mà bà bầu/ mới sinh con/ bệnh nhân mới mổ cũng kiêng đình đám. Mạng người là quan trọng và cũng không bố mẹ nào muốn con cái chết theo mình.

Ngo Rung

Xe lăn
À trước trong thớt nào đó em có kể về 1 ông chú chỗ em nghe nói bị bỏ bùa.
Ông này trước là lái xe xăng dầu, hay đi các tỉnh vùng núi. Nghe mọi người kể chắc cũng lẹo tẹo gái gú ở đâu đấy - lái xe xưa gái dải dọc đường mà - ông này về bị ngơ luôn từ ngày đấy đến giờ. Gia đình cũng chạy chữa đủ loại đông tây y kết hợp cúng ( nghĩa đen luôn) mà không ăn thua.
Có người bày cho cách là đi tìm chính người bỏ bùa thì mới giải được. Tuy nhiên ko ai biết ông ấy bị dính ở đâu cả, vì ngày đấy mỗi chuyến xe toàn tính theo tuần với tháng.
Đấy là em nghe kể lại thôi. Vì ông ấy bị từ trước khi em về đây (1987). Từ ngày đấy đên giờ chưa bao giờ ngủ. Ban ngày rảnh rỗi thì vác chổi quét đường, thu dọn rác dọc đường rồi ngồi quân trà đá, thỉnh thoảng nói chuyện nhưng giọng rất nhấm nhẳng khó nghe.
Đêm chẳng có việc gì làm thì lại vác ghế ra ngồi đầu ngõ, trời mưa thì ké vào vỉa hè mấy nhà gần đấy, cứ ngồi đến sáng thì về đánh răng rửa mặt, đi ăn sáng rồi lại chu trình như cũ.
Thực bảo ngơ thì cũng không hẳn, nói chuyện vẫn được, vẫn chào hỏi mọn người bình thường. Chỉ là cách nói nó cứ cộc cộc cụt cụt....nghe nó mất hứng nên mọi người ít nói với ông ấy thôi.
Lâu em ko để ý, nhưng hôm vừa rồi có việc đi sớm vẫn thấy ông ấy ngồi. Chào rõ to, nay đi cày sớm thế :))

Ngo Rung

Xe lăn
Đêm chưa buồn ngủ em lại kể tiếp 1 ông lang thang nữa ở khu vực nhà em.
Ông này gọi là "bị điên" từ lâu lắm rồi. Từ ngày em học phổ thông. Cứ hàng ngày lang thang trên đường rồi nhặt nhạnh linh tinh đồ ăn rơi vãi bẩn thỉu bên đường ăn. Nhìn lão ấy ăn kiểu nhấm nháp thưởng thức rất ngon lành.
Xưa học phổ thông, ăn bánh mì sáng mà không hết bọn em cũng hay cho ông ấy.
Phong cách nhìn rất văn nghệ sĩ, tóc dài búi tó sau đầu, mùa hè thì quần dài - kiểu quần dải rút - cởi trần. Mùa đông thêm cái áo sơ mi cũ, coa khi còn rách nát. Chân đất không giày dép gì Thế mà rét, mưa phùn....ông ấy vẫn đi hàng ngày, mà đi bộ rất nhanh, cứ phăm phăm như đi có việc gì ấy.
Cũng lâu rồi em không nhìn thấy, tưởng ông ấy chết rồi. Năm ngoái đúng hôm mưa rét em đưa Gấu đi có tí việc, gấu thấy mới chỉ ông kia bị điên nên không biết lạnh hay sao ấy?!
Em nhìn theo mới ngạc nhiên, buột mồm bảo ô, ông này vẫn sống à =))
Gấu em trợn mắt bảo sao anh lại rủa người ta thế, em mới kể là ông này lang thang thế này từ hồi chym chưa mọc lông cơ :))
Gấu em mới lẩm bẩm, ăn bẩn, ở bẩn thì chẳng sao. Giờ thì nhau ăn sạch, uống sạch mà K tùm lum, nghèo sớm.....nghĩ cũng đúng :)

DurexXL

Xe lăn
Theo phong thủy học em phán. Hòn đá trên tay là hòn đá kỳ, 1 loại sỏi nhám..người cầm sỏi dáng to đậm cao dưới 1.7m , dáng thô lậu. Địa điểm cầm là ven suối thôn Sào Báy , Kim Bôi HB. Thời tiết cầm đá là vào mùa lạnh và buổi sáng.

Em phán thế đúng PT chưa cụ 🤣🤣
Mạn phép Cụ manhcsic , em bon chen thêm tí:

Thời điểm chụp ảnh, Mệnh chủ tầm 45-52 tuổi, có 2 con 1 trai 1 gái
Trong vòng 5 năm trở lại đây, có một lần biến động về sức khoẻ, hiện đã ổn định
Về gia vị, Mệnh chủ thích gừng, tỏi

Có đúng không ợ
:D

tieuphuong1146

Xe điện
Website
www.artdna-global.com
Hanoi mưa từ đêm qua đến giờ. Không biết có điềm tâm linh đúng không. Chắc chút nữa truyền thông báo chí đưa tin.

manhcsic

Xe Cứu Trợ

Có đúng không ợ
Xe nội lước
Bức ảnh trên chụp vào thời khắc đặc biệt liên quan đến "KỲ" Và "Chết".
Theo phong thủy, tướng số là Đá lưng KỲ, loại này cũng được nhiều người biết đến nhiều hơn bởi công dụng tẩy da chết hiệu quả, đá giàu khoáng không gây kích ứng phù hợp cho mọi loại da.

huyvq83

Xe tải
Các cụ nghĩ sao về vấn đề tâm linh tại vụ cháy chung cư mi ni

thichrauxanh

Xe điện
Các cụ nghĩ sao về vấn đề tâm linh tại vụ cháy chung cư mi ni
E chỉ nghĩ đơn thuần do bất cẩn. Tai nạn có thể ập đến bất kỳ lúc nào nhưng ai cũng nghĩ nó ko thể xảy ra cho đến khi ... Chính e cũng xém bung xác vì cái sản phẩm bình gas mini ko đạt tiêu chuẩn, chỉ có hên vs bình tĩnh hết sức để xử lý đúng cách mới qua đc nạn.

Cơ mà cái ccmn hơn 50 phòng, kiểu nhà đóng hộp giữa đêm cháy thế khó sống.

Mà ngược lại đào đâu ra 50 căn nhà riêng biệt cho họ sống nên họ buộc phải ở như vậy. Đáng ra cái cầu thang thoát hiểm lào thể thiếu. Từ nhưng năm 90 e ở các cc bên nc ngoài, bất kỳ nc nào cũng thấy những cái cầu thang thoát hiểm hoàn toàn bằng sắt, nằm hoàn toàn bên ngoài các cc.

honda acura

Xe điện
E chỉ nghĩ đơn thuần do bất cẩn. Tai nạn có thể ập đến bất kỳ lúc nào nhưng ai cũng nghĩ nó ko thể xảy ra cho đến khi ... Chính e cũng xém bung xác vì cái sản phẩm bình gas mini ko đạt tiêu chuẩn, chỉ có hên vs bình tĩnh hết sức để xử lý đúng cách mới qua đc nạn.

Cơ mà cái ccmn hơn 50 phòng, kiểu nhà đóng hộp giữa đêm cháy thế khó sống.

Mà ngược lại đào đâu ra 50 căn nhà riêng biệt cho họ sống nên họ buộc phải ở như vậy. Đáng ra cái cầu thang thoát hiểm lào thể thiếu. Từ nhưng năm 90 e ở các cc bên nc ngoài, bất kỳ nc nào cũng thấy những cái cầu thang thoát hiểm hoàn toàn bằng sắt, nằm hoàn toàn bên ngoài các cc.
xây hết đất rồi thì còn đâu để làm thang thoát hiểm ngoài, chính sách thì toàn chạy theo
cấp phép bừa phứa cứ tiền vào túi là ok... nhìn cái nhà đấy, nó lại cơi nới thêm mái tôn lên trên đấy

thichrauxanh

Xe điện
xây hết đất rồi thì còn đâu để làm thang thoát hiểm ngoài, chính sách thì toàn chạy theo
cấp phép bừa phứa cứ tiền vào túi là ok... nhìn cái nhà đấy, nó lại cơi nới thêm mái tôn lên trên đấy
Vâng e cũng thấy nhiều vde ko gquyet đc.
Dân trí mình thì chưa thể yêu cầu họ lo an toàn tuyệt đối hết các mặt chứ họ cũng sợ cháy tsan của họ.

phuongan

Xe điện
Đợt lễ 2/9 vừa rồi em về quê, nói là quê nhưng nhà em ở tp tỉnh lẻ, đông đúc.

Buổi chiều, đang ngồi một mình ở phòng khách, không biết nghĩ tới việc gì và ai đó mà em tự dưng cảm thấy rất thương tâm - như kiểu đau trong lòng, tụt huyết áp, khó thở. Em còn tự ngạc nhiên sao nay mình cảm xúc mạnh thế, chỉ nhớ mang máng là về 1 người nam trẻ, tuổi em út mình.

Tối, trước khi chuẩn bị lên xe đi ra HN, đứng trong buồng, em lại bị ý nghĩ đó vụt qua và cảm xúc thương tâm như đau thắt, rồi ngửi thấy mùi kiểu không thơm/không thối nhưng mằn mặn khen khét hay ngai ngái không biết nữa, em không gọi tên được. Em bảo với em dâu có mùi gì đấy, rồi mở cửa ra ngoài ngửi khắp phòng khách thì thấy càng lúc mùi càng rõ, cứ tưởng ở bếp hay thùng rác nhưng vào bếp lại không còn. Em dâu ngơ ngác bảo không có gì, có cả mẹ em ở đó cũng bảo không có mùi.
Sau chợt nghĩ trong nhà mình mà, em bảo với mẹ hay các cụ quở vì về không thắp hương, thế là châm hương, lầm rầm khấn xin đi đường thượng lộ bình an, sắp đi công tác...vv Ban thờ nhà em đặt ở phòng khách. Bao nhiêu năm nay em chưa gặp hiện tượng lạ gì ở nhà mình.
Ra tới HN rồi, em vẫn bán tín bán nghi, vì bọn em đi may mắn thật, không bị tắc chút nào, có thể là do mình chọn đúng thời điểm vào cửa ngõ thủ đô lúc 11h đêm chăng!

Đêm qua vừa đi công tác về, mọi sự cũng hanh thông, đọc một lèo thớt này, không ngủ được mà ngại bấm phím điện thoại nên để sáng nay góp chuyện cùng các cụ mợ.

Chỉnh sửa cuối:

honda acura

Xe điện
Dân trí mình thì chưa thể yêu cầu họ lo an toàn tuyệt đối hết các mặt chứ họ cũng sợ cháy tsan của họ.
trước em ở ccmn 315 vũ tông phan đấy. ngay mặt đường luôn nhưng cũng chỉ phần mặt đường có tí ban công thôi
bên cạnh thì có làm một cái giếng trời nhỏ nhưng khi nhà bên nó xây lên là bịt sạch, hài cái là hôm qua phường kim giang , sáng sớm mang 4 cái xe máy chữa cháy ra hiệu sửa xe....

Hoàng Trang

Xe ngựa
trước em ở ccmn 315 vũ tông phan đấy. ngay mặt đường luôn nhưng cũng chỉ phần mặt đường có tí ban công thôi
bên cạnh thì có làm một cái giếng trời nhỏ nhưng khi nhà bên nó xây lên là bịt sạch, hài cái là hôm qua phường kim giang , sáng sớm mang 4 cái xe máy chữa cháy ra hiệu sửa xe....
Các cụ đang còm nhầm trong thread tâm linh rồi ạ.

thichrauxanh

Xe điện

helloglk

Xe máy
Em gặp nhiều trường hợp khi bị K thì kiêng dự đám ma của người thân trong gia đình, họ có thể là con, là vợ hay chồng. Đôi khi em tự hỏi, giữa mạng sống và lễ nghĩa điều gì quan trọng hơn.
lễ nghĩa là gì hả cụ. bị K để rồi viếng rồi chẳng may phát bệnh rồi đi chết theo, như vậy để lấy tiếng là giữ tròn chữ hiếu, chứ lễ à.
khi có K trong người như quả bom nổ chậm ấy. kiêng đủ thứ cụ nhé. Nhà cụ người thân chưa ai bị K và bản thân cụ ko bị K là một điều may mắn. Nên cụ chưa thể có được và thôi đừng mong có trải nghiệm đó.

thichrauxanh

Xe điện
lễ nghĩa là gì hả cụ. bị K để rồi viếng rồi chẳng may phát bệnh rồi đi chết theo, như vậy để lấy tiếng là giữ tròn chữ hiếu, chứ lễ à.
khi có K trong người như quả bom nổ chậm ấy. kiêng đủ thứ cụ nhé. Nhà cụ người thân chưa ai bị K và bản thân cụ ko bị K là một điều may mắn. Nên cụ chưa thể có được và thôi đừng mong có trải nghiệm đó.
Các cụ đang đứng ở góc khác nhau để nhìn thôi mà. E thấy cụ nào cũng hợp lý, thôi tùy hoàn cảnh thôi các cụ ạ.

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Đợt lễ 2/9 vừa rồi em về quê, nói là quê nhưng nhà em ở tp tỉnh lẻ, đông đúc.

Buổi chiều, đang ngồi một mình ở phòng khách, không biết nghĩ tới việc gì và ai đó mà em tự dưng cảm thấy rất thương tâm - như kiểu đau trong lòng, tụt huyết áp, khó thở. Em còn tự ngạc nhiên sao nay mình cảm xúc mạnh thế, chỉ nhớ mang máng là về 1 người nam trẻ, tuổi em út mình.

Tối, trước khi chuẩn bị lên xe đi ra HN, đứng trong buồng, em lại bị ý nghĩ đó vụt qua và cảm xúc thương tâm như đau thắt, rồi ngửi thấy mùi kiểu không thơm/không thối nhưng mằn mặn khen khét hay ngai ngái không biết nữa, em không gọi tên được. Em bảo với em dâu có mùi gì đấy, rồi mở cửa ra ngoài ngửi khắp phòng khách thì thấy càng ngày mùi càng rõ, cứ tưởng ở bếp hay thùng rác nhưng vào bếp lại không còn. Em dâu thì ngơ ngác bảo không có gì, có cả mẹ em ở đó cũng bảo không có mùi.
Sau chợt nghĩ trong nhà mình mà, em bảo với mẹ hay các cụ quở vì về không thắp hương, thế là châm hương, lầm rầm khấn xin đi đường thượng lộ bình an, sắp đi công tác...vv Ban thờ nhà em đặt ở phòng khách. Bao nhiêu năm nay em chưa gặp hiện tượng lạ gì ở nhà mình.
Ra tới HN rồi, em vẫn bán tín bán nghi, vì bọn em đi may mắn thật, không bị tắc chút nào, có thể là do mình chọn đúng thời điểm vào cửa ngõ thủ đô lúc 11h đêm chăng!

Đêm qua vừa đi công tác về, mọi sự cũng hanh thông, đọc một lèo thớt này, không ngủ được mà ngại bấm phím điện thoại nên để sáng nay góp chuyện cùng các cụ mợ.
Mùi lưu huỳnh đúng không kụ

Xe nội lước

Xe container

Có đúng không ợ
Thầy nghiên cứu Kinh Khủng Dich chứ ko phải Kinh Dịch rồi.

Trạng thái
Thớt đang đóng